ปืนพกอะไรดีที่สุด หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ปืนพกอะไรดีที่สุด

ผมไม่ชำนาญเรื่องนี้พึ่งหัดมี แต่จะตอบว่าพกที่มือ หรือที่เอวดีที่สุดใช้คล่องทันใจ  ถ้าพกที่อื่นหายาก  hihihi

รูป ปืนรูฯ
โดย: ปืนรูฯ
ตั้งเมื่อ: 7 ส.ค. 12
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ปืนพกอะไรดีที่สุด

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 0 : ปืนพกอะไรดีที่สุด

ปืนกล๊อก เบา แม่นยำ ดูแลรักษาง่าย

โดย: cowcow2 เขียนเมื่อ 10 ส.ค. 12 IP IP: 1.20.0.XXX
ความคิดเห็นที่ -1 : ปืนพกอะไรดีที่สุด

อาก้า :em18:

ตอนบวช หลวงพี่พระพี่เลี้ยงมีไว้บนหิ้งเลยครับ พ่อเค้าเป็นมือปืนของกำนันชื่อดังฝั่งตะวันออก

ตอนนั้นท่านบอก กระบอก 9000 โยมน้องเอามาฝากไว้ (นึกในใจ หากันมาจากไหนราคานี้ แล้วจะหามาทำอะไรนิ!!!)

โดย: Armnoi คอยรัก เขียนเมื่อ 9 ส.ค. 12 IP IP: 136.8.2.XXX
ความคิดเห็นที่ -2 : ปืนพกอะไรดีที่สุด

............9 mm. เดี๋ยวนี้บรรจุ 14-15 นัดเป็นมาตรฐานแล้วอาร์ม
รูเกอร์รุ่นนึงลุงจำไม้ได้ แม็กบรรจุถึง 18 นัด
ส่วน .45 P 14 ของรูเกอร์ ล่อเข้าไป 14 นัดแล้ว
ยิงกันหัวสั่นหัวคลอนกว่าจะหมดแม็ก เห็นว่าราคาขึ้นไปถึงแสนแล้ว ซื้อนอกโครงการนะครับ
แม็กเจ็ดนัดอีกหนึ่งในลำกล้องก็พอวะ บางทีมันยิงกันตายสองสามศพยังไม่หมดแม็กด้วยซ้ำ ก็มันเจออาก้ารัวใส่ก่อนนะซี ฮ่าฮ่า

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 9 ส.ค. 12 IP IP: 118.172.106.XXX
ความคิดเห็นที่ -3 : ปืนพกอะไรดีที่สุด

:em07: :em07: :em07:

9 มม หนูก็พอแล้วฮีบลุง ขอลูกดกหน่อยก็ยิ้มแล้ว :em26:

โดย: Armnoi คอยรัก เขียนเมื่อ 9 ส.ค. 12 IP IP: 136.8.2.XXX
ความคิดเห็นที่ -4 : ปืนพกอะไรดีที่สุด

คราวนี้ จขกท ก็คงได้ความรู้เพิ่มเติมแล้วนะ

ไม่ว่าจะเป็นรุ่น ประเภทของปืน ความเหมาะสม

รวมไปถึง ข้อกฎหมายที่เกี่ยวข้อง ใบอนุญาต

นี่ไม่รวมถึงปืนเถือ่นนะ

มันไม่ใช่ง่าย ๆ นะ การถือปืน เลือกผิด ไม่เหมาะกับมือเรา เราตาย

ในกรณีเกิดการต่อสู้

โดย: น้ำริน11 เขียนเมื่อ 9 ส.ค. 12 IP IP: 209.112.248.XXX
ความคิดเห็นที่ -5 : ปืนพกอะไรดีที่สุด

