สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ? หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

เมื่อเช้านักดู รายการเรื่องเล่าเช้านี้ ของคุณสรยุทธ์ ได้เอาข่าวจากช่วงเด่นเย็นนี้มาสรุปด้วย ฟังดูแล้วเด็กก็มีเหตุผลแตกต่างกันไป คุณล่ะ คิดว่าการปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ ดีหรือไม่ มีผลกระทบอะไรบ้าง สำหรับผมคิดว่าน่าจะขาดความเป็นเอกลักษณ์ของนักเรียนไทยไปอย่างนึงแหล่ะ ต่อไปคำว่า ตบเกรียน อาจจะได้ยินน้อยลง อิอิ 

ตั้งเมื่อ: 11 ม.ค. 13
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 110 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

fu......... :em01:

โดย: payothon14 เขียนเมื่อ 1 ก.พ. 13 IP IP: 182.52.53.XXX
ความคิดเห็นที่ 109 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

ชอบมากเลยค่ะอยากไว้ผมยาวมานานแล้ว! :em01:

โดย: mono2556 เขียนเมื่อ 29 ม.ค. 13 IP IP: 115.67.39.XXX
ความคิดเห็นที่ 108 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

ดีมากๆเลยค่ะ :em01:

โดย: vivean111 เขียนเมื่อ 28 ม.ค. 13 IP IP: 182.52.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 107 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

ดีค่ะ :em02:

โดย: 07142534 เขียนเมื่อ 28 ม.ค. 13 IP IP: 182.52.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 106 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

:em06:ก็ดีน่ะค่ะแต่ก่อนต้องไว้ผมสั้นมันไม่เข้ากับหน้าอ่ะค่ะเปลี่ยนก็ดีมากเหมือนกันค่ะ

โดย: boatbestz เขียนเมื่อ 28 ม.ค. 13 IP IP: 182.52.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 105 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

เด็กนักเรียนไม่ได้ขึ้นอยู่กับ ทรงผม ถุงเท้า เครื่องแบบ หรือกฎระเบียบ( แต่กฎก็ยังคงต้องมีไว้).....หากแต่ขึ้นอยู่กับตัวเด็กเอง แต่งชุดนักเรียน ผมทรงนักเรียน แต่ไปไม่ถึงรร.ก็ยังได้ ฉะนั้น จะทรงอะไรก็ได้ ไว้ไปเถอะค่ะ :em07:

โดย: Ae Liza เขียนเมื่อ 23 ม.ค. 13 IP IP: 180.180.64.XXX
ความคิดเห็นที่ 104 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

เห็นด้วยครับ เพราะเหตุผลของการไว้ทรงเกรียนมันฟังไม่ขึ้นครับ ถ้าจะตัดทรงเกรียนเพื่อให้เป็นเอกลักษณ์ผมว่าบ้าไปแล้วครับ

โดย: norioud เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 183.89.59.XXX
ความคิดเห็นที่ 103 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

เห็นด้วย100%เพราะค่าตัดผมปัจจุบันแพงมากๆ :em02: :em16:

โดย: benjavit เขียนเมื่อ 19 ม.ค. 13 IP IP: 125.24.139.XXX
ความคิดเห็นที่ 102 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

เค้าอยากไว้ยาวก็ลองให้เค้าไว้ดู
สองสามปีก็ค่อยมาสรุปผลว่ามันดีขึ้นหรือแย่ลง :em15: :em15:

โดย: postmanghost เขียนเมื่อ 19 ม.ค. 13 IP IP: 101.51.138.XXX
ความคิดเห็นที่ 101 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

เห็นด้วยนะครับ ให้เลยว่านักเรียนอยากตัดทรงผมแบบไหน ถ้าไม่ชอบ สระผม ร้อน ก็ตัดเกรียนไป ส่วนชอบแบบ ไม่เกรียน ต้องสระผมบ่อย ดูและรักษาผม เท่ ก็จัดไป

ส่วนผมเลยยุคเด็กหัวเกรียนมาแล้วเลยเข้าใจความรู้นะ

โดย: Anx33 เขียนเมื่อ 19 ม.ค. 13 IP IP: 1.179.134.XXX
ความคิดเห็นที่ 100 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

พวกที่ไม่เห็นด้วยน่ะผมว่าส่วนใหญ่คงจะเป็นพวกที่แค้นใจว่าทำไมไม่เลิกในสมัยของตัวเองมั้ง :em32: :em32: :em32: :em32:

โดย: Mthaiเกรียน เขียนเมื่อ 19 ม.ค. 13 IP IP: 58.8.212.XXX
ความคิดเห็นที่ 99 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

เห็นด้วยนะ ร้อนนะครับ ลองให้ผู้หญิงไว้ผมสั้นดูดิ ยืนเข้าแถวตากแดดตอน 8โมงเช้า ร้อนมาก :em14:

โดย: มัฆวาน เขียนเมื่อ 18 ม.ค. 13 IP IP: 171.6.184.XXX
ความคิดเห็นที่ 97 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

ผมว่ามันอยากทำอะไรก็ทำไปเหอะ เพราะเดี๋ยวนี้ครูก็ไม่อยากสนใจอยู่แล้ว เพราะไม่มีการลงโทษด้วยไม้เรียว ดูว่าเด็กดีขึ้นใหม อยากออกกฎอะไรก็ช่างเหอะ เพราะไม่เคยเอาคนเป็นครูมาออกกฎด้วย

โดย: yoye2009 เขียนเมื่อ 17 ม.ค. 13 IP IP: 1.4.128.XXX
ความคิดเห็นที่ 96 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

เจตนาคืดการไว้ผมเกรียนเพราะบ้านเราเมืองร้อนเพื่อให้เด็กสบายหัว แต่เด็กกลัวแค่ไม่หล่อคิดได้ไงยิ่งเจ้าที่ออก่อง3คุยกับสรยุทธ มันน่านัก การนั่งการพูดกะผู้ใหญ่ไม่มีสำมาคารวะ ไม่รู้เด็กผู้ใหญ่

โดย: pming เขียนเมื่อ 17 ม.ค. 13 IP IP: 125.27.232.XXX
ความคิดเห็นที่ 95 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

เหนด้วย เคื่องแบบนักเรียนด้วย แล้วแต่ความชอบของพวกเธอร แล้วก้อเรื่องมีแฟน(ผัว เมีย)ห้ามบังคับเพราะ มันคือ หำพ้ม หินู๋ การเกรนทหารอีกแล้วแต่ความสมัครจัย พวกพ้มมีเมีย ม่ายพร้อมรบ เด่วเมียมีผัวใหม่แย่เลย เสพยามันก้อเรื่องของพ้มตัวของพ้ม สิดทิเสรีภาพ จะด้ายเปนสากลโลก ประเทศชาติจะด้ายพัตนา เรื่องแค่นี้ พวกผู้ใหย่ยกให้กับเยาวชนของประเทศม่ายด้ายเชี่ยวหรือ ขอแค่นี้เอง พวกพ้มก้อตั้งจัยเรียนจะตาย:-)แล้ว.. :em25:

โดย: asuramerai เขียนเมื่อ 17 ม.ค. 13 IP IP: 118.173.111.XXX
ความคิดเห็นที่ 94 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

ผมว่าเน้นสร้างระเบียบวินัยในการอยู่ร่วมกับสังคมและปลูกจิตสำนึกในการต่อต้านการคอรัปชั่นดีกว่าครับ จริงๆแล้วควรยกเลิกชุดนักเรียนด้วย เอาเงินอุดหนุนมาพัฒนาประเทศด้านอื่นดีกว่าครับ

โดย: Fucking Asshole เขียนเมื่อ 17 ม.ค. 13 IP IP: 141.31.184.XXX
ความคิดเห็นที่ 93 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

เห็นด้วย

โดย: okjuy เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 13 IP IP: 49.48.67.XXX
ความคิดเห็นที่ 91 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

พวกเมืงไม่มีเ:-)ยไรทำกันแล้วหรือไงมาออกกฏเปลียนทรงผมให้คนเถียงกัน ทรงเก่ามันไม่ดียังไงหรือมันมีปมต้อนเด็กโดนเพื่อนตบเกรียนบ่อยปัณญาอ่อนชิป เด็กมันไม่มีอะไรมากหรอก เมิงลองออกกฏห้ามตัดหัวเกรียนดิ สัดเดียวเกรียนกันเป็นแถว เด็กมันก็แค่ทำตัวให้แตกต่างกฏมีไว้แหกเพือแสดงจุดยืนอยากเด่นอยากเท้ก็แค่นั้นแต่ผู้ใหญ่แม้งปัณญาออ่น

