ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??))) หมวด » ทั่วไป » การเมือง » ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

นี้มัน M16 นี่ เสื้อแดงได้แต่ใดมา ? ปล้นทหาร ? หรือทหารแตงโมแอบเอามาให้ ? อีป้านกแสกจะว่าไง ??

แหม่ๆ อีป้านกแสก บอกว่าพกอย่างมากแค่ปืนสั้น อยากจะเอาอาวุธสงครามในรูปตบหัวอีป้านกแสกจริงๆ พวกมึงคิดว่าคนไทยแดรกหญ้าเหรอวะ ??? 

การ์ด นปช. คนสนิทจตุพร พกอาวุธสงคราม M16 ได้อย่างไรในที่สาธารณะ ?? แล้วจะแน่ใจได้อย่างไรว่าไม่เอาอาวุธพวกนี้สังหารกันเองแล้วโยนความผิดให้ทหาร ??? 

M79 ก็มีนะ แหม่ๆ อีป้านกแสก ไอธาริต ไอเหลิม อย่าบอกนะว่าเป็นแดงเทียม ทหารปลอมตัวเข้ามา ?? 

M16 ก็มี M79 ก็มี ระเบิดมือก็มือ ทำไม อาก้า จะมีบ้างไม่ได้ ฮ่าๆๆๆ 

สังสัยที่อีป้านกแสกบอกว่าอย่างมาก นปช. ก็พกแค่ปืนสั้น สงสัยมันดูแต่ภาพนี้ ไม่ยอมดูภาพหรือข่าวสารอื่นๆ 

เฮ้อ ... ไร้คำบรรยาย ... เอาคอมมิวนิสต์เข้าป่ามาเป็นแกนนำเรียกร้องประชาธิปไตย 

ตั้งเมื่อ: 19 ม.ค. 13
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 34 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

ไอ่เดรัจฉานยิงควายแดงตายแล้วโทษความผิดให้ทหาร

โดย: propang

---------

เผด็จการหำมาตย์ ยิงโคดพ่องงงึงงตายน่ะเด้

อ้ายพวกใต้สะตอหัวถ่อกธิปัด ขี้ข้าทาสอีเกหงอสี่เสา

โดย: wawit เขียนเมื่อ 29 ม.ค. 13 IP IP: 119.46.64.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

สรุปกล้าทำไม่กล้ารับใช่หรือเปล่า รับมาแค่นั้นพอ หลักฐานภาพฐานเดี๋ยวให้เพื่อนในบอร์ดหามาลงให้
ขอภาพ 1. กลุ่มควายแดงถืออาวุธสงคราม
2. กลุ่มควายแดงกำลังต่อต้านหรือปฏิบัติการสู้เจ้าหน้าที่ทหาร
3. กลุมควายแดงทำร้ายประชาชน ที่เห็นต่าง
เดี๋ยวคุณจะได้เห็นภาพเหล่านั้นจากสมาชืกผู้ทรงเกลียดชังควายแดงใยบอร์ด มาลงรูปให้
หลักการประชาธิปไตยคือเสียงส่วนมากถูกต้องครับ แต่เรามีกฏหมายเรามีข้อบังคับตามหลักรัฐธรรมนูญ ฉบับ2550
ซึ่งทุกคนต้องปฏิบัติการ ดังนั้นการชุมนุมโดยติดอาวุธสงครามโดยมีเป้าหมายที่จะเอาชีวิตหรือต่อสู้กับเจ้าหน้าที่ทหารนั้นจะไม่ได้รับการคุ้มครองตามรัฐธรรมนูญไทย แน่นอนครับ
ดังนั้นไม่ว่าฝ่ายเสียงข้างมากหากทำผิดก

โดย: i_hate_redshirt

------------

แล้วทำไมรัฐบาลอ้ายรัฐบาลฆาตกรม๊าก หัวถ่อกธิปัด จับพวก

ชุดดำที่มรึงเห็นในภาพไม่ได้สักตัวล่ะว่ะ ไม่จับเพราะมันเป็น

ทหารตุ๊ด ได้ดิบได้ดีเป็นายพันตุ๊ด จากความดีความชอบ

ฆ่าคนมือเปล่าเหมือนยิงนกในกรงใช่ป่ะ อ้ายพวกใต้สะตอหัวถ่อก

ธิปัด ขี้ข้าเผด็จการอีเกหงอกสีเสา

โดย: wawit เขียนเมื่อ 29 ม.ค. 13 IP IP: 119.46.64.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