..........Compact gun ..หรือปืน Back up..อย่าไปเล่น .45 นะอาร์มน้อยคอยสาว เพราะมันสะบัดมากไป แรงรีคอยล์มันเยอะ คุมยาก ถ้าคนตัวใหญ่ๆมือใหญ่ละก็โอเช ขอใบ ป.3 ยากด้วย
เล่นขนาด 9 มม. ดีกว่า พอเอาไหว
ลูกโม่ .357 ลำกล้องสองนิ้วก็สะบัดมากเหมือนกัน ถ้าสามแปดพอไหวครับ
.22 สมิธลำกล้องหกนิ้วรุ่น 617 ไม่รู้ว่ามีในตลาดหรือเปล่า ลุงอยากได้สักกระบอกมาซ้อมมือยิงนกยิงหนูเล่น
แต่ก่อนป้าเขาอยู่จะซื้อปืนทีต้องอ้อนวอนกันแทบแย่ เดี๋ยวนี้ซื้อปืนในโครงการชื่อน้องสบายมาก

มีพวกเราคนนึงนะ แกเป็นนักเลงปืนเหมือนลุงนี่แหละ แต่ก่อนเป็นขาประจำที่นี่ พักนี้แกไม่เข้ามาเลยเห็นบอกว่าสมัครสมาชิกยังไงก็ไม่สำเร็จ ลุงสัปดนฯไง คงทันกันนะ

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 8 ส.ค. 12 IP IP: 118.172.99.XXX
ความคิดเห็นที่ -6 : ปืนพกอะไรดีที่สุด

ไปลองค้นดูแล้วครับลุง สวยสุดๆ
ด้วยกระบอกแรกเป็น Ruger ก็เลยชอบไปเลยครับ สวยถึก บึกบึน
แต่ตอนนี้ผมอยากได้ Compact Gun ครับ พกง่ายๆ ซ่อนเนียนๆ :em21:
พอดีพอดิบ SR9C ได้รังวัล “แฮนด์กันออฟ เดอะ เยียร์ ประจำปี 2010" แล้วเคยลูบๆคลำ โดนเลยครับ หลงรัก :em26:

โดย: Armnoi คอยรัก เขียนเมื่อ 8 ส.ค. 12 IP IP: 136.8.2.XXX
ความคิดเห็นที่ -7 : ปืนพกอะไรดีที่สุด

..........Armnoiคอยใครก็ไม่รู้ ?
รูเกอร์ลูกโม่นั้นมันทนจริงๆนะอาร์ม เห็นเขาว่าเอาตอกตะปูแทนค้อนได้เลย แต่ถ้าลุงมีก็ไม่กล้าเอาตอกตะปูหรอก เสียดายของครับ
ไม่ลองรูเกอร์ P 85 Wondernine บ้างเรอะ ? ลูกดกนะ แต่มันรุ่นเก่าหน่อยครับ ออกมาร่วมสิบปีแล้วมั๊ง ลองยิงของเพื่อนปรากฏว่าใช้ได้ดีแฮะ
คนรักปืนด้วยกันมักจะเปลี่ยนกันซ้อมมือครับ มีอะไรดีๆก็เอามาอวดกัน เปลี่ยนกันยิง ลูบๆคลำๆด้วยกัน
พอดีน้องผมเขาเป็นข้าราชการชอบเล่นปืนด้วย เลยมีหลายกระบอกให้เล่นทั้งลูกโม่และออโต เขาซื้อปืนโครงการครับ ถูกกว่าท้องตลาดครึ่งต่อครึ่ง ก็ปืนจากบริษัทเดียวกันนี่แหละ แต่ถ้าไม่เอาเข้าปืนโครงการขายให้ข้าราชการก็ขายลำบาก ห้าปีถึงโอนให้คนอื่นได้

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 8 ส.ค. 12 IP IP: 118.172.125.XXX
ความคิดเห็นที่ -8 : ปืนพกอะไรดีที่สุด

โห...แต่ละท่านใน เอ็มไทย สุดยอด.... :em06:
..
...อยากมีมั่งจัง :em31:

โดย: พอซัมนึง เขียนเมื่อ 8 ส.ค. 12 IP IP: 182.52.61.XXX
ความคิดเห็นที่ -9 : ปืนพกอะไรดีที่สุด

