วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

สวัสดีคับ ผมชื่อ อาร์เทอร์ (นามสมมุต)

วันนี้ผมจะมาเล่าประสบการณ์ เรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับผม (ผมเป็นเกย์ที่เข้ากับผู้ชายได้ เพื่อนรุ่นน้องรุ่นพี่ที่เป็นผู้ชาย ส่วนมาก ไม่เคยคิดเลยว่าผมเป็นเกย์ มันคิดกับผมแค่ว่า ผมเป็นเพื่อนเป็นพี่เป็นน้องมันคนนึง ไม่เคยรังเกียดผม)

คือว่า เริ่มต้นเลยนะคับ ผมเรียนโรงเรียนอาชีวะแห่งหนึ่งในจังหวัดน่าน เรื่องตอนเรียนพิเศษ คือวิทยาลัยผม เปิดสอนวิชาภาษาอังกฤษภาคค่ำขึ้นอะคับ ผมก็สมัครเรียน ผมก็สนใจนะ เลยสมัครไป วันแรก ผมใจเจอผู้ชายคนนึง ซึ่งผมก็ไม่ค่อยชอบขี้หน้ามันหรอก อาจเพราะว่า มันขี้เก๊กครับ! แล้วผมก็พอรู้เรื่องของมันมาบ้าง ว่ามันเพลบอย เจ้าชู้ ติดเกมเป็นชีวิตจิตใจ ทีแรกก็ไม่ชอบมันเลยครับ บอกตามตรง จนมาวันนึง อาจารย์ฝรั่งเค้านัดสอบครับ วันนั้น ผมกับเพื่อนผู้หญิงคนนึงไปสาย พี่ๆเค้าสอบกันเกือบหมดแล้ว แล้วผมก็มานั่งรอสอบในห้องอินเตอร์เน็ตห้องนึง และได้เจอกับ มัน!! ทีแรกก็กะว่าจะไม่ทักอะคับ แต่ผมได้มีโอกาศคุยกับเพื่อนๆมัน ก็สนุกดีอะนะ คุยไปหัวเราะไป จนเราได้มาคุยกัน  แล้วก็สนิทกันตั้งแต่วันนั้นเป็นต้นมา

ตอนนั้นผมฝึกงานอยู่อะนะ แล้วทุกๆเย็น มันจะมานั่งรอเรียนก่อนใครในห้องเลย แล้วมันก็ชอบส่งข้อความทางเฟสมาบอกผมว่า มาเรียนได้แล้วครับบบ อยู่คนเดียว (ประมาณนี้) ^o^  มันเป็นอย่างนี้เกือบทุกวันนะคับ มันก็รู้ ว่าผมเป็นเกย์ แต่มันก็ชอบทำเหมือนกับว่า ผมเป็นแฟนมันอะนะ แล้วก็ชอบบอกคนในห้องว่า ผมเป็นแฟนมัน -_-'  ผมก็รู้นะ ว่ามันอาจจะพูดเล่นๆ แต่ในใจผมมันไม่เล่นนะสิครับ  ทุกๆวัน มันก็จะกอดผมมั่ง แก้งทำเป็นหอมผมมั่ง บอกตามตรงนะ ผมเขิญๆยังไงไม่รู้อะ  >///< 

อยู่มาวันนึงเพื่อนของผม ซึ่งเป็นแฟนกับเพื่อนของมัน มาบอกผมว่า มันเนี่ย บอกว่า มันรู้สึกชอบผู้ชายคนนึง ที่เรียนพิเศษด้วยกัน ประมาณว่า มันรู้สึกดีด้วยอะนะ ผมก็มานึกๆดูว่า มันเป็นใคร ที่เรียนพิเศษด้วยที่เป็นเกย์ก็มีแค่ผมคนเดียวทั้งห้อง และคนที่มันมักจะมาคุยด้วยก็มีแต่ผม เวรรละซิ!! ตูเองง

บอกตามตรง ตอนนั้นผมทำอะไรไม่ถูเลยจริงๆครับ แล้วเวลาเพื่อนผมแซวมันว่า เป็นแฟนกันผมหรอ มันก็ไม่เคยปฏิเสทเลยอะนะ โอออออ มันยิ่งทำให้ผมคิดไปไกลขึ้นอีก อยู่มาวันนึง ผมทะเลอะกับแฟนอะนะ  ผมก็บอกมัน มันก็เป็นที่ปรึกษาผมดีนะ แล้วประโยคสุดท้ายที่บอกผมคือ อย่าลืมว่ามีคนรออยู่ บอกตามตรงว่าผมช๊อกไปซักพักอะนะ ไม่คิดเลยว่าจะมีผู้ชายแท้ๆๆๆๆ มาชอบผม จนเพื่อนผมที่อยู่ต่างจังหวัด (อยู่ทางภาคอีสาน) ได้เอาวันเดือนปีเกิดของผมไปดูดวงเนื้อคู่ให้ เสียค่าดู 200  -_-'

