///---***เปิดบัญชีใหม่กับธนาคารไหนดี หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ///---***เปิดบัญชีใหม่กับธนาคารไหนดี

อยากเปิดบัญชีออมทรัพย์และทำบัตร ATM

ช่วยแนะนำหน่อยคะ

ว่าทำกับธนาคารไหนดี

รูป จ้าจ้า
โดย: จ้าจ้า
ตั้งเมื่อ: 18 พ.ย. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 13 : ///---***เปิดบัญชีใหม่กับธนาคารไหนดี

ความคิดเห็นที่ 10

คุณมิงจะเกรียนไปไหนกันครับ
อย่าแสดงให้มากนัก

โดย: 5 เขียนเมื่อ 23 ก.พ. 09 IP IP: 125.26.109.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ///---***เปิดบัญชีใหม่กับธนาคารไหนดี

ส่วนตัวชอบ ธ.ไทยพาณิชย์ค่ะ
เพราะว่ามีสาขาเยอะ บริการดี รวดเร็ว

โดย: ฝน เขียนเมื่อ 30 พ.ย. 08 IP IP: 124.121.215.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ///---***เปิดบัญชีใหม่กับธนาคารไหนดี

ออมสิน คนเยอะเดี่ยวนี้บริการล่าช้ามาก เอาสะดวกดีกว่า ดอกเบี้ยออมทรัพย์ไม่หนีกันมากหรอก

โดย: เบื่อออมสิน เขียนเมื่อ 21 พ.ย. 08 IP IP: 117.47.93.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ///---***เปิดบัญชีใหม่กับธนาคารไหนดี

อันก้อได้
(ไม่ใช่ art ตัวแม่นะ)

โดย: อีด-อก เขียนเมื่อ 19 พ.ย. 08 IP IP: 203.155.125.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ///---***เปิดบัญชีใหม่กับธนาคารไหนดี

เป็นพนักงานเงินเดือน้อยนิดคะ

แต่อยากฝากไว้เผื่อใช้

โดย: นู๋แก้มป่อง เขียนเมื่อ 19 พ.ย. 08 IP IP: 203.172.217.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ///---***เปิดบัญชีใหม่กับธนาคารไหนดี

แล้วแต่คุณสะดวกดีกว่านะ เวลาเดินทางไปทำธุรกรรมต่างๆ อ่ะ
แต่ถ้าจะให้แนะนำเราว่า ไทยพานิชนะ เพราะที่นี่ถึงไม่อัพบุค 4 เดือน แต่พอไปอัพ ยอดก้อไม่รวมกันนะ ไม่ต้องขอเสตจเม้นให้เปลืองตังด้วย ดีออก แต่ทำบัตรเอทีเอ็มแพงไปหน่อยเท่านั้นเอง

โดย: ยอด^ยาหยี เขียนเมื่อ 19 พ.ย. 08 IP IP: 203.143.139.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ///---***เปิดบัญชีใหม่กับธนาคารไหนดี

......ถ้าทำไร่ทำนาและมีปัญหาเกี่ยวกับค่าปุ๋ยค่าพันธุ์สัตว์หรือพืชบ่อยๆก็ฝากธนาคารเกษตรและสหกรณ์
ถ้าคิดจะกู้เพื่อซื้อที่ซื้อทางหรือบ้านช่องห้องหอก็ต้องฝากธนาคารอาคารสงเคราะห์
ถ้าจะฝากไปเรื่อยๆแบบถึงก็ช่างไม่ถึงก็ช่างแต่มีสิทธิ์กู้เอาไปทำมาหากินได้ก็ต้องธนาคารออมสิน
จะฝากทั่วๆไปแบบออมทรัพย์เดือนละ 500-50,000 หรือทั่วๆไปก็ฝากธนาคารเอกชนทั่วไป
เป็นข้าราชการหรือทำงานรัฐวิสาหกิจก็ต้องฝากธนาคารกรุงไทย บางแห่งเขาบังคับเลยว่าต้องธนาคารนี้เท่านั้น

ทุกธนาคารมีบัตรเอทีเอ็มทั้งนั้นครับ...เดี๋ยวนี้มันเป็นปัจจัยที่ 5 ไปเสียแล้ว ปัจจัยที่ 6 ก็คือรถยนต์หรือมอไซค์ไง...

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 18 พ.ย. 08 IP IP: 118.172.106.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ///---***เปิดบัญชีใหม่กับธนาคารไหนดี

ก็เปิดใกล้ๆบ้านซัก 2-3ที่ดิ แต่เปิดบัตรแค่1ที่พอ
มีเยอะเบิกง่าย เงินหมดเร็วนะ อิอิ

เราเปิดออมทรัพย์5ที่แล้วอ่ะ

ออมสิน 1 บัญชี
เพราะเราซื้อสลากออมสิน ก็ให้โอนรางวัลเข้าบัญชีทุกเดือน

กรุงศรี 1 บัญชี
เพราะเราเอาไว้จ่ายค่าประกันสังคม,ค่าน้ำ,ค่าไฟ,ค่าโทรศัพท์
ให้หักออกทุกเดือนเลย ไม่ต้องวุ่นวายไปจ่ายทุกเดือน

กรุงเทพ 1 บัญชี
ให้ลูกหนี้โอนเข้าทุกเดือน อิอิ

กสิกรไทย
เวลาได้เงินพิเศษก็ฝากไว้เอา ไว้กดเงินใช้ยามฉุกเฉิน
เป็นธนาคารเดียวที่เรามีบัตรเอทีเอ็มเดบิตครับ

กรุงไทย 1 บัญชี
เมื่อก่อนเคยไปทำเซเว่น เค้าให้เปิดที่นี่ ตอนนี้ออกมาเลยไม่ได้ใช้
เอาไว้ฝากเงินเข้าทุกเดือน เดือนละ500-2,000บาท
อันนี้ห้ามถอน เอาไว้ถอนตอนอายุเท่ากับลุง ป.6ตอนนี้ emoticon

โดย: xmanonline เขียนเมื่อ 18 พ.ย. 08 IP IP: 125.25.54.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ///---***เปิดบัญชีใหม่กับธนาคารไหนดี

http://talk.mthai.com/topic/36063
ลองดูนี้สิจ๊ะ

โดย: 1234 เขียนเมื่อ 18 พ.ย. 08 IP IP: 202.28.27.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ///---***เปิดบัญชีใหม่กับธนาคารไหนดี

emoticon...หื้ออ..จริงเหรอต้น..? เค๊ารับเหรียญที่แคะออกจากกะปุกออมสินไม๊วะ..?

โดย: ซีsexฉ่าย เขียนเมื่อ 18 พ.ย. 08 IP IP: 222.123.116.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ///---***เปิดบัญชีใหม่กับธนาคารไหนดี

ไทยธนาคารสิคะ

โดย: cc เขียนเมื่อ 18 พ.ย. 08 IP IP: 125.27.149.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ///---***เปิดบัญชีใหม่กับธนาคารไหนดี

ธนชาติ ครับ ออมทรัพย์ให้ดอกเบี้ยเยอะสุดแล้ว พนง.ก็บริการดีมากๆ

โดย: ต้น เขียนเมื่อ 18 พ.ย. 08 IP IP: 124.120.16.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111