เตือนภัยผู้ใช้ wi-fi ระวังตัวก่อนโดนขโมยใช้ หมวด » เทคโนโลยี » คอมพิวเตอร์ » เตือนภัยผู้ใช้ wi-fi ระวังตัวก่อนโดนขโมยใช้

วันนี้มีเรื่องมาเตือนพี่น้อง ชาว M-thai ผู้ใช้ wi-fi router ทุกท่านครับ

ไม่ทราบว่าทุกท่านเคยประสบปัญหาแบบนี้บ้างหรือไม่

สปีด อินเตอร์เน็ตตกโดยไม่ทราบสาเหตุ

เร้าทืเตอร์รีเซ็ทตัวเองบ่อยครั้ง

ลอคอินเข้าเราทืเตอร์ไม่ได้

ถ้าใช่ ท่านเองก็อาจตกเป้นเหยื่อ แบบที่ผมเองกำลังเป้นอยู่ก็ได้

โดยเรื่องที่ผมจะนำมาเล่าสู่กันฟังนี้เป็นอุทาหรที่เกิดขึ้นจริงกับตัวผมเองครับ

ต้องออกตัวก่อนว่าผมเองก็ไม่ได้เป้นผู้เชี่ยวชาญเรื่องเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์เท่าไรนัก

เรื่องมันมีอยู่ว่าเมื่อประมาณ 3 เดือนที่ผ่านมาอินเตอร์เน็ทที่ใช้อยู่ที่บ้านเกิดความเร็วตก 

จากสปีดการดาวน์โหลดเดิมที่มีอยุ่ประมาณ 700 kb ตกลงมาเหลือแค่ 70 kb

ซึ่งผมเองก็ยังไม่เดือดร้อนเท่าไร คิดไปเองว่า ทรูน่าจะเล่นพิเรนทร์อะไรอีกแล้ว

ก็เลยไม่ติดใจใช้ไปทั้งอย่างนั้น ผ่านไป 2 เดือน จาก 70 KB มันดันเหลือ 24 KB

หนำซ้ำยังรีเซ็ทบ่อยอีก เข้าเว็บก็ช้าก็ยาก โทรไปโวยกับทรู ทรูก็บอกสัญญาณปรกติ

ยกเร้าท์เตอร์ไปให้ ช่างที่บริษัทดูก็ว่าปรกติ (สรุปแล้วมันเกิดอะไรขึ้นแล้วหว่า)

ทีนี้บังเอิญผมได้ไปสะดุดเข้ากับโฆษณา วอลล์เปเปอร์กันศัญญาณ ในเว็บ m-thai นี่ล่ะครับ

เลยเกิดความรู้สึกแบบที่ว่า บ้ะแล้วๆ โดนแน่แล้ว

ทำไงดีล่ะครับทีนี้ เอางี้ละกันเอาความรู้บ้านแบบเรามาประยุกต์ใช้กันดีกว่า ดูซิจะทำอะไรได้บ้าง

ปรากฏว่าได้ผลดีครับ วันนี้ผมจึงอยากนำความรู้นี้มาแบ่งต่อเพื่อนๆชาว M-thai ครับ

มาทำ Wi-fi Signal Protector กันเถอะครับ (ชื่อไทย : กระบอกดักโจรขโมยสัญญาณ)

อุปกรณ์ :

1. กระป๋องเบียร์ ชนิดยาว 1 กระป๋อง

2. ฟอยล์ห่ออาหาร

3.เทปกาว

ขั้นตอนการทำ

1.ดื่มเบียร์ในกระป๋องให้หมดแล้วนำมาล้างทำความสะอาดจากนั้น นำมาคว่ำให้แห้ง เพื่อป้องกันเชื้อรา

2. หักหูและฝาปิดกระป๋องทิ้งไป

3.พันด้วยฟอยล์ห่ออาหารประมาณ 4 - 5 ชั้น จากนั้นยึดด้วยเทปกาว

4. นำกระป๋องไปครอบเสา กระจายสัญญาณเอาไว้

เรียบร้อยแล้วครับกับวิธีป้องกันโจรขโมยสัญญาณ

ผลที่ได้รับ สัญญาณ Wi-fi ภายในห้องพัก เหลือ 2 จาก 5 ขีด ซึ่งเหลือเฟือแล้วครับสำหรับการใช้งานในบ้าน

