ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้) หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

.....มาแชร์ชื่อนักร้องสากลคนโปรดเพื่อฉลองลงคลิปในกระทู้ได้กัน

ส่วนตัวชอบน้องชารีสมากๆ  เป็นนักร้องฟิลิปปินส์  ดังในอเมริกามาสามปีแล้ว ตอนนี้อายุ 20 แล้ว

ออกอัลบั้มมาสองครั้ง  ออกรายการดังๆของอเมริกาหลายรายการ เช่น โอปร่าห์ เอเลน ฯลฯ

เล่นคอนเสิร์ตการกุศลคนดังๆมาร่วมงานหลายครั้งและคอนเสิร์ตเวทีเดียวกับนักร้องดังหลายครั้ง

เพราะชารีสเป็นเด็กปั้นของเดวิด ฟอสเตอร์ เจ้าของรางวัลแกรมมี่ 16 ครั้ง

นักแต่งเพลงดังของนักร้องดังหลายคนในอดีต

ชารีสจึงเหมือนนักร้องหลายคนในคนเดียว เพราะร้องเพลงได้ทุกยุคทุกแนว เก่าใหม่ได้หมด

เต้นแบบไมเคิล แจ๊กสันได้ เล่นดนตรีได้  ร้องเพลงแร๊พได้  ครบเครื่อง  ร้องเพลงดีว่า(ตัวแม่)ได้หมด

ร้องดีเท่าต้นฉบับหรือดีกว่าด้วยซ้ำ   ชาีรีสมีเพลงติดอันดับ 8 บิลบอร์ดชาร์ต เป็นนักร้องเอเชียคนแรก

เคยเล่นซี่รี่ย์ดังของอเมริกาคือ glee 2 ตอนนี้เป็นกรรมการอายุน้อยสุดของเวที X-Factor Philippines

ปลายปีจะมีหนังแสดงร่วมกับ  Salma Hayek ออกฉาย

มาดูความอัจฉริยะของน้องชารีสกัน

ร้องเพลงของวิทนี่ย์ได้เป๊ะๆ  ในรายการญี่ปุ่น  คนญี่ปุ่นชอบชารีสมาก

ตอนร้องเพลงกับซีลีนที่ไทม์สแควร์ นิวยอร์ค

มาดูกันว่าบรรดานักร้องดังพูดถึงชารีสยังไงบ้าง  

งานการกุศลของ Muhammad Ali นักมวยชื่อดัง  ชารีสได้ไปงานสองปีติดกัน แขกชอบมาก

เพลงชาติอเมริกา สุดยอดมาก  แขกต้องลุกขึ้นฟังเพราะอินจัด

เพลงประกอบภาพยนตร์   wizard of oz เพลงเก่าๆชารีสร้องได้เยอะมาก

มีนานุชชอบน้องชารีสที่สุดในโลกเลย  เปิดฟังไปสะบัดครีบไปทุกวันไม่เบื่อ

รูป pestle
โดย: pestle
ตั้งเมื่อ: 16 ก.ค. 12

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 73 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

ทางอุบลฯกะพอปานกันครับ อาวป.6 :em10:

โดย: พอซัมนึง เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 12 IP IP: 182.52.61.XXX
ความคิดเห็นที่ 72 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

..........ข้างล่างเขาพูดอะไรกันก็ไม่รู้บุ
ลุงมาอยู่ไทยโดนเติบแล้ว .... ฟังไม่รู้เรื่อง

(ฮ่วย .... ทางลำปางกะแล่งคือกันหล่า .... ต้นกล้าในนาแห่งขอบข่ออยู่นี่ ... มื่อวานฝนกะตกอยู่ แต่ตกพอปานเยี่ยวแมว )

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 12 IP IP: 118.172.117.XXX
ความคิดเห็นที่ 71 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

...บ้านข่อยคือกัน แล่งแฮงอีหลี ข่อยจนบ๊ออยากออกไปนา บ๊ออยากออกไปสวน ปานนี่เขาลักบักม่วงเหมิ๊ดแล่วว๊า บักม่วงเป็นหน่วยเบิ๊ดปี ซั่นมื่ออื่นข่อยออกไปเก็บบักม่วงดีกั่ว :em16: :em07:

โดย: 6potato9 เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 12 IP IP: 183.89.77.XXX
ความคิดเห็นที่ 70 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

ปลาสิข่อนอีหลีอยู่ ฝนทางไทอุบลบ่ตกแหม :em12:
.
.มากะมาพอ แอดแลดหนิ

โดย: พอซัมนึง เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 12 IP IP: 110.169.254.XXX
ความคิดเห็นที่ 69 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

