วิธีการรับน้องน่าจะรับน้องแบบน่ารักๆ นะคะ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » ไลฟ์สไตล์ » วิธีการรับน้องน่าจะรับน้องแบบน่ารักๆ นะคะ

วิธีการรับน้องน่าจะรับน้องแบบน่ารักๆ นะคะ

เพราะว่าที่เห็นก็เหมือนว่ารุ่นพี่แค้นจากรุ่นพี่ที่แล้วมาลงที่รุ่นน้องแบบลงโทษกัน

อย่าง ให้น้องคลาน เก็บรองเท้าที่รุ่นพี่โยนไปไกลๆ หลายๆุึึคู่ รับกันอย่างทหาร  และบอกรุ่นน้องว่ารุ่นพี่ถูกเสมอ!!++

แทนทีีจะไหว้ทักทายแนะนำตัวน่ารักๆ เต้นดีๆ มีการแสดงให้รุ่นน้องดูสนุก ร้องเพลงเฮฮาเน้อะ

^^

รูป pang_19
โดย: pang_19
ตั้งเมื่อ: 14 มิ.ย. 12
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ วิธีการรับน้องน่าจะรับน้องแบบน่ารักๆ นะคะ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 8 : วิธีการรับน้องน่าจะรับน้องแบบน่ารักๆ นะคะ

มีปีนึง อาจารย์เขาให้ไม่มีการรับน้องนะ แต่ว่าพวกรุ่นพี่ไปประท้วงว่าให้มีการรับน้อง :em25: :em32:
พวกรุ่นพี่ก็ชวนพวกน้องที่อยากให้มีการรับน้องอยู่ไปประท้วงด้วยล่ะ สรุปยอมให้มีการรับน้อง :em30:

โดย: pang_19 เขียนเมื่อ 16 มิ.ย. 12 IP IP: 125.26.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : วิธีการรับน้องน่าจะรับน้องแบบน่ารักๆ นะคะ

ผมเห้นด้วยน่ะครับ อย่างสาขาผมเองผมก็เปลี่ยนแล้วโชคดีสนิทกับheaกjor(หัวหน้าสาขาชั้นปีนั้นๆ)ผมปี 3 แล้วผมก็เปลี่ยนแล้วเหมือนกันแต่ผมทำได้แค่ในสาขา รู้สึกน้องๆเขาดีกับเราด้วย ยิ้มแย้ม รู้สึกอบอุ่นดี อาจดุบ้าง แต่ไม่ว๊าก(เสียสุขภาพจิต)

โดย: Champ_Botanist เขียนเมื่อ 16 มิ.ย. 12 IP IP: 158.108.153.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : วิธีการรับน้องน่าจะรับน้องแบบน่ารักๆ นะคะ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ :em06:

โดย: pang_19 เขียนเมื่อ 15 มิ.ย. 12 IP IP: 125.26.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : วิธีการรับน้องน่าจะรับน้องแบบน่ารักๆ นะคะ

:em01: :em01: :em01: :em01:

โดย: dish123 เขียนเมื่อ 15 มิ.ย. 12 IP IP: 58.137.28.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : วิธีการรับน้องน่าจะรับน้องแบบน่ารักๆ นะคะ

ไม่ว่าจะมี รับน้อง หรือไม่มีก็ตาม

ยังไง รุ่นพี่ ก็แอ้มน้อง อยู่ดี :em01:

โดย: สุดแสนล้านทรวง เขียนเมื่อ 15 มิ.ย. 12 IP IP: 125.24.44.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : วิธีการรับน้องน่าจะรับน้องแบบน่ารักๆ นะคะ

.........มันเป็นการเอาคืนของรุ่นพี่เขานะครับ
เพราะเมื่อตัวเองเป็นน้องใหม่ก็เคยโดนมาแล้วอย่างหนักและทารุณ บางสถาบันก็ไม่เป็นข่าวเรื่องทารุณน้องใหม่นะ แต่เขาก็รักและสนิทสนมกลมเกลียวกันเป็นอย่างดี จบออกไปพี่เขาก็ช่วยน้องตลอดในเรื่องการงาน ตำแหน่งหน้าที่หรือการหางานทำ
ที่มันรับน้องแบบป่าเถื่อนนั้นมันก็เกินไป เข้าโรงพยาบาลก็มี ตายไปก็อย่างที่เป็นข่าว
ถ้าละการเอาคืนเสียได้ก็จะดีครับ

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 15 มิ.ย. 12 IP IP: 118.172.100.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : วิธีการรับน้องน่าจะรับน้องแบบน่ารักๆ นะคะ

เห็นด้วยกับจขกท.ครับ
แต่คิดว่า ส่วนมากก็ทำกันดีอยู่แล้วนะ มีไม่กี่แห่งหรอกที่ป่าเถื่อนเหมือนมนุษย์ถ้ำ และที่ดังขึ้นมาเพราะเป็นข่าวน่ะ

โดย: ujad เขียนเมื่อ 15 มิ.ย. 12 IP IP: 115.87.9.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111