ใครเคยโดนไอ่ร้านเช่าหนังโกงบ้าง !!! หมวด » ทั่วไป » เรื่องเด่นประเด็นดัง » ใครเคยโดนไอ่ร้านเช่าหนังโกงบ้าง !!!

ตามหัวข้อเลยครับ ผมไม่รู้ว่าโดนโกงหรือป่าว ผมเช่าหนังร้านนี้มาเกือบปีละ ไม่ขอระบุชื่อร้าน อยู่แถวเชียงรายนี่แหละ

ผมเคยเช่าหนังโดยใช้ชื่อแม่ของตัวเองเช่า อันนั้นไม่มีบัตรนะ ถ้าจะเช่าต้องบอกชื่อ แล้วตอนนี้ผมเพิ่งไปทำบัตรประชาชนเดือนกุมภา แล้วไปสมัครสมาชิกเอาบัตรเลยที่ร้านเช่าหนังร้านเดิม และสมาชิกที่เป็นชื่อของแม่ผมก็ปล่อยทิ้งไว้

ผมจำได้ว่าตอนนั้้นในวันที่ 19ธันวาคม ปี 2554 ผมเช่าหนังไหม่เรื่องหนึ่ง แล้วตอนนั้น อุ้ยผม(ตา) เค้าเข้าโรงบาลเพราะเมาเหล้าแล้วขับรถลงท่อ ผมต้องไปเฝ้า2อาทิตย์ ไม่มีเวลาคืนหนัง พออุ้ยออกจากโรงบาล ผมก็เอาหนังไปคืน โดนไป2อาทิตย์ 140บาทค่าปรับ ก็จ่ายไปหลังจากนั้นไม่เช่าร้านมันอีกเลย จนวันหนึ่งมีบัตรประชาชนก็เลยไปสมัคร เดือนเมษานี่เอง และวันหนึ่งผมก็ไปคืนหนังตามปรกติ มันถามผมว่า ชื่อเก่าของน้องที่มาเช่าชื่ออะไร ผมบอกก็บอกชื่อของแม่ผมไป แล้วอีกวันมาเช่าร้านมัน พนักงานร้านมันบอกว่า ชื่อเก่าของน้องมันมีหนังเรื่องหนึ่ง ค้างตั้งแต่ปีก่อน โดนไปร้อยกว่าวัน 1340บาท นี่คือค่าปรับ ผมตกใจมากแต่เก็บอารมณ์ไว้ ผมก็บอกว่าหนังที่ค้างคืนแล้ว บ้านผมมันไม่มีหนังเรื่องไหนค้างแล้ว พนักงานมันก็โทรหาเจ้าของร้าน เจ้าของร้านมันบอกว่า เก็บ1000บาทพอ พนักงานบอกว่า เจ้าของร้านลดให้340บาท เค้าเก็บน้องแค่1000บาท ผมก็บอกว่าคืนแล้ว ถ้าไม่พอใจจะเอาตังก็ได้ แต่ผมไม่จ่ายพันหนึ่งหรอก เพราะแมร่งแพง หนังเราคืนแล้วยังมาคิดอีก แล้วโดนเป็นพัน เป็นคนอื่นเค้าโวยวายในร้านแล้วครับ ผมไม่โวยวายเพราะผมไม่ชอบมีเรื่อง ผมบอกพันบาทผมไม่มีตังหรอก ผมก็คนหากิน เอาชีวิตรอดไปวันๆหาความสุขใส่ตัวเองไปวันๆแล้วจะมาเก็บแพง ต่อให้ลดสัก500ก็ว่าแพง ถ้าสักสองสามร้อยก็พอจ่ายไหวถ้าอยากได้ตังจริงๆ มันบอก ค่อยๆจ่ายก็ได้ สรุป มันกะว่าจะให้ผมจ่ายอาทิตย์ละประมาณ200ถึง300จนครบ1000 ตอนนี้เอาเงินตบหัวมันไป300แล้วครับ ร้านเช่าหนังนี้ ถ้ามันไม่อยู่ไกล้บ้านผมไม่เช่าหรอก สนิทกันมาตั้งนานมาทำแบบนี้ ถ้าเป็นคนอื่นร้านมันไม่เหลือแล้วครับ นี่เป็นผมเฉยๆผมเป็นคนไม่ชอบมีเรื่องมาหนักหัวเฉยๆ จ่ายก็จ่ายไป ถ้ามันร้อนเงินอย่างงี้

