ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

ลาออกจากงานมาแล้ว 1 เดือน

โทรไปหาเจ้านายด้วยธุระเรื่องอื่น

คุยไปคุยมาพอเจ้านายรู้ว่าเรายังไม่ได้งาน

เจ้านายเสนอให้กลับไปทำงานเหมือนเดิม

เพราะไม่มีคนเป็นงาน และตอนนี้ก็มีงานเข้าเยอะ

ส่วนคนที่ทำแทนตอนนี้ก็ยังทำติดๆ ขัดๆ

เจ้านายเสนอจะขึ้นเงินเดือนให้แต่เราต้องเข้ามาคุยกันก่อน

ควรทำยังไงดี กลัวเหมือนคนที่ไปไม่รอดกลับมาตายรัง

แต่ตอนลาออกเค้าก็ไม่ได้อยากให้ออกอยู่แล้ว

แต่ที่ออกเพราะปัญหาส่วนตัว

มีใครเคยเป็นแบบนี้มั้ย แล้วควรจะทำยังไงดี

รูป สองจิตสองใจ
โดย: สองจิตสองใจ
ตั้งเมื่อ: 25 พ.ค. 12
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 73 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

เคยนะ เข้ามาก็ขึ้นเงินเดือนให้ แต่พอใช้เราก็เหมือนเดิม เอาเปรียบเราเหมือนเดิม ไม่สนใจหลอกว่าเราเป็นลูกจ้าง คิดจะด่าก็ด่า คิดจะว่าๆว่า แถไปข้างๆคูๆ ออกไปทำที่อื่นเหอะดีที่สุด

โดย: ผู้ป่วยทางจิต เขียนเมื่อ 20 มิ.ย. 12 IP IP: 118.175.66.XXX
ความคิดเห็นที่ 70 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

เขาก็พูดดีไปงั้นละ ให้บริษัทดูดี จะได้จากกันด้วยดี เอาเข้าจริงตอนไปสมัครใหม่ถ้าเขาไม่รับคืน จะอายเขาไหมนั้น

โดย: matammaina เขียนเมื่อ 6 มิ.ย. 12 IP IP: 110.77.229.XXX
ความคิดเห็นที่ 69 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

ไปที่อื่นเถอะ :em09: :em09: :em09: :em09:

โดย: phong-rz เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 12 IP IP: 125.24.82.XXX
ความคิดเห็นที่ 67 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

เจ้านายนะแฮปปี้อยู่แล้ว ตอนคุณลาออกก็ไม่ต้องจ่ายเงินชดเชย พอมาทำใหม่ก็นับอายุใหม่ ได้คนเป็นงาน แต่เพื่อนร่วมงานคุณนะถ้าคุณคิดว่ากลับไปคงอึดอัดหรือว่าคุณเป็นคนอ่อนไหว ก็ไม่ต้องไปทำ แต่เรื่องแบบนี้สักปีสองปีก็ลืม :em04:

โดย: yoshisunem เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 12 IP IP: 115.87.36.XXX
ความคิดเห็นที่ 66 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

ผมเคยครับ ลาออกเพราะมีธุระส่วนตัวต้องทำ แล้ว 4-5 เดือนต่อมาผมก็กลับไปสมัครใหม่ เขาก็ happy ดี ก็ไม่มีปัญหาอะไร ปกติดี เขาก็ต้อนรับเราเหมือนเดิม แต่บางที่เขาก็อาจจะกำหนดเวลาว่าลาออกไปแล้วกี่เดือนถึงจะกลับมาใหม่ได้ แล้วแต่ที่ครับ ของผมเซ็นสัญญาจ้างปีต่อปี เราก็ลาออกตามกำหนดครบปี เลยไม่มีปัญหา ไม่ได้ออกระหว่างงานหรือโดนไล่ออก อย่างแรกที่ต้องทำ โทรไปคุยกับเขาครับ

โดย: 6enz เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 12 IP IP: 118.172.252.XXX
ความคิดเห็นที่ 65 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

ไตรภพไง

โดย: Martirano เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 12 IP IP: 118.174.84.XXX
ความคิดเห็นที่ 64 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

ชีวิตต้องก้าวไปข้างหน้า..อย่าเสียดายอดีต..อย่ากลับไปเลยคับ ชีวิตเกิดมาครั้งเดียวเรียนรู้หลาย ๆ อย่างครับแม้ว่ามันจะไม่ดีเหมือนเดิม..ก็ถือว่าเป็นกำไรชีวิต. เป็นประสบการณ์ :em05: :em05:

โดย: EM7thai เขียนเมื่อ 5 มิ.ย. 12 IP IP: 125.25.33.XXX
ความคิดเห็นที่ 63 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

ไม่เป็นไรครับ ถ้าไม่โดนไล่ออก ก็สามารถเข้าไปทำใหม่ได้ครับ ที่ทำงานผมกลับมาทำคืนเยอะแยะ

โดย: แมลงสาปออฟฟิต เขียนเมื่อ 4 มิ.ย. 12 IP IP: 223.207.169.XXX
ความคิดเห็นที่ 62 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

ปล ที่เค้าเรียกเรากลับไปทำงาน เพราะว่าเรามีศักยภาพที่ดีกว่าคนอื่นๆ หรือ มีความสามารถกว่าคนอื่นๆ สรุปว่าเก่งนะ .......... ขณะที่กลับไปทำเเล้ว ก็ หางานอื่นไปในตัวนะครับ อย่าออก มาเดี่ยว โดดๆเเบบนี้ :em01:

โดย: ต่อยกับลุงป.6ไม๊เเสรดดด เขียนเมื่อ 4 มิ.ย. 12 IP IP: 72.208.64.XXX
ความคิดเห็นที่ 61 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

ผมก็เป็นกรณีเดียวเเบบคุณนั่นเเหละครับ...ถ้ามีปัญหาส่วนตัวในที่ทำงานอะไรก็พูดกับเค้าไปเลยครับ..จะใด้หาทางปรับปรุงเเก้ไขกันให้มันดีขึ้น เเละถ้าใด้เงินเพิ่มเเละเงื่อนไขที่น่าพอใจเเล้วก็กลับไปทำครับ คุ้นที่ คุ้นงาน ไม่ต้องไปเริ่มใหม่อีก

งานที่ใหนก็มีปัญหาด้วยกันทั้งนั้นเเหละครับ ใด้เพื่อนร่วนงานดีเจ้านายกวนตีน....ใด้เจ้านายดีเพื่อนกวนติน เก็บเงินเป็นเจ้าของกิจการก็ดีไม่น้อย..

โดย: ต่อยกับลุงป.6ไม๊เเสรดดด เขียนเมื่อ 4 มิ.ย. 12 IP IP: 72.208.64.XXX
ความคิดเห็นที่ 59 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

เคยครับ ผู้จัดการเป็นผู้หญิงแอบชอบผม แล้ววันหนึ่งไปกินเลี้ยงกันแล้วเราก็เลยเถิดมีอะไรกัน หลังจากนั้นมารู้สึกผิด ทำใจไม่ได้ก็ลาออก แต่ผู้จัดการก็โทรมาขอร้องเลยกลับไปเป็นทั้งลูกน้องทั้งชู้อยู่อีกหลายเดือนครับ แต่เห็นครอบครัวเค้าแล้วสงสาร เลยลาออกแล้วย้ายจังหวัดหนี เปลี่ยนเบอร์ทิ้งเลย

โดย: rubbishrain เขียนเมื่อ 3 มิ.ย. 12 IP IP: 180.183.153.XXX
ความคิดเห็นที่ 58 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

ก็กลับไปทำเหมือนเดิมซิค๊ะเพราะตอนลาออกไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องงานอีกอย่างเจ้านายก็ต้องการให้เราทำงานด้วยน่าภูมิใจออก<ตอนนี้งานหายากน๊ะคะ> ทำไปเถอะ

โดย: tigermum เขียนเมื่อ 3 มิ.ย. 12 IP IP: 118.101.7.XXX
ความคิดเห็นที่ 57 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

กลืนน้ำลายตัวเองทำมัย

โดย: jokejeab เขียนเมื่อ 3 มิ.ย. 12 IP IP: 180.180.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 53 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

ออกมาแล้วจะกลับเข้าไปทำไมอีกหละ ออกก้อเพราะอยู่ไม่ได้ทนไม่ได้ เข้ากันไม่ได้ กลับไปก้อเป็นแบบเดิม หรือหนักกว่าเดิมอีกนะคับ

โดย: kunchaay_Max เขียนเมื่อ 3 มิ.ย. 12 IP IP: 124.121.86.XXX
ความคิดเห็นที่ 52 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

ผมลาออกไปเปิดบริษัทกับเพื่อน10ปีแล้วโดนโกงกลับมาเจ้านายกำลังต้องการคน เราก็ต้องการงานอยู่มาสองปีแล้วเสียดายไม่น่าออกเลย คนเก่าที่มาพร้อมกันตอนแรกๆ เงินเดือน 30000 แต๊ะเอีย 5 เดือน :em32:

โดย: J.B.007 เขียนเมื่อ 3 มิ.ย. 12 IP IP: 58.9.144.XXX
ความคิดเห็นที่ 50 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

ส่วนผม เป็น คนเดินหน้า ไม่ถอยหลัง
ก้าวไปข้างหน้า อย่างเดียว มั่นใจตัวเอง
เป็นใช้ได้
สมัครงานแล้ว ใครไม่รับ เรา ถือว่า เขา ไม่มีโชค
มากกว่า
ผมทำ engineering (failure analysis )
และทำเกียวกับ engineering simulate ต่างๆ คับ
แต่ ผม มีคติ
ถ้าอยู่งาน ไม่ครบ 2 ปี ไม่ออก เพราะถือว่า ยังไม่รรู้ที่นั้นดี
แต่ ส่วนใหญ่ ผมา อยู่ 10ปี ขึ้นไป คับ

ตัดสินใจเองนะคับ เป็นกำลังใจให้ +

โดย: VIGO2012V เขียนเมื่อ 2 มิ.ย. 12 IP IP: 58.9.234.XXX
ความคิดเห็นที่ 49 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

ผมก็เคยเจอกับปัญหานี้ และไม่กลับไปด้วยและตอนนี้ก็ได้งานที่ดีกว่าด้วย ตอนออกมาผมก็อยู่ในตำแหน่งสูง แต่ปัญหามันเยอะ เจ้าของโทรมาตามหลายครั้งแต่ก็ไม่ไป ได้งานใหม่ที่คล้ายๆ กันแต่ก็ยังไมดีมาก แต่ก็สบายใจ และก็ได้งานใหม่ที่ดีจนถึงวันนี้ แต่ก็ต้องขอขอบคุณที่ให้ประสบการณ์การทำงาน

โดย: nat100 เขียนเมื่อ 2 มิ.ย. 12 IP IP: 58.9.100.XXX
ความคิดเห็นที่ 48 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

ผมเป็นเหมืนคุณเลยครับ แต่ผมไม่กลับไปยังไงๆก็คงเหมือนเดิมไม่มีการเปลี่ยนแปลงอะไร ชีวิตเราต้องก้าวไปข้างหน้าครับ อย่ากลับไปให้เขาว่า "กลับมาตายรังเลยครับ" ทางข้างหน้ายังอีกยาวไกลครับ

โดย: I3irth Day เขียนเมื่อ 2 มิ.ย. 12 IP IP: 223.207.91.XXX
ความคิดเห็นที่ 47 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

ถ้ามีทางเลือกใหม่อย่าไปทำที่เก่าเลยเพราะอาจจะถูกกดดันเพิ่มขี้น

โดย: usjam เขียนเมื่อ 2 มิ.ย. 12 IP IP: 171.97.136.XXX
ความคิดเห็นที่ 45 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

กลับไปเลย นรก รอคุณอยู่ :em04: พูดจริงเราเคยแล้ว นึกว่าจะดี แย่กว่าเก่าอีก :em17:

โดย: ก รรรรรร เขียนเมื่อ 2 มิ.ย. 12 IP IP: 180.183.119.XXX
ความคิดเห็นที่ 44 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

ผมเองก็เคยเจอสถานการณ์อย่างนี้
เจ้านายชวนกลับไปทำงาน แต่เราก็รู้ว่ากลับไปก็เจอแต่เรื่องเดิมๆ ปัญหาเดิมๆ ผมเลยเลือกที่จะไม่กลับครับ

โดย: aobkungkab เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 12 IP IP: 180.180.142.XXX
ความคิดเห็นที่ 43 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

ทุกๆ คนให้กำลังใจดีมาก ๆ เลยค่ะ

แต่ข้างในลึกๆ ที่พูดออกมา ยังไม่หมด

มากมายหลายเหตุผลที่ อยู่ในใจ

คุณเท่านั้นที่รู้

รักตัวเองให้มากๆ นะคะ

เดี๋ยวคุณก็จะเจอทางออก อดทนไว้

สู้ สู้ นะ "สองจิตสองใจ"

โดย: Do_while เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 12 IP IP: 182.52.199.XXX
ความคิดเห็นที่ 42 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

กลับไปซิ เจ้านายเอ่ยปากชวนแล้ว
ขอเงินเพิ่มแก้เขินอายสักนิดก็ ok แล้ว

โดย: KGB1012 เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 12 IP IP: 218.209.254.XXX
ความคิดเห็นที่ 41 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

