อยากรู้ผู้ชายคิดยังไงกับเรื่องแบบนี้? หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » อยากรู้ผู้ชายคิดยังไงกับเรื่องแบบนี้?

ตอนนี้เราสับสนมาก เราอยากรู้เราผิดมากมายเลยหรอ??
เรากับแฟนคบกันมา6ปี ช่วงแรกๆเราไม่ค่อยงี่เง่าเท่าไร เราเป็นคนที่ยอมแฟนเรามาก เราให้ทุกอย่างหาให้ทุกอย่าง คำหยาบไม่เคยพูด เที่ยวกลางคืนเหล้า ตั้งแต่เกิดมาตอนนี้22ปี เราไม่เคยไปไม่เคยดื่ม แฟนเราด่าเรา ตบตีทำร้ายเราแต่เราให้อภัยตลอด เงินเราก้อหามาให้ แต่แฟนเราไม่เคยออกหรือให้อะไรเราเลย ช่วงปีที่2 แฟนเราเริ่มมีคน พาคนอื่นมานอน โกหกเรา เราก็เลยมีนิสัยงี่เง่ามา นับจากที่แฟนเรานอกใจเรา ตอนนี้แฟนเราเลิกกับเราเพราะให้เหตุผลว่าเรางี่เง่า เบื่อนิสัยเรา1. เราชอบถามแฟนเรา อยู่ไหน ทำอะไร อยู่กับใคร เมื่อไรกลับ2. เราชอบงอน งอแง เวลาที่แฟนเราไม่ค่อยสนใจเรา แต่ มีเวลาให้คนอื่นได้ 3. เวลาแฟนเราคุยหรือมีใครมาคุยเป็นผู้หญิงเราจะชอบทะเลาะกับแฟน3ข้อนี้เราทำตัวแย่มากหรอ ทุกอย่างเราก็ทำให้  เรางี่เง่าเรารัก เราห่วง เราหวง อดีตมันทำร้ายเราเยอะเกินไปจนเรากลายเป็นคนแบบนี้
แต่ตอนนี้แฟนเราเลิกเราไปแล้ว...เราอยากให้เขารู้เรารักเขามากแต่เขาคงมีคนอื่นแล้ว
เราทำผิดมากหรอ??ที่ทำร้ายเขาจนเขาทิ้งเราไป

รูป LittleGirl_555
โดย: LittleGirl_555
ตั้งเมื่อ: 26 ม.ค. 13
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ อยากรู้ผู้ชายคิดยังไงกับเรื่องแบบนี้?

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 17 : อยากรู้ผู้ชายคิดยังไงกับเรื่องแบบนี้?

เจอไม่ถูกคนแค่นั้น :em25:

โดย: garigaaz เขียนเมื่อ 1 ก.พ. 13 IP IP: 49.49.46.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : อยากรู้ผู้ชายคิดยังไงกับเรื่องแบบนี้?

เป็นกำลังใจให้ จขกท. ผ่านพ้นปัญหาไปได้ครับ อย่าเสียใจไปเลยครับ คุณไม่ใช่ผู้หญิงที่งี่เง่าหรือไม่ดีหรอกครับ บางครั้ง เราก็เลือกที่จะคบกับคนที่ไม่เห็นคุณค่าในตัวเรา จนทำให้ตั้งคำถามว่าเราเป็นคนไม่ดีหรือเปล่า ถ้ายังทำใจ ไม่ได้ ยังรักเขาอยู่ ลองนึกถึงความรักของคุณพ่อคุณแม่ครับว่าท่านรักเราแล้วท่านปฏิบัติกับเราอย่างไร เปรียบเทียบกับสิ่งที่คนที่คุณคิดว่าคุณรักเขามากทำกับคุณ ผมว่าคุณก็น่าจะเห็นความแตกต่างของมัน
สิ่งที่เกิดขึ้นถือเป็นบทเรียนครับ สำหรับคนที่มาเป็นแฟนคุณคนต่อไป ถ้าเราทำดีกับเขาแล้วเขาไปเห็นความดีของเรา ก็ไม่ควรคบเขาครับ หรือถ้าไม่แน่ใจว่าคนที่จะคบน่าคบไหม ลองปรึกษาคุณพ่อคุณแม่ดูครับ น่าจะได้คำแนะนำในการตัดสินใจได้ครับ :em01:

โดย: korione เขียนเมื่อ 29 ม.ค. 13 IP IP: 101.108.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : อยากรู้ผู้ชายคิดยังไงกับเรื่องแบบนี้?