โดย: ddtza เขียนเมื่อ 15 ม.ค. 13 IP IP: 182.53.80.XXX
ความคิดเห็นที่ 90 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

ผมว่าเปลี่ยนกฎหมายของเด็กให้เท่าผู้ใหญ่ ดีกว่าไหมคับทำผิดอะไรก็อ้างเด็ก กูเห็นเด็กแม่งก่อแต่คดีแรงๆทั้งนนั้น

โดย: aong0007 เขียนเมื่อ 15 ม.ค. 13 IP IP: 180.183.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 89 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

ไอ้ควายควรเลิกไปตั้งนานแล้ว

โดย: waternong เขียนเมื่อ 15 ม.ค. 13 IP IP: 180.180.53.XXX
ความคิดเห็นที่ 88 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

ทรงผมบ่งบอกสถานะให้รู้ว่าคุณคือนักเรียนระดับไหน ผมสั้นอยู่ในช่วงประถม มธัยมต้น. พอยาวก็อาจจะอยู่ในช่วงมธัยมปลาย อาชีวะ หรือระดับมหาลัย.

คิดถึงสมัยตอนเป็นนักเรียนมธัยมต้น ต้องแอบๆไม่ค่อยอยากเดินผ่านห้องปกครองเวลาผมยาว เพราะจะโดนกรรไกรอันศักดิ์สิทธิ์ตัดเพื่อเตือนให้ไปตัดในระดับที่สั้นมั่กมากกก(ตัดเอาซะครึ่งติ่งหู ยิ่งหน้ากลมๆบานเป็นกระด้งเลยย)

โดย: NooMayZa เขียนเมื่อ 15 ม.ค. 13 IP IP: 58.11.20.XXX
ความคิดเห็นที่ 86 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

กฎกระทรวง ออกมาตั้งแต่ปี พ.ศ.2518 แล้ว คิดดูเอาแล้วกันน :em30: :em30: :em30:

โดย: VAVAVAV เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 13 IP IP: 223.205.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 85 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

ผมเป็นครูครับ ส่วนตัวจะเปลี่ยนไม่เปลี่ยนไม่นี่ไม่ว่าไรนะ อย่างน้อยคงมีข้อจำกัดทำให้เกิดระเบียบคงไว้อยู่ดี อย่างห้ามย้อมห้ามซอย ฯลฯ แต่มาเถียงกันนี่สิไม่ปลื้มเลย

ทุกวันนี้นักเรียนหญิงซัก ป.1 - 4 เหาตรึมหัวครับ เบื่อมาก หมักยาเท่าไหร่ก็ไม่หมดสักที ถ้าให้ปล่อยยาวนะแม่เอ๋ย เหานี่ไม่เป็นสร้อยดอกหมากเลยรึ

นักเรียนชายอีกนะ ขี้กรังหัว เอาไม้บันทัดขูดอย่างมัน ถ้าผมยาวกันนี่เคาะไปทำดินเพาะเห็ดได้เลยมั้ง

โดย: สิงห์กัญชา เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 13 IP IP: 171.4.129.XXX
ความคิดเห็นที่ 84 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

อย่าำทำเหมือนเด็กๆไม่มีความคิดครับ เค้ามีสิทธิมีความคิดของเค้า อย่าเอาความคิดตัวเองตัวเองเป็นบรรทัดฐาน ลอกนึกถึงตัวเองสมัยเรียนดู เวลามีคนมายุ่งกับหัวของเรามันรู้สึกยังไง อันนี้ก็ไม่ได้ออกกฏว่าให้เด็กไว้ผมยาวได้ หรือตีความกันไปเองว่าเด็กจะตัดผมทรงอะไรก็ได้รึเปล่าครับ

โดย: ครูโล่ฉึกๆ เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 13 IP IP: 171.98.161.XXX
ความคิดเห็นที่ 83 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

เพื่ออะไรคะ ทุกวันนี้เอื้อนักเรียนแค่ไหนคะ
1. ครูห้ามตีเด็ก
2. เด็กไม่มีสิทธิ์ตกหรือซ้ำชั้น

ไม่ตีก็โอเคนะคะ แต่ไม่มีสิทธิ์ตกนี่ เกินไปไหม สมมติเด็กทำผิดจะต้องทำเช่นไร ว่ากล่าวตักเตือนมันก็ไม่ฟัง จะบอกพ่อหรือแม่ ทว่าผู้ปกครองบางส่วนทำยังกับลูกตนเองเป็นเทวดา แล้วเอาอะไรไปให้เด็กได้รับรู้ถึงความเสี่ยงหากไม่ตั้งใจเรียน ไม่มีระเบียบวินัย ???

