ภาพจากกล้องจุลทรรศน์ ตอน ร่างกายมนุษย์ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » ภาพจากกล้องจุลทรรศน์ ตอน ร่างกายมนุษย์

เป็นภาพขยายภายในร่างกายเราครับบางรูปก็สวย บางรูปก็แอบน่ากลัวแปลกๆแหะลองดูครับ...รูปนี้เป็นผิวหนังของเราเอง ที่เห็นเป็นเม็ดๆนั่นก็คือแบคทีเรียที่อาศัยอยู่บนผิวหนังเราหนาวๆยังงี้ ใครจะไม่อาบน้ำก็ลองคิดดูดีๆเนาะ 55-----------------------เห็นแล้วอยากแปรงฟันเลยแหะ รูปนี้คือคราบแบคทีเรียที่เกาะอยู่บนฟันเราหรือที่เราเคยได้ยินกันบ่อยๆว่าคราบพลัค(plaque)นั่นเอง  -----------------------------------------เซลล์ประสาท-------------------------------------------------รูปนี้มองแล้วเหมือนขนมหวานน่ากินแต่จริงๆแล้วมันคือเซลล์เม็ดเลือดแดงของเราเองเซลล์เม็ดเลือดแดงจะมีรูปร่างคล้ายโดนัท เพราะเมื่อเม็ดเลือดแดงโตเต็มที่แล้ว นิวเคลียสของเม็ดเลือดแดงจะสลายตัว ทำให้ตรงกลางบุ๋มลงไปมองแล้วคล้ายโดนัท------------------------------------------------รูปนี้เป็นเส้นผมที่แตกปลาย----------------------------------------------------โครงสร้างภายในของปอด------------------------------------------------ส่วนอันนี้เป็นเซลล์มะเร็งปอดครับ-------------------------------------------------กว่าจะเป็นตัวเรา#1:รูปนี้เป็นรูปของกลุ่มสเปิร์มที่พยายามเจาะเข้าไปในไข่------------------------------------------------------

กว่าจะเป็นตัวเรา#2:รูปนี้เป็นภาพห้าวันหลังเกิดการปฏิสนธิ จะเห็นว่ามีสเปิร์มจำนวนมากมายที่ยังตกค้างอยู่(จากสเปิร์มเป็นหลายล้านตัวจะมีแค่ตัวเดียวที่ได้เข้าปฏิสนธิ ><")-------------------------------------------

กว่าจะเป็นตัวเรา ภาคจบ:รูปนี้เป็นตัวของตัวอ่อนอายุ6วันที่กำลังฝังตัวบนเยื่อบุมดลูก รอคอยวันที่จะได้ลืมตาดูโลกใบนี้

รูป dish123
โดย: dish123
ตั้งเมื่อ: 4 มี.ค. 12
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ภาพจากกล้องจุลทรรศน์ ตอน ร่างกายมนุษย์

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 7 : ภาพจากกล้องจุลทรรศน์ ตอน ร่างกายมนุษย์

...รูปสวยแบบแปลกๆนะค่ะ :em31:

โดย: 6potato9 เขียนเมื่อ 25 มี.ค. 12 IP IP: 183.89.78.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ภาพจากกล้องจุลทรรศน์ ตอน ร่างกายมนุษย์

เยี่ยมมาก .. ขอบคุณครับ ...

โดย: SunLong เขียนเมื่อ 21 มี.ค. 12 IP IP: 58.137.30.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ภาพจากกล้องจุลทรรศน์ ตอน ร่างกายมนุษย์

ขอบคุณที่เอามาให้ดูคะ

โดย: sexythaiweb เขียนเมื่อ 17 มี.ค. 12 IP IP: 49.229.179.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ภาพจากกล้องจุลทรรศน์ ตอน ร่างกายมนุษย์

แต่ตอนนี้ ลูกไก่ ได้โพสต์ใหม่แล้วลองดูอีกครั้งครับ

โดย: dish123 เขียนเมื่อ 5 มี.ค. 12 IP IP: 110.49.233.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ภาพจากกล้องจุลทรรศน์ ตอน ร่างกายมนุษย์

.......ผมเข้าใจครับคุณจขกท.
ดูอย่างกระทู้เรื่องลูกไก่ของคุณสิครับ รูปหายไปเฉยเลย
แต่ไม่เป็นไร ขาประจำเข้าใจว่าระบบมันเป็นอย่างนี้เอง

กระทู้ดีๆอย่างนี้แบ่งไปลงหมวดเก็บตกบ้างนะครับ
รับรองคนตอบกันตรึม

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 5 มี.ค. 12 IP IP: 118.172.115.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ภาพจากกล้องจุลทรรศน์ ตอน ร่างกายมนุษย์

ลุง ป.6 ครับ กว่าจะได้แต่ละภาพมามันยากครับ
แล้วเวลาเอาลงโพสต์ก็ต้องลุ้นที่ละภาพ ว่าจะขึ้นหรือเปล่า แต่จะพยายามหามาอีกครับ

โดย: dish123 เขียนเมื่อ 5 มี.ค. 12 IP IP: 58.137.28.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ภาพจากกล้องจุลทรรศน์ ตอน ร่างกายมนุษย์

.........เป็นภาพชุดที่น่าดูครับคุณจขกท.
ทีหลังเอาอวัยวะส่วนอื่นที่ขยายละเอียดแล้วมาให้ดูอีกนะครับ
แหม......ผมนะวิ่งเก่งและแข็งแรงมาตั้งแต่เป็นตัวสเปิร์มเลยนะครับ ต้องขอบพระคุณพ่อแม่ผมที่ทำให้ผมมีตัวตนและมีวันนี้ขึ้นมาได้ ฮ่าฮ่า

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 5 มี.ค. 12 IP IP: 118.172.104.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111