ทดลองออกไปนั่งที่ระเบียง เหลือ ขีดเดียวครับ

นำไปลองใช้กันดูนะครับเชื่อว่าน่้าจะมีประโยชน์กับเพื่อนๆหลายๆท่านนะครับ

รูป LoliconReaper
โดย: LoliconReaper
ตั้งเมื่อ: 5 ส.ค. 12
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 29 : เตือนภัยผู้ใช้ wi-fi ระวังตัวก่อนโดนขโมยใช้

5555

โดย: G0lFkunG เขียนเมื่อ 16 ส.ค. 12 IP IP: 125.25.133.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : เตือนภัยผู้ใช้ wi-fi ระวังตัวก่อนโดนขโมยใช้

ผมมองว่าเป็นข้ออ้างของคนใช้งานจริงๆว่าโง่คอม แล้วยังไงหรือครับจะหยุดอยู่แค่ตรงนี้ไม่คิดต่อยอด ไม่ศึกษาหาความรู้เพิ่มเติมเพื่อพัฒนาตนเองและแก้ไขปัญหาได้ถูกวิธี ไม่ใช่ใช้วิธีแก้ปัญหาที่ผิดวิธีแบบนี้ อย่างที่ผมบอกไป คคห ล่าง น้องที่ทำงานผมมันก็ไม่เก่งคอมแต่พอเจอปัญหา มันก็หาวิธีแก้ปัญหาได้ด้วยตัวเอง มีมาปรึกษาผมบ้างแต่สุดท้ายมันก็อาศัยหาข้อมูลใน google มาแก้ปัญหาได้ ผมว่าหาก จขกท มีเวลามาโพสโต้ตอบได้ ผมแนะนำเอาเวลาส่วนหนึ่งไป search ข้อมูลหาวิธีแก้จะดีกว่า ไม่ใช่ บอกว่าคนเราความสามารถไม่เท่ากัน นั่นมันเป็นคำแก้ตัวของคนไม่เอาไหนครับ เพราะถ้าคนที่มีความตั้งใจจริงต่อให้มีปัญหากับอุปสรรค เค้าก็จะพยายามหาวิธีให้เอาชนะอุปสรรคได้ครับ

โดย: tac_oken เขียนเมื่อ 8 ส.ค. 12 IP IP: 1.20.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : เตือนภัยผู้ใช้ wi-fi ระวังตัวก่อนโดนขโมยใช้

ผมว่าเปลี่ยนมาเป็นการตั้ง Password จะดีกว่าไหมครับ ดีกว่าทำแบบนั้น มันยากไปนา หรือใครไม่ค่อยเป็นเรื่องคอมพ์บางทีก็จะยากไปสำหรับพวกเค้านะครับ ใช้พาสดีและดีแล้วขยันเปลี่ยนบ่อย ๆ ไปเรื่อย เดะคนแฮคมันก็เบื่อเองแหละ เปลี่ยนไรทุกอาทิตย์ทุกรอบ ผมเคยเป็นมาก่อนแบบนี้

โดย: aorrachon เขียนเมื่อ 7 ส.ค. 12 IP IP: 58.8.138.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : เตือนภัยผู้ใช้ wi-fi ระวังตัวก่อนโดนขโมยใช้

ทำกันขนาดนั้นเลย ตั้งรหัสไม่ได้หรอครับ

โดย: weloveonitsuka เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 12 IP IP: 58.99.37.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : เตือนภัยผู้ใช้ wi-fi ระวังตัวก่อนโดนขโมยใช้

ลำบากเนอะ ถอดเสาสัญญาณก็หมดเรื่องแล้วพี่น้อง

โดย: Yoyoclub เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 12 IP IP: 58.8.31.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : เตือนภัยผู้ใช้ wi-fi ระวังตัวก่อนโดนขโมยใช้

