เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท??? หมวด » ทั่วไป » การเมือง » เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า หลังจากมีบทความนำเสนอเรื่องเรตติ้งของสถานีโทรทัศน์ดาวเทียมเอเชียอัพเดท ซึ่งเป็นสถานีของคนเสื้อแดง มีแนวโน้มเรตติ้งสูง ซึ่งอาจสะท้อนนัยยะของความเข้มแข็งของกลุ่มมวลชนเสื้อแดงไปด้วยในตัว บางช่วงจังหวะมีเรตติ้งชนะฟรีทีวีอย่างช่อง 9 และ ช่อง 5 โดยยกรณีล่าสุดคือการถ่ายทอดการปราศรัยบนเวทีของพ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ที่ประเทศกัมพูชา ในช่วงสงกรานต์ที่ผ่านมา

คลิกอ่านบทความ Asiaupdateลมใต้ปีก"คนเสื้อแดง" ฐานที่มั่น "ภูเขาน้ำแข็ง"

ทั้งนี้หลังจากบทความดังกล่าวเผยแพร่ออกไป ในโซเชียลเน็ตเวิร์กได้มีการถกเถียงเรื่องของเรตติ้งสถานีโทรทัศน์ดาวเทียมเอเชียอัพเดท เปรียบเทียบกับสถานีโทรทัศน์ดาวเทียมช่องบลูสกายแชนแนล ซึ่งทราบกันดีว่าเป็นช่องที่มีพรรคประชาธิปัตย์ให้การสนับสนุน โดยมีรายการที่เป็นที่รู้จักกันดี อาทิ สายล่อฟ้า ดำเนินรายการโดย 2 ส.ส.ปากเอก และอีกหนึ่งโฆษกของพรรค โดยมีการแสดงความเห็นเรื่องเรตติ้งว่าใครสูงกว่าใครกันแน่

ล่าสุดในเฟซบุค Teerat Ratanasevi ของนายธีรตถ์ รัตนเสวี ผู้ประกาศข่าวและผู้สื่อข่าวจากสถานีวอยซ์ทีวี ได้นำกราฟเปรียบเทียบของสถานีข่าวผ่านดาวเทียมทั้ง 2 ช่อง มาโพสลงบนเฟซบุค

ทั้งนี้มีข้อความระบุว่า "สองสามวันนี้มีการเคลมกันเรื่องเรตติ้งว่าบลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท ด้วยความอยากรู้ก็เลยไปดึงกราฟมาดูก็อย่างที่เห็นล่ะครับ"

ทั้งนี้ในกราฟดังกล่าวเส้นสีแดงคือสถานีข่าวบลูสกายแชนแนลส่วนเส้นสีฟ้า คือเอเชียอัพเดท โดยเรตติ้งของสองสถานีจะมีช่วงอยู่ใกล้กันที่เวลา 02.00-04.00 น. ขณะที่ช่วงเวลาอื่นสถานีข่าวเอเชียอัพเดทมีเส้นกราฟเรตติ้งสูงกว่าบลูสกายแชนแนล

http://www.prachachat.net/news_detail.php?newsid=1335384883&grpid=09&catid=&subcatid=

ผมเห็นมาคนถามหาเรตติ้งกันก็เอามีคนเอามาเทียบกันให้เห็นแล้วนะคับ

ผลคือช่องปชป.อาจจะชนะช่องเสื้อแดจริงๆด้วย  ในช่วนเวลา 2.00-4.00

ช่วงนั้นเสื้อแดงจะนอนหลับ  ทำให้สาวกปชป.พลิกกลับมาชนะได้..ไชโย..ไชโย

รูป _คูก้า_
โดย: _คูก้า_
ตั้งเมื่อ: 27 เม.ย. 12
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 34 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

ดูบลูสกายเหมือนดูตลก โดยคณะ โชค เชิญยิ้ม แต่ช่วง ตี 2 ถึงตี 4 มีแต่ผีเท่านั้นแหละดู

โดย: จำรวย เขียนเมื่อ 1 พ.ค. 12 IP IP: 101.108.14.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

เราควรจะปิดช่องการเมืองทุกช่อง แล้วอนุญาตให้ดูเฉพาะ หนังสาระดีๆ ทางช่องสาม ช่องห้า ช่องเจ็ด ช่วงหลังข่าวสองทุ่ม...ดีไหมครับ....