เยอะอยู่ครับ แต่ไม่ค่อยจะมีคนแสดงตัวเพราะแถวนั้นตรวจเข้มครับ แล้วเป็นการเพิ่มอันตรายต่อตนเองเปล่าๆ เพราะธุรกิจที่ทำมีโอกาศได้ใช้สูงหากอารมณ์ร้อนครับ ยิ่งคนอื่นรู้ว่าเรามี เวลามีปัญหากันนี่น่ากลัว เค้าต้องเตรียมมาชุดใหญ่แน่ๆ T_T

ส่วนมากผมจะแลกเปลี่ยนความรู้+ทดลอง กับเพื่อนๆที่บ้านเกิดที่กาญจนบุรีครับ ทหารตำรวจแถวนั้นเพื่อนๆกันสมัยวัยรุ่นทั้งนั้นครับ :em08:

โดย: Armnoi คอยรัก เขียนเมื่อ 8 ส.ค. 12 IP IP: 136.8.2.XXX
ความคิดเห็นที่ -10 : ปืนพกอะไรดีที่สุด

เพื่อนผมบอก พัทยา ชลบุรี แถวๆนั้นคนเล่นปืนเยอะใช่ป่าวครับ คุณ อาม น้อย เพื่อนผมพักอยู่พัทยาใต้

โดย: พอซัมนึง เขียนเมื่อ 8 ส.ค. 12 IP IP: 182.52.61.XXX
ความคิดเห็นที่ -11 : ปืนพกอะไรดีที่สุด

ต้องลองจับถู ลูบๆ คลำๆ ดูเองครับ ว่าแบบไหนถนัดมือ

ถ้าเน้นพกสะดวก (พกซ่อน) ปืนสมัยใหม่ๆ ใช้วัสดุโพลิเมอร์เยอะแยะ บางเบา แข็งแรง พกสะดวก ไม่ต้องห่วงเรื่องสนิมมาก
ถ้าแนะนำก็ Ruger LCP ครับ กะทัดรัด
ใหญ่หน่อยก็พวก Glock เป็นปืนต่อสู้ ไม่ห่วงเรื่องสนิมแต่ Safety มีน้อย

หากชอบรีวอลเวอร์ ก็หาพวกลำกล้อง 2" .38SPL เล็กๆก็ใช้ได้ เงินไม่ถึงก็เอาพวกเทารัส รูเกอร์ คุณภาพไม่ต่างทนทานบึกบึน แต่ไกมันไม่ค่อยจะคมถ้าเทียบกับสมิทขนาดเดียวกัน

ปล. หนูเป็นแฟน Ruger สุดๆ ตอนนี้มี SP101 แต่พกไม่ได้ พี่หนวดกวดขันกันฉึกๆ ขอป.3 ไป 3 เดือนแล้ว กะจะถอย SR9C ทูโทนมานอนกอด นิ่งไม่ขยับเลย ช่วงกวาดล้าง :em12: :em12: :em12:

ความคิดเห็นที่ -12 : ปืนพกอะไรดีที่สุด

ขอบคุณ ครับ ทั้งคุณ น้ำริน อ่าวป.6 และ คุณ ลูกตากสินครับ ทำให้ผมรู้เรื่องราวของปืนเยอะเลยครับ
ทั้งชนิดของปืน กฎหมายการพก ใบพก และคลิปต่างๆ

ตกใจ .357 ครับ ขวดน้ำขนาด 1.5 ลิตรกระจุยหายวั๊บเลย :em20:
:em20: :em20: :em20: :em20: :em20:
นี่ถ้ายิงคน เนื้อจะไม่กระเดนออกจากร่างเหรอครับ .....แม่เจ้า :em22:

...เดี่ยวถ้า เดินผ่านร้านหนังสือต้องไปหามาสักเล่มแล้ว Guns and games...... :e				<div class= โดย: พอซัมนึง เขียนเมื่อ 8 ส.ค. 12 IP IP: 182.52.61.XXX