แล้วทำไม ฆาตกรม๊าก หัวถ่อกธิปัด จับชายชุดดำในภาพ

ไม่สักคนล่ะว่ะ เป็นรัฐบาลตั้งเกือบ 3 ปี มัวทำควอยยอะไ

รอยู่ล่ะว่ะ หรือว่า อ้ายชุดดำที่สาวกใต้สะตอหัวถ่อกธิปัด

จขกท.เห็นกันอยู่ในภาพเนี้ย ตอนนี้ได้ดิบได้ดี เป็นนายพันตุ๊ด

กันไปหมดแล้ว หลังจากทำความคีความชอบใหญ่หลวง

ฆ่าคนมือเปล่าเหมือนยิงนกในกรง

ความคิดเห็นที่ 31 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

เราคนไทยสามัคคีกันไว้

โดย: wataru8733 เขียนเมื่อ 21 ม.ค. 13 IP IP: 101.108.159.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

เด็กแถวบ้านถามว่า ถ้าไม่ใช่คนเสื้อแดงที่ถือปืน และใครจะเข้าไปอยู่รวมกันคนเสื้อแดงได้ โดยคนเสื้อแดงไม่ทำร้าย แถมสนับสนุน

แค่เด็กยังรู้เลย แต่ ควายแดงในนี้ไม่รู้ และไม่เคยจะเข้าใจ อิอิ :em01: :em01: :em01: :em01:

โดย: pppp13 เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 171.7.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

ไอ่เดรัจฉานยิงควายแดงตายแล้วโทษความผิดให้ทหาร

โดย: propang เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 171.98.70.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

เห็นลงรูปเป็นร้อยๆรอบตั้งแต่รัฐบาลอภิสิทธิ์

ทำไมไม่จับเขามาติดคุกซะทีล่ะ

:em30:

โดย: เฮียหลง1978 เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 210.77.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

ตรรกะการคิดของคุณแย่มากครับ

คุณต้องแยกก่อนว่า การชุมนุมครั้งนี้ ติดอาวุธหรือเปล่าถ้าใช่ต่อไปศาลจะไม่คุ้มครอง และเท่าที่รู้การชุมนุมควายแดงที่ผ่านมา ศาลพิพากษาแล้วว่าไม่ชอบด้วยกฏหมาย

การชุมนุมที่แยกสีลมมีการใช้อาวุธสงครามเข้าต่อต้านกองทัพ อันนี้ใครๆ ก็รู้ มีทั้ง M79 ทั้ง ปืนสั้นต่างๆ มีประชาชนที่เห็นต่างต้องเสียชีวิตไปด้วย จากการยิง M79 เข้าสู่สถานีรถไฟฟ้าสีลมจากฝ่ายควายแดง

ผมขอถามว่าเค้าถูกทำร้ายจากอาวุธสงครามร้ายแรงจนตาย ทำไมกลุ่มควายแดงถึงกล้าใช้ชี่อ และการสูญเสียของคนสีลม มาเรียกร้องอยู่ใน 98ศพด้วย คุณไม่ละอายใจเหรอ คุณนำฝ่ายตรงข้ามมาเป็นแนวร่วมทันทีเมื่อเค้าตาย แต่ก่อนตายเค้าไม่ใช่พวกคุณนะ

การเล็งผลเนี่ย นักโทษตุ๊ดทักษิณ ทำมาเยอะ ส่งทหารไปปราบชาวบ้านกรือเซะงี้ หรืออย่างคดีที่ติดคุกคือ ไปเซ็นให้เมียซื้อทีาดินรัชดาในราคาถูก นี่คือเล็งเห็นว่าจะได้ทรัยพ์นั้นมาถ้ากรูเซ็น เป็นงัยคุกนะ

:em01:

โดย: i_hate_redshirt เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 115.67.135.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

คือที่ผมเดาเอาว่าน่าจะเอาปืนพกสั้นมาจากบ้านก็คือ เวลานั้นคงไม่มีใครไปช้อปปิ้งซื้อปืนพก ที่ไหนมั้งครับ ก็คงต้องเอามาจากบ้านเตรียมติดตัวมาเเล้ว ถ้าเป็นยังงั้นคงไม่สงบ สันติ เเล้วมั้งครับ เล่นเตรียมปืนมาจากบ้าน กะว่าออกมาถ้าเกิดเหตุอะไรขอลุยเลยเเล้วกัน555

