อยากทราบเส้นทางไประยอง หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » อยากทราบเส้นทางไประยอง

อยากทราบเส้นทางไประยองค่ะ จะพาครอบครัวไปเที่ยวระยอง ดดยจะขับรถกันไป แต่ไม่แน่ใจเส้นทาง บ้านอยู่แถวพุทธมณฑลสาย 4 ค่ะ จะต้องเดินทางไปทางไหน ใช้ถนนสายอะไร ใครทราบกรุณาช่วยให้ข้อมูลด้วยนะค่ะ ขอบพระคุณล่วงหน้า
รูป patch
โดย: patch
ตั้งเมื่อ: 17 พ.ย. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 6 : อยากทราบเส้นทางไประยอง

หาทางขึ้นทางด่วน- ตรงไปพระราม9 -มอเตอร์เวย์-ด่านลาดกระบัง-ด่านพานทอง-เลี้ยวซ้ายบ้านบึง-วิ่งตามทาง+ดูป้าย-ไประยอง (แกลง) ...เป็นอีกทางเลือกนึง...

โดย: colona เขียนเมื่อ 19 พ.ย. 08 IP IP: 124.121.146.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : อยากทราบเส้นทางไประยอง

จากสาย 4 คุณมาทาง เส้นบรมราชนนี ให้มองป้ายที่เขียนบอกว่า ไปสุวรรณภูมิ ไปตามเส้นทางนี้เลย มันจะออกมอเตอร์เวย์ คุณขับตรงไปอย่างเดียว จนเลยด่านพานทอง ซึ่งเป็นด่านสุดท้าย แล้วจะมีป้ายบอกว่าไปพัทยา เลี้ยวซ้ายไป แล้วขับตรงไปอย่างเดียว จะมีป้ายบอกว่าไประยองค่ะ ง่ายมากลองดูค่ะ เส้นทางนี้เป็นเส้นทางที่ง่ายที่สุดค่ะ

โดย: G_Nice เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 08 IP IP: 58.8.59.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : อยากทราบเส้นทางไประยอง

คห.3 กระทงหลงทาง

โดย: กาก เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 08 IP IP: 124.121.118.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : อยากทราบเส้นทางไประยอง

แก้ หน่อยครับ ภูเขาทอง นะครับ ไม่ใช่ ภูเขาทาง หะๆ

emoticon

โดย: อา_อ๊าม_อ๊ด เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 08 IP IP: 125.25.147.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : อยากทราบเส้นทางไประยอง

แต่ถ้าจะให้เอาแบบละเอียดๆ จะแนะนำยังงัยดีหว่า เพราะ ว่า สาย 4 นี่มันทะลุ ไปได้ ทั้งเส้นเพชรเกษม เส้นตัดใหม่ไปราชพฤกษ์ อีก -_-'

เอาเป็นว่า ไปทางที่ผมชำนาญละกัน

ก็ขึ้นยกระดับ บ ร ม ร า ช น นี ไปลงปิ่นเกล้า ไปทาง อนุเสาวรีย์ประชาธิปไตย ตรงไปเรื่อยๆ ภูเขาทางจะอยู่ขวามือ ตรงไปเรื่อยๆจนเห็น สามแยกนางเลิ้ง เลี้ยวขวาตรง สนามม้านางเลิ้ง ชิดซ้ายไว้ ข้ามทางรถไฟ จะได้ขึ้นทางด่วนเลย

แล้วก็ตาม คห. แรก ของผมเลย นะ แหะๆ ใครมีทางลัดกว่านี้ ก็บอกด้วยละกันครับผม

emoticon

โดย: อา_อ๊าม_อ๊ด เขียนเมื่อ 17 พ.ย. 08 IP IP: 125.25.147.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : อยากทราบเส้นทางไประยอง

ขึ้นทางด่วน ตรงไหนก็ได้ครับ ไปลง บางนา ครับ

ถ้าจะตรงยาวไปทางยกระดับ ก็ไป ป้ายที่บอกว่าไป ชลบุรีเลยครับ

แล้วก็ ไปยาวววววว เลยครับ มีป้ายบอก ไปตลอดแหละครับ ระยองๆ Go Go

emoticon emoticon

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111