โดย: ชายไร้พุง เขียนเมื่อ 27 เม.ย. 12 IP IP: 171.98.112.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

ความคิดเห็นที่ 28 โดย: เมืองไทย สบาบๆ ทำไรทำ
คุณเข้าใจอะไรบ้างไหมเนี่ย มันไม่มีอะไรต้องพิสูจณ์ คุณก็ตอบมาเองอยู่แล้ว "การปะทะกันย่อมมีการผิดพลาดจึงเกิดความสูญเสียได้ " คนโง่ๆอย่างคุณยังคิดได้เลย แล้วทำไม มาร์คมันโง่กว่าคุณเหรอถึงคิดไม่ได้ ถึงสั่งให้ทหาร ติดสไนเปอร์ ขึ้นไปส่องผู้ชุมนุมบนตึกสูง ให้ทหารใช้กระสุนจริงยิงผู้ชุมนุมได้ เขาด่ามันเพราะเรื่องนี้ แล้วคุณไม่ต้องแถนะว่าทำไมทหารถึงตายเพราะมีชุดดำ ก็มันถือปืนไปไล่ยิงเขา ถ้าจะโดนสวนมั่งก็สมควร ผมถามคำเดียว ถ้ามาร์ค ยุบสภา จะมีใครต้องตายไหม ชาติจะฉิบหายเพิ่มขึ้นไหม มันบริหารประเทศ 2 ปีครึ่ง กับ มันไม่บริหารประเทศสัก 2 ปีครึ่ง ปล่อยให้ข้าราชการประจำทำงานเฉยๆ ผมว่าดีกว่าอีก อย่างน้อยไม่ต้องเป็นหนี้ 4 แสนล้าน ไม่ต้องได้ GT200 เรือบินไม่เหาะ ไม่ต้องเป็นหนี้เพื่อซื้ออาวุธอีก 5 แสนล้าน

โดย: srpn เขียนเมื่อ 27 เม.ย. 12 IP IP: 223.204.123.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

อ้อ ยายผมก็ดู พธม กะ ช่องฟ้าเหมือนกันนะ แต่ดูไปด่าไปตลอด ส่วนช่องเสื้อแดงดูแร้ว เฮๆ กะเค้า ชมใหญ่พอแดงใส่ร้ายอีกฝั่ง ก็จะเชื่อสนิททันที ผมว่ามันสมควรปิดมันทุกช่องเลยนะเนี่ย

โดย: lumpyz เขียนเมื่อ 27 เม.ย. 12 IP IP: 58.9.45.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

หรือจะให้พูดว่า ช่องเสื้อแดง มีคนมาโดนล้างสมองมากกว่าช่องสีฟ้านั่นเอง น่าดีใจกันไม๊เนี่ย ขอบอกเลย ยายผมดูช่องเสื้อแดง นี่ หลังๆ หัวรุนแรงมาก คนอื่นบอกไรไม่ฟัง เชื่อทุกอย่าง อธิบายเอาหลักฐานอื่นให้ดูยังไม่สนใจ เวลานอนยังกอดวิทยุเลย อะไรจะขนาดนั้น

โดย: lumpyz เขียนเมื่อ 27 เม.ย. 12 IP IP: 58.9.45.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

มันก้อช่องล้างสมองทั้งคู่แหละ ช่องฝั่งใครก็เข้าข้างฝั่งนั้น ไม่เคยคิดอยากเปิดดูซักช่อง พวกเหยื่อการเมืองโดนจูงจมูกทั้งนั้นแหละ ที่ดูกัน ดูปุ๊บเชื่อปั๊บไม่กรองข้อมูลว่าจริงหรือไม่จริง

