ช่วยแปลภาษาอังกฤษประโยคนี้ทีคับ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ช่วยแปลภาษาอังกฤษประโยคนี้ทีคับ

how are you doing? hope you are good! iam getting a new tattoo.. and wanted it in thai, was wondering if you could translate this for me?? its going to say 'live laugh love' if you could that'd be good cause I don't want it to be wrong!

ผมพอแปลได้คร่าวๆว่าเพื่อนผมจะไปสักภาษาไทย คำว่า  live laugh love ซึ่งผมไม่เข้าใจ  วานผู้รู้ทางด้านภาษาแปลให้หน่อยครับ ทั้งประโยคเลยก็ได้ครับ ขอบคุณมากครับ

ตั้งเมื่อ: 5 ก.พ. 12
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ช่วยแปลภาษาอังกฤษประโยคนี้ทีคับ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 15 : ช่วยแปลภาษาอังกฤษประโยคนี้ทีคับ

ไลฟ์ ลาฟ เลิฟ = หัวเราะด้วยความรักแสดงสด

โดย: Fucking Asshole เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 12 IP IP: 203.158.109.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ช่วยแปลภาษาอังกฤษประโยคนี้ทีคับ

:em19:...หึหึ...!

ครับ ๆ ...เดี๋ยวพี่ไปเช็คเดี๋ยวนี้ครับป๋ม.... :em19:

คุณ จขกท ลองนี้นะครับ..." ความรักคือลมหายใจ หัวเราะได้คือกำไรชีวิต "

...ถ้าคุณ จขกท คิดว่าดี...ก็เอาไปจัดเป็น tatoo ที่มัน...สักแล้วดูสวยงามเอานะครับ....ผมว่าสักเป็นวงกลมท่าจะดีครับผม...แล้วเลือกสัญญลักษณ์ไว้ตรงกลาง...แล้วแต่นะครับ....!

โดย: ซีsexฉ่าย1 เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 12 IP IP: 223.204.122.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ช่วยแปลภาษาอังกฤษประโยคนี้ทีคับ

:em04: :em04: :em08: :em08: :em08:

เช็คเมล์ยังอ่ะ มัวแต่คุยในนี้อยู่ได้ :em04: :em04: :em04:

โดย: ladigugu เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 12 IP IP: 50.30.33.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ช่วยแปลภาษาอังกฤษประโยคนี้ทีคับ

...เห็นหน้าแล้วอยากปล้ำคน.... :em27:
v
v
v

โดย: ซีsexฉ่าย1 เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 12 IP IP: 223.204.122.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ช่วยแปลภาษาอังกฤษประโยคนี้ทีคับ

ซีsexฉ่าย1 >>>:em04: :em04: :em31: :em31:

โดย: ladigugu เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 12 IP IP: 50.30.33.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ช่วยแปลภาษาอังกฤษประโยคนี้ทีคับ

ลิฟก็แปลว่าลิฟท์ส่งของ

ลาฟน่าจะแปลว่าลาบ

ส่วนเลิฟแปลว่ารัก

รวมแปลว่า"รักเด็กส่งลาบ" :em02:

โดย: เฮียหลงลาดพร้าว เขียนเมื่อ 6 ก.พ. 12 IP IP: 124.122.163.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ช่วยแปลภาษาอังกฤษประโยคนี้ทีคับ

"...บ้าจริง ๆ ผู้ชายคนนี้ จะบ้าอย่างนี้ตลอดไปมั๊ยนะ ..."

อยากให้พี่บ้ากว่านี้หรือเปล่าครับ...คุณคนสวย... :em27:

โดย: ซีsexฉ่าย1 เขียนเมื่อ 6 ก.พ. 12 IP IP: 223.204.122.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ช่วยแปลภาษาอังกฤษประโยคนี้ทีคับ

ฮ่า ๆ ๆ จริงเหรอ หนูไก่

โดย: ลูกตากสิน. เขียนเมื่อ 6 ก.พ. 12 IP IP: 199.167.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ช่วยแปลภาษาอังกฤษประโยคนี้ทีคับ

