ผมร่วงไม่ทราบสาเหตุ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » ผมร่วงไม่ทราบสาเหตุ

ผมร่วงเป็นกระจุกแบบนี้ไม่รู้เกิดจากอะไร ใครเคยเป็นแบบนี้บ้าง แล้วแก้ไขปัญหาแบบนี้ยังไงคะ 

รูป iamboong
โดย: iamboong
ตั้งเมื่อ: 4 ก.ย. 12
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 17 : ผมร่วงไม่ทราบสาเหตุ

สู้ๆนะ ผู้เชี่ยวชาญสมัยนี่เก่งรักษาหายอยู่แล้ว :em01:

โดย: pudttt เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 12 IP IP: 103.5.27.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ผมร่วงไม่ทราบสาเหตุ

ของเราเป็นหนักกว่านี้อีก แต่ดีที่มีคนแนะนำให้ไปปรึกษาผู้เชี่ยวชาญด้านเส้นผมและหนังศรีษะที่ Svenson ตอนนี้ค่อยๆกลับมาดีขึ้นแล้ว รูโหว่ๆเล็กลงเรื่อยๆ ลองไปปรึกษาดู

โดย: Gutzbell เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 12 IP IP: 115.67.225.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ผมร่วงไม่ทราบสาเหตุ

ผมร่วงเหมือนเราตอนแพ้น้ำยาดัดผมเลย รีบไปรักษาเลยนะ ยิ่งเร็วเท่าไหร่ยิ่งดี

โดย: เอกรัช เขียนเมื่อ 6 ก.ย. 12 IP IP: 58.11.63.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ผมร่วงไม่ทราบสาเหตุ

แพ้น้ำยาย้อมผมหรือน้ำยาดัดผมรึเปล่าคะ

โดย: kukuuk9 เขียนเมื่อ 6 ก.ย. 12 IP IP: 49.49.168.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ผมร่วงไม่ทราบสาเหตุ

เคยเป็นค่ะ คล้ายๆแบบนี้เลยมันร่วงเองมารู้ทีหลังว่าเพราะกรรมพันธุ์ ไปหาหมอก็หายนะคะ ผมค่อยๆขึ้นมาตอนนี้โอเคแล้วค่ะ

โดย: mindsense เขียนเมื่อ 6 ก.ย. 12 IP IP: 124.122.208.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ผมร่วงไม่ทราบสาเหตุ

ไปพบแพทย์ด่วนค่ะ เคยเป็นเหมือนกันแต่ตอนนั้นเป็นภูมิแพ้ และแพ้ยาที่ทานประจำ เกิดจากฮอร์โมนเปลี่ยนแปลงด้วยค่ะ ต้องรีบพบแพทย์ก่อนที่จะลุกลามไปมากกว่านี้นะคะ

โดย: ทนาคา เขียนเมื่อ 6 ก.ย. 12 IP IP: 1.0.228.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ผมร่วงไม่ทราบสาเหตุ

เหวอออๆ

โดย: n2120 เขียนเมื่อ 6 ก.ย. 12 IP IP: 58.11.103.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ผมร่วงไม่ทราบสาเหตุ

ใช้แชมพูอะไร หรือครีม อะไรมาใหม่หรือเปล่า หรือส่วนผสมรู้สึกว่า มันปลอมปน อะไรหรือเปล่า

เป็นโรคอะไรอยู่ ทานยาอะไรอยู่ หรือ รู้สึกปวด เมื่อย กล้ามเนื้อ หรือกระดูกลึก ตามตัวตรงไหนบ้างหรือเปล่า

ถ้าอยู่บ้านนอกไม่มีหมอเฉพาะทาง ก็ต้องทิ้งแชมภู ครีมต่างๆ ยาต่างๆเลยแหละ แล้วไปล้างหัวด้วยน้ำมันมะพร้าว

ถ้าเป็นในเมือง ก็ต้องไปหาหมอเฉพาะทาง มีเยอะแยะ :em01:

โดย: สุดแสนล้านทรวง เขียนเมื่อ 5 ก.ย. 12 IP IP: 58.8.95.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ผมร่วงไม่ทราบสาเหตุ

ผมก็เป็นเหมือนกันครับ วันนั้น มีคนมาถามผมว่า จะไปหมอชิต ต้องนั่งรถสายไหน ผมก็ตอบไปว่า สายสมร หรือ สายสุรีย์ ก็ได้ เท่านั้นแหละครับ อยู่ๆผมก็ร่วงลงไปกองกับพื้น โดยไม่ทราบสาเหตุ ยัง งง อยู่ทุกวันนี้

โดย: สิงห์ยาดอง เขียนเมื่อ 5 ก.ย. 12 IP IP: 49.48.196.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ผมร่วงไม่ทราบสาเหตุ

ภูมิต้านตัวเองครับไปหาหมอก็หายแล้ว

โดย: cowcow2 เขียนเมื่อ 5 ก.ย. 12 IP IP: 1.20.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ผมร่วงไม่ทราบสาเหตุ

ผมดูบางมากเลย รีบหาหมอเฉพาะทางเรื่องเส้นผมค่ะ เกิดได้หลายสาเหตุหาเร็วหายเร็วนะคะ

โดย: himom เขียนเมื่อ 5 ก.ย. 12 IP IP: 115.87.13.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ผมร่วงไม่ทราบสาเหตุ

หาหมอโรคผิวหนังด่วน

โดย: เฮียหลงลาดพร้าว เขียนเมื่อ 4 ก.ย. 12 IP IP: 210.77.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ผมร่วงไม่ทราบสาเหตุ

............

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 4 ก.ย. 12 IP IP: 118.172.124.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ผมร่วงไม่ทราบสาเหตุ

............ไม่มีความรู้ทางนี้เลยครับ
แต่เห็นแล้วผมร่วงเสียจนน่ากลัว
เกิดมันร่วงจนหมดศรีษะคงกลุ้มใจตาย .. อ้อ ... มีวิก

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 4 ก.ย. 12 IP IP: 118.172.124.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ผมร่วงไม่ทราบสาเหตุ

ต้
อาการผมร่วงเป็ฯหย่อมๆ หรือเป้นวงนี้ ส่วนใหญ่เกิดกับคนที่มีอาการของภูมิแพ้ ระบบภายในร่างกายซึ่งเรามองไม่เห็นผิดปกติ รากผมจะถูกกำจัดไปเพราะเกิดการอักเสบ เนื่องจากร่างกายเกิดการต่อต้านเซลรากผมเพราะคิดว่าเป็นสิ่งแปลกปลอม บางแห่งจะรักษาโดยการให้ยากิน ยาทา และฉีดยาเข้าใต้ผิวหนังบริเวณรากผมเพื่อลดอาการอักเสบ แต่โรคนี้เป็นแล้ว ก็จะกลับมาเป็นได้อีกในช่วงที่ร่างกายอ่อนแอ และเกิดความเครียดค่ะ อาการจะมีอาการคันบริเวณรากผม และผมจะหลุดไปทั้งราก โดยอาจเกิดจากการถอน หรือการหลุดไปเองก็ได้ พยายามสระผมทันทีที่รู้สึกคันแล้วเช็ดให้แห้ง การสระผมเป็นการผ่อนคลายอย่างหนึ่งค่ะ จะช่วยให้เราลดความเครียดลง ตอนสระก็อ่ยาไปดึงไปเกาผมมากค่ะ ใช้วิธีนวดเบาๆ โรคนี้จะเป็นมากยิ่งขึ้นถ้าคุณอดนอน
รีบไปหาเเพทย์เฉพาะทางครับ :em28:

โดย: กลางคืนเป็นควัน กลางวันเป็นไฟ เขียนเมื่อ 4 ก.ย. 12 IP IP: 110.49.225.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ผมร่วงไม่ทราบสาเหตุ

ไปหาหมอโรคผิวหนัง

โดย: mastergirl เขียนเมื่อ 4 ก.ย. 12 IP IP: 58.8.107.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111