จะให้เด็กเรียนดีมีวินัยมันต้องแก้กันหลายส่วน
ทั้งในเรื่องของกฏหมาย เรื่องของครอบครัว

แถมเด็กสมัยนี้คะ มีแฟนไวมากกกกกคะ
จ้องแต่จะผสมพันธ์กันคะ(แถวต่างจังหวัดนะคะ)
ยิ่งในชนบทนะคะ เด็ก 80% จบ ม.3 แล้วเที่ยวคะ

ดังนั้นอย่าไปลดกฏเลยคะ เพิ่มขึ้นและปรับปรุงต่อไปยังดีกว่า

โดย: สวยงามเกินห้ามใจ เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 13 IP IP: 125.24.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 82 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

ไม่เห็นด้วยอย่างแรงคะ
ทรงผมอาจไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับการเรียนดี แต่เป็นเรื่องของระเบียบวินัยโดยรวม ต้องย้ำว่า"โดยรวม"นะคะ

จริงอยู่ที่ว่า เด็กที่ดีไม่เกี่ยวกับทรงผม แต่จริงๆเด็กที่ดีมันอยู่ที่สันดานและครอบครัวทมี่ปลูกฝังมาแบบไหน แม้มันจะไม่ได้ผลร้อยเปอร์เซ็นต์ในเรื่องของการตัดผมหรือไม่ก็ตาม

มองในภาพรวมนะคะ ครอบครัวที่มีปัญหาจะเยอะมาก ในต่างจังหวัดจะเห็นเยอะเป็นพิเศษ คือ พ่อแม่วัยรุ่นมีลูกเร็ว พ่อแม่หาเช้ากินค่ำไม่มีเวลาสนใจลูก เด็กทีมีปัญหาทางบ้านส่วนมากก็พวกเด็กเกเร ขาดวินัย ส่วนครูผู้สอนก็จำเป็นต้องดูในภาพรวมมากกว่าจะดูในรายบุคคล จึงเป็นเหตุของการที่บอกว่าครูไม่ฟังเหตุผล(ในบางกรณี) เพราะเราไม่สามารถรู้ได้เลยว่าเด็กมันโกหกอยู่หรือไม่(ซึ่งส่วนมากเด็กมันฉลาดที่จะโกหก) แล้วคนเป็นครูที่ทุกวันนี้งานล้นมือคงไม่มีเวลาว่างมาเล่นบทนักสืบตามล่าหาความจริงจากปากเด็กเท่าไร จึงต้องมีบทลงโทษกำกับไว้ เช่น
ใครต่อยกัน ก็เจอตีไปทั้งคู่คนละกี่ที แบบนี้คะ

คือ ที่จะบอกว่าไม่เห็นด้วยเพราะ ทุกวันนี้กฏหมายก็อ่อนแอ แถมกฏหมายคุ้มครองเอื้อเด็กยังเยอะแล้วคะ แทนที่จะเพิ่มกลับลดเพ

โดย: สวยงามเกินห้ามใจ เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 13 IP IP: 125.24.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 81 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

ครูบาอาจารย์ รุ่นเก่าๆ
ท่านรู้จัก "จิตใจ" คน
จึงวางระบบ ให้ แก่ ลูกหลาน
ด้วยความ หวังดี
--
คนรุ่นใหม่ จำนวนมาก ไม่เรียนรู้ เรื่อง "จิตใจ"
อยากบ่น อยากแสดง เชียร์เย้วๆให้ สังคมพัง
พอเสื่อม พอพัง ไม่สามารถ มาช่วย มาแก้ไข
และ ไม่รับผิดชอบ สิ่งที่ตนเย้วๆให้พัง.

