จะทำบัตรอิออน แต่ยังลังเล ใครทำบัตรทำแล้วหรือเคยทำรบกวนช่วยแนะนำทีครับ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » จะทำบัตรอิออน แต่ยังลังเล ใครทำบัตรทำแล้วหรือเคยทำรบกวนช่วยแนะนำทีครับ

พอดีไม่ค่อยรู้ขอมูลของมันเท่าไร รบกวนผู้รุ้ช่วยบอกข้อดีข้อเสียของบัตรอิออน หน่อยครับ เพราะพนักงานก็บอกว่าดีทุกอย่างแต่ผมเองยังลังเล เลยอยากขอคำแนะนำ รบกวนผู้รู้ทีครับ

รูป uttama
โดย: uttama
ตั้งเมื่อ: 19 ม.ค. 13
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 14 : จะทำบัตรอิออน แต่ยังลังเล ใครทำบัตรทำแล้วหรือเคยทำรบกวนช่วยแนะนำทีครับ

เป็นหนี้แล้ว จะถอนตัวไม่ขึ้น :em01:

โดย: สุดแสนล้านทรวง เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 58.8.98.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : จะทำบัตรอิออน แต่ยังลังเล ใครทำบัตรทำแล้วหรือเคยทำรบกวนช่วยแนะนำทีครับ

หากมีวินัยทางการเงินต่อตัวเอง ใช้เงินอย่างมีสติ
การมีบัตรเครดิตจะช่วยได้มากในยามฉุกเฉิน
แต่หากไม่มีวินัยแล้วการมีบัตรเท่ากับหาเรื่องทำลายชีวิตตัวเอง

โดย: Goseven เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 171.99.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : จะทำบัตรอิออน แต่ยังลังเล ใครทำบัตรทำแล้วหรือเคยทำรบกวนช่วยแนะนำทีครับ

ทำเพื่อลงทุนอะคุ้ม แต่อย่าทำเพราะอยากได้ของนะ ถ้าคุณส่งงวดไม่ทัน เสียค่าติดตามแพงมาก

โดย: zgundam เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 223.205.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : จะทำบัตรอิออน แต่ยังลังเล ใครทำบัตรทำแล้วหรือเคยทำรบกวนช่วยแนะนำทีครับ

ความไม่มีหนี้เป็นโลภอันประเสริฐมีเอาไว้ก็ดี แต่มันจะดีกว่าถ้าไม่มี

โดย: A344GT5 เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 203.213.93.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : จะทำบัตรอิออน แต่ยังลังเล ใครทำบัตรทำแล้วหรือเคยทำรบกวนช่วยแนะนำทีครับ

อิณาทานัง ทุกขัง โลเก

การเป็นหนี้เป็นทุกข์ในโลก :em28: :em28:

โดย: ชารีส เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 101.109.213.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : จะทำบัตรอิออน แต่ยังลังเล ใครทำบัตรทำแล้วหรือเคยทำรบกวนช่วยแนะนำทีครับ

ผมทำบัตรอิออนอยู่ครับ ก็ไม่มีปัญหาอะไร เพราะถ้าเราไม่ได้เอาบัตรไปผ่อนอะไร ก็ไม่ต้องมีค่าใช้จ่าย เหมือนทำบัตรทิ้งไว้

ที่ผ่านมาก็ใช้ผ่อนหลายอย่างแล้วตั้งแต่ ทีวี เครื่องซักผ้า มือถือ (หลายเครื่องแล้วครับ) กล้อง คอมพิวเตอร์ ฯลฯ ผ่อนทีละอย่างนะครับ

ตอนนี้วงเงินในบัตรที่จะใช้ผ่อนของราคาแพงได้ มีวงเงิน 80,000 กว่าบาท

ของบางอย่างผ่อนดอกเบี๊ย 0% ก็มี

โดยส่วนตัวนะครับ ผมว่าทำไว้ไม่เสียหายอะไร

โดย: กมล999 เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 202.28.108.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : จะทำบัตรอิออน แต่ยังลังเล ใครทำบัตรทำแล้วหรือเคยทำรบกวนช่วยแนะนำทีครับ

