อยากทำฟาร์มไก่ช่วยแนะนำทีครับ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » อยากทำฟาร์มไก่ช่วยแนะนำทีครับ

ตั้งเมื่อ: 10 ธ.ค. 12
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ อยากทำฟาร์มไก่ช่วยแนะนำทีครับ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 10 : อยากทำฟาร์มไก่ช่วยแนะนำทีครับ

เป็นพื้นที่เกษตรอยู่แล้ว ก็จะดีอย่างยิ่ง มีน้ำ อากาศดี

มีกรงเลี้ยงได้มาตรฐาน แหล่งหาวัตถุดิบไม่ยุ่งยาก

คิดว่าจะไปผูกพันธะกับ ซี.พี.หรือเปล่าล่ะ :em01:

โดย: สุดแสนล้านทรวง เขียนเมื่อ 11 ธ.ค. 12 IP IP: 125.24.57.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : อยากทำฟาร์มไก่ช่วยแนะนำทีครับ

............ถ้าจะทำฟาร์มแบบธุรกิจจริงๆ
ก็ช่วยไปทำห่ างๆบ้านคนหรือชุมชนหน่อยนะครับ
มันเหม็นขี้ไก่นะ แมลงวันเยอะด้วย
ทั้งฟาร์มหมูหรือโรงฆ่าสัตว์ด้วย ไม่กี่ปีเหม็นหึ่งจนชาวบ้านทนไม่ไหว ที่ราขบุรี นครปฐมนั้นเขาชินกันแล้วเพราะฟาร์มหมูมันเยอะ ต่างคนต่างดมของกัน แต่คนนั่งรถผ่านไปต้องได้กลิ่นแล้วครับ

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 11 ธ.ค. 12 IP IP: 118.172.97.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : อยากทำฟาร์มไก่ช่วยแนะนำทีครับ

ต้ม ผัด ยำ ทอด อบ ย่าง แกง ลาบ รวน นึ่ง ต้มน้ำปลา
สดสะอาด ไขมันน้อย ปลอดสาร รสชาติเยี่ยม เวลาสุกก็สุขแบบทั่วถึง
นี่พูดถึงไก่บ้านนะ(แถวบ้านหากินยาก โตไม่ค่อยทัน บางช่วงแพงจิ๊บเป๋ง แต่ก็คุ้มกับเงินที่จ่ายไป)

โดย: maewngow เขียนเมื่อ 10 ธ.ค. 12 IP IP: 183.88.249.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : อยากทำฟาร์มไก่ช่วยแนะนำทีครับ

ใช่ครับเลี้ยงไก่บ้านดีกว่า ราคาก็ดีกว่า กินก็อร่อยกว่า เลี้ยงก็ง่ายกว่า ไม่ต้องมานั่งเอาอกเอาใจมัน ต้องปิดพัดลมให้ ร้อนมากก็ไม่ได้ เย็นมากก็ไม่ได้
เวลาอากาศร้อนมากๆก็ชักตาย

ไก่บ้านนี่แหละปล่อยให้หากินเอง
ตรุษจีนทีจับขายได้ราคากว่า

หรือจะเลี้ยยงโค ก็ได้ โคโยตี้ นะแหะๆ

โดย: สิงห์ยาดอง เขียนเมื่อ 10 ธ.ค. 12 IP IP: 171.4.36.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : อยากทำฟาร์มไก่ช่วยแนะนำทีครับ

เลี้ยงไก่พื้นบ้านแบบธรรมชาติไว้ทานเองดีกว่า
เดี๋ยวรอท่านสิงห์ยาดอง ผู้มีประสบการณ์มาแนะนำ

โดย: maewngow เขียนเมื่อ 10 ธ.ค. 12 IP IP: 183.88.249.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : อยากทำฟาร์มไก่ช่วยแนะนำทีครับ

ทุกคนที่แนะนำจขกท.ไปทางอื่น

กรุณาดูชื่อจขกท.ก่อน :em13: :em12:

ส่วนเราอยากเลี้ยงนกกระทา น่ารักดี :em10:

โดย: ชารีส เขียนเมื่อ 10 ธ.ค. 12 IP IP: 180.180.159.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : อยากทำฟาร์มไก่ช่วยแนะนำทีครับ

...เคยทำมาแล้วค่ะ
เราจะได้กำไร 3 รุ่นแรกๆ
ต่อจากนั้น ไก่จะเริ่มไม่ค่อยอยากโต ป่วยบ่อย อากาศร้อนต้องเปิดพัดลมไห้มัน ร้อนมากๆต้องทำฝนเทียม ช๊อคตายบ่อยมาก สรุปไม่คุ้มค่ะ แต่เห็นเขาว่าเลี้ยงหมูกำไรดีกว่า ไม่ลองเลี้ยงหมูดูละ ยังไงก็รอผู้รู้นะ :em01:

โดย: 6potato9 เขียนเมื่อ 10 ธ.ค. 12 IP IP: 183.89.65.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : อยากทำฟาร์มไก่ช่วยแนะนำทีครับ

อย่างแรกเลยนะครับ สำคัญมากๆเลย ทั้งต้องมีไก่ก่อน

โดย: โอ๊ดซากี้ลำปางหนาว เขียนเมื่อ 10 ธ.ค. 12 IP IP: 171.100.174.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : อยากทำฟาร์มไก่ช่วยแนะนำทีครับ

คิดผิดคิดใหม่ได้เพราะยังไม่ทำ เลี้ยงหมู เลี้ยงไก่สมัยนี้ใครเขาทำกัน อาหารก็ต้องซื้อของCPลูกไก่ก็ต้องซื้อของมัน ยาก็ต้องซื้อของมัน เวลาขายก็ต้องขายให้มัน แค่คิดก็เจ๊งแล้ว เอาเงินไปเลี้ยงอีหนูยังมีความสุขเสียอีก เสียเงินยังได้เสียว เลี้ยงไก่มีแต่เสียวจะเจ๊ง

โดย: อินทรี777 เขียนเมื่อ 10 ธ.ค. 12 IP IP: 171.4.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : อยากทำฟาร์มไก่ช่วยแนะนำทีครับ

ฟาร์มไก่ ... มีทุน สถานที่ บ่อบำบัด ตลาดส่ง ทุนหมุนเวียน แรงงาน พันธ์ไก่ ความรู้ในการเลี้ยง ฯลฯ มีครบก็ทำเลย .... เปิดอาบอบนวดดีก่า รวยเร็ว ทำให้คนมีความสุข ทำให้คนมีงานทำ ดีไม่ดี อาจได้มีสส.ด้วยน๊าาาา :em12: :em12: :em12: :em12:

โดย: เบส เบส เขียนเมื่อ 10 ธ.ค. 12 IP IP: 118.172.234.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111