ทีแรก ผมก็กะว่า อยากจะตามหาเนื้อคู่ของผมที่หมอดูเค้าทำนายมาอะนะ เค้าจดให้ผมมาเป็นแผ่นเลย ทั้ง ราศรี วันเดิด เดือนเกิด ปีเกิด เลขบัตรประชาชน2ตัวท้าย  และนิสัยของเนื้อคู่ของผม บังเอินมากๆๆๆๆ วันนั้นผมเรียนพิเศษพอดี ก็เลยให้เพื่อนของผมอ่่าน แล้วให้ช่วยตามหา แล้วบังเอิน มันก็นั่งข้างผมพอดี แล้วมันก็ของดู พออ่านไปซักพัก เริ่มได้ยินเสียง เอ่ยๆ ออกมาเป็นระยะ ผมก็ไม่คิดอะไร พอมันอ่านจบ มันก็มาบอกผมว่า ตรงกับมันทุกอย่างเลย บอกตามตรงว่าตอนนั้นผมอึ้ง!! ไม่คิดว่ามันจะบังเอินขนาดนี้ แล้วก็เกิดอาการเซ็งนิดหน่อย ที่มันพูดว่า อย่าไปเชื่อเลย -_-' 

(สิ่งนึง เป็นเคร็ดที่่ผมอยากบอกเกย์ทุกคนเลยว่า เวลาอยากให้ผู้ชายชอบมาอยู่ไกล้ๆเรา ผมไม่เคยไปแต๊ะอั๋งผู้ชายก่อนเลย จริงๆ เวลารู้จักใคร ผมก็คุยด้วยแบบเพื่อนปรกติ ทำให้เค้าไว้ใจเรามากที่สุด แล้วค่อยๆแตะเนื้อต้องตัวกันก็ได้ จริงๆนะ เดี๋ยวไก่ตื่น ไม่งั้น ผมจะคบกับเพื่อนผู้ชายได้หรอ ส่วนมาก เกย์ส่วนใหญ่จะแบบว่า เข้าไปจู่โจมเลย เอาง่ายๆ ถ้าคุนโดนแบบนี้ ใครๆเค้าก็กลัว)...

และตั้งแต่จบครอสเรียนพิเศษ เราก็ไม่ค่อยได้เจอกันหรอก มันเรียนช่าง ผมเรียนพาณิชย์ แล้วเวลาเจอกันก็แค่ทักบ้าง ไม่ทักบ้างอะนะ แต่ผมก็รู้สึกดีนะคับ เพราะในช่วงชีวิตที่ผมเกิดมาครั้งนึง ผมได้มีผู้ชายแท้ๆมารัก แล้วมีความรู้สึกดีดีต่อกัน ถึงแม้ว่าจะเป็นช่วงเวลาสั้นๆและถึงแม้ว่าเราจะไม่ได้เป็นแฟนกัน แต่ผมก็จะจดจำความรู้สึกดีดีนี้ ไปจนตายเลยคับ ^_^  (arter nan)

วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // 

รูป arternan
โดย: arternan
ตั้งเมื่อ: 24 ธ.ค. 12
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 0 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

ผมก็เคยมีแฟนสาวสองครั้งแล้วก็เลิกทั้งสองครั้งผมก็ไม่รู้ว่าจะเป็นยังไงถ้าผมหันมาเป็นเกย์ผมอาจจะเป็นแบบพี่ก็ได้แต่มันก็คงจะแปลกๆนะพี่ก็ต้องยอมรับมันไปเพื่อนผู้หญิงเคยบอกผมว่าทำอะไรแล้วมีความสุขก็ทำไปครับ

โดย: My Com เขียนเมื่อ 8 ม.ค. 13 IP IP: 141.0.9.XXX
ความคิดเห็นที่ -2 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

เอา เอากันเข้าไป :em02: :em01:

โดย: สุดแสนล้านทรวง เขียนเมื่อ 26 ธ.ค. 12 IP IP: 58.8.126.XXX
ความคิดเห็นที่ -3 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

อย่าเถียงกันอีกเลย...เราเป็นคนไทยเหมือนกัน รักกันไว้เถิด เรากิดร่วมแดนไทย โย่วๆๆ :em19: :em19: :em19:

โดย: arternan เขียนเมื่อ 26 ธ.ค. 12 IP IP: 223.206.208.XXX
ความคิดเห็นที่ -4 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

@ topmyyuki คุณเป็นอะไรผมไม่เคยรังเกียจครับ เกย์นิสัยดีๆเยอะมาก แต่:-)ปากเหม็นบางตัว มันต้องโดนสั่งสอนมั่ง :em25:

โดย: kobkaii เขียนเมื่อ 26 ธ.ค. 12 IP IP: 125.24.131.XXX
ความคิดเห็นที่ -5 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

@:jubjangzazajang ก็เพราะเมิงปากหมาแบบนี้แหละ กรูไม่แปลกใจเลยทำไมไม่มีคนเอาเมิง เมิงบอกกรูเอาตัวไม่รอด กรูเรียนจบตรี ทำงานที่อมเริกา บ้านกรูก้อรวย เมิงมีอะไรดีกว่ากรู เรียนจบตรีรึยังละเมิง เออะ:-)อะไรก็อ้างสุภาพบุรุษ กรูเป็นสุภาพบุรุษกับผู้ ญ ดีๆ ผู้ ญ :-)แบบเมิง กรูเอาครวยแทงอย่างเดียว ปากเมิงกรูก็ไม่:-) เพราะมันเหม็น....ขอให้เมิงสนุกกับนิ้วกับครวยปลอมของผัวทอมเมิงละกัน วันหนึ่งพ่อแม่เมิงรู้เรื่อง กรูอยากรู็นัก พ่อแม่เมิงจะภูมิใจไหม? :em30:

โดย: kobkaii เขียนเมื่อ 26 ธ.ค. 12 IP IP: 125.24.131.XXX
ความคิดเห็นที่ -6 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

โห เจ้าของเรื่องมาเองเลย!! :em24: :em24:

โดย: puriwatwat เขียนเมื่อ 26 ธ.ค. 12 IP IP: 223.206.208.XXX
ความคิดเห็นที่ -7 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

เออ... นี่เป็นเรื่องของผมเองครัฟ เมื่อวานพี่อาเธอร์โทรบอกผมแล้วนะ
ใครมีอะไรสงใสอยากจะถาม ติดต่อผมได้เมลนี้นะครับ
yuki.kung.ntc@gmail.com

โดย: topmyyuki เขียนเมื่อ 26 ธ.ค. 12 IP IP: 223.206.208.XXX
ความคิดเห็นที่ -8 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

ผู้ชายที่ดีดีก็มีนะค่ะ เช่นพี่ puriwatwat พี่ให้เหตุผลในการตัดสินคนดีมากอะ เนี่ยแหละ สุภาพบุรุษตัวจริงค่ะ
อยากถามพี่ kobkaii ค่ะว่า พี่บอกว่า เจ้าของกระทู้ เค้าตั้งกระทู้สาธารณะ พี่มีสิทธิออกความคิดเห็นใช่ป่าวค่ะ หนูก็มีสิทออกความคิดเห็นเช่นเดียวกันค่ะ
สิ่งที่หนูอ่าน มันเหมือนกับว่า พูดจาดูถูกอะไรก็ไม่รู้ สิ่งที่หนุไม่ชอบคือผู้ชายดีแต่ปาก ทำอะไรไม่ได้เลย ก็แค่นี้แหละค่ะ
คนเรา ถ้าไม่ได้รักกัน ก็ไม่มีความจำเป็นต้องไปกลัวอะไร เที่ยวไปวิจารชาวบ้านคนโน้นคนนี้ แล้วตัวเองหละ เอาตัวรอดได้ยังค่ะ
หนูไม่ได้พาดพิงถึงใครนะค่ะ แค่โพสลอยๆ :em15: :em15:

โดย: jubjangzazajang เขียนเมื่อ 26 ธ.ค. 12 IP IP: 223.206.208.XXX
ความคิดเห็นที่ -9 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

สังคมไทยส่วนใหญ่ ไม่เปิดใจยอมรับพวกเค้าเลย พวกเลยต้องออกมาเรียกร้องสิทธิในตัวของเค้าเอง อย่าลืมนะครับว่า พวกเค้าก็เป็นคนที่มีชีวิตจิตใจเหมือนกับพวกเรา อาจจะมากกว่าพวกเราด้วยซ้ำครับ
ถ้าสังคมไทยมัวแต่มีอคติอยู่อย่างนี้นะ ผมว่าหาความสงบให้บ้านเมืองไม่ได้หรอก
ลองเปิดใจยอมรับพวกเค้า ผมเองก็มีเพืือนเป็นเกย์เยอะนะ (ตัวผมไม่ได้เป็น) เค้าก็นิสัยดีมาก หวังดีตลอด บอกตามตรงอยู่กับพวกเค้าแล้วมีความสุข มีเสียหัวเราะตลอดเวลา
ที่ผมพูดนี่ไม่ได้หมายความว่า ให้คุณไปหาเพื่อนเป็นเกย์นะ เพียงอยากให้คุณเปิดใจยอมรับว่า คนเรา มีสิทธิเท่าเทียมกัน ไม่ว่าจะเป็นเพศอะไร หรือ กริยาท่าทางเป็นแบบไหน เราก็เป็นคนเหมือนกันครับ

