ลำโพงคอมไม่มีเสียง หมวด » เทคโนโลยี » คอมพิวเตอร์ » ลำโพงคอมไม่มีเสียง

คือลำโพงคอมมันไม่มีเสียงขึ้นมาหนะครับ ลองหาข้อมูลตามเนทดูแล้ว เช็คไดรฟเวอร์แล้วก็ไม่มีการแจ้งว่าลำโพงมีปัญหา ลองถอดแจ๊คลำโพงดูว่าเสียบผิดไหม พอตอนเสียบเข้าไปก็มีเสียงดังจากลำโพงเหมือนไม่น่าจะเสีย เลยงงว่ามันเกิดอะไรขึ้น รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ปล. ลำโพงผมแจ๊คมันจะเป็นหัวกลม อย่างนี้ถ้าผมตัดปัญหาไปซื้อลำโพงใหม่มาที่เป็นหัวแบนแล้วเสียบแทนมันจะได้ไหมครับ??

รูป golftia
โดย: golftia
ตั้งเมื่อ: 11 ม.ค. 12
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ลำโพงคอมไม่มีเสียง

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 3 : ลำโพงคอมไม่มีเสียง

เริ่มแรก ยือ headset ของเพื่อนมาเสียบดู ว่ามีเสียงหรือไม่ 2 ลองเช็คตรงรูปลำโพง ด้านขวาล่าง ว่ามีการไปกด MUTE เสียงหรือเปล่า 3 ขั้นตอนต่อไปเช็ค driver Sound อาจต้อง Reinstall ใหม่ 4 อาจต้องติดตั้ง windows ใหม่ 5 หากไม่ได้อีก ต้องลอง ใส่ card sound ตัวใหม่

โดย: sexy g เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 12 IP IP: 58.8.119.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ลำโพงคอมไม่มีเสียง

ก็ต้องเริ่มเทสก่อนว่าลำโพงเสียหรือไม่ หาชุดหูฟังมาเทสกับคอม หากมีเสียงก็แสดงว่าลำโพงมีปัญหา หากไม่มีเสียงจากชุดหูฟังก็แสดงว่าคอมมีปัญหา คอมมีปัญหาก็อาจจะเกิดจากฮาร์ดแวร์หรือซอฟแวร์ อาจจะต้องลงวินโดว์ไดรเวอร์ใหม่หรืออาจจะต้องใส่การ์ดเสียงเพิ่มเข้าไปแทน

โดย: esgimo เขียนเมื่อ 13 ม.ค. 12 IP IP: 183.88.93.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ลำโพงคอมไม่มีเสียง

หาการ์ดเสียง มาลองใส่ดูครับ ลงไดร์เวอร์ด้วย

-เครื่องเพื่อนผมเลยเป็น การ์ดเสียงออนบอร์ดเสีย เลยซื้อการ์ดมาใส่ ก็ได้เลย

โดย: อ้อมกอด เขียนเมื่อ 13 ม.ค. 12 IP IP: 49.48.120.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111