โดย: pukpoo8989 เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 223.206.206.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

คุณ kokocun สรุปประชาชนที่ชุมนุมโดยสงบมีอาวุธไว้ป้องกันตัวใช่ป่ะครับ คือตอนมาจากบ้านก่อนที่จะเข้าชุมนุมได้เตรียมปืนพกสั้น มาจากบ้านใช่ป่ะครับ หรือมาหาซื้อเอาในกรุงเทพ เเต่ดูท่าทางจะเตรียมมาจากบ้านนะครับ เเบบนี้สงบ สันติ หรือครับ เเล้วพกปืนมาทําไม? ถ้าสันติจริงก่อนออกจากบ้านจะเอาปืนมาทําไมหล่ะครับ?

โดย: pukpoo8989 เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 223.206.206.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

กร๊ากกกกกกกกกกก

ช่วยพ่อ มาร์ค อยู่หรา ** ทุย **

ชายชุดดำ เขาเป็นไคร จับได้ หรือยัง ได้รับคำสารภาพ บอกกูด้วยนะ

2ปี7เดือน แมร่ง ปกปิดซ้อนเล้น

กร๊ากกกกกกกกกกกกก ทุยหน่อทุย ภาพชัด คลิบเนียน มาร์คเสือกโง่ ดีแต่พูด
กร๊ากกกกกกกกกกกกก

โดย: TarlMay เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 124.120.219.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

ทหาร และ รัฐบาล ก็ทำผิดกฎมากหมาย ประชาชนเขาจะป้องกันตัวบ้างจะเป็นไรไป ถ้าให้ประชาชนเขาชุมนุม มันจะมีเรืองไม แต่แต่เอาทหารไปสลายการชุมนุม ด้วยอาวุธมากหมาย แสดงว่ารัฐบาลประสงให้เกิดการบาดเจ็บล้มตาย ถึงประชาชนไม่สู้ ก็ถูกยิงตายอยู่ดี เพราะประชาชนมากหมาย หลายคน หลายความคิด ทหารก็มากหมาย หลายคน หลายความคิด ก่อนจะมาสลายผู้ชุมนุม รัฐบาล ก็ทั้งล้างสมองทหาร ทั้งปลุกระดมทหาร ทั้งกดดันทหาร ให้มาสลายการชุมนุม DSI เขาจึงว่า เจตนามุงเล่งเห็นผลให้เกิดการตาย โดยไม่ยับยัง ไม่ห้ามปราบ

โดย: kokocun เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 58.9.40.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

และหากฝ่ายเสียงข้างมาก ต้องการแก้ไขรัฐธรรมนูญอย่างที่เราได้เห็นมาถึงความพยายามที่จะล้มกฏหมายเพื่อช่วยคนกลุ่มหนึ่งนั่น
วันนั้นก็คงจะมีคนอยู่เต็มท้องถนนอีก ดีไม่ไดี มีรถถังอีก รัฐบาลก็อาจจะเปลี่ยนหน้าเปลี่ยนพรรคไปอีก
ดังนั้น ไม่ว่าจะอ้างเสียงส่วนใหญ่แล้วขอทำผิดกฏหมายได้นั่น ผมว่าเป็นไปไม่ได้ มันคงเป็นเพียงการเพ้อฝันลมๆแล้งๆ ซึ่งได้ถูกปลูกฝังมาจากโรงเรียน นปช ให้เชื่อในสิ่งต่างๆ ล้างสมองให้พยายามทำในสิ่งที่เป็นไปไม่ได้
คุกไม่ใช่ของเล่น แค่สิงห์คีย์บอร์ด มาเ:-)หอนในบอร์ด แทนที่ขะพยายามดูให้ดีๆ ศึกษาข้อเท็จจริง เพื่อนำมาสอนลูกหลาน อย่าเอาอย่างคนเลว สอนให้ทำความดี แต่นี่กลับมาปาวารณาตนเป็นควายแดง
คุณทำเพื่ออารัยต่างหาก เคาเป็นรัฐบสล คุณรวยขึ้นมั้ย ชรวิตดีขึ้นมั้ย เราก็แค่มดปลวก อย่าหลงผิดอีกเลย จงเอาควาใจริงมาคุยเถอะ สังคมยังให้อภัย
หวังว่าคงมีประโยชน์ต่อเพื่อนในเวปทุกท่าน

