ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

เพื่อนรุ่นพี่ผม ตอนนี้เค้าเครียดๆ พี่เค้าอายุ 33 ปี เมียเค้าเป็นพยาบาล ให้พี่เค้าออกจากงานมาเลี้ยงลูก ดูแลบ้าน จ่ายกับข้าว ขับรถไปรับส่งเมียที่โรงพยาบาล คือเมียพี่เค้าไม่อยากให้ทำงาน เพราะไม่อยากจ้างแม่บ้านเลี้ยงลูก รายได้พยาบาลต่อเดือน 40000 บาท + ฐานะฝ่ายหญิงรวยอยู่แล้ว แบบนี้รุ่นพี่ผมดูไร้ค่าไหม เค้าเครียดมากๆ อยากกลับไปทำงาน แต่เมียไม่ยอม

รูป พงษ์
โดย: พงษ์
ตั้งเมื่อ: 2 ม.ค. 13
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 97 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

อืม :em09:

โดย: turtle202 เขียนเมื่อ 24 ม.ค. 13 IP IP: 182.93.186.XXX
ความคิดเห็นที่ 96 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

ผมก้คิดเหมือนกันว่าไร้ค่าไหม?
เฮ้อออ เหมืิอนไร้ค่า เกาะผู้หญิงกินยังไงก้ไม่รู้ แล้วพ่อแม่เราอีกใครจะดูแลท่าน?

โดย: chopza เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 13 IP IP: 180.183.152.XXX
ความคิดเห็นที่ 95 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

เป็นโอกาสที่ดีครับที่จะได้ศึกษางานประเภทงานฝีมือ หรืออื่นๆ ที่ทำกับบ้านได้ และทำงานบ้านเลี้ยงลูกรับส่งภรรยา
..............
คุณค่าอยู่ที่เรามองตัวเองในกระจกและมองว่าในกระจกนั้นคือใคร ถ้าเรายกย่องตัวเอง คนในกระจกก็จะดูมีราศรี ถ้าเราดูถูกตัวเองก็เท่ากับเราสร้างเงาสะท้อนให้คนอื่นดูถูกเรา
.............
ที่เครียดน่าเป็นเพราะคนเคยทำงานแล้วไม่ไ้้ด้ทำมากกว่า แก้ปัญหาด้วยการหางานรายได้เสริมทำหลังจากดูแลภาระกิจหลักเรียบร้อย เช่น งานฝีมือต่างๆ อาจเป็นทางสายช่างก็ได้ หรืออื่นๆ เยอะแยะคับ
........
ที่แน่ๆ ถ้าดูแลหน้าที่่ไม่บกพร่อง ไม่นอกลู่นอกทาง และมีรายได้เสริมไปด้วยฝีมือตนเอง มันจะเป็นโบนัสของชีวิตคับ

โดย: HeadBeat เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 13 IP IP: 118.173.230.XXX
ความคิดเห็นที่ 93 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

ไม่ไร้ค่าหรอกครับ เพราะเราก็ทำหน้าของความเป็นพ่อของลูก
ดีกว่าไปให้คนอื่นเลี้ยง มันอยู่ที่ว่าเมียเราเขายอมรับได้หรือไม่
ถ้ารับได้ก็จบเรื่อง

โดย: CM_Chow เขียนเมื่อ 9 ม.ค. 13 IP IP: 49.48.111.XXX
ความคิดเห็นที่ 92 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

คุณเจ๋งมากครับ แต่ผมแนะนำ ภรรยาคุณทำงานเหนื่อย คุณต้องทำตัวให้ภรรยาหายเหนื่อยนะ เลี้ยงลูกอยู่บ้านทำงานบ้านให้เรียบร้อย ภรรยากลับบ้านมาชื่นใจสามีขยัน ครอบครัวอบอุ่น อ่อ แนะนำอีกอย่าง อยู่บ้าน เวลาว่างจากการทำงานบ้านเลี้ยงลูก ก็อะไรทำกอกๆแกกๆไปนะครับ เช่นทำของเล่นให้ลูก หรือ รับจ๊อบมาทำที่บ้านเล็กๆน้อยๆ หรือมีไอเดียอะไรเจ๋งๆทำไปฝากภรรยาขายที่ รพ ของภรรยาคุณก็น่าจะดีไม่ใช่น้อย เช่น พวงกุญแจน่ารักๆทำมือ ของที่ระลึกทำมือน่ารักๆ อะไรอย่างงี้ ก็ดีไม่ใช่น้อยนะครับ ฮ่าๆๆ :em01:

โดย: Bombiz เขียนเมื่อ 9 ม.ค. 13 IP IP: 61.90.125.XXX
ความคิดเห็นที่ 91 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

สลับหน้าที่กัน สมัยนี้มีแบบนี้เยอะ โดยเฉพาะเมือง
นอก อย่าคิดมาก น่ารักดี หรือหางานที่นำกลับมาทำ
ที่บ้านได้

โดย: รุ่งอรุโณทัย เขียนเมื่อ 9 ม.ค. 13 IP IP: 61.10.190.XXX
ความคิดเห็นที่ 90 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

ถ้าตัวเค้าเองมองตัวเค้าเองว่าไร้ค่า ก็อย่าได้ถามคนอื่น

โดย: แทงโก้ เขียนเมื่อ 8 ม.ค. 13 IP IP: 124.120.139.XXX
ความคิดเห็นที่ 89 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

ไม่ไร้ค่า ถือว่า แบ่งหน้าที่กันทำ และถือเป็นการ
ประหยัดค่าใช้จ่ายไปในตัว "ฝ่ายหญิงรวย"
คนที่ร่ำรวยเนี่ย เขาจะมีวิธีการใช้เงินนะ
เงินละบาทแต่ละสตางค์ที่จะใช้ เขาจะคิดอย่าง
รอบคอบมากครับ ฝ่ายชายเลี้ยงจะประหยัดได้มากกว่าและสามารถดูแลได้ดีกว่า ลูกของเราเอง
เราต้องดูแลเลี้ยงดูได้อย่างดีที่สุดอยู่แล้ว
ถามว่า "เหนื่อยไหม" ต้องบอกว่า "เหนื่อย" แต่
ก็คุ้มค่ามาก ๆ ครับ

โดย: รักเีดียวใจเดียว เขียนเมื่อ 8 ม.ค. 13 IP IP: 180.183.142.XXX
ความคิดเห็นที่ 88 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

เด๋วโตก็เข้าโรงเรียน ได้ทำงานละ..ไม่กี่ปี
เล็งๆหาธุรกิจไว้ ถ้าลูกโตแล้วยังทำงานบ้านอยู่อันนี้ น่าคิด... :em01:

โดย: itnolimit เขียนเมื่อ 8 ม.ค. 13 IP IP: 110.169.223.XXX
ความคิดเห็นที่ 87 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

ธรรมดาครับ เพื่อนผมพยาบาลทั้งนั้น กว่า50% สามีก็ทำแบบนั้น แถมไม่กินไม่สูบ ไม่นอกลู่นอกทาง เป็นสามีที่ดี
พวกไร้ค่า คือกินและดื่ม นอกลู่นอกทาง ต่อให้ทำงานเงินเดือนเป็นแสน ก็จะมีปัญหาตามมาอยุ่ตลอด ดูจากข่าวสิครับ
:em03: :em03: :em30: :em30:

โดย: แว่นอ้วน เขียนเมื่อ 8 ม.ค. 13 IP IP: 171.99.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 86 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

ถ้าเมียดีก็ดีไป กลัวเวลาทะเลอะกันอ่ะดี เลิกกันแล้วจะเหลืออะไร งานก็ไม่มี จบ

โดย: poppiiii เขียนเมื่อ 8 ม.ค. 13 IP IP: 125.24.67.XXX
ความคิดเห็นที่ 85 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

อ๋อไม่ไร้ค่าเลย ดีออกจะได้มีเวลาดูแลลูกเต็มที่ และฟิตร่างกายไว้รอปั่มปั้มเมีย :em01: :em01:

โดย: yoye2009 เขียนเมื่อ 8 ม.ค. 13 IP IP: 202.29.186.XXX
ความคิดเห็นที่ 84 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

ถ้าจะไร้ค่าก็คือคุณและแฟนคุณไม่ให้ความรักความอบอุ่นไม่ดูแลลูกมากกว่าหลายครอบครัวเกิดเด็กมาด้วยความใคร่ใช่ความรักและรับผิดชอบ แล้วอย่างคุณนี่ดูไร้ค่าตรงไหน ดีกว่า ผช ที่เกาะผู้ ญ กินไปวันๆไม่ทำงานทำการ เล่นการพนัน ติดเหล้า คุณดูละกันว่ามีอย่างที่ผมบอกหรือเปล่า แล้วคุณจะรู้ว่าคุณไร้ค่าตรงไหน

