อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ ! หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

....สัตว์ในตำนาน หรือนิทานปรัมปรา หรือเทพนิยาย ผมเข้าใจว่า เพื่อน ๆ น้อง ๆ ต่างก็ผ่านหู ผ่านตามาแล้วครับ ไม่ว่าจะจากภาพ หรือคำบอกเล่า ในนิทานปรัมปรา ของไทยเรา ที่ผมหรือเพื่อน ๆ หลายท่านเคยได้ยิน ก็จะมีพวก ยักษ์ นางกินรี พญาครุฑ นางเงือก เป็นต้น

....ที่ผมจะลองเอามาให้เพื่อน ๆ ที่สนใจได้อ่าน ก็มาจากความเชื่อ ตำนาน และที่เล่าขานกันมา ของพี่เทศเขาครับ ซึ่งก็บอกไว้ว่าเป็น ".....อสูรกายในตำนาน ที่คล้ายคลึงกับมนุษย์...." ว่างั้น...บางตัวก็คล้ายๆ  ของไทยเราครับ...

...น้อง ๆ หรือเพื่อน ๆ ที่สนใจ...ลองมาอ่านดูกันเนาะ...ผมคัดออกมาจาก 30 ตัวเหลือเท่าที่เห็นครับ...เพราะบางอย่าง ผมว่าเราได้ยินมาก็เยอะแล้ว อย่างมนุษย์หมาป่า ผีดูดเลือก อะไรจำพวกนี้...และผมเอง ก็คัดเลือกอสูรกาย ที่ผมไม่เคยได้ยิน ได้เห็นมาลงครับ......ความจริงผมก็อาจจะไม่เคยได้ยินทั้งหมดครับ....เพราะผมมันคนบ้านนอก ส่วนใหญ่จะหนักไปทาง ผี...ครับ จำพวก ผีกระสือ ผีกองก๋อย ผีโพลง ผีพราย อะไรพวกนั้น....ข่าวว่าผีแม่หม้ายออกอาละวาดมาแล้วก็หลายครั้ง....ผมแม่ม ไปดักรอ ก็ไม่เห็นจะโผล่มาซักตน....สงสัยผีแม่หม้ายชอบลักตอนหลับ...ไอ่คนพร้อมผีแม่หม้ายคงกลัว...ฮะ ๆ ๆ

....นี่ผมก็ยัง งง ๆ อยู่ครับเพื่อน ๆ โดยเฉพาะ คุณ Armnoi คอยรัก คุณ Tongkung17 คุณน้ำริน11 ว่าไอ่เจ้า " กามเทพ " นี่มันมีจริงหรือเปล่า....รึไงกัน...ฮะ ๆ ๆ ( แต่กามสูตรนี่มีแน่ จริงม๊ะ....กรรม ! )

1. บาซาจวน ( Basajaun ) .....จากนิยายปรับปราของชนชาติ บาสคิว ...บาซาจวน เป็นวิญญาณ ที่อาศัยอยู่ตามหลึบถ้ำ หรือไม่ก็ในป่าใหญ่ครับ เล่ากันว่า บาซาจวน จะคอยปกป้อง ดูแล ฝูงสัตว์ หรือปศุสัตว์ และคอยสอนสั่งมนุษย์ ให้รู้จักเรื่องการเกษตรไปจนถึงการสร้างวัสดุอุปกรณ์ที่ทำมาจากเหล็ก บาซาจวนยังเป็นที่กล่าวขานเป็นตำนานกันมาในหมู่ ชนชาติ อรากอน ( Aragonese ) อีกด้วย

2. เบลมเมยส  Blemmyes เบลมเมยส...เป็นเผ่า เผ่าหนึ่งครับเพื่อน ๆ ที่กลายพันธุ์เป็นอสูรกาย เอซฟาลัส ( acephalous ) หรืออสูรกายไม่มีหัว ที่มี ใบห้า ตา จมูกและปากอยู่บนหน้าอก นักเขียนนิยายในอดีต ระบุไว้ว่าอสูรกายจำพวกนี้ว่า เป็นอมนุษย์ที่ชอบกินเนื้อคน