โดย: i_hate_redshirt เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 115.67.135.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

เลือดไหลโฮกกันเลย เดี๋ยวโทรจองห้องฉุกเฉิน บำรุงราษฎร์ให้เอาปะ :em01:

ก็ขอถามหน่อย สรุปมีการใช้อาวุธสงครามเข้าต่อสู้ใช่ปะหล่ะ

ถ้ามี พวกคุณโดนกันละนาวแน่ รับรอง ความดีย่อมชนะความชั่ว ของควายแดง และพท นรก

อย่าเปลี่ยนเรื่อง นายตุ๊ดไร้พุง
สรุปกล้าทำไม่กล้ารับใช่หรือเปล่า รับมาแค่นั้นพอ หลักฐานภาพฐานเดี๋ยวให้เพื่อนในบอร์ดหามาลงให้
ขอภาพ 1. กลุ่มควายแดงถืออาวุธสงคราม
2. กลุ่มควายแดงกำลังต่อต้านหรือปฏิบัติการสู้เจ้าหน้าที่ทหาร
3. กลุมควายแดงทำร้ายประชาชน ที่เห็นต่าง
เดี๋ยวคุณจะได้เห็นภาพเหล่านั้นจากสมาชืกผู้ทรงเกลียดชังควายแดงใยบอร์ด มาลงรูปให้
หลักการประชาธิปไตยคือเสียงส่วนมากถูกต้องครับ แต่เรามีกฏหมายเรามีข้อบังคับตามหลักรัฐธรรมนูญ ฉบับ2550
ซึ่งทุกคนต้องปฏิบัติการ ดังนั้นการชุมนุมโดยติดอาวุธสงครามโดยมีเป้าหมายที่จะเอาชีวิตหรือต่อสู้กับเจ้าหน้าที่ทหารนั้นจะไม่ได้รับการคุ้มครองตามรัฐธรรมนูญไทย แน่นอนครับ
ดังนั้นไม่ว่าฝ่ายเสียงข้างมากหากทำผิดก

ความคิดเห็นที่ 20 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

ไม่เป็นไร สลิ่ม เราก็หาหลักฐานมาต่อสู้กันต่อไป
ตอนนี้เรื่องๆๆต่างๆๆก็ออกมาสู่สังคมแล้ว

ก็ให้เค้าหาหลักฐานสู่กันต่อไป

คุณนีใช้ได้ที่ยอมรับตรงๆๆว่าเป็นสลิ่ม นับถือ

ดีกว่าบางคนชอบบอกว่าเป็นกลางไม่มีสีแต่ในใจเป็นสลิ่มส้นตีน

โดย: waternong เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 101.109.173.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

ความจริงผมก็พูดมากไปเนอะ!!ความจริงอันนั้นที่เเดงเค้าถือ มันปืน"เทียม" พวกปืนอัดลม ปืนอัดเเก๊ส ที่เด็กๆเค้าเล่นกันหล่ะมั้ง555

โดย: pukpoo8989 เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 223.206.95.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

แกพูดถูกล่ะ...เขาพกแต่ปืนสั้น......
ส่วนกระบอกยาวๆ พกไม่ไหว ต้องถือ หรือแบกมา..... :em13:
ส่วนจะแดงหรือไม่แดง....ไม่รู้...

โดย: wakruj เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 203.172.211.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

อย่าเพิ่งออกนอกประเด็นนะจ๊ะ!!!เอาประเด็นที่ว่า อ.ธิดาบอกว่าเสื้อเเดงมีอย่างมากเเค่ปืนพก ปืนสั้น กับเรื่องที่ศาลตัดสินคดีเเล้วบอกว่าสรุปไม่ได้ว่าใครเป็นคนยิง เพราะกระสุนที่ใช้มีทั้งในกองทัพเเละจากหลักฐานต่างๆพบว่ากระสุนชนิดนี้มีใช้ในกลุ่มผู้ชุมนุมด้วย^^^เอาเเค่2ประเด็นนี้ สรุปคือมีอาวุธใช่ป่ะ? >>>ปล.เอาเเค่ประเด็นนี้ก่อนนะอย่าเพิ่งออกทะเล

โดย: pukpoo8989 เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 223.206.95.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