โดย: nacoloolooo เขียนเมื่อ 8 ม.ค. 13 IP IP: 110.169.245.XXX
ความคิดเห็นที่ 83 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

ผมว่าผู้ชายต้องเครียดมากๆเพราะผมเคยตกงานใช้เงินเมียอยู่พักหนึ่ง กว่าจะได้งานทำตั้งหลายเดือน ดีที่เมียให้กำลังใจในการสู้ชีวิต
:em30: :em30: :em30:

โดย: phong-rz เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 13 IP IP: 125.25.121.XXX
ความคิดเห็นที่ 81 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

เลี้ยงลูก ไร้ค้าตรงไหนครับ

- ทุกวันนี้ ทำงานทั้งสามี ภรรยา จนไม่มีเวลาดูแลลูก ก็ไม่เข้าใจ จะมีลูกไปทำไม

โดย: อ้อมกอด เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 13 IP IP: 1.1.211.XXX
ความคิดเห็นที่ 80 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

เลี้ยงลูก ทำงานบ้านบ้าน ก็เป็นงานเหมือนกัน

โดย: จ.ใจเดียว เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 13 IP IP: 202.29.191.XXX
ความคิดเห็นที่ 79 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

สนใจใครทำไมละครับ รักเมียรักลูกซะอย่างไม่ต้องไปสนใจคำพูดใคร ดูแลลูกให้โตก่อน พอภาระลดลงค่อยกลับไปทำงานก็ได้ครับ ชีวิตครอบครัวมันอยู่ที่คนสองคนครับ :em01: :em01:

โดย: 0..pat..0 เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 13 IP IP: 49.49.194.XXX
ความคิดเห็นที่ 77 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

ต้องถามว่าทำแล้วมีความสุขไหมล่ะ ถึงจะได้คำตอบให้ตัวเอง

โดย: vivigirl เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 13 IP IP: 203.113.116.XXX
ความคิดเห็นที่ 76 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

มีค่าสำหรับเมียก็พอแล้ว

โดย: xuLk0l6ik เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 13 IP IP: 1.4.230.XXX
ความคิดเห็นที่ 75 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

ไม่แปลกนะ ต้องเลือกผมเชื่อว่าเมื่อลูกคุณโตจากการเลี้ยงของพ่อจะเป็นคนดีของสังคมแน่นอนผิดกับเด็กบางคนโตมาจากพี่เลี้ยงจะถูกเอาใจเพราะคนเลี้ยงต้องเอาใจลูกคุณทำให้โตเป็นคนไม่ดี
ไม่แปลกที่ผู้ชายจะเป็นชางเท้าหลัง หรือถ้าเซ็งๆเบื่อๆก็หาธุรกิจเล็กๆทำที่บ้านสิขายของชำงี้

โดย: สวนสัตว์ เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 13 IP IP: 223.205.98.XXX
ความคิดเห็นที่ 74 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

เมียผมเงินเดือน 3 หมื่น บ้านก็ไม่รวย ยังให้ผมออกมาเลี้ยงลูกอยู่กับบ้านเลย หลายปีแล้ว จนลูกเรียนมัธยมทั้งคู่ แต่มันเหงามากเลย เวลาเมียไปทำงาน ลูกไปเรียน ที่สำคัญ ผมยังไม่แก่นี่สิ

โดย: kidsaren เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 13 IP IP: 223.204.55.XXX
ความคิดเห็นที่ 73 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

บ้านผมจะแบ่งงานกันครับ

เมียผมจะเป็นคนใช้

ส่วนผมจะเป็นคนทำ

มันใช้ เราทำ แบ่งกันคนละครึ่ง

โดย: jakalove_m_u เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 13 IP IP: 171.4.159.XXX
ความคิดเห็นที่ 72 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

ช่วยๆๆๆกัน :em14: :em14: :em14: :em14:

โดย: s1s2r3r4 เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 13 IP IP: 124.122.4.XXX
ความคิดเห็นที่ 71 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