ถ้าเจอเปลี่ยนรหัส pass router ที่เครื่องสามารถ reset router ได้ครับ

ดูที่ด้านหลังครับ จะมีปุ่มเล็กๆ เขียนไว้ว่า reset เอาคลิบหนีบกระดาษ จิ้มค้างเอาไว้ครับ

มันจะ reset ไปเป็นค่าเริ่มต้น จากโรงงานเลย แล้วเราก็ใส่ ไอดี พาส internet ใหม่

แล้วส่วนเรื่องใส่ พาส ล๊อกสัญญาณ ไวไฟ ง่ายมากครับ ถ้าคุณสามารถ ใส่ไอดี พาส internet ได้คุณก็ล๊อกมันได้แน่นอน

บรรทัดที่เขียนว่า wireless อะครับ เข้าไปจะตั้งชื่อไวไฟ กับ ใส่พาสล๊อกได้ ง่ายมากครับ

ไม่มีใครว่าคุณโง่หรอกครับ อย่างน้อยคุณก็ยังสนใจและคิดหาวิธีแบบบ้าน ๆ อย่างนี้ได้ คนไม่รู้ย่อมไม่ผิด

แต่ผมขอแนะนำนะครับ ถ้าเกิดปัญหาอะไรขึ้นอีก แนะนำอย่างแรงครับ Google รู้ทุกอย่าง บอกทุกสิ่ง :em01:

โดย: ๐MUFC๐ เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 12 IP IP: 61.90.82.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : เตือนภัยผู้ใช้ wi-fi ระวังตัวก่อนโดนขโมยใช้

ผ่านเข้าออกลำบาก ซึ่งในจุดนี้ผมก็ได้อธิบายแล้วในคอมเม้นท์ด้านล่างว่า

สิ่งที่เป็นผลที่เราจะได้รับจริงๆแล้ว มีแค่การที่เราจะสามารถ ลดทอนคุณภาพสัญญาณของ wi-fi ที่เราใช้อยู่ให้มันสามารถใช้ได้แค่ในบ้านเท่านั้น

ซึ่งจุดนี้ที่ผมนำออกมาแนะนำก็เพราะว่าผมเห็นว่ามันอาจจะเป็นประโยชน์ กับคนที่กำลังตกเป็นเหยื่อ และไม่สามารถแก้ไขปัญหาได้ด้วยวิธีการทางไอทีเช่นเดียวกับผม

เรื่องมันก็มีอยู่เท่านี้เองครับ

คนเรานิ้วมันยังมีสั้นยาวไม่เท่ากันเลยครับบางคนเก่งเลข บางคน เก่งวิทย์ บางคนเก่งคอม แต่ผมขอออกตัวตรงๆเลยครับ ว่า "ผมโง่คอม"

ให้ไปตั้งพาสเวริดอะไรผมทำไม่เป็นหรอกครับ มากที่สุดที่ผมทำได้คือล้อคอินเข้าเร้าท์เตอรื แล้วไปตั้งพาสเวริดตามคู่มือ

ซึ่งปัจจุบันมันก็ล้อคอินเข้าไปไม่ได้แล้วด้วย เพราะคนที่มาแอบใช้เขาได้ตั้งพาสใหม่ให้ผมเรียบร้อยแล้ว

จึงจำเป้นต้องแก้ปัญหาด้วยวิธีบ้านๆแบบนี้

ขอบคุณครับ

โดย: LoliconReaper เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 12 IP IP: 110.168.201.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : เตือนภัยผู้ใช้ wi-fi ระวังตัวก่อนโดนขโมยใช้

ตั้งระหัสผ่านที่คาดเดายากๆหน่อยครับ

1 ตัวเลขผสมอักษร
2 มีตัวพิเศษเช่น #$%^&*() เพิ่มเข้ามา

ปล. ผมเคยศึกษาเรื่องแฮกไวไฟยอมรับว่าเคยตั้งใจจะแฮก มันจะง่ายมากหากตั้ง พาสเป็นตัวเลขหมด เพราะตอนแฮก มันจะมีชุดพาสเวิร์ท ถ้าเป็นตัวเลขแปปเดียวถอดออก แต่ถ้ามีตัวเลขผสมอักษรและตัวพิเศษพวกนี้เข้ามารับรอง 3 เดือนกว่าจะแฮกได้ ตั้งเป็น wpa2 ยิ่งดี