ความคิดเห็นที่ -13 : ปืนพกอะไรดีที่สุด

.......สำหรับรายละเอียดของปืนรุ่นต่างๆตลอดจนความรู้ทางอาวุธปืน ขอแนะนำนิตยสารรายเดือน อาวุธปืน ครับ ออกเดือนละเล่ม หน้าปกและภาพข้างในสวยงาม
ชื่อภาษาอะกฤษของเขาก็คือ Guns and games
หรือฉบับอื่นๆก็ได้เห็นออกมาสองสามฉบับ
ส่วนการฝึกแบบปฏิบัตินั้น ขอให้สมัครเป็นสมาชิกสนามยิงปืนครับ ของ รด. ก็ได้ ของ ศรภ.บางเขนก็ดี มีผู้รู้จริงคอยสอนและแนะนำ มีลูกซ้อมราคาถูกขายให้สมาชิกด้วย

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 8 ส.ค. 12 IP IP: 118.172.96.XXX
ความคิดเห็นที่ -14 : ปืนพกอะไรดีที่สุด

..........@..14...
ผมพูดตามกฏหมายปืนครับ การพกพาแบบที่ว่า หลวงเขาไม่สนใจหรอกว่าคุณจะมีอันตรายอย่างไรระหว่างเดินทาง เรื่องนี้ชาวปืนเรียกร้องอยู่เสมอเรื่องตำรวจตรวจค้นแล้วเจอปืนบรรจุลูกพร้อม ซึ่งมักจะโดนตำรวจขู่เอาเงินหรือไม่งั้นก็ส่งฟ้องศาลไป
ในโลกของความเป็นจริงมีใครเดินทางค่ำคืนในเวลาวิกาลแล้วมีแต่ปืนเปล่าส่วนลูกห่อไว้อย่างดีอยู่ท้ายกระโปรงหลังรถบ้างละครับ ไม่มีหรอก
ผมออกจากอำเภอจักราช โคราชเข้าโคราชผ่านท่าช้างใช้เส้นทางโคราช บุรีรัมย์ อุบล เมื่อสามเดือนก่อนยังเอาสามห้าเจ็ดของสมิธใส่ลูกพร้อมวางไว้หน้าตักเลย ตอนนั้นตีสองแล้วครับ

ตามเจตนารมย์ของ พรบ.อาวุธปืนเขากำหนดให้มีไว้เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน(ในบ้าน) เท่านั้นครับ เอาออกไปข้างนอกก็ตัวใครตัวมัน คนเล่นปืนยังเคยพูดกันขำๆเลยว่า รู้งี้กรูพกสากกระเบือดีกว่า ยังพอตีหัวคนร้ายได้บ้าง

อ้อ ปืนกีฬาก็เคยถูกจับข้อหาพกพาไปในที่สาธารณะโดยไม่สมควรมาแล้วนะครับ ทั้งๆที่คนพกพาก็นักกีฬายิงปืนนี่แหละ มีบัตรสมาชิกสนามยิงปืนเรียบร้อย คงจะไปเจอตำรวจเถรตรงเข้าให้

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 8 ส.ค. 12 IP IP: 118.172.96.XXX
ความคิดเห็นที่ -15 : ปืนพกอะไรดีที่สุด

.........แต่ถ้าคุณไม่ได้เอาไปแข่งกับใคร มีไว้เฝ้าบ้านเฝ้าสวนเฉยๆก็เล่นพวกรอสซี่ปินสเปนหรือเทารัส ต้นตอมาจากบราซิลก็พึ่งพาอาศัยได้นานๆยิงที เป็นมรดกถึงลูกหลานได้ด้วย พวกนี้จะถูกกว่าสมิธหน่อย ถ้าจะซื้อก็เตรียมตังค์ไว้สักสามหมื่น+- ผมซื้อสมิธเอ็มสิบห้าเมื่อสามสิบปีก่อนแค่หมื่นหกเท่านั้นเอง