ความคิดเห็นที่ 28 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

ขออภัยไว้ก่อนนะครับ
คือผมอยากจะเสนอตรรกะในแบบของผมนะ
ตั้งแต่วันที่มีการประท้วงเมื่อสองปีก่อน (พวกเสื้อแดง) จนถึงการสลายการชุมนุมผมก็ติดตามมาตลอดนะ
แต่การตายของประชาชนก็ดี ทหารก็ดี พวกเสื้อแดงก็ดี รวมแล้ว 91 ศพ คิดง่ายๆนะ ถ้ามีการสั่งฆ่ากันจริงๆ นะผมว่าคนที่เสียชีวิตจำนวนมันต้องมหาศาลเป็นพันเป็นหมื่นคนแน่
เหมือนประเทศซีเรียในขณะนี้
แต่การที่มีผู้ประท้วงเป็นหมื่นๆ คนด้วยอารมณ์
ความโกรธ แค้นและอีกหลายๆ อย่าง
การปะทะกันย่อมมีการผิดพลาดจึงเกิดความสูญเสียได้ เพราะฉะนั้นเรื่อง 91 ศพ
ขอให้มีการพิสูจน์ก่อนดีกว่าแล้วค่อยมาด่า มาประนามคนผิดก็ยังไม่สายนะ การที่ไม่มีหลังฐานแล้วกล่าวหาคนอื่นแบบนี้มันไม่ยุติธรรมกับผู้ถูกกล่าวหาเลย สงสารเค้า จึงเรียนมาเพื่อทราบไม่ได้อยากให้เชื่อจากลมปากคนพูดที่ไม่มีอะไรมายืนยันครับ

โดย: เมืองไทย สบาบๆ ทำไรทำ เขียนเมื่อ 27 เม.ย. 12 IP IP: 101.109.140.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

ความคิดเห็นที่ 25 โดย: pppp13
ดูเพราะสังเวยดูเพระดูถูก ดูเพราะหาอะไรคลายเครียด จากการทำงาน ก็นับหรอค่ะ
.
.
ไม่รู้นะ ผมไม่เคยดูข่าวด้วยความรู้สึกพวกนั้น คุณดูข่าวเพราะคลายเคลียดเหรอ สำนวนยกหางตัวเองนี่คุ้นมาก

วันนี้ไม่นั่งเบนซ์แล้วเหรอ ใช้หลายล๊อคอินเพื่ออะไรเหรอคับ หากินกับงานโพสหน้าเวบผมว่าไม่น่าใช่คนมีการศึกษาสูงนะ :em23:

โดย: _คูก้า_ เขียนเมื่อ 27 เม.ย. 12 IP IP: 61.47.116.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

การศึกษาสูงๆๆ กับการศึกษาต่ำ ๆ
สอนให้คนคิดต่างกันจริงๆๆ

:em01: :em01: :em01:

โดย: pppp13 เขียนเมื่อ 27 เม.ย. 12 IP IP: 58.64.35.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

ดูเพราะสังเวยดูเพระดูถูก ดูเพราะหาอะไรคลายเครียด จากการทำงาน ก็นับหรอค่ะ
อีกหน่อยก็จะไม่มีตลก กันหมด แย่เลย

อิอิ จริงๆๆเลย ควายแดง

โดย: pppp13 เขียนเมื่อ 27 เม.ย. 12 IP IP: 58.64.35.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

ความคิดเห็นที่ 23 โดย: pppp13
ใครดูก็ยังดีกว่าไม่มีคนดู ช่องปชป.ที่ดูใช้คนหรือป่าว

โดย: _คูก้า_ เขียนเมื่อ 27 เม.ย. 12 IP IP: 61.47.116.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

ชนะแล้วได้อะไรหรอค่ะ งงจังเลย

แค่เรื่องปากท้อง ยังไม่แก้ไขไม่ได้เลย

กรรมจริงๆๆ ประเทศไทย

วาทะเด็ด น้ำท่วมเรื่องเล็ก kokocun

คนดูเยอะ บางทีอาจะไม่ใช่คนเสื้อแดงก็ได้ (เข้าใจว่าคนเสื้อแดง ไม่น่าจะดูว่าต้องหาเช้ากินค่ำ ค่าแรงวันล่ะ 300 บาท ได้ป่าว)

