ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ หมวด » ทั่วไป » การเมือง » ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

เมื่อวานไปเติมน้ำมันเห็นราคาตัวเลขมีเครียด เบนชิน95 ลิตรละ 45 บาท

ไปอ่านข่าวมา ปตท. ทำกำไรให้รัฐ ปีหนึ่งหลายหมื่นล้านใช่ไหมครับ

และน้ำมันที่แปรรูปส่วนหนึ่งก็ส่งของ 

ส่วนก๊าซของไทยมีมากพอจะส่งออก ทำไมราคาขึ้นตามราคาน้ำมันด้วยครับ

ถ้า ปตท.ลดส่วนต่างที่กำไร มาอุมราคาน้ำมันให้ถูกลง

สามารถทำได้หรือเปล่าครับ 

รูป ziamzee
โดย: ziamzee
ตั้งเมื่อ: 29 มี.ค. 12
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 35 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

คห.22ครับ ผมก็สงสัยเหมือนกันครับ

โดย: ujad เขียนเมื่อ 31 มี.ค. 12 IP IP: 124.122.58.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

จะทำให้น้ำมันและก๊าซถูก ง่ายนิดเดียว ช่วยกันลดปริมาณการใช้ลงสักครึ่งนึง ราคาไม่ลดลงให้รู้ไป ว่าแต่ทำได้หรือเปล่าเท่านั้น เกลือต้องจิ้มเกลือ ตะโกนไปไม่มีใครได้ยินหรอกครับ คณะกรรมการพลังงานโบนัสปีนึงเป็นล้าน ใครจะทุบหม้อข้าวตัวเอง มาเป็นปากเสียงให้ประชาชนละครับ

โดย: จำรวย เขียนเมื่อ 30 มี.ค. 12 IP IP: 182.53.15.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

ทำได้ครับ

โดย: jasminecfr เขียนเมื่อ 30 มี.ค. 12 IP IP: 58.137.157.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

หุ้น ปตท
http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9B%E0%B8%95%E0%B8%97.

โดย: zexxy เขียนเมื่อ 30 มี.ค. 12 IP IP: 180.183.202.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

กำไรไม่ใช่หมื่นๆล้านน่ะท่าน แต่เป็น หนึ่งแสนสามหมื่นกว่าล้านบาท

เป็นส่วนกำไรที่เกิดจากรัฐบาลไอ้มาร์ค กดราคาพลังงาน

หากไม่กดราคา น่าจะกำไรไม่ต่ำกว่าสองแสนล้าน

ขนาดยุคไอ้ปูน้ำท่วม แก๊สส่งไม่ได้ น้ำมันขาดปั๊ม ยังกำไรขนาดนี้เลย

กำไรครึ่งหนึ่งไปอยู่กระเป๋าใครก็ไม่รู้ แต่อีกครึ่งหนึ่งไปอยู่คลัง

โดย: ชาวประชา เขียนเมื่อ 30 มี.ค. 12 IP IP: 101.108.79.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

อยากได้น้ำมันถูกก็ให้รัฐบาลยกเลิกกองทุนน้ำมันซิครับ ถูกลงทันที่
เมื่อวานนี้อยู่ที่ จูไห่ ตรงข้าม มาเก๊า ราคาน้ำมันเบนซิน 97 ลิตรละ 8.3 หยวน หยวนละ 5.13 บาท เท่ากับ 42.579 บาท/ลิตร

โดย: ekia เขียนเมื่อ 30 มี.ค. 12 IP IP: 223.204.13.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

ความคิดเห็นที่ 28 โดย: imawhoopyabum
หมาน้อย แหกตาดูคห.ล่างบ้างคับ

มาพร้อมกัน 3คน เรื่องกองทุนล้วนๆ คุยกันหลายรอบแล้วแล้วแต่จะชอบคับ ชอบอะไรก็เชื่ออันนั้น ข้อมูลไม่ต้องพูดถึงกันหรอก

โดย: _คูก้า_ เขียนเมื่อ 30 มี.ค. 12 IP IP: 61.47.116.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