ส่วนปืนออโตเช่นจุดสามแปดซุปเปอร์หรือเก้า มม.สั้นและเก้า มม.ลูเกอร์รุ่นวันเดอร์ไนน์ทั้งหลาย ตลอดจนสิบเอ็ด มม.หรือ .45 ..มันต้องทำความคุ้นเคยกันนานกับการลั่นไก มันมีแบบฮาล์ฟค็อก หรือง้างแบบเต็มที่แล้วเข้าเซฟไว้ ยุ่งยากมากสำหรับคนมีปืนกระบอกแรกและไม่เคยจับมาก่อน แต่สำหรับคนที่ใช้และฝึกจนคล่องแล้วจะชอบมันมาก เพราะพกมิดชิด เปลี่ยนแมกกาซีนง่าย อย่างผมมีลูกสิบเอ็ดอยู่กระบอกมีแม็กอยู่สามแม็กนี่ มันล่อเข้าไปยิ่สิบเอ็ดนัดแล้วครับ
ถ้าอยู่ในบ้านยิงกับโจรนี่รัวมันเลย แต่ถ้าเจอกันนอกบ้าน สองสามนัดก็รู้เรื่องแล้วว่าใครจะอยู่ ใครจะไป
สิบเอ็ดมิลลิเมตรกระบอกนี้ผมซื้อจากทหารผ่านศึกเวียตนาม เนื้อเหล็กยังเขียวเป็นปีกแมลงทับอยู่เลย

ขออภัยนะครับถ้าพูดยาวไปหน่อย เผื่อคนอื่น

ความคิดเห็นที่ -16 : ปืนพกอะไรดีที่สุด

Rep.12 ลุงป หกคะ

.........ถ้าพกพาไปในรถก็ควรจะแยกกระสุนออกจากปืนในลักษณะที่ ไม่ พร้อมที่จะใช้งาน ไม่งั้นคุณจะเป็นของหวานสำหรับตำรวจผู้ค้นเจอ และคุณยังต้องมีเหตุผลที่รับฟังได้ด้วยเช่นไปเก็บเงินลูกหนี้มา 300,000....

แล้วถ้าพกแบบปืนแยกกับลูก แบบนี้เท่ากับว่า เกิดเหตุฉุำกเฉิน มีปืนก็เหมือนมีก้อนหินก้อนหนึ่งเอาไว้เขวี้ยงหัวเขาน่ะเหรอคะ แบบนี้มันเมคเซ้นส์ที่ไหนเนอะ แล้วจะพกให้หนักทำไม :em13: :em13: :em13:

โดย: Its not easy to be princess เขียนเมื่อ 8 ส.ค. 12 IP IP: 159.63.186.XXX
ความคิดเห็นที่ -17 : ปืนพกอะไรดีที่สุด

..........ถึงคุณจะไม่มีใบพกก็ตามก็มีเหตุผลอันสมควรที่ศาลจะรับฟัง ถ้าพูดกับตำรวจที่ค้นเจอปืน(มีทะเบียน) ไม่รู้เรื่องก็ให้เขาจับส่งฟ้องศาลเลยครับ อย่าไปกลัวถ้าโดนเขาขู่เอาเงินหรือเอาคุกมาขู่ โทษแค่ปรับ
แต่มันก็ขึ้นอยู่กับประวัติคุณด้วยนะ ถ้าประวัติไม่ดีถึงจะมีทะเบียนมีใบพกศาลอาจจะสั่งริบปืนและส่งคุณเข้าคุกก็ได้ ทุกอย่างอยู่ในดุลยพินิจของศาลครับ