โดย: ชื่อเล่นใหญ่ เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 13 IP IP: 101.109.215.XXX
ความคิดเห็นที่ 80 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

เรื่องตบตี เกเรเล่นเกม มันไม่เห็นจะเกี่ยวกับทรงผมเลยนะ แยกเป็นประเด็นหน่อยสิ ไม่ใช่เถียงข้างๆ คูๆ ผู้ใหญ่ยังเป็นงี้ แล้วจะหวังอะไรกับเด็กมากมาย เฮ้ออ Thailand only :em25:

โดย: Exocise เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 13 IP IP: 115.87.221.XXX
ความคิดเห็นที่ 79 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

ต่อจากข้างล่าง***
ดูถูกเด็กเกินไปแล้วพวกคุณอ่ะ ทรงผมก็ส่วนทรงผม คุณอยากให้เค้าเป็นคนดีก็อบรมบ่มสอนเค้าไปสิ ทรงไหนเค้าไว้เเล้วมั่นใจก็ให้เค้าไว้ไปสิ แล้วเรื่องเมืองร้อน ผู้ใหญ่ไว้ยาวๆไม่ร้อนหัวกันบ้างรึไง ทำไมไม่ไปตัดล่ะ เพราะคุณมั่นใจกับทรงนี้ของคุณใช่มั้ยล่ะคุณถึงไว้ เด็กมันก็รู้ร้อนรู้เย็นเหมือนกัน มันร้อนเดี๋ยวมันก็ไปตัดทรงเย็นๆเองและ หรือถ้ามันทนได้ก็ปล่อยมันไปสิ เด็กมันไม่ได้โง่ถึงขนาดที่นั่งบนรังมดเเดงเเล้วไม่รู้จักลุกหนีหรอกนะ บางทีก็ฟังเด็กๆให้เสรีภาพทางความคิดกับมันบ้าง ไม่ใช่จะบงการมันไปซะทุกอย่าง คนนะเว้ยไม่ใช่กระดาษ จะได้ละเลงสีตามใจชอบ มันไม่เกี่ยวกับทรงผมหรอก สิ่งสำคัญมันอยู่ใต้ผม ใต้กะโหลกนู่น อบรมสิ่งดีๆให้มันไปสิ บ้านเราเมืองร้อนๆ... เเหม เเล้วพวกฝรั่งอยู่เมืองหิมะมันตัดสกินเฮดมันไม่หนาวหัวมันรึไง เชิญอยู่ในคอกต่อไปเถอะพวกคุณ ผมมันคนนอกคอก

โดย: วัยเอ๊าะ เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 13 IP IP: 49.48.86.XXX
ความคิดเห็นที่ 78 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

ผมอยู่มอปลายผมไม่เคยไว้ทรงถูกระเบียบ หัวเเหลมมั่ง โมฮอร์คมั่ง แต่ผมก็ไม่เห็นจะเคยไปต่อยกับใครเรื่องผู้หญิง และผมก็ไม่เห็นจะสนใจเเต่เรื่องผม เพราะมันไม่ได้ต้องตัดทุกวันซักหน่อย ก่อนออกบ้านผมก็เอาเจลลูบๆแล้วก็ออกมาเรียน บัตรประจำตัวนักเรียนผมรูปยังทรงหัวแหลมเลย แต่ผมก็เรียนจบ สอบเค้ามหาลัยได้ แล้วคุณก็ไม่ต้องกลัวมอต้นมันจะตัดทรงแปลกๆหรอก เพราะพ่อเเม่มันไม่ให้ตัดหรอก เด็กหญิงตอนต้องไว้สั้น พวกมันก็ไปหาซอยๆย้อมสีซะเป็นสก๊อยเหมือนเดิม ให้พวกมันไว้ยาวสวยๆรวบมัดก็ดี เพื่อนผมคนนึงมันไว้ทรงเเปลกๆเหมือนกัน มันก็มาเรียนทุกวัน เเต่วันนึงมันโดนอาจารย์จับไถ วันต่อมามันไม่มาเรียนเลย มีสิทธิ์อะไรที่จะมาบงการคนอื่นว่าทรงนั้นเหมาะทรงนี้เหมาะ ทรงไหนเค้าไว้เเล้วมั่นใจก็ปล่อยเค้าไปสิ อย่าดูถูกความคิดของเด็กให้มันมากพวกคุณอ่ะ อะไรควรทำไม่ควรทำมันรู้เหมือนกัน พวกตบต่อยเเย่งความรักกันนั้นมันก็ส่วนน้อย ผู้ใหญ่ฆ่ากันตายเพราะเรื่องความรักก็ออกหนังสือพิมพ์เกือบทุกวันเหมือนกัน แล้วก็ด่าเเต่เด็กมัน มันก็เหมือนกันแค่เเล้วเเต่ช่วงวัย

โดย: วัยเอ๊าะ เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 13 IP IP: 49.48.86.XXX
ความคิดเห็นที่ 77 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