ความคิดเห็นที่ 22 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

บลูสกาย ออกมาพูดแต่ละที่ มีแต่เรืองแถ ๆ มีแต่เรืองิจฉาตาร้อน หาความจริงไม่ได้ อีกไม่นานคงจะจอดับ แบบ ASTV

โดย: kokocun เขียนเมื่อ 27 เม.ย. 12 IP IP: 115.87.155.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

17 โดย: taotur

:em18:

แล้วกัน "คุณตัวเทอ" ผมเชียร์เพื่อไทยตรงไหนครับ ?
ผมเชียร์ประชาชนกันเองต่างหากเล่า
ผมจะเชียร์พรรคการเมืองใด ๆ ก็ต่อเมื่อ "เขาจงรักภักดีต่อประชาชน ทำเพื่อประชาชน" เท่านั้น

เพราะผมเคยบอกแล้วว่า "อุดมการณ์ทางการเมืองของผมคือ เรื่องของประชาชนเป็นผู้ได้ผลประโยชน์สูงสุด"

ไม่ใช่ตัวบุคคล (ไม่ว่าใคร)
ไม่ใช่พรรคการเมือง (ถ้ามีพรรคไหน เดินตามรอยนิติราษฎร์ ล้าน% ผมเลือกพรรคนั้น)

เพียงแต่กระทู้นี้ "มันทำให้ผมนึกถึงการลิงโลด และพูดเยาะเย้ยกันไม่หยุดของ สลิ่มชน" ที่เยาะเย้ยไม่ว่า "ดันเข้าใจผิดว่า เสื้อแดงเสื่อม"

เสื้อแดงไม่มีเสื่อม (ประชาชนมีเสื่อมด้วยหรือ?)
ถ้าจะเสื่อมก็คือ "พรรคเพื่อไทย" (ถ้าเค้าไม่พิสูจน์ตัวเอง ให้ประชาชนเห็นว่า เขายืนอยู่ข้างประชาชนอย่างแท้จริง)

และที่ ปชป ชนะ (ปชป เค้าก็รู้ว่าเค้าชนะได้อย่างไร) แท้จริงเค้าไม่ได้ทำอะไรเลย "เสื้อแดง กับ พท มันงอนกันเอง" ก็เท่านั้น

โดย: ไพร่อุปทาน เขียนเมื่อ 27 เม.ย. 12 IP IP: 125.25.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

ดีใจด้วยครับ ที่เอเชียอัพเดทชนะ

โดย: paboy เขียนเมื่อ 27 เม.ย. 12 IP IP: 61.90.16.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

เอ็มไท มันตั้งหัวข้ออย่างไงว่ะ งง (มีคนกัดกันเยอะเลย ห่ะห่ะห่ะห่ะ) :em10:

โดย: ลิงขาว เขียนเมื่อ 27 เม.ย. 12 IP IP: 110.164.113.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

คุณไพร่อุปทานก็เชียร์เพื่อไทยน่าดูเชียวนะ.....ผมสงสัยว่าแค่เรื่องผัว-เมียแค่นั้นมันใช่เหรอ?...จงรักภักดีกับประชาชนแค่นั้นมันใช่เหรอครับ

เรื่องเก่าๆแหละครับก็เรื่องน้ำท่วมกับเรื่องข้าวยากหมากแพงแหละนะ ผมคิดว่าอย่างนั้นนะครับ ปรับความเข้าใจได้หรือไม่ได้ก็ตาม แต่แก้ปัญหาปากท้องได้น่าพอใจเพื่อไทยก็ชนะครับ

(ผมเชื่อว่าใช่นะเหตุผลนี้ แม้ว่าจะเป็นเลือกตั้งซ่อมก็เถอะ)

โดย: taotur เขียนเมื่อ 27 เม.ย. 12 IP IP: 27.130.185.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