ถ้าญ เค้าโอเคก็ดีแล้วค่า
สมัยนี้เลี้ยงเองดีกว่า บางที่ให้คนอื่นเลี้ยงมาทำร้ายลูกเราอีก
อีกอย่างเค้าจะได้รักพ่อ แม่และผูกพันกันมากกว่า แฟนเคยเลี้ยงเหมือนกันก็ชอบนะเพราะเราเตรียมของให้เค้าหมดอย่างผ้าอ้อมลูกเปลี่ยนให้ 2 ครั้งเองเปลี่ยนง่ายด้วย ใส่เหมือนกางเกงเลยของเบบี้เลิฟ ยี่ห้อนี้ราคาไม่แพงและหาซื้อง่ายด้วยค่ะ

โดย: t@ng_ka เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 13 IP IP: 58.11.67.XXX
ความคิดเห็นที่ 70 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

ทำตามคำสั่งเมีย โดยมิขัดขืนน่านับถือครับ เมียก็คงคิดเช่นกัน คุณมีค่าสำหรับเมียก็พอ อย่าอาย

โดย: บี้ เดอะอุดรฯ เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 13 IP IP: 1.4.197.XXX
ความคิดเห็นที่ 68 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

555 ผมเคยเลี้ยงลูกมาแล้วล่ะ ทำงาน 8 โมงเช้า เลิก 2 ทุ่ม แล้วกลับมาดูลูกต่อ โอ้วแค่แป็บเดี๋ยวเหนื่อยโครต เชื่อผมเหอะ เลี้ยงลูกโครตเหนื่อยอ่ะ เหนื่อยกว่าทำงานนอกบ้านอีกน่ะครับ แต่ให้พวกผมบอกว่าไร้ค่าไหม ผมว่าไม่ไร้ค่าแน่นอน เพราะถ้าหากพี่มีประสบการณ์จากที่ทำงานเก่าพี่ก็จะหางานไม่ยากเลยครับ แต่เรื่องอายุนี่ก็น่ะเหอๆๆ แสดงว่าเมียของพี่นี่โครตรักพี่เลยน่ะเนี่ย ให้พี่อยู่บ้านเลี้ยงลูก เหมือนความรู้สึกของผมอ่ะแฟนผมทำงานอยู่อยากให้แฟนผมออกจากงานเพื่อเลี้ยงลูกให้เต็มที่ แต่อย่างว่าครับงานเนอะมันก็สำคัญ เลยจ้างเค้าเลี้ยงประมาณ 5-6 เดือนเท่านั้นนะครับ เอาใกล้ๆๆ ช่วง 1 ขวบอ่ะพี่ ประมาณเนี่ยผมบอกได้เท่านี้แหละครับ จากชีวิตจริง

โดย: navakuza เขียนเมื่อ 6 ม.ค. 13 IP IP: 49.0.96.XXX
ความคิดเห็นที่ 66 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

ถ้าที่ทำไปแล้ว ทำให้ตัวเองลูกเมียครอบครัวมีความสุข ก็ถือว่ามีค่า ไม่ไร้ค่าอย่างแน่นอน ไม่ต้องไปดูหรือเปรียบเทียบกับคนอื่น

โดย: ชาวกรุง เขียนเมื่อ 6 ม.ค. 13 IP IP: 58.8.162.XXX
ความคิดเห็นที่ 65 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

ถ้าคิดว่า การเลี้ยงลูก การดูแลบ้านให้น่าอยู่ เป็นงานที่ไร้ค่า ก็เลิกเป็นเถอะทั้งพ่อคนทั้งพ่อบ้านทั้งสามี มัวแต่ไปมองคุณค่าอย่างอื่นไม่มองเห็นคุณค่าสิ่งที่ตัวเองมีชีวิตก็แย่ซิ เลี้ยงลูกให้ดีมีคุณธรรมเรียนเก่ง ทำบ้านช่องให้น่าอยู่ใครๆมาก็อิจฉาก็ชมเชย พอลูกโตพอจะดูแลตัวเองได้จะออกไปทำงานอีกก็ได้มันเป็นเรื่องอนาคต แต่ปัจจุบันกลับไปเครียดกับหน้าที่ที่สำคัญคือการเลี้ยงลูกซะแล้วก็แย่ซิ สู้ๆหน่อย ลูกผู้ชายรึเปล่า? ลูกผู้ชายคือการรับผิดชอบหน้าที่ที่ทำอยู่ให้ดีที่สุด ไม่ใช่ไปทำงานที่คิดว่าเหมาะกับความเป็นชาย

