สอบถามเส้นทางไปวัดโสธร ฉะเชิงเทราค่ะ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » สอบถามเส้นทางไปวัดโสธร ฉะเชิงเทราค่ะ

ตามกระทู้เลยค่ะ ไปเองนะคะ ไม่มีรถส่วนตัว  มีรถตู้ที่ไหนบ้าง หรือถ้าจะไปรถ บขส. ต้องไปยังไง ลงที่ไหน มีเพื่อนบอกว่าสามารถไปรถไฟได้  ใช้เวลาประมาณกี่ชั่วโมงคะ  (ค่ารถประมาณ เท่าไหร่คะ)

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

รูป อยากไปเที่ยว
โดย: อยากไปเที่ยว
ตั้งเมื่อ: 27 ต.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 8 : สอบถามเส้นทางไปวัดโสธร ฉะเชิงเทราค่ะ

ตอบ คห.7 สามารถขึ้นรถได้จากมีนบุรี ลาดพร้าว ได้นะครับ ถ้าเจอรถที่ไปฉะเชิงเทรา แล้วนั่งไปลงที่สถานีขนส่ง จากนั้นก็นั่งรถสายรอบเมือง ไปลงหน้าวัดโสธรได้เลยครับ

โดย: dd เขียนเมื่อ 30 ต.ค. 08 IP IP: 210.213.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : สอบถามเส้นทางไปวัดโสธร ฉะเชิงเทราค่ะ

เห็นมีเพื่อนบอกว่าไปรถไฟ ขึ้นแถวคลองตัน พัฒนาการ ก้ได้ แต่พออ่าน ความเห็นที่ 1 ต้องรับตั๋วก่อนล่วงหน้าด้วยหรือคะ

หรือถ้าไปรถทัวร์ขึ้นระหว่างทางจำพวก ถ. รามอินทรา มีนบุรี หรือแถวลาดพร้าว บางกะปิ ได้หรือเปล่าค่ะ

ปล. สะดวกแถวบางกะปิ หย่อมนั้นมากกว่าค่ะ ไม่ต้องเสียเวลานั่งรถอ้อม

ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ

โดย: เจ้าของกระทู้ เขียนเมื่อ 28 ต.ค. 08 IP IP: 124.120.172.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : สอบถามเส้นทางไปวัดโสธร ฉะเชิงเทราค่ะ

ไปไม่ยาก ชั่วโมงเดียวก็ถึงแล้ว ขึ้นทางด่วนยึดเส้นไปสุวรรณภูมิแล้วก็ตรงไปเรื่อยๆ ขึ้นมาเตอร์เวย์ แล้วเลี้ยวขวาออกช่องที่ 2 ตรงไปเรื่อยๆ ประมาณ 20 กม. ก็ถึง

โดย: 555 เขียนเมื่อ 28 ต.ค. 08 IP IP: 203.155.220.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : สอบถามเส้นทางไปวัดโสธร ฉะเชิงเทราค่ะ

**//** ประหยัดค่าเดินทาง แต่ไม่ประหยัดบุญ**//**

โดย: tigerman เขียนเมื่อ 28 ต.ค. 08 IP IP: 124.120.167.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : สอบถามเส้นทางไปวัดโสธร ฉะเชิงเทราค่ะ

**//** ,มีวิธีประหยัดกว่านี้น่ะครับ โดยสารรถไฟ ลงสถานีฉะเชิงเทรา จะมีรถสองแถวรอรับอ่ะครับ ประมาณ 8-9 บาทแค่นั้นเอง ประหยัดกว่า ตุ๊กๆอีก เรื่องบุญขอให้บอกครับ ลงหน้าวัดเหมือนกัน แปปเดียวคนเต็มไม่ต้องรอนาน จิงๆครับ**//**

โดย: tigerman เขียนเมื่อ 28 ต.ค. 08 IP IP: 124.120.167.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : สอบถามเส้นทางไปวัดโสธร ฉะเชิงเทราค่ะ