สลิ่มอย่างผมข้องใจเเค่ว่าที่บอกชุมนุมโดยสงบ สันติ อะไรเนี่ยนะมันจะไม่จริงมั้งครับ!!!เอาง่ายๆคือ อ.ธิดา เเกนนําของพวกเเดงก็ออกมาบอกเองว่าพวกเเดงมีอย่างมากก็เเค่ปืนสั้น ปืนพกไม่ว่าจะปืนไหนๆปืนสั้นปืนยาวมันก็อาวุธหมดไม่ใช่หรือครับ?ที่บอกมาตลอดว่าไม่มีอาวุธสรุปคือ"โกหก"ใช่ป่ะครับ ไม่ว่าอาวุธนั้นจะเอามาป้องกันตัว ยิงคุ้มกันอะไรต่างๆ เเต่สรุปเเล้วกลุ่มเเดงมีอาวุธใช่ป่ะครับ? ถ้ามีอาวุธคราวหลังอย่าอ้าง"สงบ สันติ อหิงสา "อีกนะครับเพราะมัน"โกหก"

ความคิดเห็นที่ 15 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

อีตุ๊ด ตรงใหนที่บอกว่าเสื้อแดงวะ มันใส่เสื้อดำกันทั้งนั้น
และลองไปถามไอ้ที่ถือปืนสักคนรึยังว่ามันเป็นเสื้อแดง เอาหลักฐานมาให้ดูหน่อย

มันมีอยู่ 2อย่างให้คิด คือ
1.ผู้หวังดี เป็นห่วงเสื้อแดงจะเป็นอันตรายจากทหาร(มันเกิดเป็นประจำ)
2.ผู้หวังเลว ปลอมตัวเข้ามาสร้างสถานการณ์เพื่อให้เกิด ความรุนแรงและเปิดโอกาสให้รัฐบาลใช้อำนาจสั่งสังหารประชาชนใด้ (ในข้อหาผู้ก่อการ/ขบฏ)

คนถึงคิดใด้ ...แต่ควายๆคิดยังไงก็ไม่ออก .. :em09:

โดย: ฅนไทยรักไทย เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 58.11.141.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

หลอกควายแดง ควายแดงก็เชื๊ออออออ
เห็นมะ เห็นทุกวันในเว็ปนี้ล่ะ มันยังเชื่ออยู่เลยว่าพวกมันบริสุทธิ์ผุดผ่อง :em15: :em15: :em15: :em15: :em15:

โดย: It_Is เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 223.207.141.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

โห ....เมนท์ข้างล่างเเถกัน สีข้างถลอกเลือดสาดกันน่าดู.เดว มีอีกบาน

1.เอ๊า...อย่างนี้ที่DSI ฟ้องเเม้ว เบอร์1 เป็นผู้ก่อการร้าย ก็มีนํ้าหนักขึ้นดิ

2.อย่างนี้ที่DSI ฟ้องมาร์ค มาร์คก็หลุดอะดิ(ปกติก็หลุดอยู่เเล้ว)

3.สัปดาห์หน้า มาร์คฟ้องDSIแล้วน๊าๆ..

พระสยามเทวาธิราชศักดิ์สิทธิ์จริงๆ ดัง นกสินจัย อธิฐาน จากเรื่องเหนือเมฆ 555+++++

เรามาช่วยกันอธิฐานเเบบนั้นกันดีก่า เสื้อเเดงก็อธิฐานได้นะ ถ้าคุณเป็นคนดี มาร์คเป็นคนเลว เเตผมว่าเสื้อเเดงมันดงจะกัวไม่กล้าอธิฐาน มันกัวเข้าตัวมากก่าวะ555+

:em13: :em13: :em13: :em13: :em13:

โดย: acman07 เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 124.121.187.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

อาจเป็นแค่การจัดฉาก เหมือนเอกสารเท็จ พยานเท็จ ผังล้มเจ้าล่วงโลก เพราะอะไรที่เป็นเท็จ ๆ พรรค ปชป. ชอบทำอยู่แล้ว ขนาดเป็นรัฐบาลยังเป็นรัฐบาลซ้อนรูปของพวกปฎิวัติ

โดย: kokocun เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 58.9.40.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

ก็แค่ยิงป้องกันตัว ยิงป้องกันประชาชนเท่านั้น มันไม่ถึงกับทำให้ใครตาย ต่างจากทหาร ยิงประชาชน หมออาสา พยาบาล นักข่าว ประชาชน ตายไปหลายคน

