สุนัขเลือดออกที่จมูก หมวด » ร้องทุกข์ ประชาสัมพันธ์ » ประชาสัมพันธ์ » สุนัขเลือดออกที่จมูก

อาการนี้เคยเป็นไปเมื่อเดือน พ.ย. ปีก่อนหมอบอกว่าเป็นพยาธิในเส้นเลือดรักษาอยู่ เดือนนึง ก็อาการหายไปหมอก็บอกไม่มีเชื้อแล้ว มาเดือน ม.ค เป็นอีกและเลือดออกมีวิธีไหนที่ให้เค้าหายจากโรคนี้จริงๆบ้างเพราะเค้าบอกให้เจาะเลือดดูอาการทุก 3 เดือน นี่ ไม่ถึงเดือนเป็นอีกแล้ว

รูป teenee123
โดย: teenee123
ตั้งเมื่อ: 4 ม.ค. 13
แท็ก: , ,

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ สุนัขเลือดออกที่จมูก

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 7 : สุนัขเลือดออกที่จมูก

เป็นหมู (สนาม)สงสารหมาได้จะใด :em10:
v
v
v

โดย: piggy shoot เขียนเมื่อ 6 ม.ค. 13 IP IP: 180.183.69.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : สุนัขเลือดออกที่จมูก

:em06: :em06: :em06: :em06: :em06:
หายไวๆเด้อ...สงสารหมาเด้อ... :em06: :em12:

โดย: หมูสนามเด้อ เขียนเมื่อ 5 ม.ค. 13 IP IP: 101.51.28.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : สุนัขเลือดออกที่จมูก

ถ้าพูดอย่างเป็นกลาง ไม่ลำเอียงนะครับ

เจาะเลือด ต้อง เจาะ บ่อยแค่ไหน

ขึ้นกับ วิจารณญาณ ของ หมอที่รักษา
และ ประวัติการป่วย ของ น้องหมา น้อง แมว และ สภาพร่างกาย ของ แต่ละตัว ครับ

อย่าง บางตัว บางโรค อาการน่าเป็นห่วง รักษาเสร็จแล้ว ให้ยาไปกิน ต้องนัดมาเจาะเลือด ทุก อาทิตย์ ก็มีครับ

อย่างโรคหัวใจ ให้ยาไปกิน ต้อง นัดมาเจาะ ค่าไต ทุกอาทิตย์ ช่วงแรก เพื่อปรับขนาดยา เป็นต้น

โดย: SurakijVuthikornpant เขียนเมื่อ 5 ม.ค. 13 IP IP: 58.8.160.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : สุนัขเลือดออกที่จมูก

History taking + Client Complain
"อาการนี้เคยเป็นไปเมื่อเดือน พ.ย. ปีก่อนหมอบอกว่าเป็นพยาธิในเส้นเลือดรักษาอยู่ เดือนนึง ก็อาการหายไปหมอก็บอกไม่มีเชื้อแล้ว มาเดือน ม.ค เป็นอีกและเลือดออกมีวิธีไหนที่ให้เค้าหายจากโรคนี้จริงๆบ้างเพราะเค้าบอกให้เจาะเลือดดูอาการทุก 3 เดือน นี่ ไม่ถึงเดือนเป็นอีกแล้ว"
พยาธิเม็ดเลือดครับ ไม่ใช่ พยาธิในเส้นเลือด
ติดโดยเห็บกัด ปกติกินยารักษา 20 วัน + กันเห็บ ก็หายแล้วครับ
แต่ๆๆๆๆๆๆ ถ้าแถวบ้านมี สุนัขจร นอกบ้าน เดินไปมาหน้าบ้าน อาจติดโรคซ้ำ มาจากสุนัขจร แถวบ้าน
หรือ ในบ้านเลี้ยงตัวอื่น แต่ ทานยาพยาธิเม็ดเลือดรักษาแค่ตัวเดียว เป็นไปได้ว่า ตัวอื่นในบ้าน กักโรคเอาไว้
พอหยุดทานยา แล้ว โดนเห็บที่เคยกัดตัวที่มีเชื่อ มากัด ก็ป่วยได้ใหม่ครับ
ปกติวิธีดู ก่อนเจาะเลือด คือ ซึม ไม่กินข้าวครับ
ตัวไหนไม่กินข้าว ค่อยไปเจาะเลือด
ยกเว้นมีเหตุผลเจาะตรวจสุขภาพทั่วไปปกติ6เดือนครั้งคับ

โดย: SurakijVuthikornpant เขียนเมื่อ 5 ม.ค. 13 IP IP: 58.8.160.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : สุนัขเลือดออกที่จมูก

ลองไปหาหมอรายใหม่ดูหลายๆที่ครับ รีบๆนะ สงสารมัน

โดย: piggy shoot เขียนเมื่อ 5 ม.ค. 13 IP IP: 180.183.22.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : สุนัขเลือดออกที่จมูก

โรคนี้เป็นแล้วหายเป็นอีกรอบก็ได้ค่ะ เท่าที่ทราบนะคะ

ขอให้หายไวไวนะคะ ส่วนมากโรคนี้มากับเห็บหมัดค่ะ

โดย: Coppu38 เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 13 IP IP: 180.183.167.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : สุนัขเลือดออกที่จมูก

มันดูหนังxรึเปล่าเลือดจึงออกจมูก

โดย: อินทรี777 เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 13 IP IP: 223.204.104.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111