โดย: puriwatwat เขียนเมื่อ 26 ธ.ค. 12 IP IP: 223.206.208.XXX
ความคิดเห็นที่ -10 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

เวรกรรม นึกว่าเรื่องของเจ้ากระทู้
แถมแต่งนิดแต่งหน่อยกับคำพูดที่แสนหวานให้ดูดีอีกอะนะ

ถึงบอกไง จู่โจมพอรับได้ เล่นด้วยหยอกล้อได้
แต่มาแบบแอบๆนี่ ก็นะ

ก็จงอยู่ในสังคมเกย์ ต่อไปเถอะครับ หาคำพูดที่สวยหรูต่อไปนะครับ :em20:

โดย: oOoอังเป่าoOo เขียนเมื่อ 26 ธ.ค. 12 IP IP: 14.207.223.XXX
ความคิดเห็นที่ -11 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

เอ้า....ถามคุณเจ้าของกระทู้ดีกว่า ว่าใครผิด ใครปากหมาก่อน คุณเจ้าของกระทู้มาตั้งกระทู้สาธารณะหมายถึงผมมีสิทะธิคอมเม้นต์ ถูกไหมครับ? แล้วอีห๋ารากมันมีสิทธิมาเสีอกแทรกอะไรที่เป็นการโต้ตอบระหว่างคุณกับผม :em30:

โดย: kobkaii เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 12 IP IP: 125.24.131.XXX
ความคิดเห็นที่ -12 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

ขอบคุณครับคุณ puriwatwat มันคงเป็นเวรกำของผมเองนั่นแหละครับ เฮ๊ย...หนักใจ :em20:

โดย: arternan เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 12 IP IP: 49.49.36.XXX
ความคิดเห็นที่ -13 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

เออ...เริ่มเกิดอาการสงสารเจ้าของกระทู้นี้ละ
สู้ๆนะครับคุณอาร์เทอ :em01: :em01: :em01:

โดย: puriwatwat เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 12 IP IP: 49.49.36.XXX
ความคิดเห็นที่ -14 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

ชื่อจุ๊ปแจง ไม่ได้ชื่อ:-)รากค่ะ!! :em13: :em13: :em13: :em13: :em13: :em13:

โดย: jubjangzazajang เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 12 IP IP: 49.49.36.XXX
ความคิดเห็นที่ -15 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

เครียกันเอง ตามสบาย!! :em33:

โดย: arternan เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 12 IP IP: 49.49.36.XXX
ความคิดเห็นที่ -16 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

คุณอาเทอร์ ผมคอมเม้นต์คุณในแง่ลบ ผมขออภัยครับ แต่ผมขอด่าอีห๋ารากนี่หน่อยเถอะครับ

โดย: kobkaii เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 12 IP IP: 125.24.131.XXX
ความคิดเห็นที่ -17 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

อีดรอกโน๊ต เดี๋ยวกรูไล่กลับลำปางเลย อีห๋าราก

ความคิดเห็นที่ -18 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

จะไปเถียงกันให้ได้อะไรขึ้นมาครับบบบบบบบบบบบบบบบ
ผมเป็นเจ้าของกระทู้ก็จริง แต่ผมไม่ได้เป็นเจ้าของเรื่องอะนะ
ถ้าอยากรู้รายระเอียด ไปถามน้องเค้าเอง... :em25: :em25:

ความคิดเห็นที่ -19 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

ตอนที่โพสไปก็ไม่ได้ระบุชื่อนิค่ะว่าใคร ก็บอกแล้ว พูดลอยๆ
ถ้าไม่ได้เป็นจริง ก็อย่าร้อนตัวสิค่ะ มันไม่ดีนะ
เอ.. หรือว่า เคยขายตูดให้กระเทยมาแล้วหละ ถึงได้ร้อนตัวแบบนี้
หรือว่าอิจฉาพวกเค้ากันแน่ค่ะ ที่เค้าประสบความสำเร็จในชีวิตมากกว่าคุน โดยที่คุณ ไม่ได้เรื่องอะไรเลย เป็นไอ้แมดาตัวผู้ หัดดูพวกเค้าเป็นตัวอย่างนะค่ะ แล้วชีวิจคุณจะดีขึ้นมากเลย เอาเวลาที่คอยจับผิดดูถูกคนอื่น ไปคิดดูเองนะค่ะ
นี่ไม่ได้พูดถึงใครเลยนะเนี่ย นี่เป็นคำพูดลอยๆเล่าสู่กันฟังนะค่ะ อย่าคิดมาก อิอิ :em13: :em13: :em13:

โดย: jubjangzazajang เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 12 IP IP: 49.49.36.XXX
ความคิดเห็นที่ -20 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