ตอนนี้กองทุนน้ำมันติดลบเพาะอะไรอะคับ ไม่ได้ลดราคาน้ำมันเพื่อหาเสียงในช่วงแรกหรอคับ....? :em09: ใครเป็นคนใช้หนี้แหละคับ คนไทยทั้งประเทศไง....
.
.
.
.
ราคาตลาดน้ำมันดิบโลก..ตอนรบ.มาร์ค กะ รบ.ป้าปู..
ราคาไม่ได้แตกต่างกันมากหร๊อก..
ปรับเพิ่มสูงขึ้นไม่เกิน 3% มีขึ้น มีลง...
ที่น้ำมันแพงอยู่ตอนนี้..เพราะ ป้าปูแกดัน ไปยกเลิกโครงสร้างกองทุนน้ำมัน...ลดแหลกทีเดียว 7บาท เพื่อหาเสียงลวงกะบือ
ว่าตัวเองเก่ง ตัวเองแน่..กว่ารบ.มาร์ค....ได้ผลซะด้วย...

จนเงินกองทุนน้ำมันติดลบ 2หมื่นล้าน..
ก็ต้องมาเร่งเก็บเงินเข้ากองทุนใหม่อีกรอบ. เพื่อชดเชย...
.
.
.
.
สุดท้าย.... เลยเดือดร้อนกันหมด :em32: :em14:

โดย: imawhoopyabum เขียนเมื่อ 30 มี.ค. 12 IP IP: 110.171.125.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

ตอนหาเสียง ยกเลิกกองทุนน้ำมันค๊า พูดแล้วทำไม่ได้ อย่างนี้จะเรียกว่าอะไรดีครับ โกหก หลอกลวง ตอแหล เพื่อให้ได้ไปซึ่งคะแนนเสียงหรือเปล่าครับ

โดย: กู ล่ะ เบื่อ... เขียนเมื่อ 30 มี.ค. 12 IP IP: 118.172.242.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

ใครล่ะยกเลิกกองทุนน้ำมัน กระชากทันที เดี๋ยวเก็บเดี๋ยวไม่เก็บ เพื่อความกระสั่นต้องเป็นรัฐบาลให้ได้ นโยบายหลายนโยบาย เอาใจชาวบ้าน แต่ทำแล้วมีปัญหา หลาย ๆ เรื่อง เช่น จำนำ ต่าง ๆ ก็เริ่มมีปัญหา และอีก หลายๆ เรื่องทำให้ประเทศถดถอย

โดย: คนเลี้ยงกาบือ เขียนเมื่อ 30 มี.ค. 12 IP IP: 183.89.8.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

ความคิดเห็นที่ 24 โดย: lipopokpak เขียนเมื่อ 3 ชั่วโมงที่แล้ว

ราคาน้ำมัน มันก็แพงไปทั่วโลกนั่นแหละ วันนี้ย่อตัวลงมา เหลือ 102 ดอลล่าร์ต่อบาเรล...

ต่างจากเมื่อเดือนตุลาคม ปีที่แล้ว ตอนนั้นแค่ เจ็ดสิบกว่าดอลล่าร์

ขึ้นเกือบสามสิบดอลลาร์ จะไม่ให้น้ำมันในประเทศขึ้นบ้างได้อย่างไร

ใช้น้ำมันถูกกันมาหลายเดือนแล้ว ..จ่ายเพิ่มนิดหน่อยเพื่อชาติ ไม่ได้หรือ....อย่าเห็นแก่ตัวกันนักเลย...

ปล. เบื่อไอ้พวกควายเหลือง..เห็นแก่ตัวตลอดชาติ ..ไอ้พวกรักชาติแต่ปาก

งั้นสมัยมาร์คพวกมึงมันก็ปากหมาซิที่ว่าของเขาแพงไอ้สัด

โดย: seledova เขียนเมื่อ 30 มี.ค. 12 IP IP: 125.26.167.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

ราคาน้ำมัน มันก็แพงไปทั่วโลกนั่นแหละ วันนี้ย่อตัวลงมา เหลือ 102 ดอลล่าร์ต่อบาเรล...