3. คาพรี ( Kapre ) .....คาพรีเป็นอสูรกายจากตำนานเล่าขานของฟิลิปปีนส์ ครับเพื่อน ๆ เล่ากันว่าเป็นอสูรกายต้นไม้ที่มีลักษณะเหมือนมนุษย์ มีรูปร่างสูงใหญ่ เป็นผู้ชาย มีขนสีน้ำตาล รุงรัง และเคราเต็มใบหน้า ลักษณะทั่วไปที่ผู้คนจะเล่ากันมา คาพรีจะสูบไพป์ที่มียาเส้นกลิ่นฉุนรุนแรง เพื่อล่อให้คนเข้าไปหา

คาพรี มาจากภาษาอาราบิค kaffir ( คาฟเฟอ ) ซึ่งแปลว่า " ผู้ที่ไม่เลื่อมใส ในพระเจ้า " คาพรีจะติดต่อกับผู้คน เพื่อที่จะเสนอความสัมพันธไมตรี หรือไม่ก็เพราะว่า คาพรีตนนั้น กำลังตกหลุมรักกับอิสตรีเพศ...

...ถ้าคาพรีเกิดความสนิทสนมกับมนุษย์ผู้หญิงคนใดก็ตามหนิ โดยเฉพาะเกี่ยวข้องกับเรื่องรัก ๆ ใคร่ ๆ แล้วล่ะก็....จะคอยเฝ้าติดตาม คนที่ตนรักอย่างมั่นคงแนบแน่น ไปตลอดจนชั่วชีวิตจะหาไม่....!

4. เนฟีลลิ่ม ( Nephilim ) .....เนฟีลลิ่ม เป็นมนุษย์ ปรากฏอยู่ในคำภีร์ ไบเบิ้ลของชาวฮิบรู ( เติม: ปัจจุบันคือประเทศอิสราเอลและปาเลสไตน์ ) โดยเฉพาะอย่างยิ่ง จะถูกกล่าวถึงในหนังสือ เกี่ยวกับการประสูติของพระเยซู

ผมเคยเอามาเล่าแล้วครับเพื่อน ๆ เรื่องนี้...และก็ยังกล่าวกันมาอีกว่า ยักษ์ปักหลั่นที่ว่า เคยอาศัยอยู่บนโลกมนุษย์เรามานานแล้ว....ข้อเท็จจริงเกี่ยวกับเรื่องนี้...ผมเห็นแค่ในภาพ ยากที่จะยืนยันครับผม

5. ทิแยงค์ ( Tiyank ) .....ทิแยงค์ เป็นอมุษย์ ในตำนานของฟิลิปปินส์ ครับ ...เป็นอสูรที่เลียนแบบเด็กทารกแรกเกิด และมุ่งทำร้ายนักเดินป่าในขณะที่ขาดการระมัดวะวังภัยอันตราย

เชื่อกันว่า ทิแยงค์ ก็คือวิญญาณของเด็กที่แม่ของตนได้ตายทั้งกลม และตนที่ยังไม่ถึงคาด ก็ได้กลายเป็นวิญญาณเร่ร่อน คอยหลอกหลอนนักเดินทางทั่วไป

6. เยติ ( Yeti ) ..... เยติ หรือ มนุษย์หิมะที่ดุร้าย เล่ากันว่า อสูรกายประเภทนี้ มีถิ่นฐานอยู่ที่ หิมาลายาน บริเวณเขตปากีสถานและเนปาล นักวิทยาศาสตร์ส่วนใหญ่ ต่างก็ยกย่องว่า เยติ คือตำนานตัวจริง ผู้คนต่างก็กล่าวขานถึงเยติไปพร้อม ๆ กับ บิ๊กฟุต ที่อยู่ในอเมริกาเหนือ ลักษณะโดยทั่วไป เยติมีรูปร่างสูงใหญ่ มีสองเท้า มีขนสีขาวปกคลุมทั่วตัว และไม่สวมเครื่องนุ่งห่ม