โดย: Hematoma เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 12 IP IP: 171.99.99.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : เตือนภัยผู้ใช้ wi-fi ระวังตัวก่อนโดนขโมยใช้

คนที่บอกให้ตั้งพาสเวิร์ด คงยังไม่รู้ว่าเด๋วนี้เขามีโปรแกรมแฮกพาสเวิร์ดเยอะแยะ โดยเฉพาะคนที่เก่งเรื่องคอมมันง่ายมาก

โดย: ตี่ตี๋ดอย เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 12 IP IP: 118.174.61.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : เตือนภัยผู้ใช้ wi-fi ระวังตัวก่อนโดนขโมยใช้

เปลี่ยนใช้สายโทรศัพท์เถอะครับ..ทีนี้คงจะโดนเจาะกำแพงมาขโมยสายโทรศัพท์อีกก็คงช่วยอะไรไม่ได้
..แม้การใช้สายจะไม่สะดวกเท่าแต่ก็เสถียรกว่าครับ..ก็ต่อสายไว้ทุกห้องเลย..อยากใช้ห้องไหนก็ต่อเอาครับ..

โดย: laser เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 12 IP IP: 110.164.75.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : เตือนภัยผู้ใช้ wi-fi ระวังตัวก่อนโดนขโมยใช้

มันป้องกันยังไงฮะไหนลองอธิบายของหลักการการทำงานอุปกรณ์ของคุณให้ฟังหน่อยฮะ ถ้าตั้งกระทู้มาให้ความรู้ผิดๆนั่งอ่านไปเฉยๆแบบไม่มีส่วนร่วมก็ไม่มีใครว่าคุณเป็นใบ้หรอก คนแอบใช้ไม่แกล้งยิงเน็ตคัตด้วยก็ถือว่าโชคดีมากแล้วไป เซ็ตพาสเวิร์ดก็จบแล้วทำอะไรให้ยุ่งยากไปเพื่อ??

โดย: OneEaredRabbitDevil เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 12 IP IP: 125.24.28.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : เตือนภัยผู้ใช้ wi-fi ระวังตัวก่อนโดนขโมยใช้

555

โดย: unnopha เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 12 IP IP: 110.168.190.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : เตือนภัยผู้ใช้ wi-fi ระวังตัวก่อนโดนขโมยใช้

เอ่อ ตั้งพาสเวิดส์ง่ายกว่ามั้ย

โดย: bkk79 เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 12 IP IP: 27.130.189.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : เตือนภัยผู้ใช้ wi-fi ระวังตัวก่อนโดนขโมยใช้

ความมันส์แบบมิวออนไลน์ กิจกรรมเพียบ เซิฟดีๆ

สมดุล ทุกอาชีพ

exp x 200
ดรอป 30
สกิลมาสเตอร์ตันที่ 300
ไม่มีรีเซ็ต

http://www.mu-kingdom.in.th/

โดย: ปาปาแรพป้า เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 12 IP IP: 118.172.38.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : เตือนภัยผู้ใช้ wi-fi ระวังตัวก่อนโดนขโมยใช้

ขอบคุณครับ แต่ว่าผมเคยไปอ่านวิธีทำแบบนี้จากเว็บอื่นมา มันไม่ใช่เป็นการป้องกันครับ แต่มันเป็นการเพิ่มสัญญาณ wi-fi ให้แรงขึ้นครับ..