ไม่ทราบว่าคุณมีปืนแบบไหน รีวอลเวอร์หรือออโต
ถ้ารีวอลเวอร์จะใช้ง่าย ยิงง่าย รักษางาย เหมาะสำหรับมือใหม่เพราะมันไม่ซับซ้อนอะไร ยกขึ้นเล็งได้ก็เหนี่ยวไกทันที ถ้ากระสุนด้านโม่มันก็จะหมุนไปหาลูกในช่องต่อไปเอง ถ้าเจอกระสุนเก่าเก็บด้านทุกนัดก็ตัวใครตัวมันเพราะการบรรจุกระสุนใหม่มันช้า เวลาพกจะตุงๆเอวหรือหน้าท้องหน่อยไม่ค่อยมิดชิด เดี๋ยวนี้ขอได้ก็แค่จุดสามแปด ส่วนจุดสามห้าเจ็ดตามบ้านนอกขอไม่ได้แล้วเพราะนายทะเบียนเขาว่ามันร้ายแรง แต่ถ้าขอได้ก็ดีเพราะมันยิงลูกสามแปดได้ด้วย และนิ่มดีเสียจนแทบจะไม่มีแรงรีคอยล์
เอาแค่สามแปดก็พอนะ ถ้าคุณมีแล้วก็โอเช ยิงคนตายเหมือนกัน ถ้าได้สมิธก็สวย ไกดี ยิงแม่น

ความคิดเห็นที่ -18 : ปืนพกอะไรดีที่สุด

..............คุณบอกพึ่งหัดมี ผมไม่เข้าใจ
ฮะฮะ พึ่งมีและกำลังหัดซ้อมมือใช่ไหม งั้นผมจะข้ามการขอใบ ป.3 ป.4 ไปเลยนะ เพราะต้องมีสองใบนี้คุณถึงจะซื้อปืนได้นอกจากซื้อปืนเถื่อน ถ้าคุณจะพกก็ต้องมีใบ ป.12 คือใบขออนุญาตพกปืน ตจว.ขอที่ ผวจ. ในกทม. ขอที่รัฐมนตรีว่าการมหาดไทย มีอายุหนึ่งปี ที่มีใบอนุญาตพกกันเกร่อนั้น ปลอมเยอะแยะ ออกโดยพี่จ่าพี่ดาบในกองทะเบียนอาวุธปืนนั่นแหละ หมื่นกว่าก็มีโชว์แล้วและถ้าเป็นใบจริงก็ไม่ใช่ว่าจะพกพาได้ตามใจชอบ เขามีข้อห้ามตั้งหลายอย่าง นายร้อยตำรวจคนหนึ่งต้องถูกออกจากราชการก็เพราะดันพกปืนนอกเวลาปฏิบัติหน้าที่และไม่มีใบพกด้วย ไม่ใช่จะพกกันได้ง่ายๆนอกจากพวกนอกกฏหมาย ถ้าคุณจะพกก็ตามสะดวกครับ จะพกที่เอว ที่หน้าท้อง หรือจะใช้ซองแบบรัดหน้าแข้งก็ตามใจ แต่ปืนลูกโม่จะพอสังเกตเห็นได้ ส่วนปืนออโตอย่างสิบเอ็ด มม.มันจะมิดชิดกว่า
ถ้าพกพาไปในรถก็ควรจะแยกกระสุนออกจากปืนในลักษณะที่ ไม่ พร้อมที่จะใช้งาน ไม่งั้นคุณจะเป็นของหวานสำหรับตำรวจผู้ค้นเจอ และคุณยังต้องมีเหตุผลที่รับฟังได้ด้วยเช่นไปเก็บเงินลูกหนี้มา 300,000

ความคิดเห็นที่ -20 : ปืนพกอะไรดีที่สุด

แล้วเจ้าของกระทู้ ได้ปืนประเภทไหนมาล่ะ
ปืน อย่าไปชักสุมสี่สุ่มห้านะ
ถ้าได้ชักออกจากซอง หรือจากบั้นเอวเมื่อไหร่ นั่นหมายความว่าต้องยิง
แต่สมัยนี้ ไม่เห็นมีใครเหน็บปืนในซองปืนเลย ถือกันเปลือย ๆ