7. อะบาริมอน ( Abarimon ) .....อะบาริมอน เป็นอมนุษย์ที่เป็นตำนานเล่าขานกันว่า มีเท้าทั้งสองกลับด้าน แต่ว่าในความพิการที่เกิดขึ้นนี้ จะพิเศษก็ตรงที่ สามารถวิ่งได้อย่างรวดเร็ว......อะบาริมอน จะอาศัยอยู่ร่วมกับสัตว์ป่าต่าง ๆ ไม่สามารถที่จะจับได้ ด้วยเพราะความที่มันดุร้ายเหลือคณา อาศัยอยู่ในหูบเขาอิมูซ (  Imaus  เดี๋ยวนี้เปลี่ยนเป็น ภูเขาหิมาลายาน ในปากีสถาน ) สถานที่แห่งนั้น จะมีอากาศเฉพาะสำหรับ อะบาริมอนหายใจ ...หมายความว่า เคยชินกับการหายใจสูดอากาศชนิดนั้นแล้ว ไม่สามารถ สูดอากาศอย่างอื่นได้ และมักจะตาย ถ้าออกพ้นจากอาณาเขตที่ตนเองอาศัยอยู่

8. ฉิโวซัวน่า ( Dziwozoana ) ..... ฉิโวซัวน่า หรือ มามูน่า ( Mamuna ) เป็นอสูรผู้หญิงครับเพื่อน ๆ อาศัยอยู่ในบึง และเป็นอสูรในตำนานของชาวสโลวาเกีย เป็นอสูรที่ผูกอาฆาตพยาบาท แถมดุร้าย เล่ากันว่า อสูรประเภทนี้ ก็คือพวก แม่หม้าย แม่ร้าง ที่เสียชีวิตไปแล้ว และกลายมาเป็นวิญญาณเร่ร่อน คอยเอาชีวิตหนุ่ม ๆ ไปเป็นสามี คู่ตะหนาหงันในภพภูมิที่ตนอยู่ แต่ผมเองก็ไม่เข้าใจเหมือนว่า บรรดาคุณผู้หญิงผีแม่หม้ายทั้งหลายนี้ ไงไม่รู้จักพอมั่ง....ทำไมเอาหนุ่ม ๆไปเยอะจัง...( ผีแม่หม้ายหนิ...ผมเขียนเองครับเพื่อน ๆ มันถึงได้แปล่ง ๆ ครับ ) อะไรจะอารมณ์ทางเพศสูงขนาด...ไม่ใช่บรรดาหนุ่ม ๆ ไปอยู่ด้วย ไม่ยกพวกตีกันเหมือนเด็กช่างกลเลยรึไง...ทำนอง...." เฮ้ยย...ข่อยมาก่อน อย่าแซงคิว..เดี๋ยวเป็นรื่อง..."  รึไม่ก็...." ...เฮ้ยมองหน้าไมว๊า..มีหาหรอ ด่อออว์ " อะไรประมาณนี้

...อย่าเข้าใจผิดครับเพื่อน ๆ ...ภาพนี้ไม่ใช่อสูรกาย ที่น่าเกลียดน่ากลัว มาจากไหนหรอกครับ...ลิงครับลิง...แค่ลิงมัน งง ๆ ครับผม !

...ทั้งหมด มีถึง 30 ประเภทครับ...ในเว็ปที่ผม นำมาเล่านี้...แต่ผมก็คัดออกมาเหลือแค่ 8 ประเภทเท่านั้นเองครับผม....เพื่อน ๆ ที่ให้ความสนใจ และอยากที่จะจำไว้ไปหลอกลูก ๆ หลาน ๆ ก็เรียนเชิญที่.....http://www.smashinglists.com/30-famous-mythical-humanoid-creatures/?utm_source=wahoha.com&utm_medium=referral&utm_campaign=wahoha ครับผม

และเพื่อน ๆ สามารถ เข้าไปหารายละเอียดเพิ่มเติมได้ครับ...ผมเล่าพอคร่าว ๆ ขาดตกบกพร่อง ต้องขอโทษอีกครั้งครับ...แล้วก็สาระ อยู่ที่มุมมองของท่าน ๆ ครับผม...ขอขอบพระคุณเว็ปดังกล่าวด้วยครับ

..ผมไม่ทราบครับว่า คุณ Armnoi จะเปลี่ยนแปลงอะไรหรือเปล่า...ส่วนผม มั่นคงอยู่แล้วครับ...แหะ ๆ

ตั้งเมื่อ: 1 ก.พ. 12

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 185 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

ยังมีเพื่อน ๆ เข้ามาเยี่ยม กระทู้นี้ อีกนะเฮีย

เห็น ๆ เลย กระทู้นี้ คว้าไปแล้ว หนึ่งรางวัล

55555

มีคน เอาไปลง web อื่นเยอะครับเฮีย

โดย: น้ำริน11 เขียนเมื่อ 12 ก.พ. 12 IP IP: 173.224.222.XXX
ความคิดเห็นที่ 184 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

...ผมก็กะจะพยายามจะบอกเหมือนครับคุณ ขออภัยมือใหม่หัดดริฟท์ ...เหมือนที่เค๊าล่ำลือมาตั้งแต่สมัยปู่ย่าตาทวดเลยครับผม...!