นึกถึงเจ้าของร้านคนเก่าตอนนี้ไปไหนไม่รู้ละ ตอนนั้นเจอค่าปรับ230บาทมันบอกผมจ่าย150แล้วเอาหนังไปเลย พี่เจ้าของร้านคนเก่าโครตใจถึง

เรื่องของผมก็มีแค่นี้แหละครับเอาเป็นอุทาหรณ์สอนใจ เผื่อคนอื่นที่เจอนะครับจะได้ระวัง

ตั้งเมื่อ: 3 พ.ค. 12

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ใครเคยโดนไอ่ร้านเช่าหนังโกงบ้าง !!!

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 21 : ใครเคยโดนไอ่ร้านเช่าหนังโกงบ้าง !!!

แบบนี้ ต้องเผาร้าน ครับ เอาให้เหลือแต่เสา ขี้โกงแบบนี้ ต้องเผาร้านให้หมดตัว

รึไม่ก็เจอที่ไหนก็กระทืบให้กระอักเลือด

โดย: สิงห์ยาดอง เขียนเมื่อ 8 พ.ค. 12 IP IP: 223.205.70.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ใครเคยโดนไอ่ร้านเช่าหนังโกงบ้าง !!!

จ่ายให้มันเพื่อ.....ถ้ากูไม่ผิด กูก็ไม่จ่ายใครจะทำไม แต่ถ้าผิดก็อีกเรื่องนะน้อง

โดย: senbe2 เขียนเมื่อ 8 พ.ค. 12 IP IP: 101.108.21.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ใครเคยโดนไอ่ร้านเช่าหนังโกงบ้าง !!!

:em20: :em20: :em20:

โดย: kaka0074 เขียนเมื่อ 8 พ.ค. 12 IP IP: 110.164.181.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ใครเคยโดนไอ่ร้านเช่าหนังโกงบ้าง !!!

เมื่อมั่นใจว่าคืนเเล้ว จะยอมจ่ายทำไมครับ ยืนยันความบริสุทธิด้วยการให้สืบค้นประวัติการยืม การส่งคืน เช่าหนังสิครับ ผมไม่อยากให้ใช้วิธีทำให้เรื่องมันจบๆไปทั้งที่ตัวเองยอมรับผิด มันไม่ยุติธรรมกับคุณ และประวัติคุณก็เสีย อยากให้พิสูจน์สู้ความจริง สู้เเล้วเเพ้ไม่เป็นไร ดีกว่าเเพ้โดยที่ไม่ยอมสู้นะครับ

โดย: โอ_เชียงราย เขียนเมื่อ 8 พ.ค. 12 IP IP: 171.4.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ใครเคยโดนไอ่ร้านเช่าหนังโกงบ้าง !!!

.........ยกเลิกสมาชิกร้านมันเหียเน่อ....น่อย
บ่านี่มันบ่ดี โกงต่อหน้าต่อต๋า แห๋มบอกจ่ายผ่อนส่ง
คิงเสียเปรียบเขาแล่ว อย่าคบกับมันแห๋ม
มันยังหันว่าเป๋นละอ่อนอยู่ก๊า พึ่งยะบัตรประชาชน มันเลยขู่เอาบ่ะ

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 8 พ.ค. 12 IP IP: 118.172.102.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ใครเคยโดนไอ่ร้านเช่าหนังโกงบ้าง !!!

เดี๋ยวนี้เค้ายังเช่าหนังดูกันอยู่เหรอ

โดย: prame9 เขียนเมื่อ 7 พ.ค. 12 IP IP: 115.87.123.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ใครเคยโดนไอ่ร้านเช่าหนังโกงบ้าง !!!