โดย: soloyo เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 12 IP IP: 171.100.164.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : เตือนภัยผู้ใช้ wi-fi ระวังตัวก่อนโดนขโมยใช้

ทำอะไรให้ยุ่งยาก ตั้งรหัสผ่านก็จบละ

แต่ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ

โดย: comedy เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 12 IP IP: 101.109.181.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : เตือนภัยผู้ใช้ wi-fi ระวังตัวก่อนโดนขโมยใช้

ฉลาดมากครับ :em15: เยี่ยม มีวิธีแก้เผ็ดมันกว่านี้อีก ถ้าเขียนพวก โทรจันเป็นนะ ฮ่าๆ อย่างที่ทุกท่านบอกแค่ใส่พาส เป็นตัวหนังสือจะดีกว่าแค่นี้ก็จบละ ปล. ผมก็ใช้ของฟรีเหมือนกัน :em09:

โดย: Tuume เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 12 IP IP: 101.108.9.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : เตือนภัยผู้ใช้ wi-fi ระวังตัวก่อนโดนขโมยใช้

ขอขอบพระคุณครับสำหรับทุกคำแนะนำ

แต่อย่างที่กล่าวมาข้างต้นครับ ว่าผมค่อนข้างจะโบราณ โง่คอมมากถึงมากที่สุด

WEP หรือ WPA และ SSID ผมไม่รู้จักเลยสักกะตัว และผมเองก็เชื่อว่า

ต้องมีเพื่อนๆไม่มากก็น้อยที่ไม่รู้จักสิ่งเหล่านี้เช่นเดียวกับผม แต่มีเร้าทืเตอร์ใช้(เพราะทรูหรือว่าองค์การแถมมาตอนติดตั้ง)

ดังนั้นผมจึงนำวิธีแก้ไขปัญหาแบบบ้านๆที่ผมใช้แล้วได้ผลมาแบ่งปันครับ

เพราะถึงแม้ว่าสัญญาณคุณภาพจะดรอปลง

แต่ผลที่ได้คือสัญญาณมีความแรงไม่พอที่จะผ่านกำแพง 2 ชั้น (บ้านเราและบ้านข้างเคียง)

ไปให้คนอื่นสูบสัญญาณไปใช้ได้ครับ

ด้วยความรู้ไอทีที่ตื้นเขินผมเองก็สามารถแบ่งปันวิธีการ
ในการป้องกันตัวเองได้เท่านี้ล่ะครับ

ถ้าท่านใดมีความรู้ในเรื่องนี้รบกวนช่วยกันแนะนำด้วยนะครับ

เพื่้อผมและเพื่อนๆอีกหลายคนที่กำลังเป้นเหยื่อจะได้นำมาใช้เพื่อปกป้องตัวเองได้ครับ

ขอบคุณครับ

โดย: LoliconReaper เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 12 IP IP: 110.168.201.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : เตือนภัยผู้ใช้ wi-fi ระวังตัวก่อนโดนขโมยใช้

ใช้อุปกรณ์ IT แต่ แก้ปัญหาแบบ บ้านๆ มี 5 ขีดมันเร็วกว่า 2 ขีด อยู่แล้ว :em32:

โดย: DomeFanManU เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 12 IP IP: 113.53.206.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : เตือนภัยผู้ใช้ wi-fi ระวังตัวก่อนโดนขโมยใช้

แก้ที่ปลายเหตุ

โดย: DomeFanManU เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 12 IP IP: 113.53.206.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : เตือนภัยผู้ใช้ wi-fi ระวังตัวก่อนโดนขโมยใช้

เป็นวิธีกันที่ไม่ถูกจุดเอามากๆครับ เพราะจริงๆแค่คุณใส่ Password แบบ WEP หรือ WPA เค้าก็เข้าใช้งาน WIFI คุณไม่ได้แล้ว และถ้ากลัวคิดว่า password โดน hack ก็แนะนำให้ ซ่อม SSID และทำ MAC filter ซะก็จบแล้วครับ จะทำแบบที่คุณกล่าวไปทำไม ให้สัญญาณ WIFI drop ไปเสียเปล่าๆใช้งานไม่เต็มประสิทธิภาพอีก อ่อ ที่สำคัญแนะนำให้ศึกษาวิธีการใช้งานและการตั้งค่า wifi router ด้วยนะครับมันไม่ยากหรอก ขนาดคนไม่เก่ง computer ที่เป็นน้องผู้หญิงที่บริษัทผมยังรู้จักวิธี set ค่าแบบที่ผมบอกข้งต้นเลย จากการศึกษาเองใน internet โดยเค้าก็โดนข้างบ้านแอบใช้งานแบบคุณแหละ แต่เค้าใช้วิธีแก้ปัญหาที่ถูกต้องถูกวิธีจากการศึกษาข้อมูลเอง ไม่ใช่แก้ปัญหาแบบไม่ถูกจุดแบบที่คุณ จขกท ทำอยู่นะครับ