ต่างจากเมื่อเดือนตุลาคม ปีที่แล้ว ตอนนั้นแค่ เจ็ดสิบกว่าดอลล่าร์

ขึ้นเกือบสามสิบดอลลาร์ จะไม่ให้น้ำมันในประเทศขึ้นบ้างได้อย่างไร

ใช้น้ำมันถูกกันมาหลายเดือนแล้ว ..จ่ายเพิ่มนิดหน่อยเพื่อชาติ ไม่ได้หรือ....อย่าเห็นแก่ตัวกันนักเลย...

ปล. เบื่อไอ้พวกควายเหลือง..เห็นแก่ตัวตลอดชาติ ..ไอ้พวกรักชาติแต่ปาก

โดย: lipopokpak เขียนเมื่อ 30 มี.ค. 12 IP IP: 171.98.112.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

ประเทศไทยขุดน้ำมันกับก๊าซ ส่งออกเยอะมากเยอะกว่าหลายประเทศในกลุ่มโอเปก
แต่น้ำมันที่คนไทยใช้ต้องนำเข้าครับเลยแพง เวรกรรมจริงๆ
http://www.youtube.com/watch?v=rYBO0MjyIwg&feature=player_embedded#!

โดย: aoddy13 เขียนเมื่อ 30 มี.ค. 12 IP IP: 124.120.173.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

ปตท ของไทย เพื่อใครหว่า

โดย: sexy g เขียนเมื่อ 30 มี.ค. 12 IP IP: 58.8.116.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

ของไทยไม่มีถูกแล้วครับ มีแต่ แพง แพง แล้ว ก็ แพง

โดย: sexy g เขียนเมื่อ 30 มี.ค. 12 IP IP: 58.8.116.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

ปตท พลังงานของคนไทย แต่ผลกำไรเพื่อตระกูลชินโว้ย จำไว้แม่นๆ

น้ำมันโลก ลงโครมๆ ไอ้ตระกูลชินทำเงียบ ไอ้พวกชิงหมาเกิด ควายแดงแบ่งกูด้วย

โดย: sssuuu เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 12 IP IP: 125.25.63.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

300 ขึ้นค่าแรง พวกควายดีใจ จน:-)เต้นออกมานอกกางเกง

โดย: sssuuu เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 12 IP IP: 125.25.63.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

ก๊าซ อเมริกา 2 บาท เราคนไทย ก๊าซมีในอ่าวไทย รัฐชั่วบอกต้องซื้อ 14 บาท:-)ไอ้ชิงหมาเกิด หมาจะเกิดชิงหมาเกิด

ความคิดเห็นที่ 16 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

น้ำมันเมืองไทย ส่งออกโว้ย ไอ้รัฐบาลชั่ว มันขายแพงๆให้คนไทย ให้โ จน ตลอดทุกชาติไป จำเอาไว้ ไอ้ควาย ไม่รู้เรื่องอย่าเสือกออกความเห็น ไอ้แดงอัปรีย์

ความคิดเห็นที่ 15 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

ขอทิ้งท้ายข้อคิไว้เรื่องนึง ก่อนอื่นทิ้งอคติหลับตาแล้วนึกตามนะคับ

ประเทศเราตอนนี้ นับจากกลางปีที่แล้วเจอเหตุการณ์ต่างๆมากมาย จนถึงวันนี้ ชะตาขีดให้เราไม่สิ้นชาติ

ถ้ากลางปีที่แล้วมาร์คไม่ยุบสภาและพท.ไม่ได้เป็นรัฐบาล ประเทศวิกฤษแน่นอน สึนามิที่ญี่ปุ่นทำให้ชะงักถึงไม่กระทบมากแต่เรามาเจอเหตุการณ์น้ำท่วมซ้ำเข้าไป เดิมทีชะลออยู่แล้วกลายเป็นวิกฤษ

นโยบายรถคับแรกของรัฐบาลใหม่ทำให้ธุรกิจยานยนต์ที่เดิมทีใช้เวลาเป็นครึ่่งหรือหนี่งปีในการฟื้นฟูภาคการผลิตไม่พูดถึงเรืองความมั่นใจ กลับมียอดจองยาวถึงปลายปี รถค่ายเล็กๆที่เดิมทีออเดอร์น้อยกลับได้ออร์เดอร์ทั้งปีมาภายในเดือนเดียวเนื่องจากผู้ผลิตรายใหญ่ผลิตขายไม่ได้ทำขายกันไม่ทัน รายใหญ่มีกำลังใจฟื้นฟูได้เงินทุนรายเล็กก็แฮปปี้