กรูไม่อยากหยาบร้อก ถ้าเมิงไม่มาเสือกกะกรู อีสัส กรูเม้นกับเจ้าของกระทู้ ไม่ได้ด่าพ่อเมิง เมิงเข้าใจมัย? อยู่ๆเมิงก็เสือกขึ้นมา มาด่ากรู ยังงี้ไม่ใช่เมิงจะหาเรื่องกรูก่อนเหรอ ห๊า!!! อี:-) :em11:

ความคิดเห็นที่ -21 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

555+ ขอบคุณที่ชมนะค่ะ
โปรดใช้ภาษาอย่า่งคนที่มีการศึกษาเค้าพูดกันนะค่ะ :em15: :em15:

ความคิดเห็นที่ -22 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

อีดรอก กรูก็ไม่ไว้หน้าเหมือนกัน ผู้หญิงปากหมาแบบเมิง อีสัส กรูเอาขวดไปปาหัวพ่อเมิงก่อนเหรอ เืมิงถึงมาด่ากรู เมิงจะสวยครวยหมาอะไรก็เรื่องของมึง กูมั่นใจ เมิงไม่ได้ขี้ตรีนแฟนกรูแน่ ....ส่วนตัวเมิงจะผ่านมากี่ครวย ผัวเก่าจะทำระย่าตำบอนยังไงก็ก็เรื่องของเมิง เมิงจะมาด่ากรูทำครวยอะไร หรือมึงผ่านครวยกรูมาละ อีสัส :em14:

ความคิดเห็นที่ -23 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

หนูถือคติที่ว่า ผู้ชายปากจัด อย่าไปประหยัดคำด่าค่ะ!!
พวกผู้ชายมันก็เห็นแก่ได้ ตอนคบกันใหม่ๆก็ทำมาเป็นรัก เอาอกเอาใจ มันหวังจะได้นั่นแหละ แต่พอเราไม่ยอม ก็ทำเป็นจะเลิก หนูไม่แคหรอกค่ะ เฉยๆ บังเอินสวย รวยอะ มีไรป่าว!!!
ก็พวกแมงดาดีดีนี่เองค่ะ ขายตูดให้กระเทย เอาตังไปเล่นเกมบ้าง ซื้อยาบ้าง เล่นบอลบ้าง เจอมาทุกรูปแบบละ
หนูอยากถามไอ้คนที่โพสข้างล่างสุดจังเลยค่ะว่า ที่บอกว่า ระวังเป็นเอดนะ ส่วนมากเกย์เค้ารักษาความสะอาดนะค่ะ ไม่สำส่อนมีเซ็กส์กับผู้หญิงไปทั่ว
คนที่ควรระวังเรื่องเอด น่าจะเป็นคุณมากกว่านะค่ะ ไม่ไช่พี่เค้า
อย่าคิดว่า คนอื่นจะเป็นเหมือนตัวเองนะค่ะ พวกแมงดา ดีแต่ปาก ได้แต่ เ ห่ า ไปวันๆ คงเป็นได้แค่นี้แหละ
เอาเวลาที่ดูถูกคนอื่น มาคิดถึงเรื่องตัวเองก่อนดีมั๊ย
บางที โลกนี้อาจจะสูงขึ้นนะค่ะ
ไม่ได้พาดพิงถึงใครนะ พูดลอยๆ
:em15: :em15: โดย: jubjangzazajang เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 12 IP IP: 49.49.36.XXX

ความคิดเห็นที่ -24 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

พอเถ๊อะะะะะะะะ จะเป็นอะไรก็คนเหมือนกัน รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย :em25: :em25: :em25:

ความคิดเห็นที่ -25 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

ถ้าได้ผู้ชายเป็นผัว เลี้ยงหมาดีกว่า บังเอิน ชอบทอมค่ะ
ไม่ได้แอบอ้างใครนะ พูดลอยๆ :em13: :em13: :em13:

ความคิดเห็นที่ -26 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

ใครมาหาว่าคนนู่นคนนี่เ:-) ขอให้มันได้ผัวเป็นตุ๊ด เป็นเกย์ สาธุ :em19:

ความคิดเห็นที่ -27 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

เราจงภูมิใจที่เกิดมาเป็นแบบนี้นะค่ะพี่
ปร่อยให้หมามัน เ ห่ า ไปนะค่ะพี่ เดี๋ยวมันก็หยุด เ ห่ า เอง
สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนะค่ะ :em16: :em16: :em16:

โดย: jubjangzazajang เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 12 IP IP: 223.207.57.XXX
ความคิดเห็นที่ -28 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