"ตีสองถึงตีสี่ สงสัยเป็นพวกผี 91 ศพ มั้ง ที่นั่งดูช่องแมงสาป"
ข้อความนี้ แสดงถึงความโง่เง่า (อีกแล้ว) ของใครก็ไม่รู้ เพราะว่าใครที่เป็นคนบอกว่าไอ้พวกที่ตายไป 91 ตัว เป็นพวกแดง แล้วพวกแดงมันจะไปดูช่องบลูสกายทำไมกันล่ะ ไอ้นี่มันโง่ไม่บันยะบันยังจริงๆเลยนะ...ไอ้ชายไร้พุงท่อ้างว่าชอบดมHEE แล้วก็อ้างว่าแม่ตัวเองโดนทักษิณซัดมาแล้ว คือ อยากเป็นลูกเลี้ยงทักษิณ ว่างั้นเหอะ

โดย: บิ๊กรูนี่ย์ เขียนเมื่อ 27 เม.ย. 12 IP IP: 58.9.148.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

ไอ้ช่องพวกนี้ไม่เคยคิดจะดูสักช่อง มันก็พูดเข้าข้างพวกเดียวกันเองทั้งนั้น ยิ่งไอ้ช่องที่ชอบเปิดเพลงที่ไอ้คางคกมันร้องด้วยกูเผลอไปเปิดเข้าเกือบถีบที่วีที่บ้านพัง แต่เสียดายจอ 42 นิ้วเลยยั้งตีนไว้ :em19: :em19: :em19:

โดย: ไพร่อุปสงค์ เขียนเมื่อ 27 เม.ย. 12 IP IP: 171.7.212.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

:em31: อืมมมม์.. "แค่นี้ก็ดีใจแล้ว" ดูแค่เลือกตั้งซ่อมที่ปทุม "ที่ผัว-เมียเค้ากำลังงอนกัน(เสื้อแดง-พท)" ทำให้ ปชป ชนะด้วยฐานเสียงเก่าของตัวเอง (ขนาดที่ลดลงกว่าเดิม) ก็ยังเป็นที่ "ชื่นใจ" ของบรรดาคนอกหัก

"มันพูดอยู่นั่นแหล่ะ" อย่างกับมาร์คสอบได้ที่ ๑ ร.ร. อนุบาลหมีน้อยฯ ซะอย่างงั้น

ทั้ง ๆ ที่ "ถ้าคิดให้ดี ๆ มันเป็นเรื่องน่ากลัวสำหรับ ปชป ในการเลือกตั้งครั้งต่อไป"

เพราะเวลา "ผัว-เมีย" เค้าปรับความเข้าใจกันแล้ว
มันะถล่มทะลายไปมากกว่าเดิม

กราฟ เค้าดูเทรนด์ "ว่ามันเป็นเทรนด์ขึ้นหรือเทรนด์ลง" การย่อตัวครั้งนี้ "หากพรรคเพื่อไทย ไหวตัวทัน แล้วกลับมาจงรักภักดิ์ดีกับประชาชน" มันจะเป็นแค่การย่อตัว เพิ่มกำลังเพื่อจะเทคตัวให้สูงขึ้นไปอีก (ปรับฐาน)

ยกเว้นแต่ "พท" โง่เกินไปที่จะไม่ประเมินความรู้สึกของมวลชนตัวเอง "นั่นแหล่ะ ถึงจะเริ่มเป็น กราฟขาลง ของเพื่อไทย" ก็เป็นได้

"ไก่ตื่นแล้ว" แล้วเพื่อไทยจะตื่นได้หรือยัง ? (ไหงมันลากไปเรื่องงี้ได้หว๋า ไอ่นี้ (ฮา+))

โดย: ไพร่อุปทาน เขียนเมื่อ 27 เม.ย. 12 IP IP: 182.53.49.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

ชอบประโยคท้ายๆอ่ะ

โดย: อ่ะนะจัง เขียนเมื่อ 27 เม.ย. 12 IP IP: 182.52.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