.357 มันแรงไปสำหรับ เจ้าของกระทู้แน่นอน

โดย: ลูกตากสิน. เขียนเมื่อ 8 ส.ค. 12 IP IP: 199.167.132.XXX
ความคิดเห็นที่ -21 : ปืนพกอะไรดีที่สุด

จุด 2 ห้อย ดีสุด กระสุนไม่หมดไม่ด้าน :em03:

โดย: สุดหล่อมากมาก เขียนเมื่อ 7 ส.ค. 12 IP IP: 1.4.197.XXX
ความคิดเห็นที่ -22 : ปืนพกอะไรดีที่สุด

ที่บ้านนอกมีปืนอัดลม ปืนลูกซอง ปืนสั้นของCZ เอาไว้ป้องกันสวนไร่นา แต่เราไม่ชอบเล่นปืน วัยรุ่นเคยเล่นปืนอัดลม ยิงนก ยิงปลา อยู่ระยะหนึ่ง แต่รู้สึกว่าไม่ได้ชื่นชอบอะไร เลยเลิกจับเลย อีกอย่างเราไม่มีโจกทย์

คนบ้านนอกเค้าพกใส่ซองหนัง ตรงหน้าท้อง

โดย: สุดแสนล้านทรวง เขียนเมื่อ 7 ส.ค. 12 IP IP: 61.90.60.XXX
ความคิดเห็นที่ -23 : ปืนพกอะไรดีที่สุด

พกยังไงก็ได้ อย่าให้มันประเจิดประเจ้อ และที่สำคัญ มีใบอนุญาตพกพาหรือเปล่า เท่านั้นแหละครับ

อ้อ แต่ถ้าเป็นลูกน้องคนดังเส้นใหญ่ๆ ใบอนุญาตพกพา ไม่ต้องมีก็ได้

555 ไทยแลนด์ออนลี่

โดย: jrio เขียนเมื่อ 7 ส.ค. 12 IP IP: 223.207.20.XXX
ความคิดเห็นที่ -24 : ปืนพกอะไรดีที่สุด

ความคิดเห็นที่ 3 โดย: น้ำริน11
..
...สงสัยผมต้องไปหานิยสารปืนอ่านซะแล้วล่ะครับ จะได้รู้บ้างว่ารุ่นไหน หน้าตาเป็นไง...
:em24:

โดย: พอซัมนึง เขียนเมื่อ 7 ส.ค. 12 IP IP: 182.52.61.XXX
ความคิดเห็นที่ -25 : ปืนพกอะไรดีที่สุด

...จริงมั้ยที่เวาลเราเดินทางออกต่างจังหวัด ถ้าเราพกปืนไปด้วย เราต้องแยกปืนกับลูกใว้คนละที่ แล้วถ้าเกิดเหตุด่วนเหตุร้ายขึ้นมาละ :em17: :em21:

โดย: 6potato9 เขียนเมื่อ 7 ส.ค. 12 IP IP: 183.89.83.XXX
ความคิดเห็นที่ -26 : ปืนพกอะไรดีที่สุด

เดี๋ยว จขกท รอความเห็นของลุง ป.6 อีกทีก็แล้วกันนะ

ลุงแกก็ นักเลงปืนเหมือนกันครับ ทางนี้ ไม่ค่อยได้รู้เรื่องเท่าไหร่

เกี่ยวกับรายละเอียด รู้แต่ ปลดเซฟ เล็ง แล้วก็ยิงเท่านั้น

โดย: น้ำริน11 เขียนเมื่อ 7 ส.ค. 12 IP IP: 209.112.248.XXX
ความคิดเห็นที่ -27 : ปืนพกอะไรดีที่สุด

ส่วนที่พกพา เมื่อทางนี้กลับเมืองไทย ก็ยืมพ่อมาใช้ครับ 11 มม. สมิธ

พกพาได้ง่ายกว่า .357 งูเหลือมของเฮียแก ก็คุยไม่ออกครับ 11 มม.

