แก้ปํญหาผมหงอกก่อนวัย หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » แก้ปํญหาผมหงอกก่อนวัย

แก้ปํญหาผมหงอกก่อนวัย

อายุอานามก็ไม่เท่าไร แต่มีผมหงอกขึ้นสาวๆอาจจะหาวิธีกำจัดผมหงอกด้วยหลายต่อหลายวิธี เช่น การย้อมสีผมให้ดูดกดำสามารถช่วยแก้ปัญหาผมหงอกได้ ในกรณีที่คุณมีผมหงอกมากหรือเกือบจะทั้งศรีษะแต่ก็ต้องย้อมเรื่อยไปเพื่อปกปิด แต่ถ้าในกรณีที่มีผมหงอกขันเพียงไม่กี่เส้นละก็ ลองใช้ใช้วิธีถอนออกน่าจะเป็นวิธีที่ดีกว่าวิธีอื่นๆ

สาวนความเชื่อที่ยิ่งถนอมผมหงอกเท่าไร จะยิ่งมีผมหงอกมากขึ้นเท่านั้น อย่าไปเชื่อเลย เพราะรากผม 1 เส้น สามารถสร้างเส้นผมได้เพียงเส้นเดียวเท่านั้น เมื่อเราถอนออกไปแล้วก็ไม่สามารถที่จะงอกขึ้นมาใหม่จากรากผมเส้นเดิมได้

ผมหงอกก่อนวัยอันควร มีสาเหตุมาจากการขาดสารอาหารที่จำเป็น เช่น ทองแดง กรดโฟลิก กรดแพนโทเทนิก พาบา ดังนั้นรับประทานอาหารจำพวกงาดำ ตับ ปลาเนื้อขาว ข้าวกล้อง แครอต เป็นต้น รวมทั้งอาหารที่ให้วิตามินบีได้แก่ ไบโอติน สังกะสี เพื่อป้องกันผมหงอกก่อนวัยอันควร ดีกว่าการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุ

ที่มา  http://www.goface.in.th/article-583/ข่าวสารสัพเพเหระ/แก้ปัญหาผมหงอกก่อนวัย.html

ตั้งเมื่อ: 27 มิ.ย. 12

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ แก้ปํญหาผมหงอกก่อนวัย

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 2 : แก้ปํญหาผมหงอกก่อนวัย

แก้ไม่ได้หรอกครับมันเป็ฯที่กรรมพันธุ์........
ตัวอย่าง>>> ผมเอง พ่อผม อาผม ผมขาวทั้งหัวตั้งแต่อายุ 40 ต้นๆ ผมเริ่มมีผมหงอกตอนอยู่ ป 6 ครึ่งหัวตอนจบมัธยม ตอนนี้ 25 จะเต็มหัวแล้วครับ ผมเลยย้อมสี เทาไปเลย :em13:

โดย: Phd.Meanner เขียนเมื่อ 29 มิ.ย. 12 IP IP: 1.2.219.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : แก้ปํญหาผมหงอกก่อนวัย

ขวามือนั่นหน่ะ นางพญาผมขาวเลยนะ

โดย: dish123 เขียนเมื่อ 27 มิ.ย. 12 IP IP: 58.137.28.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111