1. รถตู้ขึ้นได้ที่อนุเสาวรีย์ ไปลงคอมเพล็กซ์แล้วถามคนแถวนั้นอีกทีได้ครับ

2. รถทัวร์ถ้าขึ้นที่หมอชิตใหม่ ไปลงสุดสายที่ขนส่งใหม่แล้วขึ้นสาย5 ต่อไปวัดได้เลย ถ้าขึ้นที่เอกมัยมาทางบางนามันจะผ่านแยกวัดโสธร ลงเสร็จไปที่ป้ายรถสาย5 รึเดินไปอีกนิดจะมีรถ2แถวสีน้ำเงิน ขึ้นไปลงหน้าวัดได้เลยครับ(รวมๆประมาณ2-3ชั่วโมง)

3. รถไฟที่หัวลำโพง ลงที่สถานีแปดริ้ว มันจะมีรถสองแถวสีเหลืองจอดรอคิวที่หน้าสถานี ไปลงสุดสายหน้าวัดเลย รถไฟจากกรุงเทพมาแปดริ้วประมาณ2ชั่วโมงครับ ขึ้นฟรีแต่เลทบ่อยมาก เลททีเป็นชั่วโมง ถ้าเป็นแบบนี้ที่ญี่ปุ่นโดนฟ้องเละเทะไปแล้ว พอนั่งเลยสถานีบางเตยมาหน่อยจะเห็นวัดหลวงพ่อแต่ไกลเลย

โชคดีนะครับ

โดย: ดรีมที่หนึ่ง เขียนเมื่อ 27 ต.ค. 08 IP IP: 117.47.24.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : สอบถามเส้นทางไปวัดโสธร ฉะเชิงเทราค่ะ

......ถ้าจะไปรถยนต์ทัวร์ก็ไปขึ้นที่หมอชิต 2 นะครับ
ถ้าผมจำไม่ผิดค่ารถไม่เกิน 70 บาทหรือไงนี่แหละไม่แน่ใจ..นั่งรถไปก็ประมาณชั่วโมงกว่าๆเท่านั้นเอง...
รถเขาจะออกไปทางมอร์เตอร์เวย์สายชลบุรี...บอกกระเป๋าเขาว่าลงสามแยกทางเข้าวัด...เพราะรถเขาจะเลยไปบขส.
จากสามแยกทางเข้าวัดมีตุ๊กๆจอดรออยู่แล้วครับค่ารถ 40 บาท ไปจอดส่งถึงหน้าวัดเลย...
ช่องขายตั๋วรถทัวร์อยู่ชั้นล่างชั้นเดียวกับสายเหนือนั่นแหละ
พอเข้าประตูไปเลี้ยวซ้ายหรือขวาก็เจอเลย...

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 27 ต.ค. 08 IP IP: 118.172.110.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : สอบถามเส้นทางไปวัดโสธร ฉะเชิงเทราค่ะ

แนะนำให้ไปรถไฟ จะได้บรรยากาศมากกว่าค่ะ
เราเพิ่งไปไหว้พระที่วัดหลวงพ่อโธรมาช่วงนี้มีรถไฟฟรีด้วยค่ะ (แต่ถ้าไม่ทันรอบฟรีค่าโดยสารรถไฟก็ราวๆ15บาท จากหัวลำโพง-ฉะเชิงเทรา)ตอนที่เราไปวันอทิตย์ที่แล้วรถออก 08.00 เป็นรถฟรีค่ะ (แต่ต้องไปรับตั๋วก่อน 8 โมง) เดินทาง 8.10-9.20 ค่ะ จากนั้นก็นั่งรถตุ๊กๆไปวัด (ค่ารถ50 บาทค่ะ)ถึงวัดเลย ขากลับก็นั่งรถไฟ รอบ 16.20 น.- หัวลำโพง 18.20ค่ะ.(อ้อ..มีรถรางชมเมืองด้วยนะคะ เค้าคิด 40 บาท )ยังไงก็ขให้สนุกกับการเดินทางในทริปนี้นะคะ.. emoticon

โดย: ติ๊กติ๊ก nattayas83@hotmail.com เขียนเมื่อ 27 ต.ค. 08 IP IP: 203.148.174.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111