เจอเข้ากับปืนยิงควายอย่าง .357 อายเขา 5555+++

จขกท เอง สงสัยมือใหม่ ก็พยายามเลือกปืนที่มันเบา ๆ ก่อนดีกว่า

ปืนหนัก ๆ มันมีเซฟก็จริง แต่จะมีประโยขน์อะไร ถ้าไม่เหมาะกับมือเรา

ส่วนการพกพา จขกท หมายความว่ายังงัย พกที่มือ 5555+++

มันก็ต้องพกพาให้มิดชิด เมืองไทยไม่ใช่เมืองคาวบอย

หาที่พกที่มันเหมาะกับเรา จะป็นเอว หรือมีสายพาดไหล่ ซองเหน็บไว้ซอกด้านใน

มันขึ้นอยู่กับ ความสะดวกในการหยิบจับ ถ้ามีเหตุฉุกเฉิน ของ จขกท เองนะ

เรื่องนี้

ซ่อนไว้ หรือมัดไว้ที่ขา ก็ไม่มีใครว่านะ ถ้าสะดวก ในกรณีฉุกเฉิน

กระทู้นี้ รู้สึกเมืองไทย จะกลายเป็นเมืองมือปืนเข้าไปทุกที 55555++++

โดย: น้ำริน11 เขียนเมื่อ 7 ส.ค. 12 IP IP: 209.112.248.XXX
ความคิดเห็นที่ -28 : ปืนพกอะไรดีที่สุด

.357 Colt Python รีโวลเว่อร์ ครับ # พอซัมนึง

ชองเฮียแก ผมขอเฮียแกลองหนึ่งนัด

ก่อนยิงเฮียแกบอกแรงถีบไม่ค่อยมีหรอก ที่ไหนได้ ไม่ค่อยมีสำหรับเฮียแกน่ะสิ

แต่ผมนี่สิ กระดกมือควับ ๆ แรงปืนมันถีบ

สวยมากครับ .357 4 นิ้ว ทางนี้รู้สึกว่า น้องผู้หญิงคนหนึ่ง

ในเอมไทยนี้ ก็คงเห็นมาแล้ว ของเฮียแก

เฮียแกเล่าว่า ปืน .357 colt ของแก แรงยิงเป็นเยี่ยม

นัดสองนักเท่านั้น สามารถฆ่าคนตายได้ ซึ่งปืนอื่น ๆ อาจจะต้องยิง หลายนัด

ถ้าไม่เข้าจุดสำคัญ แต่ .357 ถ้าแม่นจริงแล่วล่ะก็ นัดเดียวจอด

บรรจุกระสุนได้เพียง 6 นัด ต้องมือแม่นจริง ๆ จึงจะเหมาะกับปืนประเภทนี้

ผมเอง สู้เฮียแกไม่ได้ครับความแม่นยำ ก็เฮียแกเล่นถือติดตัว ติดรถประจำ

มีโอกาสลองเป้าเยอะกว่า ใครล่ะจะไม่แม่น ไม่ชิน 55555

ทางนี้ขอเข้าข้างตัวเองไว้ก่อน 55555++++

ความคิดเห็นที่ -29 : ปืนพกอะไรดีที่สุด

ไม่มีตังค์ ซื้อครับ เคยเล่นแต่ปืนอัดลง อย่างเก่งก็ลูกเหล็ก อยากลองซ้อมของจริงอยู่เหมือนกัน

จำได้ว่า อาว ป.6 กับคุณซี และพรรคพวกพี่เขาก็เป็นชมรม คนรักปืน ครับ จขกท.ถามถูกที่แล้วล่ะครับ รอแป๊บรับรองไม่ผิดหวังแน่นอน

...ส่วนผมขอรอเก็บข้อมูลด้วยคน

โดย: พอซัมนึง เขียนเมื่อ 7 ส.ค. 12 IP IP: 182.52.61.XXX

Hot Issue

กระทู้ล่าสุดในหมวด เก็บตกจาก inbox

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111