โดย: maggana เขียนเมื่อ 6 ม.ค. 13 IP IP: 171.101.175.XXX
ความคิดเห็นที่ 64 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

ไม่ต้องเครียดค่ะ สภาวะการกลับกันของช้างเท้าหน้าและช้างเท้าหลังปัจจุบันมีเยอะ เพราะงานบางอย่างบางกรณี ผู้หญิงทำได้ไหลลื่นกว่าผู้ชาย ดังนั้นการที่ผู้ชายต้องกลับมาเป็นช้างเท้าหลัง จึงไม่ใช่เรื่องน่าเครียดอะไร ดีเสียอีกผู้หญิงจะได้ไปทำงานได้อย่างวางใจว่ามีผู้ชายคอยดูแลลูกให้ สิ่งที่ทำให้เครียดคือ ตลอดกาลเวลาที่ยาวนานของมนุษย์ผู้ชายถูกวางให้เป็นช้างเท้าหน้า แค่ครอบครัวมีความสุข เมียกลับบ้านมาได้พักผ่อนได้หายเหนื่อย อย่างน้อยคุณก็ทำงานบ้านดูแลลูก ดีกว่าผู้ชายบางคนที่ไม่ทำอะไรเลย เมียเหนื่อยกลับบ้านมาก็ยังต้องมาทำงานบ้านหาอะไรให้กิน ต้องไปรับลูกเอง แต่ถ้าเครียดมากรับไม่ได้จริงๆ ก็รอให้ลูกเข้าโรงเรียนค่อยออกหางานก็ไม่สายค่ะ เพียงแต่ควรมีเวลาให้ลูกและครอบครัวเหมือนเดิม

โดย: YunYin เขียนเมื่อ 6 ม.ค. 13 IP IP: 180.183.153.XXX
ความคิดเห็นที่ 62 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

เดะลูกเข้าโรงเรียนค่อยหางานทำสิ ยากอะไร รึพี่เอ็งกะจะอยู่เฝ้าบ้านตลอดชีวิตเลยหล่ะ

โดย: Fliz เขียนเมื่อ 5 ม.ค. 13 IP IP: 223.205.167.XXX
ความคิดเห็นที่ 61 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

ก็ทำงานที่บ้านซิครับ ขายโน่นนี่หน้าบ้าน ถ้าที่ทางไม่อำนวยก็หางานที่ทำผ่านคอมได้ ไม่ก็ทำงานตอนที่แฟนออกเวรกลับบ้าน ผลัดกันดูแลลูก ก็น่าลองนะครับ ถ้าไหว

โดย: sarasin เขียนเมื่อ 5 ม.ค. 13 IP IP: 171.4.37.XXX
ความคิดเห็นที่ 60 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

เมียให้อยู่บ้านเลี้ยงลูก ไม่ให้ไปทำงานก็เมียไม่อยากให้ผัวไปเจอผู้หญิงเดี๋ยวมีปัญหา อาจจะรู้นิสัยผัวก็ได้อาจจะเจ้าชู้ หรืออาจรักผัวมากก็เลยไม่อยากจะให้ไปเจอหญิงอื่น คิดแบบนี้ก็ดีเป็นการแก้ปัญหาของแต่ละครอบครัว อย่าไปคิดแทนเค้าดีกว่า

โดย: aod1236 เขียนเมื่อ 5 ม.ค. 13 IP IP: 171.101.212.XXX
ความคิดเห็นที่ 59 : ผู้ชายที่ไม่ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกทำอาหาร ขอเงินเดือนจากเมีย ไร้ค่าไหม

แสดงว่าพี่คงหน้าตาหล่อ เป็นที่หมายปองของสาวน้อย สาวใหญ่ เมียเลยกลัวจะแอบมีเมียน้อยก็ยอมรับภาระทำงานหาเลี้ยงครอบครัวเอง เพื่อให้พี่ได้อยู่บ้านเลี้ยงลูกจะได้ไม่มีเวลา ไปหาเมียน้อยไงล่ะ นู๋ว่านะ :em13: :em01:

โดย: noi@chiangmai เขียนเมื่อ 5 ม.ค. 13 IP IP: 116.68.159.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111