ขอบคุณทุกๆคนมากนะค่ะที่เป็นกำลังใจให้เรา
ตอนนี้เราพยายามทำใจ พยายามเข้มแข็ง
แม้จิตใจตอนนี้ยังคิดถึงเขาก็ตาม
ยังมีบางที่บางครั้งคิดมากว่าเขาจะมีคนอื่นแล้ว อาจจะดีกว่าเรา
ตอนนี้เราทรมารใจมาก จากเมื่อก่อนเป็นเราตอนนี้อาจจะเป็นคนอื่น
เหนื่อย ท้อ หดหู่ แต่ไม่รู้ทำยังไง
คิดถึงแต่เราทำอะไรไม่ได้

โดย: LittleGirl_555 เขียนเมื่อ 29 ม.ค. 13 IP IP: 61.90.34.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : อยากรู้ผู้ชายคิดยังไงกับเรื่องแบบนี้?

การมีชู้ ทิ้งเมีย ทิ้งลูก มันเป็นหน้าที่หลักของผู้ชายอยู่แล้ว :em01:

โดย: สุดแสนล้านทรวง เขียนเมื่อ 28 ม.ค. 13 IP IP: 125.24.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : อยากรู้ผู้ชายคิดยังไงกับเรื่องแบบนี้?

ความรักมัน ไม่ได้ซื้อ มาด้วยเงิน หรือ สิ่งของหรอก คับ ผู้ชาย ส่วนมาก ก็แบบ นี้ และ เบื่อ และก็เลิก หา ใหม่ ทำใจเถอะ คับ ชีวิตยังมีวัน พรุ่งนี้ต่อเสมอ

โดย: ?เซียนการ์ตู? เขียนเมื่อ 27 ม.ค. 13 IP IP: 223.206.4.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : อยากรู้ผู้ชายคิดยังไงกับเรื่องแบบนี้?

ตอบตรงๆ มันไม่แปลกที่ผู้ชายจะไม่ชอบผู้หญิงที่ชอบโทรจิกโทรตามตอนอยู่กับผู้หญิงคนอื่น คุณจะเรียกว่างี่เง่าก็ได้แต่จริงๆมันขึ้นอยู่กับความรู้สึกมากกว่า ถ้าความสัมพันธ์ดีเราก็มองว่านั่นคือความเอาใจใส่กันแต่ถ้าความสัมพันธ์ไม่ค่อยดีมันก็จะกลายเป็นความรำคาญแทน มันมีจุดที่พอดีๆซึ่งเราเอวต้องสังเกตและเรียนรู้ครับ อ่าน กท เก่าแล้วรู้เลยว่าไอ้หมอนั่นเองแหละครับงี่เง่าที่สุด ทำเสียสถาบันผู้ชายหมด
ผมว่าคุณโชคดีมากแล้วที่เลิกกับเขาได้ ผู้ชายดีๆที่รักผู้หญิงเพราะรักโดยไม่คิดเรื่องสถานะอาชีพการงานยากดีมีจนหรืออะไรก็ช่างยังมีเยอะครับ เพราะมันรักอ่ะนะยังไงมันก็รักวันยังค่ำ ตอนนี้รักตัวเองให้มากก่อนครับ สู้ว้อย

โดย: jasminecfr เขียนเมื่อ 27 ม.ค. 13 IP IP: 110.171.44.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : อยากรู้ผู้ชายคิดยังไงกับเรื่องแบบนี้?

ขอบคุนทุกคอมเม้นดีๆ แง่คิดดีๆให้เรานะค่ะ

โดย: LittleGirl_555 เขียนเมื่อ 26 ม.ค. 13 IP IP: 58.11.105.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : อยากรู้ผู้ชายคิดยังไงกับเรื่องแบบนี้?

ดีแล้วละครับที่เลิกกันนะ ผู้ชายไม่สมควรที่จะทำร้ายผู้หญิง ไม่ว่าจะทางร่างกายหรือจิตใจ ผู้ชายแบบนี้ชั่วมากครับ ไม่ต้องไปสนใจมันครับ

โดย: Gu_RaY เขียนเมื่อ 26 ม.ค. 13 IP IP: 14.207.89.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : อยากรู้ผู้ชายคิดยังไงกับเรื่องแบบนี้?