:em13: :em15: :em13:
...ไปใส สิไปหาปลาข่อนบ๊ออ :em13: :em15: :em16:
V
V
v

โดย: 6potato9 เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 12 IP IP: 183.89.77.XXX
ความคิดเห็นที่ 68 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

หา....ป๊าดโธะ แมนยังล่ะบาดหั่นหนิ :em23:
.
.
.ข้อยไปก่อนเด้อ หลงทางมายืน งง เฮ็ดเซเวอยู่

โดย: พอซัมนึง เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 12 IP IP: 110.169.254.XXX
ความคิดเห็นที่ 67 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

...โอ๊ววววว เข้ากระทู้นี้ได้แล้วเรา รอตั้งแต่เช้า แขกเย๊อะเกิน หาช่วงเสียบไม่ได้เลย ตอนนี้ตลาดวายแล้วมั้ง :em17: :em13: :em17: :em15: :em16:

ความคิดเห็นที่ 66 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

กลับไปอ่านกระทู้เก่าตั้งแต่ปี 2008 โน่น

มันส์ดีแท้

:em19:

โดย: เฮียหลง888 เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 12 IP IP: 210.77.24.XXX
ความคิดเห็นที่ 65 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

A7X
Bullet for my valentine
story of the years
saosin
สายrocksเพลินๆ :em02: :em02: :em02: :em02:

โดย: nazezoanazzi เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 12 IP IP: 125.25.103.XXX
ความคิดเห็นที่ 64 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

เป๋ไม่เป๋ มึงก็นัดเจอกับมันไปซี้

มึงจะมาพล่ามเฮี้ยอะไรในนี้ ถ้ามึงแน่จริง

มึงนี่มันกะเทยจริง ๆ หว่ะ ฮาฮา

กูพอแล้วกระทู้นี้ ปากมึง อมค ว ย กูเหม็นหว่ะ ฮาฮา

โดย: เด่น. เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 12 IP IP: 46.17.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 63 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

ไอ้สวะขี้ข้า ละครพวกเมิงเล่นในเก็บตกไม่มีใครหลงกลแล้วว่ะครับ เมิงมาอวยยกยอสร้างภาพกันเองดูดีแล้วหาเหยื่อมาติดกับ ที่เมิงหลอกแดรกไปไม่รู้เท่าไหร่ ทำเป็นวางมาดกลบเกลื่อนแผนหลอกแดรก เมิงกะไอ้แมงดาขาเป๋สมองหมาปัญญาควายทำได้แค่หลอกแดรกว่ะครับ คุณผู้หญิงทั้งหลายทีมาอ่านระวังให้ดีนะครับไอ้เหิ้ยนี่แมงดาปีกทอง สังเกตุไม่ยากขามันเป๋ด้วยครับ

โดย: super ruay เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 12 IP IP: 61.19.197.XXX
ความคิดเห็นที่ 62 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

จะฟ้องใครเขาเหรอ ไอ้เฮั้ย ไม่มีใครเขารู้จักมึงหรอก ไอ้หน้าส้นตรีน ฮาฮา

กูเขาก็ไม่รู้ นอกจากเพื่อน ๆ กูเท่านั้น

มึงจะเอาอะไร ความดีใส่ตัวอีกแล้วเหรอ ไอ้โง่ ฮาฮา

ใช้ศัพท์อังกฤษ ยังโง่ อยู่เลยไอ้ สัตว์ ฮาฮา

โดย: เด่น. เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 12 IP IP: 46.17.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 61 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

555555555555++++++
v
v
v
v

โดย: น้ำริน11 เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 12 IP IP: 209.112.248.XXX
ความคิดเห็นที่ 60 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

ผิดหวัง กินเหล้า เดือนกว่ามาแล้วครับคุณก้อง

หลังจากคุณกลับ เงิน ยังคาราคาซังอยู่เลย

แต่พี่แกฟัดไปแล้วค่าเหล้า แสนกว่า

ผิดหวังอะไรหนักหนาก็ไม่รู้ วันนี้ เข้ามาหาผมที่นี่อีก

ต้องจัดการอะไรให้ พี่แกอีก คงไม่นานก็ถึงแล้วครับ

เวรของไอ้กำ จริง ๆ

ความคิดเห็นที่ 59 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

เห็นไหมครับท่านผู้ชม พวกมันมากันเกือบครบทีมแล้ว เดี๋ยวรอดูการอวยกันเองให้ดูดี คุยกันเองโฆษณาสร้างภาพเหมือนที่ผมบอกทุกอย่าง ไม่มีใครอยากฟังเรื่องพวกเมิงหรอกครับ ช่วยไปคุยอวดกันทางเมลล์ส่วนตัวจะดีกว่าครับ รบกวนสายตาเพื่อนๆที่มาอ่านเมิงอวยกันเอง ไอ้ควาย ไอ้พวกนี้พอมันหายหัวไปมันก็หายกันไปหมดพร้อมกัน พอถึงบทอวยกันเองมันดาหน้าออกมาพร้อมกันพรึ่บ มุกตื้นๆครับพี่น้อง