โดย: tac_oken เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 12 IP IP: 202.176.89.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : เตือนภัยผู้ใช้ wi-fi ระวังตัวก่อนโดนขโมยใช้

ตั้งรหัส เป็น WPA2 ก็แฮกไม่ได้แล้วครับ

อีกอย่าไม่งั้นก็ล๊อคไว้กับ MAC Address ของเครื่อง จบ ที่ทำไปดักสัญญาณให้สัญญาณต่ำ ถ้าเครื่องรับแรงๆ อยู่:-)งเป็นกิโลมันก็รับได้ครับ

โดย: Jae-Z เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 12 IP IP: 180.180.64.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : เตือนภัยผู้ใช้ wi-fi ระวังตัวก่อนโดนขโมยใช้

ตั้งรหัสมันก็แฮกรหัสได้ไม่ใช่หรอครับ ผมว่าทำแบบ จขกท. มันก็โอเคดีนะครับ ยุ่งยากตอนทำกระป๋อง แต่ใช้งานง๊ายง่าย ถ้าจะใช้ ก็เอามาครอบ ถ้าไม่ใช้ก็เอาออก ..... แบบนี้แก้ปัญหาเฉพาะหน้าได้ดีจริงๆครับ

โดย: lสwความตาE เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 12 IP IP: 223.205.4.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : เตือนภัยผู้ใช้ wi-fi ระวังตัวก่อนโดนขโมยใช้

ผมไม่แนะนำให้ทำแบบนั้น ตั้งเปน password encryption จะดีกว่า
แต่ที่ควรน่าจะเป็นสัญญาณ wifi
ที่ต้องบอกคือ มันมีทั้งฝั่งรับและฝั่งส่ง การที่รับได้ 4 ขีดไม่ได้หมายความว่า PC จะส่งกลับที่ router ได้สมบูรณ์
ถ้าจะ test แนะนำให้เสียบสายดีกว่า
ตอนนี้ True กำลังทดลองใช้ระบบใหม่ ซึ่งใช้ในการตรวจสอบระบบ ชื่อ ASSIC ถ้ามันพบว่าสัญญาณต่ำมันจะ reset port นั้นๆทำให้ modem คุณหลุด call center ไม่น่าจะทราบเรื่องนี้ ต้องเป็นฝ่ายช่างจึงจะทราบ บ้านผมโดนมาไม่นานนี้เอง พอเอาออกจากระบบ ASSIC หายหมดทุกอาการเลยคับ (ผมมองในมุมที่คุณบอกคือ router ไม่เสียนะ) :em08:

โดย: peerazuche เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 12 IP IP: 210.213.44.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : เตือนภัยผู้ใช้ wi-fi ระวังตัวก่อนโดนขโมยใช้

ตั้งรหัสไม่ง่ายกว่ารึครับ ผมก็ใช้ของข้างบ้านอยู่

โดย: aoddy13 เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 12 IP IP: 110.169.251.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : เตือนภัยผู้ใช้ wi-fi ระวังตัวก่อนโดนขโมยใช้

ผมว่า ตั้งรหัส หรือแม็กแอดเดส ก็ดีนะคับ

โดย: SouloFGod เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 12 IP IP: 180.183.63.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : เตือนภัยผู้ใช้ wi-fi ระวังตัวก่อนโดนขโมยใช้

เริ่ดมากค่ะ เดียวมีมีพวกนิสัยไม่ดีเยอะชอบใช้ของคนอื่น :em01:

โดย: MySadLove เขียนเมื่อ 6 ส.ค. 12 IP IP: 110.171.56.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111