มันไม่ใช่เรื่องผิดหรือไม่ผิดหรอกกับเรื่องของคุณ คุณทำในความรู้สึกของคุณ ก็เพราะคุณรัก มันก็เป็นธรรมดาครับ เพียงแต่คนที่คุณเรียกว่าแฟน เค๊าไม่รักคุณเหมือนที่คุณรักเขา การมองเห็นคุณค่าในสิ่งที่ทำ ก็เลยไม่มีความหมายไม่อยู่ในความทรงจำ ผ่านแล้วก็ผ่านเลยไป คนที่เรารู้สึกไม่ใช่ทำอะไรมันก็ขัดตาไปหมดนั่นแหละต่อให้ทำดีทำถูกแค่ไหนก็ยังไม่เป็นที่ปรารถนาอยู่ดี เค๊าไม่ดีกับคุณขนาดนี้ตัวคุณเองคุณก็รู้อยู่ใจคุณเองคุณก็รู้อยู่คุณก็ยังรักมันก็คงเป็นเหตุของผลของหัวใจคุณครับ รักตัวเองให้มาก เรามีคุณค่าในตัวเองกับบางคนเค๊าอาจจะมองไม่เ็ห็น กับใครสักคนคงมีคนรับรู้ความรู้สึกนั้นได้ หมดคำตอบของคำถามไม่มีอะไรไม่มีทำไม ถ้ายังจมอยู่อยากให้เขารู้อยู่อย่างนั้นตัวคุณเองหัวใจคุณเองก็คงไม่ไปไหน เขารู้แล้วยังไง ก็แค่รู้ มีคนเคยมารักคุณแล้วคุณไม่รักเขารึเปล่าหละครับ เขารักคุณมาก แล้วยังไง เมื่อคุณไม่ได้สนใจ มันก็เป็นคำตอบเดียวกัน มันไม่มีประโยชน์อะไรหรอกครับ ใช้ชีวิตโลกยังมีอะไรมากมายให้เราต้องเรียนรู้ ยังมีความรู้สึกหลากหลายที่เราต้องเจอต้องผ่าน คุณจะผ่านมันไปได้ ผมเชื่อน่ะ

โดย: เป็นไปได้ เขียนเมื่อ 26 ม.ค. 13 IP IP: 223.206.54.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : อยากรู้ผู้ชายคิดยังไงกับเรื่องแบบนี้?

พูดตรงๆนะ คุณโดนเขาเปิดซิงด้วยความรักที่คุณมีไห้ ไอนั่นกอบโกยจากคุณมากแล้วละ ตอนนี้คุณก็ต้องใช้เวลาในการจูนตัวเองใหม่ จำไว้นะอย่าไปมีใครเพราะแค่เหงาในช่วงนี้ คุณจะไร้ค่าทันที ตอนนี้ถึงตัวคุณจะบอบช้ำ แต่อย่าปล่อยหัวใจคุณช้ำมากไปกว่านี้นะครับ ขอไห้ทำใจได้ไวๆ และลืมคนแบบนั้นไปซะ ไม่มีค่าอะไรไห้คุณจำเลย ซักวันเขาจะเสียดายคุณ แล้วเขาจะเสียใจอย่างที่คุณเสียใจตอนนี้ครับ

โดย: kakaoz เขียนเมื่อ 26 ม.ค. 13 IP IP: 171.101.218.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : อยากรู้ผู้ชายคิดยังไงกับเรื่องแบบนี้?

คุณอาจจะเสียใจนะ แต่ผมดีใจแทนคุณที่ไม่ต้องตกนรกทั้งเป็นตลอดชีวิต คุณไม่ได้งี่เง่า ไม่ได้ทำตัวแย่ คุณคือคนดีครับ

การที่เราทุ่มเททุกอย่างให้ แต่เขาไม่เห็นคุณค่า ผลตอบแทนที่เราได้รับก็ต้องเจ็บหนักแบบสุดๆนี่ละครับ อดทนครับอีกไม่นานคุณจะลืมมันไปเอง

เริ่มต้นใหม่นะครับ ต่อไปรักใครก็เผื่อใจไว้บ้าง ผู้ชายดีๆมีอีกเยอะครับที่ต้องการผู้หญิงลักษณะคุณ แล้วคุณจะรุ้ว่าตัวเองโชคดี และไม่สมควรเสียน้ำตาให้กับผู้ชายสุดแสนเลวคนนี้

ให้กำลังใจครับ ลืมอดีดที่เลวร้ายทั้งหมด แข้มแข็ง อดทน ก้าวต่อไปข้างหน้า ค่อไปนี้ผมเชื่อว่าคุณจะพบแต่สิ่งดีๆในชีวิต ทุกข์ใจระบายสู่กันฟังได้ครับ ที่นี่พร้อมต้อนรับคุณเสมอ ขอให้คุณโชคดีและปลอดภัย ดูแลตัวเองให้ดีด้วยครับ

โดย: maewngow เขียนเมื่อ 26 ม.ค. 13 IP IP: 183.88.249.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : อยากรู้ผู้ชายคิดยังไงกับเรื่องแบบนี้?