ความคิดเห็นที่ 7 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

การปฎิวัติ รัฐธรรมนูญ 49 ก็ไม่คุ้มครอง

ความคิดเห็นที่ 6 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

อย่าบอกว่าไม่มีใครตาย คุณรู้ไดงัย

อาวุธเหมือนกัน กระสุนเบอร์และขนาดเหมือนหรือใกล้เคียงกันแน่นอน

คนที่ตายไปจะบอกทการยิงคงไม่ได้หรอก ยิงกันเองป่าว แล้วสร้างเรื่องป้ายสีทหารให้เป็นจำเลยสังคม

ทหารที่ตายทำไมคุณนับรวมเค้าเป็นพวกควายแดงด้วยหล่ะ พล.อ.ร่มเกล้าคนละข้างกะควายแดงแต่นำชี่อเค้ามารวมด้วยทำไม ไม่มียางอายเลย ทหารกล้าตาย 1X ดันไปรวมกับพวกเผาบ้าน กลายเป็น 98ศพ

และอีกอย่าง ไหนบอกชุมชุนไม่มีอาวุธ อหิงสา แล้วมีรูปงี้มาจะตอบสมาชิกในบอร์ดงัยดี แดงเทียมเหรอ หรือแมงสาปปลอมตัวไปดีคับ

การมีอาวุธเช่นนี้รัฐธรรมนูญปี49 ก็ไม่มีคุ้มครอง หากคุณคิดไปเองว่ามีสิทธิ์ต่อสู้ต่อต้านด้วยอาวุธ นั้นเท่ากับว่าคุณได้ฉีก รัฐธรรมนูญและกฏหมายทิ้ง ตั้งศาลเตี้ยขึ้นมาพิพากษากันเอง หากว่าใครอยู่ฝ่ายตรงข้ามคุณ พวกคุณคงพร้อมทำลาย พร้อม้ผา พร้อมที่จะฆ่า โดยอ้างเสียงส่วนมากใช่ไหมคับ

ทุกคนต้องอยู่ภายใต้กฏหมายเท่านั้น :em01:

ความคิดเห็นที่ 5 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

แต่ไม่เห็นใครตาย ด้วยอาวุธพวกนี้สักหน่อย ที่ตาย ๆ มีแต่อาวุธ พวกทหารใช้ทั้งนั้น

ความคิดเห็นที่ 4 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

กระทู้นี้ถูกใจจริงๆ

ตุ๊ดไร้พุงมาดูหน่อยดิ๊ใช่ปะ

กล้าทำก็ต้องกล้ารับ คิดจะเป็นควายใจต้องกล้า

มีภาพประกอบเต็มเลย ไม่รู้แดงเทียมป่าวนะ ดูหน่อยเร็ว

นกแสกทำเพื่อนๆติดคุกกันท่วนหน้าแน่ๆ รับรอง

หวังว่าศาลจะเมตตาประเทศ สั่งขำแกนนำกลุ่มคนส่วนมากโชค์พวกควายหน่อยเถอะคร้าบ

สาธุ :em01:

ความคิดเห็นที่ 3 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

ไอ้มาตย์ มันต้องจับตัวมาพิสูจน์ให้ได้ว่า คนในภาพเป็นคนเสื้อแดง

ไม่ใช่ทหาร

โดย: ชายไร้พุง เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 171.98.190.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

การปกป้องระบอปประชาธิปไตย เป็นนาที่ของคนไทยทุกคน
การท้วงสิทธิ์ประชาธิปไตย เป็นหน้าที่ของคนไทยทุกคน
การไม่ยอมอยู่ภายใต้อำนาจเผด็จการ เป็นหน้าที่ของคนไทยทุกคน

ความคิดเห็นที่ 1 : ป้านกแสก (ธิดา) เมียเหวง บอกว่า นปช. อย่างมากก็แค่พกปืนสั้น ... (((คิดว่าคนไทยกินหญ้าเหรอครับ??)))

ถ้าประชาชน เขาจะต่อสู้ เพือปกป้องชีวิตประชาชนจำนวนมาก ที่มาร์ค สุเทพ ปล่อยทหาร ออกมาเป็นภัยต่อชีวิตประชาชน ไม่เห็นเป็นไรเลย เพราะพวกทหาร กับมาร์ค ก็คือพวกกบฎ ปล้นอำนาจประชาชนมา ล้มการปกครองของประเทศมา ยุคกบฎ วรเดช เขายังจับพวกกบฎประหารเลย

Hot Issue

กระทู้ล่าสุดในหมวด การเมือง

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111