ดิฉันไม่เกี่ยวนะคะ คุณ จขกท เพียงแต่ดิฉันถามไปในเมล์ค่ะ

บ้าจริง ๆ ผู้ชายคนนี้ จะบ้าอย่างนี้ตลอดไปมั๊ยนะ :em31: :em31:

ส่วนดิฉัน ช่วยไม่ได้จริง ๆ ค่ะ คงต้องหาคนเล่นคำเก่ง ๆ อ่ะค่ะ

โดย: ladigugu เขียนเมื่อ 6 ก.พ. 12 IP IP: 50.30.33.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ช่วยแปลภาษาอังกฤษประโยคนี้ทีคับ

คุณซี เมล์ มาบอกว่า live love แปลว่า

ลมหายใจของฉัน คือเธอ :em13: :em13: :em13:

บอกรักเชยเนอะ :em13: :em04:

แล้ว laugh บอกให้คุณ จขกท แปล ทับศัพย์ไปเลยว่า ลาบ

:em13: :em13: :em13:

แปลแบบคุณซี ตอนนี้ ก็จะได้ มีชีวิตอยู่ เพื่อ ลาบ :em13:

โดย: ladigugu เขียนเมื่อ 6 ก.พ. 12 IP IP: 50.30.33.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ช่วยแปลภาษาอังกฤษประโยคนี้ทีคับ

how are you doing?
กำลังยะอีหยังยู๋

hope you are good!
หวังว่าคุณจะเป็นคนดี (อยู่ดี)

am getting a new tattoo.. and wanted it in thai
จะไปสักรอยใหม่ ที่เมืองไทย

was wondering if you could translate this for me?
จะแปลกใจมากถ้าคุณสามารถแปลสิ่งนี้ให้กับฉัน

:em07:

โดย: piggy shoot เขียนเมื่อ 6 ก.พ. 12 IP IP: 122.154.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ช่วยแปลภาษาอังกฤษประโยคนี้ทีคับ

บอกเขาว่าให้สัก

อยู่ หนักแผ่นดิน

หัวเราะ ทั้งวัน

รัก นะเด็กโง่ ตามนี้ :em13: :em12:

โดย: pestle เขียนเมื่อ 6 ก.พ. 12 IP IP: 125.25.153.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ช่วยแปลภาษาอังกฤษประโยคนี้ทีคับ

....ก็ประมาณว่าเขาอยากได้รอยสัก live laugh love เป็นภาษาไทยอ่ะ คุณก็แต่งคำให้ดีๆหน่อยแล้วก็บอกเขา เช่น ชีวิตนี้เพื่อรักและรอยยิ้ม(หัวเราะ)

โดย: ต้uปี เขียนเมื่อ 6 ก.พ. 12 IP IP: 124.121.238.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ช่วยแปลภาษาอังกฤษประโยคนี้ทีคับ

live laugh love อยู่เพื่อรักและหัวเราะ

มันจะสวยเหรอวะ จขกท

มันเล่นคำ อย่าง 5 ส อะไรนั่น

คนที่เล่นคำ ภาษาอังกฤษได้ดี แถวนี้ ก็เฮียซี

นะที่เห็น นอกนั้น ก็ รอดูต่อไปเด้อฮับ

โดย: น้ำริน11 เขียนเมื่อ 6 ก.พ. 12 IP IP: 209.112.248.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ช่วยแปลภาษาอังกฤษประโยคนี้ทีคับ

บอกมันเป็นภาษาไทย แล้วมันจะเอาไปบอกช่างสักยังไงล่ะวะ???

ช่างสักมันจะรู้มั๊ย ไม่งั้นก็ต้องทำเป็น JPG ส่งไปให้มันเลย

ปล. ฝรั่งเคยถามเพื่อนว่า คำไทยอะไร เท่ ๆ บ้าง มันจะสัก เพื่อนมันเลยแนะนำไปว่า "หล่อ ล่ำ รวย" แล้วก็ดันไปสักตามจริง ๆ ด้วย

โดย: แบดบอยญาติเยอะ เขียนเมื่อ 6 ก.พ. 12 IP IP: 101.109.23.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111