แฟนคลับมาลีฮวนนา หมวด » บันเทิง » บันเทิงเริงรมย์ » แฟนคลับมาลีฮวนนา

คุณชอบเพลงอะไรของ ใครชอบมาลีฮวนนาและคาราบาว ผมชอบเพลง ในฝันครับเพราะมากๆ

หากฝันว่าฉันและเธอละเมอความรักร่วมกันทุกทุกวันแสนสุขฤทัยหากความรักนั้นหนักเหลือแนบเนื้อเชื้อรักดังไฟฉันขอตายบนตักนางหากเราได้รักร่วมกันผูกพันธ์กระสันต์แน่นเหนียวขอรักเดียวไม่จืดและจางหากเป็นดังเช่นที่หมายจะตายฉันไม่ขอห่างขอรักนางเนื้อนวลแน่นอนมอบใจและกายทุกสิ่งหมั่นหมายถึงตัวตายมิวายรักก่อนสู้ทนอ้อนวอนจอมขวัญแม้ยามหลับนอนทนกอดหมอนนานมา* หากฝันฉันไม่หลอกหลอนตื่นนอนคงพบหน้าน้องสมดังปองใจปรารถนาหากเป็นดังเช่นที่หมายจะตายฉันไม่นำพาขอบูชาน้องนางแน่นอน

รูป hedeakikung
โดย: hedeakikung
ตั้งเมื่อ: 5 พ.ย. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 12 : แฟนคลับมาลีฮวนนา

หนูแค่อายุ18แต่ก็ชอบมาลีฮวนน่ามากเลย อาจาร์ไข่ร้องเพลงได้พลังอารม์ความรู้สึกสุดยอดมากชอบตั้งแต่ชุดแรกบุปผาชน2537ชอบเพลงทุกชุดเลยค่ะมีทุกชุด.....มาลีฮวนน่าร้องเพลงไม่ได้อารมณ์เท่าลุงหว่อง มงคล อุทก (คาราวาน)ลุงหว่องสุดยอดมาก แต่ถึงยังงัยก็ชอบมาลีฮวนน่าที่สุดเลยชอบเพลง ลืม เรือน้อย ขอทานน้อย หมาล่าเนื้อ สายน้ำสายเลือด ลัง ลมเพลมพัด อาวรณ์ และอีกหลายเพลงได้ฟังเพลงลมเพลมพัดครั้งแรกเมื่อ4ปีก่อนชอบสุดๆเลยติดตามตลอดมาค่ะ emoticon emoticon

โดย: นิด เด็กศิลป์ อาชีวะโคราช เขียนเมื่อ 31 มี.ค. 09 IP IP: 125.26.84.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : แฟนคลับมาลีฮวนนา

สามีเป็นคนต่างชาติค่ะแต่ชอบฟังเพลงมาลีฮวนน่าจับใจ ถ้ามีข่าวของมาลีฮวนน่าแสดงที่ไหนช่วยบอกด้วยน่ะ (บางเพลงร้องได้ด้วยน่ะจะบอกให้) emoticon

โดย: Jazz เขียนเมื่อ 28 มี.ค. 09 IP IP: 58.137.153.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : แฟนคลับมาลีฮวนนา

ชอบเข้าเส้นเลือดทุกเพลงไม่มีเบื่อเลยคับเรียกได้ว่าสาวกมาลีฮวนน่า emoticon emoticon emoticon

โดย: เจ๋งมาลี เขียนเมื่อ 11 ม.ค. 09 IP IP: 222.123.229.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : แฟนคลับมาลีฮวนนา

ก็บอกว่ารู้แล้วรู้แล้วว่า ในฝันมันของ ทูล ทองใจ แต่ บอกว่าชอบที่มาลีฮวนนาเอามาร้องแบบฉบับของเขาเข้าใจไหมๆๆๆๆ

โดย: hedeakikung เขียนเมื่อ 16 พ.ย. 08 IP IP: 125.24.86.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : แฟนคลับมาลีฮวนนา