ทุกวันนี้ ประเทศเราอยู่ได้เพราะเรื่องข้างต้นเนี่ยล่ะคับ ถ้าป๋าแมนพอป๋าต้องออกมาพูดแล้วว่า ประเทศนี้โชคดีที่มีปูเป็นนายก :em26: :em26:

โดย: _คูก้า_ เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 12 IP IP: 124.120.236.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

ปตท ของไอ้พวกชั่ว ตระกูลชินเวร ไม่รู้เหรอ มันแปรรูป ปตท เอาเข้า ตลาดหุ้น แล้วเสือนอนกิน ขึ้นตลอดเวลา ตอนลงไม่ลง รอดูก่อน :-)ตระกูลนี้ มันเก่งตรงไหน ปตท มือถือ ธุรกิจ ผูกขาด พวกควายไม่รู้เหรอ

ความคิดเห็นที่ 13 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

น้ำมันแพง เพราะภาคใต้ ไม่ยอมให้รัฐบาลขุดเจาะน้ำมัน ประเทศมาเลย์ เลยขุดเอาไปใช้คนเดียว

โดย: kokocun เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 12 IP IP: 58.11.39.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

แลกเปลี่ยนจขกท.
1.ที่น้ำมันบ้านเราแพงเพราะ เราขุดขายคับที่กลั่นนี่ซื้อเขามา

2.จะให้ปตท.ลดกำไรมันก็คงไม่ทำคับ เพราะทุกวันนี้มันอ้างต้นทุนสูงเลยขึ้นราคา

โดย: _คูก้า_ เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 12 IP IP: 124.120.236.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

ความคิดเห็นที่ 8 โดย: ไม่บอกได้มั้ย

แล้วไม่ดูประเทศนำเข้าพลังงานมั่งหรอครับ...

ลิงค์ที่ผมให้ไปก็มีหมดนะครับ สิงคโปร์ ฮองกง ลาว ฟิลิปปินส์ เวียดนาม ราคาก็พอๆกันหมดแล้วแพงกว่าไทยด้วยซ้ำ

จะไปดูประเทศที่ผลิตพลังงานเพื่อส่งออกทำไม ก็ไปดูประเทศนำเข้าเหมือนเราซิครับ

ไม่แสบสีข้างบ้างหรอ....

เอาไปดูใหม่นะ

http://www.nationmaster.com/graph/ene_gas_pri-energy-gasoline-prices

โดย: m9etbs เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 12 IP IP: 61.90.99.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

ความคิดเห็นที่ 8 โดย: ไม่บอกได้มั้ย
มีอะไรสงสัยมั้ย

ปล.ที่พม่าราคานี้ก็ซื้อไม่ได้นะคับ มันมีโควต้า ราคาจริงแพงกว่าเราอีก หาดูได้เลย ถ้าเวบนี้ลงรูปได้ จบการสนทนาแน่นอน

ความคิดเห็นที่ 9 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

ความคิดเห็นที่ 6 โดย: ไม่บอกได้มั้ย
ถ้าอยากรู้รอบด้าน เลิกอ้างอิงข่าวจากเคลือเวบเมเนเจอร์คับ เขาต้องการให้คนอคติ เชื่อผมแล้วคุณจะหลุดพ้น

จขกท.ถามเป็นกลาง ก็ควรจะตอบให้เป็นกลาง อาเซียนไม่ใช่มี4ประเทศ ไทย มาเล อินโด พม่า ผมจะบอกที่มาที่ยกมาแค่ 4ประเทศนะคับ

อินโด เป็นประเทศส่งออกน้ำมัน มาเลมีก็ขุดขายในประเทศและรัฐซับซิได พม่าซื้อจากมาเลโดยมีสนธิสัญญาซื้อได้ในราคาถูก เราซื้อและอ้างอิงจากสิงคโปรถ้าจะอ้างอิงต้องอ้างอิงจากสิงคโปร จบไปท่อนนึงละ