โดย: super ruay เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 12 IP IP: 61.19.197.XXX
ความคิดเห็นที่ 58 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

เฮียแกบอก ฉิบหาย ค่าปุ๋ยตัวอย่าง ยังไม่ได้จ่ายเขาเลย

แค่ไม่กี่กระปุกเท่านั้นเองนะ แต่ปุ๋ยมาจากเมืองนอก

ดื่มเหล้าดีกว่าคุณก้อง 5555555555555+++++++++

ผมก็เมาตามสิครับเฮียเด่น 5555555555++++++

โดย: น้ำริน11 เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 12 IP IP: 209.112.248.XXX
ความคิดเห็นที่ 57 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

คุณลึงเข้าใจผิดแล้ว หนูไม่ได้จัดรายการเปิดเพลงตามใจผู้ขอเด้อ :em04:

อ่านดีๆนะจ๊ะ

แค่ถามความเห็นเฉยๆ แต่สองเพลงของคุณตั้งกระทู้ให้แล้ว ไม่รู้ผ่านเปล่า

ถ้าไม่ผ่านก็ไปวิ่งแก้ผ้ารอบตึกจัสมินโลด :em13: :em12:

โดย: pestle เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 12 IP IP: 101.108.237.XXX
ความคิดเห็นที่ 56 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

มึงออกชื่อกูไง ไอ้เฮี้ย มึงก็เกี่ยวกับกูนี่หล่ะ

แล้วก็มึง ไปทำเป็น รู้ดี เพื่อให้ ไอ้เป๋ที่มึงว่า ดูไม่ดี

มันไม่ได้ทำเฮี้ยอะไรให้มึงเลย มันก็อยู่ของมันดี ๆ

มึงเสือกเอง มึงเริ่มก่อน เพราะมึงคิดว่า จะจีบคนที่มันชอบมันรักอีกแล้วสิ

ไอ้หน้าตัวเมีย ฮาฮา ไอ้หรืออีกูไม่รู้นะ แต่กูคิดว่ามึงเสนียด จัญรัยหว่ะ ฮาฮา

ความคิดเห็นที่ 55 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

คุณก้อง จะบ้าเหรอครับ ฮาฮา

ความคิดเห็นที่ 54 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

# ความคิดเห็นที่ 44 โดย: เด่น

เฮียเด่นด่าผมหรือเปล่าครับ

ผมไปมาแล้วนะ สำนักงานใหม่เฮียเขา 5555555555+++

ไปนอนสองคืน เมา กระเจิงครับ 55555555++++

ความคิดเห็นที่ 53 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

คนไร้การศึกษาขี้ข้าอย่างเมิง เมิงเถียงไปเถอะครับ แก้ตัวไปก็เข้าทางพอดี คนที่ไม่เดือดร้อนก็ไม่ต้องแก้ตัวอะไร เพราะกูไม่ได้ออกชื่อสักคน กูเรียกแมงดาขาเป๋แล้วพวกเมิงร้อนผ่าวไปถีงไหน รีบมาแก้ตัวสมเพทว่ะครับ วัวสันหลังหวะทุกตัวมันปิดไม่มิดครับ เมิงอย่าคิดว่าคนในเก็บตกโง่นะครับ คนอ่านหลายพันคนเขาฉลาดที่จะเข้าใจ สมเพทพวกเมิงครับ

ความคิดเห็นที่ 52 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

ฮ่า ๆ ๆ ครับลุง ป.6
ผมว่าจะเข้าไทยอีกไม่นานครับ จะแวะไปหาลุงเสียหน่อย
ตอนนี้ผม ดื่มได้แล้วครับ ฮ่า ๆ ๆ

ได้เมล์ลุงมาแล้วครับ
เดี๋ยวก่อนไปผมเมล์ไปหาครับลุง

โดย: ลูกตากสิน. เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 12 IP IP: 199.167.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 51 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

:em20: :em20: :em20: :em20: :em20:
ผมยัง งงอยู่ลุง
v
v
v

โดย: p_ll เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 12 IP IP: 1.1.232.XXX
ความคิดเห็นที่ 50 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