เป็นผมไม่จ่าย ซักบาท อ่ะ - -

โดย: teamnakub เขียนเมื่อ 7 พ.ค. 12 IP IP: 223.204.213.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ใครเคยโดนไอ่ร้านเช่าหนังโกงบ้าง !!!

แล้วไม่ไปเช่าร้านอื่น ละ

ฟาย ขนาด

จ๊าดง่าวนัก :em32: :em32: :em32: :em32: :em32: :em32:

โดย: อู๊ดอู๊ดแมน เขียนเมื่อ 6 พ.ค. 12 IP IP: 124.121.106.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ใครเคยโดนไอ่ร้านเช่าหนังโกงบ้าง !!!

ดูหนังผ่านเวปไซค์ดิ ถูกกว่า เสียค่าเน็ต ค่าไฟ ค่าคอม เอง

โดย: sssuuu เขียนเมื่อ 6 พ.ค. 12 IP IP: 101.108.111.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ใครเคยโดนไอ่ร้านเช่าหนังโกงบ้าง !!!

ถ้าเป็นผมจะถามกลับว่า จ่ายเป็นลูกตะกั่วได้มั้ย !!

โดย: มาม่าแมวสับ เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 12 IP IP: 182.52.138.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ใครเคยโดนไอ่ร้านเช่าหนังโกงบ้าง !!!

เอาเงินเช่าหนังไปซื้อแผ่นมาดูเองดีกว่าไหม ถูกๆเยอะแยะมีลิขสิทธิ์ ถ้าไม่ใช่หนังใหม่ไม่กี่บาทหรอก แถมอยากดูเมื่อไรก็กลับมาดูได้ด้วย ถ้าบ้านมีคอมฯติดเน็ตก็โหลดเอา หรือถ้ามีเพื่อนก็ให้มันโหลดให้ สบายกว่าเยอะ

โดย: Mai69 เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 12 IP IP: 27.130.23.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ใครเคยโดนไอ่ร้านเช่าหนังโกงบ้าง !!!

แม่เจ้า....??

ร้านเช่า VCD มันยังมีอยู่ในโลกอีกเหรอเนี่ย??

บนเว็ปมีเยอะแยะไปคุณทั้งโหลดทั้งออนไลน์

ยังจะไปเสียตังให้มันทำไมอีกเนี่ย :em11:

โดย: บางสิ่ง เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 12 IP IP: 110.171.37.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ใครเคยโดนไอ่ร้านเช่าหนังโกงบ้าง !!!

แย่เนอะ เรื่องแค่นี้ก็มาโกง

โดย: withworth เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 12 IP IP: 58.11.152.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ใครเคยโดนไอ่ร้านเช่าหนังโกงบ้าง !!!

มีเนตใช้ แต่ไม่รู้จักโหลดบิท

เสียดายที่เกิดมา อิอิ

ไปหาดูนะครับ เวบบิท ไม่ต้องเช่า

โดย: เซาะกราว เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 12 IP IP: 180.180.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ใครเคยโดนไอ่ร้านเช่าหนังโกงบ้าง !!!

จื้อร้านอะหยัง อยู่ตั๊ดไดฮั่น บอกมากำแล่ จะไปเผาร้านมันหื้อน่อย

บ่าฮ่ากิ๋นตับ หากิ๋นบ่ซื่อสัตย์ ต่อหน้าที่ตั๋วเอง

ซักกำบ๋อ

โดย: jrio เขียนเมื่อ 4 พ.ค. 12 IP IP: 49.49.123.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ใครเคยโดนไอ่ร้านเช่าหนังโกงบ้าง !!!

โหลดบิตประการเดียว

โดย: cowcow2 เขียนเมื่อ 4 พ.ค. 12 IP IP: 1.20.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ใครเคยโดนไอ่ร้านเช่าหนังโกงบ้าง !!!