หนูมีเพื่อนเป็นเกย์เยอะนะ และหนูก็ชอบมีเพื่อนเป็นเกย์ด้วย เพราะเค้านิสัยดีมากมาก ปกป้องเราได้ หนูว่านะ อย่าไปว่าเค้าเลย คนเราเลือกเกิดไม่ได้หรอก แต่เราเลือกที่จะเป็นได้นะค่ะ
ส่วนโพสของพี่ ในความคิดเห็นของหนูนะ พี่ใช้หัวข้อโพสแบบว่า... อะนะ มันอาจทำให้คนเข้าใจผิดได้ ทั้งๆที่เนื้อหา เป็นแค่เรื่องความรักของคนสองคนที่ได้มาเจอกันเท่านั้น
อยากให้พี่คนโพส และพี่เจ้าของเรื่องนี้รู้ว่า ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้ค่ะ ซักวัน พี่ต้องเจอกับสิ่งที่ดีดีเข้ามาในชีวิตแน่นอน
หยุดสนใจกับคำพูดปากหมา ที่ใช้เ:-)ไปวันๆ มัีนก็ทำได้แค่เ:-)นั่นแหละค่ะ มันไม่มีปัญญาหรอ :em13: :em13: :em13:

โดย: jubjangzazajang เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 12 IP IP: 223.207.57.XXX
ความคิดเห็นที่ -29 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

ผมก็เป็นเกย์คนนึงนะคับ ที่มีเพื่อนผู้ชายเยอะมาก ผมเคยถามพวกเค้านะว่า ทั้งๆที่รู้ว่าเราเป็นเกย์ แล้วทำไมถึงยังคบเราเป็นเพื่อนอีก พวกเพื่อนๆผมก็ตอบมาว่า
มึงไม่ต้องไม่คิดไปใส่ใจอะไรเลย รู้ไว้แค่ว่า มึงเพื่อนกู จบ!!
เนี่ยแหละ คือสิ่งเล็กๆที่ผู้ชายส่วนมากมองข้ามไป ผมก็เป็นคนๆนึง มีชีวิตจิตใจ มีลมหายใจและมีสติ ผมใช้ชีวิตเหมือนกับพวกคุณคนปรกติที่เป็นชายจริงหญิงแท้ทั่วๆไปนะ แต่มีสิ่งนึงที่แตกต่างคือ ผมชอบเพศเดียวกัน มันก็เป็นแค่เรื่องเล็กๆมากมาก เพราะว่าพวกผม ก็ไม่ได้ไปก้าวก่ายเรื่องที่มันไม่ดีเลย ผมทำประโยชน์ให้กับคนอีกหลายๆคน
แต่สังคมไทย ไม่เคยเปิดรับ คอยแต่ดูถูก เหยียดหยาม ประนามว่าเป็นกระเทยกระเทย แล้วไง มีปัญญาเรียนจบปริญญาโท มีบ้าน มีรถเป็นของตัวเอง มีเงินส่งเสียเลี้ยงดูพ่อแม่ให้อยู่อย่างสบาย และที่สำคัญ รวยมากด้วย
ถ้าพวกคุณที่คิดว่าตัวเองเป็นชายแท้ๆทั้งหลายนะ ทำให้ได้อย่างผมป่าวครับ!!!

โดย: arternan เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 12 IP IP: 223.207.57.XXX
ความคิดเห็นที่ -30 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

ขอบคุณทุกกำลังใจและคำด่านะครับ อันที่จริงแล้ว ผมไม่ได้ต้องการอะไรหรอกครับ และนี่ ก็ไม่ใช่เรื่องราวของผมด้วย
มันเป็นเรื่องของรุ่นน้องผมครับ เค้าเขียนไว้ในไดอารี่ของเวปๆนึงไว้ และหัวข้อก็ไม่ใช่วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน ด้วย น้องเค้าตั้งหัวข้อไดอารี่ว่า ครั้งนึงในความทรงจำของผม ที่จริง เนื้อเรื่องมันก็มีไม่มากหรอกนะ แต่ผมเอามาเติมแต่งนิดๆหน่อยๆ ตรงคำพูดนั่นแหละ น้องเค้าเคยเล่าเรื่องนี้ให้ผมฟังมาแล้วบ้างนะ มันคือเรื่องจริงครับ และก็เคยเกิดขึ้นด้วยถ้าจะด่าอะไรก็ให้ด่าผมนะ เพราะผมเอาไดอารี่ของน้องเค้ามาโพสเองครับ
ส่วนคนที่โพสตอบโต้มาในแบบต่อต้าน แล้วถ้าผมใช้คำไม่ดีไป ต้องขอโทศด้วยนะคับ เพราะเมื่อเช้าผมอารมเสียมากๆ

โดย: arternan เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 12 IP IP: 223.207.57.XXX
ความคิดเห็นที่ -31 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