ตีสองถึงตีสี่ สงสัยเป็นพวกผี 91 ศพ มั้ง ที่นั่งดูช่องแมงสาป

โดย: ชายไร้พุง เขียนเมื่อ 27 เม.ย. 12 IP IP: 171.98.112.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

ใช่เหรอ

มาก็ผิดสีแล้ว

ช่างลุ่มหลงงมงายอะไรกัน ทั้งวันทั้งคืน

โดย: ชาวประชา เขียนเมื่อ 27 เม.ย. 12 IP IP: 125.24.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

มรึงไม่รู้หรือแกล้งโง่กันเนี่ยไอ้ที่เขาเข้าไปดูมรึงจะดูว่ามรึงมันปัญญาอ่อนอย่างไร พูดจริงๆรายการที่ออกมาแต่ละรายการ มีแต่พวกจิตเสื่อมกันทั้งนั้นไม่รู้แมร่งออกมาอย่างไร แสดงว่าสมองพวกนี้มีแต่เนี๊ย 555 แล้วยังมาทำภูมิใจอีก ถุยยสส์...

โดย: judo09 เขียนเมื่อ 27 เม.ย. 12 IP IP: 58.11.133.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

ผมก็ดูทุกช่องแหละครับ....แต่ช่องไหนมีหน้าไอ้มาร์คโผล่มา....ผมก็กดรีโมทเปลี่ยนช่องทันที

ผมกลัวทีวีพัง...

ความคิดเห็นที่ 8 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

ดูสื่อ ต้องดูหลายๆช่อง แล้วนำข้อมูลมาเปรียบเทียบ จะได้ข้อมูลที่น่าเชื่อถือได้ พอประมาณ

โดย: กู ล่ะ เบื่อ... เขียนเมื่อ 27 เม.ย. 12 IP IP: 125.27.60.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

ุิบลูสกาย กับ เอเอสทีวี ต่างกันตรงไหน...โทรทัศน์รอวันเจ๊งทั้งนั้น แล้วเรตติ้งมันจะชนะเอเซียอัพเดทได้อย่างไร

ความคิดเห็นที่ 6 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

ไปดูบลูสกาย ไม่เห็นมีสาระอะไรเลย มีแต่พวกอิจฉาตาร้อน ออกรายการแขวะคนโน้น หาเรืองเสี้ยมคนนี้ ให้เขาแตกแยกกัน แต่ไม่เห็นมันทำสำเร็จสักครั้งเดียว

โดย: kokocun เขียนเมื่อ 27 เม.ย. 12 IP IP: 115.87.155.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

ไม่เห็นบอก ที่มาของข้อมูล ... กรณีของมติชน เขาเอาข้อมูลมาจากบริษัทพีเอสไอ ซึ่งได้ฝังซิมมือถือไว้ในเครืองรับดาวเทียม

ต้องมีที่มาของข้อมูลด้วยครับ

ความคิดเห็นที่ 4 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

อืม...ข้อมูลน่าสนใจครับ ขอบคุณ

โดย: taotur เขียนเมื่อ 27 เม.ย. 12 IP IP: 27.130.185.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

ช่อง " Blue Skunk "

ต้องแอบๆ ดู ....... ตอนชาวบ้านเขาหลับกัน
มันเหม็น แสบจมูก

โดย: ตกสำรวจ เขียนเมื่อ 27 เม.ย. 12 IP IP: 27.130.157.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

ที่บลูสกายเรตติ่งมันสูงขึ้นบ้าง ต้อน ตี 1 ตี 2 ใช่เพราะกูเสื้อแดง ไปแอบดูข้อมูลมัน เอามาด่ามันหรือเปล่า

ความคิดเห็นที่ 1 : เรตติ้ง บลูสกาย ชนะเอเชียอัพเดท???

พวกด๊อกเขาจะดูช่อง บลูด๊อกสกาย คนเอเซียเขาจะดูแต่เอเซียอัพเดท เพราะเป็นคนเอเซียอาคเนย์

โดย: ekia เขียนเมื่อ 27 เม.ย. 12 IP IP: 49.48.150.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111