ขนาดหัวเกรียนติ่งหูที่ว่าเอ๋อ ไม่สวย น่าอาย ก็ยังมีตบตีแย่งผัวกันไม่เว้นแต่ละวัน ผมยาวสวยขึ้นหล่อขึ้นมันคงมีกรณีนี้รายวัน
ร้านทำผมอย่าลืมตุนของ แล้วก็จ้างพนักงานเพิ่มด้วยหละ ปีนี้รวยแน่ เราก็เรียนโรงเรียนนานาชาติมาก่อนนะ ไว้ผมยาวได้ ผู้ชายก็เซ็ตไปเหอะ เคารพธงชาติเสร็จก็โฮมรูม ไม่มีทำวัดสวดมนต์อะไรทั้งนั้น
ไว้ได้แล้วไง ก็ต้องรักษาระเบียบอยู่ดี รวบเรียบร้อยรึเปล่า มัดโบถูกระเบียบรึเปล่า ทำสีมารึเปล่า เจลมารึเปล่า บางคนทำผมตัวเองยังไม่เป็นเลย เราเคยต้องเปียผมให้เพื่อนในห้องจนนิ้วชี้สองข้างไม่มีความรู้สึกไปสองวัน เด็กๆ ก็จะตอบว่าผมสั้นผมยาวแล้วไง พวกผู้ใหญ่เอาเวลาไปพัฒนาเรื่องการศึกษาดีกว่าไหม๊ พวกเด็กๆ ก็เอาเวลาไปใส่ใจกับการเรียนดีกว่ามาร้องปาวๆ ว่าก็แค่เรื่องไว้ผมยาวมันสิทธิส่วนบุคคลของหนู แบบนั้นจะดีกว่า

โดย: YunYin เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 13 IP IP: 223.204.86.XXX
ความคิดเห็นที่ 76 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

หัวเกรียนไ่ม่เท่าไหร่ แต่สันดารเกรียนๆๆนี้สิ อยู่ดีๆๆมาให้คนอื่นเค้าด่าเล่น นิสัยเกรียนชัดๆๆ :em15: :em15:

โดย: kokokwai เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 13 IP IP: 210.1.29.XXX
ความคิดเห็นที่ 75 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

รัฐเค้าจะปูทางใว้ตั้งแต่เด็กๆ ฐานเสียงในอนาคต
แต่ดูต่อไปเด็กจะไม่ค่อยเคารพกฏระเบียบ ใว้ผมแฟชั่นมากขึ้น กวนตีนกันมากขึ้นทะเลาะกันมากขึ้น ปัญหาสังคม อย่าบอกว่าทำเหมือนประเทศอื่น บ้านเราร้อนโครต แต่เค้าคงคิดมาแล้วแหละ

โดย: khanitart เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 13 IP IP: 124.120.30.XXX
ความคิดเห็นที่ 74 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

ก้ดีนะครับ เมืองนอกยังไว้ผมได้ มันก้เรียนได้ เก่งเหมือนกัน แล้วพูดถึงความเป้นระเบียบ ทำไมพวกนานาชาติ หรือโรงเรียนหรูๆหน่อยถึงไว้ผมได้ โรงเรียนเหล่านั้นไม่ต้องมีระเบียบหรือไง?

โดย: chopza เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 13 IP IP: 171.100.164.XXX
ความคิดเห็นที่ 73 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

แล้วเด็มมันจะหันมาเอาใจใส่เรื่องทรงผมมากกว่าเรื่องเรียนไหมล่ะครับ

โดย: MK47 เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 13 IP IP: 124.120.20.XXX
ความคิดเห็นที่ 72 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

ไม่เห็นด้วย เด็กจะได้รู้จักระเบียบวินัย

โดย: chatree2546 เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 13 IP IP: 223.204.86.XXX
ความคิดเห็นที่ 71 : สั่งปรับระเบียบทรงผมนักเรียนใหม่ เห็นด้วยหรือไม่ครับ?

ความคิดเห็นที่ 62 อยากจะรู้เหมือนกันว่า ความดีความชั่ว เค้าวัดกันที่ทรงผม? ผมว่าอยู่ที่การอบรมสั่งสอนมามากกว่านะ ใช้สองคิดนิดนึง ไม่ใช่เอาไว้กั้นหู :em21: :em21:

โดย: Klosedong เขียนเมื่อ 13 ม.ค. 13 IP IP: 182.52.68.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111