ผมว่านะ เท่าที่น้องเค้าตั้งกระทูขึ้นมาเนี่ย น้องต้องการอะไรหรือป่าว?? แต่ก็ โอเคครับ เพราะว่าน้องไม่ได้โพสในแง่ลบหรือว่าดูถูกอะไรใครนะ
ส่วนคุณ kobkaii ที่บอกน้องเค้าว่า ออกความเห็นแง่ลบไม่ได้ ให้คุณเลื่อนลงไปอ่านล่างสุดดูนะ ถ้าเป็นคุณโดนโพสแบบนี้เข้า คุณจะไม่ออกมาพูดอะไรเลยหรอ??
ส่วนที่ว่า สนันสนุนให้คนตำดากกัน ผมว่า คุณคงเข้าใจผิดนะ เท่าที่ผมดู หัวข้ออาจจะใช่ แต่ในเนื้อหาแล้ว มันไม่ใช่เลย เป็นเพียงเรื่องราวความรักธรรมดานี่เอง หัดเข้าใจใหม่นะครับ
ผมเห็นมานักต่อนักแล้ว พวกผู้ชายที่ชอบดูถูกพวกกระเทยเนี่ย อย่างน้อยๆ เวลามันไม่มีเงิน มันก็ขายตูดให้กระเทยหมดแหละ อย่ามาพูดเลยครับ หรือว่าคุณเป็นจำพวกแบบนั้น ชอบพาลคนอื่น ผมว่า น้องเค้าก็ไม่ได้โพสอะไรเสียหายนะ
แต่เป็นที่ตัวพวกคุณเองต่างหาก ที่มีอคติ หรือว่ากลัวพวกกระเทยใช้วิธีนี้กับคุณ ถ้าคุณไม่ได้ชอบ มันก็ไม่มีผลอะไรเลยนะ หรือว่าคุณเป็น.....

โดย: puriwatwat เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 12 IP IP: 223.207.57.XXX
ความคิดเห็นที่ -32 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

หนูเห็นด้วยกับพี่อาเทอนะค่ะ พวกผู้ชายก็แบบนี้แหละค่ะ ดีแต่พูด ชอบดูถูกคนอื่น มันก็เลวๆกันทุกคนนั่นแหละค่ะพวกนี้
อยากให้พี่สู้ๆต่อไปนะคะ ถึงไม่ได้เป็นแฟน ก็ยังเป็นเพื่อนกันได้
บางที พวกแบบพี่อะ ก็ทำอะไรที่ดีดี สร้างสรรสังคมได้มากกว่าพวกผู้ชายที่มาโพสว่าพี่นะค่ะ มันดีแต่ปาก พวกชอบอิจฉา อย่างไปสนใจมันเลยค่ะ
หนูชอบคำพี่มากเลยนะค่ะ ที่บอกว่า พี่ไม่ได้ขอข้า่วบ้านใครกิน :em10: :em10: :em10: :em10:

ความคิดเห็นที่ -33 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

สรุปคือออกความเห็นแง่ลบไม่ได้ ต้องการแต่ความเห็นในแง่สนันสนุนให้คุณตำดากกัน ถ้าต้องการอย่างงันก็ช่วยเขียนว่าห้ามแสดงความเห็นในเชิงลบ ผมจะบอกให้คุณฟังนะครับ จากประวัติศาสตร์มนุษย์ชาติ คุณก็น่าจะรู็้อยู่แก่ใจแล้วนะครับ ว่าไม่มีผู็ชายคนไหนมันจะทนรักกับพวกประเภทแบบคุณไปทั้งชีวิต คนเรายังไงก็ฝืนธรรมชาติไม่ได้ครับ ครวยกับหรี ยังไงมันต้องคู่กัน ไอ้ความคิดเด็กๆ พิมพ์ไป ตัวจะลอยไปด้วยความรักอะ ถ้าคุณเป็นผู็ใหญ่หรือเป็นแล้ว คุณจะเข้าใจครับ ว่าสิ่งที่คุณคิดอะ คุณเข้าใจผิดไปเอง :em14:

ความคิดเห็นที่ -34 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

น่ากัวอ่า บอกไม่ถูกเหมือนกัน
เคยเจอแต่เข้าจู่โจมเลยแต่แบบ มาแมนๆ
แล้วคิดลึกมันน่ากะรัวจริงๆ :em06:

โดย: oOoอังเป่าoOo เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 12 IP IP: 14.207.223.XXX
ความคิดเห็นที่ -35 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

เราว่าความรักเป็นเรื่องสวยงามเสมอ ไม่ว่าจะเกิดขึ้นกับใคร

แต่เมื่อหัวใจให้เรารักแล้ว ต้องใช้สมองไตร่ตรองการกระทำ จัดการกับความรักนี้ควบคู่กันไปด้วย