เอ่อ หนัง แผ่นแท้เดี๋ยวนี้ เริ่มต้นแค่ 199 แค่คุณเสียค่าปรับครั้งแรก 140 นี่ผมก็ว่าแย่แร่ะนะ คืออ่านแล้วเพิ่งทำบัตรประชาชนก็คง ไม่น่าเกิน 17-18 นะ น้าว่า เปลี่ยนไปซื้อหนังดูดีกว่าครับ ที่สำคัญแผ่นที่เขาเอามาให้เราเช่าเดี๋ยวนี้ก็แผ่นปลอมด้วย แผ่นนึง แพงๆ เลยยังไม่ถึง แผ่นละ 50 เลยครับ

แต่หลานก็ยังไปเช่าหนังร้านเค้าอยู่เพราะอยู่ใกล้บ้าน น้าว่าแย่แล้วครับ หาร้านใหม่ดีกว่าครับ ไม่ก็เก็บตัึงค์ซื้อคอมฯ ครับ แล้วโหลดดูเอานะ คอมเดี๋ยวนี้ ไม่เท่าไหร่นะ เดือนละพัน เจ็ดแปดเดือนก็ซื้อได้แล้วครับ

โดย: สมชายน้อย เขียนเมื่อ 4 พ.ค. 12 IP IP: 58.9.210.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ใครเคยโดนไอ่ร้านเช่าหนังโกงบ้าง !!!

จะบอกว่าไม่อยากมีเรื่องแล้วจ่ายก็ไม่ถูก
เป็นเราก็ยืนยันว่า คืนแล้วให้มันไปแจ้งตำรวจเลย
อย่างมากตำรวจก็จะให้ซื้อคืน
ถ้าคุณมั่นใจก็ยืนยันว่าคืน นั้นอาจเป็นเพราะว่าพนักงานมันชุ่่ย คนคืนเยอะค่อยมาตรวจก็ได้
อันนี้จะมาบอกว่าตบหัวมันไป 300 เราบอกว่าคุณจ่ายค่าโง่มากกว่า
สรุป ต้องจ่ายเพราะคำว่าไม่อยากมีเรื่อง หรืออะไรกันแน่
เราเคยเจอแต่ยืนยันว่าคืนแล้ว เจ้าของเค้าก็เลยลังเลเพราะเค้าไม่ได้เฝ้าเองตลอดมีพนักงานสองคนเปลี่ยนกันเข้าด้วย
อีกกรณี เรายืมหนังสือแล้วเราไปเที่ยวกับเพื่อนๆสองอาทิตย์ พอไปร้านเค้าบอกค่าปรับ เกือบสองร้อย เราเลยบอกว่าหนังสือหายเด๋วจะซื้อคืนให้ เค้าก็คิดค่าหนังสือแค่ 300บาท
เราว่าดีกว่าเราจ่ายค่าปรับ 200 แล้วไม่ได้ไรเลยคิดซะว่าซื้อหนังสือ ส่วนร้านเช่าหนังสือก็ได้หนังสือคืน แถมไม่เสียน้ำใจทั้งสองฝ่าย
win win ทั้งคู่

โดย: sukunya042 เขียนเมื่อ 4 พ.ค. 12 IP IP: 202.143.156.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ใครเคยโดนไอ่ร้านเช่าหนังโกงบ้าง !!!

...ไม่น่าจะจ่ายนะ ถ้าเป็นเรายังไงก็ไม่จ่าย :em02:

โดย: 6potato9 เขียนเมื่อ 4 พ.ค. 12 IP IP: 183.89.75.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ใครเคยโดนไอ่ร้านเช่าหนังโกงบ้าง !!!

เคยเจอแต่แบบเอาแผ่นเสียมาให้เชาพอไปเปลี่ยน แมร่งพูดจา กวน บาทามาก อยากจะเอาบาทาลูบหน้าไอ้เจ้าของร้านจริงๆ

โดย: dish123 เขียนเมื่อ 4 พ.ค. 12 IP IP: 58.137.28.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111