อ่านเมลฮอทเมลไม่ได้ หมวด » เทคโนโลยี » คอมพิวเตอร์ » อ่านเมลฮอทเมลไม่ได้

เปิดดูในอินบ็อกซ์ได้ แต่จะเปิดเมลอ่านไม่ได้ค่ะ เป็นมาสี่วันแล้ว

ทั้งที่ของคนอื่นก็เปิดได้ปกติ ต้องแก้ไขยังงัย มีใครพอรู้มั๊ยคะ

รูป pp
โดย: pp
ตั้งเมื่อ: 14 พ.ย. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 3 : อ่านเมลฮอทเมลไม่ได้

เป็นเหมือนกันเลยครั หลังจาอัพเดต แล้ว

โดย: .. เขียนเมื่อ 18 พ.ย. 08 IP IP: 58.10.149.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : อ่านเมลฮอทเมลไม่ได้

มันจะบังคับให้เราอัพเดต ตลอดเวลา น่าเบื่อว่ะ

โดย: น้ำเงาะ เขียนเมื่อ 16 พ.ย. 08 IP IP: 58.64.118.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : อ่านเมลฮอทเมลไม่ได้

แต่ก่อนผมก็เคยเป็นเหตุึการณ์เดียวกับคุณเลยนะครับ

แต่ตอนนั้น มันมีให้เลือกแบบ Classic กับ อีกแบบนึง windows live beta มั้ง ถ้าจำไม่ผิดนะ

ผมไม่ชอบใช้งานแบบ windos live beta ก็เลยเลือก classic อาการก็เป็นเหมือนคุณเลยครับ

ผมก็สลับไป สลับมา จนใช้งาน แบบ classic แล้วเปิดเมล์ได้นะครับ ไม่รู้ทำอีท่าไหนเหมือนกัน ^^'

แต่ตอนนี้ เป็น windows live แล้ว ผมก็ไม่ทราบอาการแล้วละครับ

แนะนำว่า ลองไป ลบ Temporary file
ลบ cookie ใน Browser (Internet Explorer หรือ Firefox ) ของคุณเอง พวกนี้ดูก่อนนะครับ

ลบแล้วก็ ปิด browser แล้ว เปิดใหม่ ลองเข้าเมล์ดูอีกทีครับ

ถ้าไม่ได้ก็ ขออภัยด้วย เพราะผมแก้ปัญหานี้ได้แบบ งงๆ เหมือนกัน ^^'

โดย: อา_อ๊าม_อ๊ด เขียนเมื่อ 15 พ.ย. 08 IP IP: 125.25.127.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111