..........@.. 31 ..คุณลูกตากสิน
อยู่ห่ า งๆไว้หน่อยก็ดีครับ
อ่านอย่างเดียวพอ
เดี๋ยวโดนน้ำลายน้องนุ่งเขากระเซ็นใส่
ปล่อยเขาไปเถอะนะครับ อีกไม่นานคงเลิกรากันไปเอง

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 12 IP IP: 118.172.110.XXX
ความคิดเห็นที่ 49 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

ชารีส หน้าตาพอใช้ได้ เดินควงในไทยก็น่าจะไปกันได้ดี

ชอบก็ชอบ :em26:

ยังไม่ฟังเพลงเลย แต่ดูสเป็กแล้วผ่าน :em26: :em01:

โดย: สุดแสนล้านทรวง เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 12 IP IP: 125.24.30.XXX
ความคิดเห็นที่ 48 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

เป๋ไม่เป๋ มึงก็ไปนัดกับมันดูเอาซี้

มึงเองนะ จะพล่ามทำไมวะ ฮาฮา

ไอ้เฮี้ย มันกับมึงคนละระดับกันหว่ะ มังมันขี้ข้า ลูกจ้าง

มันคนบ้านนอกคอกนา ฮาฮา

ความคิดเห็นที่ 47 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

..........@..39 ..pestle
ลึง .... เอ๊ย .... ลุงตามใจหลานครับ ... แล้วแต่สะดวก
จะตั้งกระทู้ใหม่ก็ดี ... เพราะกระทู้นี้ใส่อะไรเข้าไปไม่ได้แล้ว
เป็นไง ... ฮ่าฮ่า .... แขกอุ่นหนาฝาคั่งดีมั๊ย
เฉพาะเสี่ยหลงฯคนเดียวก็ล่อเข้าไปสิบเพลงแล้ว

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 12 IP IP: 118.172.110.XXX
ความคิดเห็นที่ 46 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

Charice เก่งจริง ๆ ค่ะ pestle

เราเองก็ยังทึ่งในความสามารถเลยนะคะ

โดย: ladigugu เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 12 IP IP: 50.30.33.XXX
ความคิดเห็นที่ 45 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

คนพิการขาเป๋ทางกายอย่าพิการทางใจเพิ่มเลยครับ กูไม่สนสวะขี้ข้าไอ้เป๋อย่างเมิงหรอกครับ เชิญเมิงเห่ าพล่ามไปเถอะ แถแก้ตัวที่พูดมาทั้งหมดก็เข้าตัวพวกเมิงทุกอย่าง เมิงร้อนตัวกันทุกคนตั้งแต่กระทู้ก่อน รีบแจ้นออกตัวมากันเลย เด็กอมมือมาอ่านยังรู้เลย หึหึหึ เลิกหลอกแดรกคนและไสหัวไปจากเอ็มไทยซะเว็ปเขาจะได้สูงขึ้น หน้าหนาฉิบหาย ถุย ไอ้ควาย
ขอโทษนะครับคุณเจ้าของกระทู้ บางคนสันชาติแมงดายังไม่เปลี่ยนแม้เวลาจะผ่านมานาน คุณคงเข้าใจคำนี้ดีนะครับ ระวังมันเกาะหลังเข้าให้จะซวยครับ

ความคิดเห็นที่ 44 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

ถุยยย มึงรู้จักมันเหรอ เคยเห็นตัวเป็น ๆ มันเหรอ

มันพามึงไปสำนักงานมันเหรอ มึงคุยกับมันตัวเป็น ๆ แล้วเหรอ

หรือมึง ฟังผู้หญิงที่มันรักเล่ามา ไอ้เฮี้ยยยยย ฮาฮา

มึงจะจีบคนที่มันชอบน่ะสิ ไอ้ค ว าย ฮาฮา

เอาดีเข้าตัวหมด ไอ้ ส าตตตตต ฮาฮา

ความคิดเห็นที่ 43 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

ชารีสร้องเพลงดังของวิทนีย์ ซีลีน มารายห์ บียอนเซ่

ไมเคิล แจ๊กสัน จัสติน บีเบอร์ เลดี้ กาก้าได้หมด

เพลงของ Usher Taio Cruz ก็ร้องได้

พูดง่ายๆว่า เพลงดังในโลกมนุษย์ ทุกแนวทุกยุค เธอร้องได้หมด :em05:

จากที่เคยนับในยูทูป ชารีสร้องเพลงได้ประมาณ 200 เพลง

สุดยอดนักร้องจริงๆ :em01:

สมแล้วที่วินฟี่ โอปร้าห์บอกว่า เป็นเด็กมหัศจรรย์ที่สุดในโลก :em24:

โดย: pestle เขียนเมื่อ 17 ก.ค. 12 IP IP: 101.108.237.XXX
ความคิดเห็นที่ 42 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

เมิงไม่ต้องเดาว่ากูเป็นใคร กูเป็นพ่อเมิงว่ะครับ เมิงเห่ าไปเถอะ เมิงร้อนตัวกันเอง คนอ่านเขาไม่โง่กันหรอกครับ อ่านดูแค่นี้ก็รู้แล้วว่าใครร้อนตัวรีบแจ้นบินมาออกตัวอย่างนั้นอย่างนี้ จะฆ่าแกงกัน หึหึหึ ผมนี่อยู่ดีมีสุขครับ แต่พวกสันหลังหวะมันร้อนตัวกันเองเพราะกลัวคนจะรู้กำพืดมันไงครับ

ความคิดเห็นที่ 41 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

ขอโทษนะ แม่นางฯ ขอยืมด่าไอ้/อี หน้าตัวเมียหน่อย

ผมเพิ่งรู้ว่า คุณคือ แม่นางฯ นะ ขอโทษด้วยก็แล้วกัน

ความคิดเห็นที่ 40 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

ใครเป๋ พ่อมึงเหรอ

ก็มาดูซี้ มึงจะมาพูดทำไม นัดกันไปเล้ย กูต่อให้มึงสองคนด้วยซ้ำ

ไอ้เป๋ที่มึงว่า คนเดียว ฮาฮา

ไอ้ขี้ขลาด ฮาฮา

กูพอแล้ว เพราะมึง มันโง่ เขียนศัพท์ภาษาอังกฤษ ก็ชั้นต่ำหว่ะ ฮาฮา

ความคิดเห็นที่ 39 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

เปิดร้านใหม่แขกเยอะจัง :em13: :em12:

ตอบคุณลึงก่อน ลึงที่รัก คลิปลงได้เฉพาะในกระทู้

ต้องตั้งกระทู้ใหม่ ตอนนี้เพิ่มเติมอะไรไม่ได้แล้ว

คุณลึงที่รักหมายถึงให้ตั้งกระทู้ใหม่เหรอ :em18:

ความคิดเห็นที่ 38 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

ขามันเป๋กูไม่รังแกคนพิการครับ ไอ้เป๋วิ่งช้ากว่าหมาที่วัด กูสงสารครับ หมาหมู่อย่างพวกเมิงดีแต่มาช่วยเ:-)อวยกันเองให้ครบทีมอย่างที่ว่าไว้ไม่ผิดครับทุกท่าน นับดูให้ครบ พวกนี้มันมีอยู่ไม่กี่คนยกย่องโฆษณากันเองที่แท้ก็เศษสวะสังคม ไม่มีปัญญาหาเงินเลยมาทางลัดหาเหยื่อแถวนี้ คนเขารู้กำพืดเมิงหมดแล้วว่ะครับ ไอ้:-)
ขี้ข้าอย่างมึงทำได้แค่เห่ า กูเป่าเมิงก็ล้มแล้วไอ้แห้ง ถุย

ความคิดเห็นที่ 37 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

ถ้าใช่อีนั่นนะ มึงนั่นเอง

ไม่ใช่คนดิบดีอะไรหรอก มึงไม่รู้จักเมียกูด้วยซ้ำ

เมียกูคุยกับมึงดี ๆ มึงก็ยังดูถูกเมียกู

ว่าจบจากไหนมาขายกระทง เรื่องนี้กูไม่ลืมแน่

เจอมึงเมื่อไหร่เท่านั้น

แต่ถ้ามึงเป็นไอ้เฮี้ยนั่น ก็คอยแต่จะแย่งเมียไอ้ซี ฮาฮา

ความคิดเห็นที่ 36 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

ไอ้หรืออี ที่ดูถูกเมียกูหรือเปล่าวะ

แต่แม่งโง่นะ ใช้ศัพท์ภาษาอังกฤษ

พิมพ์ชื่อ เล่นเอมไทย แบบเด็ก ป.1 ฮาฮา

ความคิดเห็นที่ 35 : ชาวเอ็มไทยชอบนักร้องสากลคนไหนบ้างจ๊ะ(ฉลองลงคลิปได้)

ถุยยยย ไอ้หมาตัวไหนอยากเจอมันก็นัดกันได้เลยนะ

เดี๋ยวกูนัดให้ มึงไม่พอขี้ตีนมันหรอก มันดีดนี้วมึงก็ขี้ราดแล้ว

ไอ้ สัตว์ ฮาฮา

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111