เชียงใหม่มีที่ไหนรักษาโรคต้อกระจก บ้างคะ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » เชียงใหม่มีที่ไหนรักษาโรคต้อกระจก บ้างคะ

พ่อดิฉันเป็นต้อกระจกคะ  ไปที่โรงพยาบาลเซ็นปีเตอร์เชียงใหม่ เค้าบอกว่าค่าผ่าตัด  80,000.-   

แต่ดิฉันไม่มีเงินขนาดนั้นคะ ความปวดร้าวของคนเป็นลูกคืออะไรคุณทราบไหมคะ!?

เมื่อรู้ว่าถ้าไม่ผ่าตัดรักษาตาตอนนี้  อีกไม่กี่เดือนพ่อจะต้องตาบอด...แต่ไม่มีเงินรักษาพ่อ

ดิฉันเสียใจมากที่ไม่มีเงิน  แต่พ่อบอกว่าพ่อทำใจแล้วไม่เป็นไรลูก แต่ดิฉันไม่ยอมคะ  ยังไงก็จะต้องรักษาพ่อให้ได้  จึงมาขอความรู้จากท่านผู้รู้1. เชียงใหม่มีรพ.ไหนที่รักษาโรคต้อกระจกบ้างคะ2. มี ที่ไหนรักษาไม่แพงบ้าง

3. เค้าบอกว่าผ่าตัดด้วยบัตรทองได้จริงหรือ?  แล้วคุณภาพจะดีไหม?

4. ช่วงนี้มีโครงการ ผ่าตัดต้อกระจกฟรีไหมคะ5. ผ่าไปแล้วมีโอกาสกลับมาเป็นอีกไหม                            ขอบพระคุณคะ  สำหรับการเจียดเวลาอ่าน

ตั้งเมื่อ: 16 พ.ย. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 4 : เชียงใหม่มีที่ไหนรักษาโรคต้อกระจก บ้างคะ

เจอกรณีเดียวกันเลยค่ะ พาคุณตาไปตรวจกับรพ.ประจำจังหวัดมา โดยใช้สิทธิ 30 บาท เพราะรพ. อำเภอเชียงดาว ส่งตัวมา ด้วยเหตุผล คนเต็ม คำตอบที่ได้รับจากคุณหมด รพ.ประจำจังหวัด คือ เป็นต้อกระจกขั้นเริ่มแรก คุณหมอบอกว่า ตอนนี้ทำอะไรไม่ได้ ต้องรอให้ต้อสุก วิธีตรวจคือ ยื่นแขนไปสุดมือ ถ้ามองไม่เห็นปลายนิ้ว คุณหมอถึงจาลอกตาให้ (คือใกล้บอดแล้วนั่นหล่ะค่ะ ถึงจาทำให้) ตอนนี้เรากำลังหาคลีนิกหรือโรงพยาบาลอื่น ๆ เพื่อหาข้อวินิจฉัยที่มันเข้าท่ากว่านี้อ่ะ มีพี่ที่ทำงานเค้า พึ่งพาแม่ไปลอกตามาที่ รพ.สวนดอก เสียค่าใช้จ่ายประมาณข้างละ 18,000 บาท และหากอยากให้รู้ผลเร็ว พี่เค้าแนะนำให้ไปคลีนิกของคุณหมอก่อน หากได้ผ่าตัดจริง ค่อยไปรพ.สวนดอก จาลองวิธีเราก็ได้นะ (คลีนิกของคุณหมอดิเรก ผาติกุลศิลา ท่านเป็นอาจารย์หมอ รพ.สวนดอก อยู่ ต.หายยา เบอร์ 053-274131 )เอาไว้เราพาคุณตาไปตรวจแล้วจามาบอกผลนะ เอาใจช่วยนะค่ะ

โดย: คนเชียงใหม่ เขียนเมื่อ 20 พ.ย. 08 IP IP: 203.154.169.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : เชียงใหม่มีที่ไหนรักษาโรคต้อกระจก บ้างคะ

http://roongaroon.blogspot.com/2007/08/blog-post.html

ตามลิงค์นี้นะคะ ถ้าเข้าไม่ได้ ลองใช้คีย์เวิร์ดว่า ต้อกระจกฟรี พิมพ์ไปที่กูเกิ้ล แล้วจะเจอลิ้งค์เยอะเลยค่ะ
ขอให้ได้ผ่าทันก่อนคุณพ่อจะตาบอดนะคะ เอาใจช่วยเต็มที่ค่ะ

โดย: ตาวาว เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 08 IP IP: 40.0.9.79, 202.142.204.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : เชียงใหม่มีที่ไหนรักษาโรคต้อกระจก บ้างคะ

......ทำตามที่คุณคห.1 บอกครับ
รพ.มหาราชหรือสวนดอกทำได้สบายมากและดีเหมือนเดิมด้วย ถ้าอาการยังไม่ถึงขั้นวิกฤติ
ไปติดต่อที่แผนกสังคมสงเคราะห์ใน รพ. ได้เลย
อยู่ในตึกหลวงปู่แหวน สุจิณโณนั่นแหละครับ
บอกเขาด้วยว่าใช้สิทธิบัตรทอง...ทำกันมาเยอะแล้ว

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 08 IP IP: 118.172.109.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : เชียงใหม่มีที่ไหนรักษาโรคต้อกระจก บ้างคะ

โรงพยาบาลมหาราชเชียงใหม่ไงคะ แต่คุณต้องทำเรื่องส่งตัวจากโรงพยาบาลในบัตรทองก่อนนะ ต้องติดต่อโรงพยาบาลในบัตรทองก่อน ถ้าโรงพยาบาลทำได้เค้าก็จะทำเลยไม่ส่งตัว แต่ถ้าทำไม่ได้จะส่งตัวให้เพราะต้องทำเลนส์เทียมแล้วใส่เข้าไป พ่อก็ไปทำโรงพยาบาลนี้ ทำดีมาก ๆ

โดย: ทำมาแล้ว เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 08 IP IP: 58.137.49.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111