...ไม่เคยทำบัตรเครดิตคะ
ไม่มั่นใจว่าจะมีปัญญาใช้เครดิต :em16: :em16:

โดย: 6potato9 เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 183.89.81.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : จะทำบัตรอิออน แต่ยังลังเล ใครทำบัตรทำแล้วหรือเคยทำรบกวนช่วยแนะนำทีครับ

สมัยโบราณมีคนพูดไว้ว่า"ความไม่มีโรคเป็นลาภอันประเสริฐ" แต่สมัยนี้หลายคนต่างพูดว่า"การไม่มีหนี้เป็นลาภอันประเสริฐ"

โดย: ใบย่านาง เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 110.164.66.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : จะทำบัตรอิออน แต่ยังลังเล ใครทำบัตรทำแล้วหรือเคยทำรบกวนช่วยแนะนำทีครับ

บัตรดีทุกเรื่อง จะเสียก็ตอนคุณไม่จ่ายตังส์ :em12: :em12:

โดย: เบส เบส เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 118.172.232.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : จะทำบัตรอิออน แต่ยังลังเล ใครทำบัตรทำแล้วหรือเคยทำรบกวนช่วยแนะนำทีครับ

บัตรกดเงินสดหรือเครดิตล่ะครับ ก่อนอื่นดูตัวเองก่อนว่ามีความจำเป็นแค่ไหนและคุณสามารถบริหารเงินตัวเองเป็นมั้ย เป็นคนใช้เงินเกินตัวหรือเปล่า ถ้าปกติคุณสามารถบริหารเงินได้ดีอยู่แล้วก็ทำได้ครับไว้เผื่อฉุกเฉินจริงๆ ก็กู้ได้มีเงินก้อนไว้ใช้ ถ้าคิดว่ายังมีกิเลสอยากได้นั่นนี่อยู่มาก อย่าได้ทำเด็ดขาดครับ ดอกเบื้ยโหดเวอร์

โดย: boydboyd เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 110.168.120.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : จะทำบัตรอิออน แต่ยังลังเล ใครทำบัตรทำแล้วหรือเคยทำรบกวนช่วยแนะนำทีครับ

เคยทำแต่บัตร อีอ้อย เหอๆๆ

โดย: สิงห์ยาดอง เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 27.130.254.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : จะทำบัตรอิออน แต่ยังลังเล ใครทำบัตรทำแล้วหรือเคยทำรบกวนช่วยแนะนำทีครับ

ถ้าไม่จำเป็นขอแนะนำว่า
อย่าโดยเด็ดขาด

อย่าให้มันได้โทรตามทวงหนี้เชียว
เห็นมาออกรายการคุยข่าวทีหนึ่งแล้ว
เวลามันโทรทวงหนี้
มันโทรจิกตั้งแต่คนงาน ยัน หัวหน้า
คล้ายๆ จะประจานนั่นแหละ

พูดแบบหยาบคายด้วยมั้ง
เวลามันอยากให้เราสมัคร พูดดี๊ ดี
แต่พอทวงหนี้ พูดอย่างโหดร้าย

ผมไม่เคยคิดใช้บริการครับ
ใช้บัตร KTC ของกรุงไทย ใบเดียวก็พอแล้ว

โดย: โด่เด่โด่เด่ เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 223.206.238.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : จะทำบัตรอิออน แต่ยังลังเล ใครทำบัตรทำแล้วหรือเคยทำรบกวนช่วยแนะนำทีครับ

อย่าทำเลย เดี๋ยวไม่มีเงินไปเที่ยว :em24:

โดย: ชารีส เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 13 IP IP: 101.109.213.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111