ต่อมาราคาน้ำมันในประเทศ เราต้องดูราคาที่หน้าโรงกลั่่นจะเห็นว่าราคาใกล้เคียงกับราคาเพื่อนบ้านมากแต่น้ำมันบ้านเรา บวกอีกมากมายซึ่งเป็นจำนวนเท่ากับรัฐบาลก่อนหน้าแถมจะถูกกว่าเพราะเก็บเข้ากองทุนน้อยกว่าถึง5บาท แต่ที่แพงกว่าเพราะราคาน้ำมันโลกที่เพิ่มขึ้น เพราะอะไรต้องคุยกันอีกยาว

สรุปว่าราคาน้ำมันไทยที่แพงกว่า3ประเทศที่เพื่อนเอามาให้ดูดังข้อมูลที่ผมชี้แจง ถ้าดูประเทศอื่นเราถูกกว่าเว้นแต่ประเทศนั้นรัฐบาลจะอุดหนุนคับ

ความคิดเห็นที่ 8 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

ไม่รู้นิ่มรึเปล่าครับ
แต่กระทู้ถามมาว่า "ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ"

ถามตรงตอบตรง ไม่รู้นิ่มรึเปล่าครับ :em28:

โดย: ไม่บอกได้มั้ย เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 12 IP IP: 110.171.176.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

ความคิดเห็นที่ 6 โดย: ไม่บอกได้มั้ย

ปัญญานิ่มรึปล่าวครับ...

มาเลย์เป็นประเทศที่ไม่ต้องน้ำเข้าพลังงาน

ส่วนอินโดคือหนึ่งในกลุ่มประเทศโอเปค

พม่าคือประเทศส่งออกพลังงาน

แล้วเอาไทยไปเปรียบเทียบ.....555+++

:em13: :em13: :em13:

โดย: m9etbs เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 12 IP IP: 61.90.99.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

ความคิดเห็นที่ 4 โดย: m9etbs
/////////////////
กรูก็ไม่รู้ กรูดูช่อง7มา
http://goo.gl/Psnpl

ลากแล้วคลิกขวา แล้วเลือกไปที่... นะครับ :em28:

โดย: ไม่บอกได้มั้ย เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 12 IP IP: 110.171.176.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

ปตท พลังงานของคนไทย แต่ผลกำไรเพื่อผู้ถือหุ้น จำไว้แม่นๆ

โดย: ข้าวโพด เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 12 IP IP: 58.9.224.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

ตรูไม่รู้ ตรูไม่ใช่คนแถวนี้...

http://www.nationmaster.com/graph/ene_gas_pri-energy-gasoline-prices

คูณด้วย 64 ..... (น่าจะเป็นสกุล..ยูโร)

ไทยอยู่ที่อันดับ 116.

:em29: :em29: :em29:

โดย: m9etbs เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 12 IP IP: 58.9.109.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

เอาอยู่คร๊าาาาาาาาา รอหนูแก้รัฐธรรมนูญ กะ นิรโทษให้เสร็จก่อน จะ กาชาก ให้คร๊าาาาาา
ตอนนี้ท่องไว้ก่อนนะคะ ว่า ไม่แพง ไม่แพง ไม่แพง

โดย: คนเลี้ยงกาบือ เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 12 IP IP: 183.89.8.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

สวัสดีครับพีน้องชาว m.thai เสรีชนทุกท่านครับบบ
...ไม่รู้ดิ อย่างไรก็ต้องใช้
ถ้าคิดมากก็จรักยานสีแดง.เลยครับบบ ฮิฮิฮิ
จะมีควายมาไล่ขวิดมั๊ยหนอ ฮิฮิฮิ :em15: :em13: :em13:

โดย: peakhonda เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 12 IP IP: 171.97.35.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ตอนนี้ราคาน้ำมันกับก๊าซ เทียบกับประเทศเพื่อนบ้าน ของไทยแพงหรือถูกครับ

ญาติเพิ่งกลับมาจากเมกา อยากจะบอกว่า เมกา น้ำมันถูกกว่า ประเทศไทย !!

และในอาเซี่ยนรู้สึกว่า ประเทศเราจะแพงที่สุด รอผู้รอบรู้มายืนยัน

โดย: ประชาธิปไตยต้องรับฟัง เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 12 IP IP: 125.25.149.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111