โดย: ซีsexฉ่าย1 เขียนเมื่อ 11 ก.พ. 12 IP IP: 223.206.113.XXX
ความคิดเห็นที่ 183 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

7. อะบาริมอน ( Abarimon ) แถวอีสานเรียกผีกองกอย ลักษณะเหมือนกันเลย ไม่น่าเชื่อว่าจะมีตรงกันกับตำนานในบ้านเรา

โดย: ขออภัยมือใหม่หัดดริฟท์ เขียนเมื่อ 10 ก.พ. 12 IP IP: 110.77.238.XXX
ความคิดเห็นที่ 182 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

เอ่อ โทษคับ นาตาอยู่ไปทางไหนคับ

โดย: น้ำริน11 เขียนเมื่อ 8 ก.พ. 12 IP IP: 209.112.248.XXX
ความคิดเห็นที่ 181 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

:em19:....กรรม !

โดย: ซีsexฉ่าย1 เขียนเมื่อ 8 ก.พ. 12 IP IP: 223.204.122.XXX
ความคิดเห็นที่ 180 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

เลือกคนไม่ผิด พูดอะไรก็เชื่อ ชอบจัง

ไม่ได้แค่ชอบ

รักเลยแหละ :em10: :em10: :em10: :em10:

โดย: ladigugu เขียนเมื่อ 8 ก.พ. 12 IP IP: 50.30.33.XXX
ความคิดเห็นที่ 179 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

อ้าววว...ยังมีเพื่อน ๆ ให้ความสนใจอยู่อีก....!

ขอบคุณมากนะครับเพื่อน ๆ ....ผมกดคะแนนโหวตให้ทุกท่านแล้วครับผม....!

โดย: ซีsexฉ่าย1 เขียนเมื่อ 8 ก.พ. 12 IP IP: 223.204.122.XXX
ความคิดเห็นที่ 178 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

คราวหน้าขอตำนานผีขนุนหน่อยนะครับ

:em27:

โดย: เฮียหลงลาดพร้าว เขียนเมื่อ 8 ก.พ. 12 IP IP: 171.96.15.XXX
ความคิดเห็นที่ 177 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

เคยเห็นตอนเด็กๆประมาณ 10 ขวบ เห็นตอนดึกๆ
เป็นรูปร่างคนลักษณะผมยาวหยิกแต่ร่างสูงผอมประมาณ คนตัวสูงๆหน่อยแต่ว่าไม่มีหน้า ดำหมดทั้งตัวมองไม่เห็นส่วนเว้าโค้งอะไรเลยดำหมดจนเหมือนมองเงาดำ..ตอนนั้นช๊อกไปเลยเป้นอะไรที่เหนือจินตนาการณ์มากผีที่เห็นในหนังยังไม่รู้สึกเท่าในตอนนั้นเลย
ยิ่งกว่ากลัวอีก บอกไม่ถูกอะนะก่อนหน้าจะเห็นรู้สึกสังหรวังเวงพิลึกๆบอกไม่ถูก

โดย: สวนสัตว์ เขียนเมื่อ 8 ก.พ. 12 IP IP: 171.4.226.XXX
ความคิดเห็นที่ 176 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

ชอบรูปสุดท้าย อิอิ :em01:

โดย: sankesu เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 12 IP IP: 223.206.125.XXX
ความคิดเห็นที่ 175 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

ความเชื่อครับ ...