เท่าที่เล่าให้ฟัง คุณมีมุมมองความรักที่สวยงาม วางตัวดี แต่คงต้องยอมรับความจริงว่า ความรักที่สมหวังของพวกคุณหาได้ยากเต็มทีบนโลกเบี้ยวๆใบนี้ แต่นั้น...ไม่ได้หมายความว่าไม่มีไม่ใช่หรือ

เป็นกำลังใจให้นะคะ

โดย: Hell_Kitty เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 12 IP IP: 202.137.156.XXX
ความคิดเห็นที่ -36 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

แต่มองในทางกับกัน ผม หรือพวกเกย์ ทอม กระเทย หรืออะไรต่างๆเนี่ย ก็มีความสามารถมากกว่าพวกผู้ชายแท้ๆอย่างคุณ มีปัญญาในการหางานในการเรียน และประสบความสำเร็จในชีวิต โดยที่ไม่ต้องไปเลียแข้งขาใครกิน เกาะใครกินเหมือนกับพวกแมงดา มีความสามารถ มีปัญญาที่จะเลี้ยงตัวเอง และส่งเสียพ่อแม่ให้อยู่อย่างสบาย มีบ้านมีรถเป็นของตัวเอง โดยไม่ต้องพึ่งใคร
ผมภูมิใจนะที่ผมได้เกิดมาเป็นแบบนี้ ผมดีใจกับตัวเองที่ประสบผลสำเร็จ คำพูดบางคำพูด อยาจทำให้คนเสียความรู้สึกได้นะคับ แต่ผมไม่แคกับคำพูดแบบนั้นหรอก หมั่นทำบุญให้พวกมัน พวกมันคงได้รับนะ และที่สำคัญ ผมไม่ได้ขอข้าวบ้านใครกิน!! :em07: :em07: :em07: :em07: :em07:

โดย: arternan เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 12 IP IP: 49.49.24.XXX
ความคิดเห็นที่ -37 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะครับ แต่เก็บไว้เตือนตัวเองดีกว่าครับ ผมไม่สำส่อน!!
อีกอย่าง ผมก็มีการศึกษา และพอเข้าใจกับคำพูดที่คุณพูดนะครับ
เรื่องทางบ้านไม่ต้องเป็นห่วครับ พ่อแม่ผมและเค้ามีการศึกษา มีหน้าที่การงานทำ และเค้ารับได้ ไม่มีใครหรอกนะที่อยากเกิดมาเป็นแบบนี้ แต่คนเรามันเลือกเกิดไม่ได้หรอก มันไม่ต้องเสมอไปหรอกที่ผู้ชายต้องเกิดมาคู่กับผู้หญิง ยุคนี้สมัยนี้ ใครจะรักจะชอบกับใครก็ได้ เพราะกฏหมายเค้าไม่ได้บันยัดไว้ว่าต้องเป็นเช่นนั้น

โดย: arternan เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 12 IP IP: 49.49.24.XXX
ความคิดเห็นที่ -38 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

อีกอย่างนะ...

ภายใต้จิตสำนึกของคุณ คงรู้ตัวเองดีใช่ไหมครับว่า? ถ้าทางบ้านของคุณจับได้ว่าคุณมพฤติกรรมเช่นนี้ ผลมันจะออกมาเป็นเช่นไร?

ในทางกลับกันขอให้คิดดูบ้างนะครับ...​ว่าทางบ้านเขาล่ะ? แล้วถ้าทางบ้านเขารู้ว่าคุณเป็นตัวต้นเหตุล่ะ มันบาปกรรมใช่เล่นนะครับ

อ่านจากสำนวนถ้อยคำของคุณ ก็เข้าใจครับว่าคงกำลังอยู่ในช่วงอินเลิฟเต็มที่ แต่ลองคิดถึงหัวอกคนเป็นพ่อเป็นแม่ และตัวเขาเองด้วยครับ..​ว่าถ้าเขาโดนทางบ้านจับได้ อะไรจะเกิดขึ้น :em11:

โดย: Sirichokchai4 เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 12 IP IP: 101.51.97.XXX
ความคิดเห็นที่ -39 : วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน // วิธีทำให้ผู้ชาย หันมาชอบผู้ชายด้วยกัน //

อย่าเอาดากเหม็นๆของคุณไปเสี่ยงกับหำหอมๆของชาวบ้่านเขาเลยครับ ผู้ชายเกิดมาต้องคู่กับผู้หญิงนะครับ เพื่อนผู้ชายคนนั้นของคุณมันคงจะแกล้งอำเล่นๆนั่นแหละ อย่าไปใส่ใจเลย

ไปหาคนที่เขาเป็นประเภทเดียวกันกับคุณดีกว่า อ่อ แล้วก็ระวังจะเป็นเอดส์ด้วยนะครับ

:em17:

โดย: Sirichokchai4 เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 12 IP IP: 101.51.97.XXX

Hot Issue

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111