คนรู้จักออกงานเก่าพอไปทดลองงานไม่ถูกชะตาผู้บริหาร โดนให้ออกซะงั้น จริงๆผมว่าถ้าเงินเดือนมันไม่:-)งกันมากอย่าเสี่ยงออกเลย ทำๆไปเถอะ ถ้ามีเพื่อนมีฝูงเยอะ

โดย: สวนสัตว์ เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 12 IP IP: 223.207.97.XXX
ความคิดเห็นที่ 40 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

เป็นผมจะกลับเข้าไปทำนะ

คุณไม่มีทางรู้ว่าที่ใหม่จะเจออะไรหนักกว่าที่เก่าหรือไม่

ถ้าปัญหาที่เก่าไม่แย่เกินไป การกลับไปแถมได้เงินเพิ่ม

ใครนินทาเราว่าอะไรก็อย่าสนเลย คิดซะว่าเป็นแผนเพิ่มเงินเดือน

อิพวกที่นินทาน่ะ ถ้ามันออกเค้าจะอย่กได้มันกลับหรือเปล่าเหอะ

โดย: nahoho เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 12 IP IP: 111.84.101.XXX
ความคิดเห็นที่ 39 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

เป็นคะ กลับไปทำงานที่เก่า แรกก็แอบได้ยินพวกนินทาเหมือนกัน หลังๆเริ่มชินไม่สนใจคะ ทำงานหน้าที่ ของเราอย่างเดียว :em01: :em01:

โดย: suti222 เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 12 IP IP: 115.87.245.XXX
ความคิดเห็นที่ 37 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

ว่างๆ ทุกคนก็ พยายาม สวดมนต์ หรือ เข้าวัดทําบุญ ทําทาน เจริญศีล ภาวนา จะเป็นพุทธคุณที่ส่งเสริมชีวิตเรา ทําบุญเราสบายใจไม่ต้องขออะไรมากมายนะครับ
.
สุดท้ายนี้ ชีวิตเรา มี เกิด แก่ เจ็บ ตาย ทั้งหมดทั้งสิ้น ว่างๆก็หาอะไรที่ตัวเองชอบทํา เช่น ฟังเพลง,ไปทะเล,เล่นกีฬา,ขับรถเล่น ดีกว่ามานั่งเครียดกับชีวิต เราไม่ได้เกิดมาง่ายๆ อย่าเอาสังขารมาทรมานจิตใจเราเองเลยครับ มีอีกหลายสิ่งที่ดีๆ ที่แปลกใหม่ รอให้เราค้นหาอยู่ทุกวัน ปล่อยชีวิตให้เป็นอิสระจริงๆ อย่าขังตัวเองในความคิดที่แคบบๆนะครับ สู้ๆครับคนไทยทุกคน

โดย: WIN6666 เขียนเมื่อ 31 พ.ค. 12 IP IP: 125.24.81.XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

ไม่ว่าจะทําที่เดิมหรือที่ใหม่ สิ่งที่ควรมีคือ
1.การปรับสภาพให้เข้ากับสภาพที่เป็นอยู่
2.มีความอดทน ออ่นน้อมต่อเพื่อน และ ผู้ใหญ่
3.ทํางานมีวินัย ตรงต่อเวลา
ถ้ามี 3 อย่างนี้ ผมว่าก็ไม่จําเป็นต้องกลับไปก็ได้มั้งครับ ถ้าอะไรที่ถอยหลังลงคลองก็ไม่ควรทํา
.
ยังไงก็ดี ชีวิตมันไม่ง่าย แต่เราเลือกที่จะมุ่งมั่นได้ทุกงานขอให้ได้เงิน+กับความเจริญในหน้าที่ ก็พอแล้ว
.
ว่างๆ ทุกคนก็ พยายาม สวดมนต์ หรือ เข้าวัดทําบุญ ทําทาน เจริญศีล ภ

โดย: WIN6666 เขียนเมื่อ 31 พ.ค. 12 IP IP: 125.24.81.XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

เคยนะคราฟฟฟ

ผมเคยทำที่เดิม 3 รอบอะ

โดย: oon001 เขียนเมื่อ 31 พ.ค. 12 IP IP: 113.53.230.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : ควรทำยังไงถ้าลาออกจากงานแล้ว แต่เจ้านายยังอยากให้กลับไปทำงานต่อ

ศักดิ์ศรี กินไม่ได้น่ะ

โดย: praivit เขียนเมื่อ 31 พ.ค. 12 IP IP: 223.207.103.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111