โดย: unnopha เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 12 IP IP: 58.9.112.XXX
ความคิดเห็นที่ 174 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

:em19:
v
v
v

โดย: ซีsexฉ่าย1 เขียนเมื่อ 6 ก.พ. 12 IP IP: 223.204.122.XXX
ความคิดเห็นที่ 173 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

แล้วไอตัวสุดท้ายที่เด้งตูดอะมันสายพันอะไรอยาได้ซักตัว

โดย: iSudTidTeChor เขียนเมื่อ 6 ก.พ. 12 IP IP: 124.120.153.XXX
ความคิดเห็นที่ 171 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

:em10:

โดย: oสุsะ เขียนเมื่อ 6 ก.พ. 12 IP IP: 125.27.53.XXX
ความคิดเห็นที่ 170 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

ครับเฮีย โชคดีครับ เสร็จธุระ ค่อยมาว่ากันใหม่ครับเฮีย

รัยของเฮียแกวะ # วิ๊วว แมนบอหล่า # งงว่ะ

โดย: น้ำริน11 เขียนเมื่อ 6 ก.พ. 12 IP IP: 209.112.248.XXX
ความคิดเห็นที่ 169 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

อ้าาาวว...ลืม ยังคิดจะอยู่อีกเหรอครับเนี่ย...?

:em19:...ฮะ ๆ ๆ ล้อเล่นครับคุณน้ำริน.... :em19:

...ยังไง...เดี๋ยวผมขอตัวก่อนนะครับ...ผมมีธุระด่วนและ ฉุกละหุกกระจุยเลยครับวันนี้...!

ส่วนคุณพี่ลูกตากสินครับ.....ไม่ต้องโพสต์ลงกระทู้นี้เพื่อคอนเฟิร์มหรอกนะครับคุณพี่...ผมไม่เข้าเอ็มไทยแล้วครับวันนี้...ผมจะโทรเข้าไปหาคุณพี่เองครับผม....!

ไปก่อนนะครับคุณน้ำริน...!

คุณ ladigugu...สวยเนาะ...คุณน้ำริน...สวยเหมือน...คนอเมริกา...คน...วิ๊วว แมนบอหล่า... :em13:

โดย: ซีsexฉ่าย1 เขียนเมื่อ 6 ก.พ. 12 IP IP: 223.204.122.XXX
ความคิดเห็นที่ 168 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

เอ่อ เฮียครับ Ladi ครับ ผมไปไหน ดีไหมครับเฮีย

โดย: น้ำริน11 เขียนเมื่อ 6 ก.พ. 12 IP IP: 209.112.248.XXX
ความคิดเห็นที่ 167 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

บ้า ๆ ๆ ๆ ไม่คุยด้วยแล้ว คนบ้า

:em31: :em31: :em31: :em08: :em08: :em08:

ไปตอบเมล์คน ดีกว่า :em10: :em10: :em04: :em04: :em04:

โดย: ladigugu เขียนเมื่อ 6 ก.พ. 12 IP IP: 50.30.33.XXX
ความคิดเห็นที่ 166 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

:em23:...ฮึ ?????

...ไม่นึกว่า...คุณ Ladigugu... :em27:

แม่ครับ....ผมว่าผมมาถูกทางแล้วครับแม่... :em31:

คราวหน้าแม่ก็เลิกทำบุญ โดยการไล่งูที่กำลังจะกินเขียดนะแม่นะ....เดี๋ยวลาบปากผมจะหายเหมือนงูอีกนะแม่...!

คุณ Ladigugu จะต่อยผมเหรอครับคุณน้ำริน....ถ้าอย่างนั้น...เห้นทีจะต้องป้องกันตัวซะแล้วครับ...

...มือขวา..กำลังตั้งท่าจะต่อย ปล่อยหมัดออกมา ผมก็จับไว้...แล้วจูบหนึ่งที...มือซ้ายจะตาม อีกมือผมก็จับไว้...ทีนี้ ทั้งขวาทั้งซ้ายของเธอ...โดนผมจับไว้ ก็....ระดมจูบให้ระทวยเลยดีไม๊ครับ...หิหิ.... :em27:... :em31:

ความคิดเห็นที่ 165 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

:em24: :em24: :em31: :em31: :em31:

โดย: ladigugu เขียนเมื่อ 6 ก.พ. 12 IP IP: 50.30.33.XXX
ความคิดเห็นที่ 164 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

หวัดดีครับเฮีย จะมีใครละครับเฮีย ก็ ladi งัยครับเฮีย

เห็นลุงลูกตากสินบอก เป็นลูกเสี้ยว

ladi บอกจะต่อยเฮียแหนะ :em13: :em13: :em13:

ความคิดเห็นที่ 163 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

....ฝากบอกคุณพี่ลูกตากสินด้วยนะครับ คุณ Ladigugu คุณน้ำริน...ผมเมล์กลับไปแล้วครับ...วันนี้ ต้องสั่งเจ้ารุ่ง ให้เดินทางออกไปตามแหล่งผลิตที่นัดไว้ครับผม....ออกแต่เช้าตรู่เลยวันนี้

..ไม่ได้เข้า เอ็มไทยหรอกนะครับ เสร็จทักทายกันหน่อย ผมก็จะต้องออก ไปธุระ แล้วก็รอโทรศัพท์จากเจ้ารุ่งครับผม

ยังไง....ก็ติดต่อกันทางเมล์นะครับคุณพี่ลูกตากสิน คุณ Ladigugu....รึจะให้พี่โทรไปครับคุณ ladigugu... :em19:

นั่น...รูปใครครับคุณ น้ำริน....avatar คุณ ladigugu....?

ความคิดเห็นที่ 162 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

หูย ดูเค้าดีใจ

แฟนเมล์มา ดีใจ ออกหน้าออกตา

หูยยย

ความคิดเห็นที่ 161 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

แหวะ อีตาน้ำรินบ้า :em04: :em04: :em10: :em10: :em10:

ความคิดเห็นที่ 160 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

ไม่เคย ช้ง เคยเช็ค อะไรก่อนหรอก

ว่าแต่เฮียแก มาถึง ก็ว่า ฉอด ๆ ๆ

คนเขา กำลังเหนื่อย ใช่ป่าวเฮีย

บ้านน๊อกก บ้านนอก :em25: :em25: :em25: :em25:

ความคิดเห็นที่ 159 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

อุ้ย เมล์ มาแล้ว :em13: :em13:

ลืมเช็คเมล์ :em31: :em31: :em31:

ความคิดเห็นที่ 158 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

กลับเข้าฝั่งไทยแล้ว ทำไม ไม่เข้า mthai อ่ะ

หือออ เบื่อคน :em08: :em08: :em08: :em08:

ความคิดเห็นที่ 157 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

ฝากเวบด้วยนะคะ ^w^ คัยที่ว่างๆๆอยากหาตังใช้ จาว่างงานหรือตกงาน หรือเดกๆวัยรุ่นที่อยากหาตังใช้ แค่มีเนต มีคอมก้อโอเครล่ะคะ
ลองมาใช้ชีวิตเปนวัยรุ่นแบบเฟิร์สคลาส อยากมีตังใช้แบบไม่ต้องคิด

สนใจดูรายละเอียด คลิ๊ก>>

http://www.thefirst-one.com/clients/home/032911

โดย: nunachan เขียนเมื่อ 5 ก.พ. 12 IP IP: 110.168.205.XXX
ความคิดเห็นที่ 156 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

แนะ ไปกันหมดเลย คราวนี้กระหัง อสูรกายบ้านนอกทำงัย

ICQ เดี๋ยว add เด้อฮับ

ทิ้งเราอีก :em12: :em12: :em12:

โดย: น้ำริน11 เขียนเมื่อ 5 ก.พ. 12 IP IP: 209.112.248.XXX
ความคิดเห็นที่ 155 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

เดี๋ยวเรา เข้าไปช่วยโพสต์ความเห็นนะ
ความคิดเห็นที่ 152 โดย: PaeOasis

ไปดีกว่า ไปสมัคร ICQ Group chatroom
อยู่นี่เดี๋ยวกระหัง กระหายตับ ฮ่า ๆ ๆ

โดย: ลูกตากสิน. เขียนเมื่อ 5 ก.พ. 12 IP IP: 199.167.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 154 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

ไม่ทราบสิคะคุณน้ำริน ลองคลิ๊กไปเรื่อย ๆ ดูนะคะ

คุณ ความคิดเห็นที่ 152 โดย: PaeOasis ยินดีค่ะ

เดี๋ยวดิฉัน แวะเข้าไปดูนะคะ

ไปดีกว่า วันนี้ เขมร วันอาทิตย์ จะบังคับให้คุณซีเล่น ICQ

:em13: :em13: :em10: :em10: :em10:

โดย: ladigugu เขียนเมื่อ 5 ก.พ. 12 IP IP: 50.30.33.XXX
ความคิดเห็นที่ 153 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

ladi ทางนี้ ดูเพิ่มไม่ได้ ไม่รู้เป็นอะไร

ดูได้ แค่ที่ ladi ให้มาเท่านั้นเอง

น่าสงสัย ๆ

ผมครับลุง 5555 ไม่ใช่กระหังครับ

ถ้ากระหังผมรวยไปนานแล้วลุง เอาตัวเองออกหากินตามงานวัด

สบายจะตาย 55555

โดย: น้ำริน11 เขียนเมื่อ 5 ก.พ. 12 IP IP: 209.112.248.XXX
ความคิดเห็นที่ 152 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

ขอบคุณมากครับที่อนุญาติให้นำไปแชร์ต่อ อยู่ที่ลิ้งค์นี้ครับ
http://board.postjung.com/600159.html
แล้วผมจะส่งกระทู้นี้ขึ้นหน้าแรกของเว็บโดยต้องรอคัดเลือกในวันจันทร์นี้ครับ
หวังว่ากระทู้นี้คงได้รับเลือกขึ้นหน้าแรกของเว็บโพสจัง เพราะว่ามันเจ๋งจริงๆ :)

โดย: PaeOasis เขียนเมื่อ 5 ก.พ. 12 IP IP: 124.120.107.XXX
ความคิดเห็นที่ 151 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

แล้วกระหังไม่ใช่แกเหรอนายน้ำริน ฮ่า ๆ ๆ
กลับถึงบ้านแล้วสิแกนายน้ำริน

โดย: ลูกตากสิน. เขียนเมื่อ 5 ก.พ. 12 IP IP: 199.167.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 150 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

ต่อย เต่ยอะไรกันครับ ท่านทั้งสอง

# ความคิดเห็นที่ 143 โดย: ลูกตากสิน. 55555+++

นั่นมัน กระหังลุ๊งง 55555++++

เอาวะเฮีย โดนลุง มัดมือชก เสียแล้วงานนี้ 555

ทางนี้เพิ่งได้ยินนะ ladi

อสูรกายประจำบึงน้ำ Honey Island Louisiana

เดี๋ยวลองเข้าไปดู วีดีโอ ก่อนดีกว่า ขอบคุณนะ ladi

ความคิดเห็นที่ 149 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

หนูจะต่อยจริง ๆ ด้วยค่ะคุณลุง :em02: :em02:

:em31: :em31: :em08: :em08:

โดย: ladigugu เขียนเมื่อ 5 ก.พ. 12 IP IP: 50.30.33.XXX
ความคิดเห็นที่ 148 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

ฮ่า ๆ ๆ จริงหรือเปล่า หนูไก่
แค่โทรศัพท์ ได้ยินเสียงแล้ว ก็เห็นคุยกับพี่เขาไม่รู้เรื่อง
อายหน้าแดงอยู่นั่น ฮ่า ๆ ๆ

ถ้าคิดว่ามีประโยชน์ บิกซีฯ คงไม่ว่าหรอก
ความคิดเห็นที่ 146 โดย: PaeOasis

แล้วก็ แฟน เจ้าของกระทู้เขาอนุญาตแล้ว
ฮ่า ๆ ๆ

ความคิดเห็นที่ 147 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

ดิฉัน อนุญาตค่ะ คุณ ความคิดเห็นที่ 146 โดย: PaeOasis

อย่าลืมเรื่อง ใน คห 142 และคำอธิบายคร่าว ๆ พร้อมทั้งวีดีโอ

ที่ คห 145 เผื่อคุณจะเพิ่มเติม ด้วยนะคะ

ไม่ต้องห่วงคุณ จขกท หรอกค่ะ ว่ามา เดี๋ยวดิฉันต่อยเลย

:em07: :em07: :em07: :em07:

ความคิดเห็นที่ 146 : อมนุษย์, อสูรกาย จากตำนานนานาชาติ !

จขกท.อนุญาติมั้ยครับ ถ้าผมจะขอไปแชร์ต่อที่เว็บโพสจัง
ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรครับ แต่เรื่องของท่านมันเจ๋งจริงๆ

โดย: PaeOasis เขียนเมื่อ 5 ก.พ. 12 IP IP: 124.120.107.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111