กล่องนม,กล่องน้ำผลไม้ ทานแล้วอย่าทิ้งลงถังน่ะค่ะ ให้ร่วมกันส่งบริจาคเพื่อให้สิ่งดีๆ กับสังคม หมวด » ร้องทุกข์ ประชาสัมพันธ์ » ประชาสัมพันธ์ » กล่องนม,กล่องน้ำผลไม้ ทานแล้วอย่าทิ้งลงถังน่ะค่ะ ให้ร่วมกันส่งบริจาคเพื่อให้สิ่งดีๆ กับสังคม

สวัสดีค่ะ ชาวเอ็มไทย ทุกท่าน ดิฉันเป็นคนหนึ่งที่ได้ไปร่วมอาสาในการเก็บกล่องนมมา และได้ชำแหละกล่องนมเพื่อร่วมบริจาคต่อไป  ในโครงการทำกล่องนมเพื่อน้องๆ ชาวภาคใต้ สิ่งที่เค้าทำมาจากกล่องนม ก็คือ กล่องดินสอ สมุด โต๊ะ เก้าอี้ ฯลฯ  อีกทั้งช่วยลดปริมาณขยะลงด้วย  หากไม่มีใครมาบริจาคกล่องนมนี้อีก โครงการที่ทำสิ่งดีๆ นี้ เค้าก็ยุบเหมือนกันค่ะ  ยังไงช่วยกันน่ะค่ะ

นี้คือภาพงานอาสาที่ดิฉันได้ไปร่วมกับเค้ามา ไม่มีเงินเป็นรายได้ค่ะ ไปเองด้วยใจล้วนๆ

และอีกลิ้งค์ภาพ คือวิธีการทำกล่องนม เพื่อพร้อมบริจาค ดิฉันอยากให้ทุกคนพร้อมบริจาคด้วยความมีน้ำใจของทุกท่านจริงๆ  โดยล้างที่ถูกวิธี  หากไม่ล้าง จะเกิดการหมักหมม เกิดเชื้อรา และมีแมลงวันไปตอม จนกระทั่งมีหนอน ยั้วเยี้ยเต็มไปหมด ส่งกลิ่นเหม็น ซึ่งคนที่จะช่วยโครงการนี้ โดยเค้าไม่ได้รับเงินสักบาท เค้าจะต้องมาตัดกล่องที่ทุกคนรับบริจาคมา หากไม่ได้ล้าง ไม่ได้ทำมา สงสารเค้าน่ะค่ะ ดิฉันได้ร่วมอาสาครั้งนี้ แล้วคิดเห็นใจเลย ว่า หากเราแค่บริจาคที่เราดื่มไปเฉยๆ แล้วกว่าจะที่ตัวแทนจะส่งทั้งหมดไปให้โรงงาน มันใช้เวลานาน แล้วจะเกิดอะไรขึ้นบ้าง สงสารคนที่ทำน่ะค่ะ  ดิฉันทำเอง เห็นหนอนยั้วเยี้ย เต็มกล่อง  ส่งกลิ่นเหม็น จนจะคลื่นไส้  เฮ้อออ คิดแล้วสงสารคนที่ได้ทำตรงนี้ค่ะ

จึงมาประชาสัมพันธ์ ทุกท่านขอให้ช่วยกันรณรงค์สิ่งดีๆ นี้กันค่ะ

สามารถบริจาคกันได้ที่  Big C  และ Top ทุกสาขาใกล้บ้านคุณน่ะค่ะ

รูป vanessa
โดย: vanessa
ตั้งเมื่อ: 4 พ.ย. 08
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 1 : กล่องนม,กล่องน้ำผลไม้ ทานแล้วอย่าทิ้งลงถังน่ะค่ะ ให้ร่วมกันส่งบริจาคเพื่อให้สิ่งดีๆ กับสังคม

ภาพงานอาสาค่ะ
http://www.hi5.com/friend/photos/displayManageAlbum.do?albumId=261043426&ownerId=299565011

ภาพการทำกล่องนมให้สะอาดก่อนที่จะไปบริจาคน่ะค่ะ
http://www.hi5.com/friend/photos/displayManageAlbum.do?albumId=261048133&ownerId=299565011

emoticon

โดย: Vanessa เขียนเมื่อ 5 พ.ย. 08 IP IP: 58.97.34.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111