ความจริงเพลง แสงจันทรํ ของ สีเผือก-คนด่านเกวียน นะครับ

โดย: คนใต้ เขียนเมื่อ 15 พ.ย. 08 IP IP: 203.156.68.179, 203.130.159.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : แฟนคลับมาลีฮวนนา

เพลงในฝัน ใครๆเขาก็เขาก็รู้ว่าเป็นของทูล ทองใจ ไม่ใช่มาลีฮวนน่า

ถ้าเพลงของวงจิงๆเลย ชอบ ลัง โมรา เด็กน้อย หัวใจละเหี่ย

โดย: 010 เขียนเมื่อ 11 พ.ย. 08 IP IP: 58.9.131.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : แฟนคลับมาลีฮวนนา

เกลียด วงนี้
สมัยวงนี้อยู่ค่ายไมล์สโตน แฟนผมเป็นนักศึกษาฝึกงาน
พวกมันแซวยังไม่เท่าไหร่ แต่นี่กะล่อแฟนผมนี่สิ
ผมเลยให้แฟนลาออกดีกว่า (ปลอดภัยไว้ก่อน)

จากที่เคยฟังชุดแรก เลยเกลียดพวกมัน emoticon

โดย: โซ้ย เขียนเมื่อ 10 พ.ย. 08 IP IP: 118.173.207.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : แฟนคลับมาลีฮวนนา

พร้าว กับ ลมเพ ลมพัด ครับ

โดย: erger เขียนเมื่อ 9 พ.ย. 08 IP IP: 125.24.124.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : แฟนคลับมาลีฮวนนา

นี้มันเพลงของ ทูน ทองใจ นะครับ จขกท.

มารีฮวนน่าอาจจะนำมาร้องใหม่

ถ้าของวงเลย ผมชอบเพลง หัวใจพรือโฉ้กับเพลงขอทานน้อยนะครับ

โดย: No.13 เขียนเมื่อ 7 พ.ย. 08 IP IP: 58.8.220.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : แฟนคลับมาลีฮวนนา

รู้ด้วยอายจัง
ที่บ้านฟังเพลงเก่าๆ ครับ พ่อแม่ชอบมาก
ผมมาอยู่กรุงเทพหลายปีแล้ว หมาล่าเนื้อก็เข้ากับชีวิตเหมือนกัน ดีใจครับที่มีคนชอบแนวนี้เหมือนกัน

โดย: เต้ย ท่าโขลง เขียนเมื่อ 7 พ.ย. 08 IP IP: 202.57.137.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : แฟนคลับมาลีฮวนนา

แสดงว่าคุณ เต้ย ท่าโขลง ต้องอายุ 30 UP รู้ด้วยว่าเป็นของทูล ทองใจ ก็มาลีฮวนนาเอามาร้องในแบบของตัวเองมัน OK มากเลย สมัยเรยนก็ชอบแสงจันทร์นะ แต่พอจากบ้านนอกมาทำงานในเมืองกรุง ชอบเพลงหมาล้าเนื้อมากกว่า แต่กลับกลาย จันทร์ฉายผมก้ชอบเหมือนกันครับ emoticon

โดย: hedeakikung เขียนเมื่อ 6 พ.ย. 08 IP IP: 125.24.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : แฟนคลับมาลีฮวนนา

ขอโทษเจ้าของกระทู้นะครับ เพลงในฝัน ต้นฉบับเป็นของ ทูล ทองใจ ครับ
ที่ มาลีฮวนน่า มาร้องครับในแบบของตัวเอง
โดยส่วนตัวแล้ว ผมชอบเพลงหลายๆเพลงในชุดที่ ๓ ครับ
อย่างเพลง กลับกลาย เพลง แปรเปลี่ยน ที่ดูทันสมัยอยู่ตลอดเข้ากับยุคสมัย
แต่ผมว่าแฟนเพลงมาลีฮวนน่าทุกคนชอบเพลง แสงจันทร์
เพลงเพื่อชีวิตที่โรแมนติกที่สุด

โดย: เต้ย ท่าโขลง เขียนเมื่อ 6 พ.ย. 08 IP IP: 202.57.137.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111