เรียนคุณจขกท. LittleGirl_555

เมื่อคุณพูดความจริงผมก็จะบอกความรู้สึกเรื่องนี้ของผู้ชายให้ฟัง ในมุมมองโดยส่วนตัวผมแล้วขอบอกว่าคุณเป็นลูกผู้หญิงคนหนึ่งซึ่งถือว่าดีมาก ในสังคมสมัยนี้ผู้หญิงอย่างคุณหาได้ยากมาก ผมค่อนข้างมั่นใจครับว่าผู้ชายดีๆส่วนใหญ่ต้องการผู้หญิงแบบคุณ แต่หาไม่ค่อยได้ คุณควรภูมิใจตัวเองครับผมพูดเรื่องจริงครับ
1.เป็นความห่วงใยโดยธรรมชาติของผู้ญิงครับ ผู้หญิงที่แท้จริงส่วนใหญ่จะเป็นเช่นนี้
2.การงอนหรืองอแงก็เป็นปรกติของผู้หญิง อย่างกรณีของคุณมันเกิดจากผู้ชายเลวๆคนนั้นเป็นต้นเหตูครับ ลองคิดดูถ้าเขาทำตัวดีแล้วคอยห่วงใยคุณ คิดว่าคุณจะงอนเขาหรือไม่
3.เขาไม่เคยทำให้คุณเกิดความเชื่อมั่นและไว้วางใจครับ คุณจึงเกิดความไม่เชื่อใจและหวาดระแวงตลอด คุณหึงหวงและกลัวจะเสียของเขาไป ปัญหานี้จะไม่เกิดถ้าเขาเป็นผู้ชายที่ดี อาการอย่างนี้ไม่เฉพาะผู้หญิงครับผู้ชายบางคนก็มีลักษณะเช่นเดียวกับคุณ

โดย: maewngow เขียนเมื่อ 26 ม.ค. 13 IP IP: 183.88.249.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : อยากรู้ผู้ชายคิดยังไงกับเรื่องแบบนี้?

เราเป็นผู้หญิง ที่เราเล่าคือเรื่องจริง ตอนนี้เรายังได้คุยผู้หญิงคนที่เคยมีไรกับแฟนเราเลย อยากรู้อยากเห็นไหม เวลาเค้าด่าเรากรือต้องการอะไรเราส่งรูปให้ดู
ตอนนี้เราแค่ไม่แน่ใจ แล้วสับสน ว่าเราผิดมากหรอทำไมต้องทำกับเราแบบนี้ทั้งๆที่เรารักมาก

โดย: LittleGirl_555 เขียนเมื่อ 26 ม.ค. 13 IP IP: 110.49.235.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : อยากรู้ผู้ชายคิดยังไงกับเรื่องแบบนี้?

ผู้หญิงส่วนมากที่รู้ว่าแฟนมีหญิงอื่น ก็จะเกิดความระแวงแบบนี้ทุกคนแหละ ไม่ใช่คุณคนเดียว เพราะเมื่อความเชื่อใจที่มีให้มันเริ่มหมดไป ความระแวงก็เกิดขึ้นได้

ดีแล้วและที่เลิกกัน ต่อให้คุณจับไม่ได้ว่าเค้ามีหญิงอื่น เค้าก็เป็นผู้ชายที่ไม่น่าคบอ่ะ

แล้วจำไว้ ถ้าวันหน้ามีรักครั้งใหม่ อย่าทำให้ผู้ชายเคยตัวสิ แล้วเรื่องตบตี อย่าให้มี ถ้ามีก็เลิกเลยดีกว่า อยู่อย่างเป็นกระสอบทราย

" เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือควาย " จำให้ขึ้นใจนะ

:em28: :em28: :em28:

โดย: มอมแมมน้อย เขียนเมื่อ 26 ม.ค. 13 IP IP: 124.121.156.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : อยากรู้ผู้ชายคิดยังไงกับเรื่องแบบนี้?

ถ้ามันเป็นจริงอย่างที่คุณเล่ามานะ

เป็นผมจะดีใจมากเลย ปิดหมู่บ้านฉลอง7วัน 7คืน

ที่หลุดพ้นจากบ่วงนรกได้

โดย: 19842527 เขียนเมื่อ 26 ม.ค. 13 IP IP: 110.77.177.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : อยากรู้ผู้ชายคิดยังไงกับเรื่องแบบนี้?

ผมว่าคุณเป็นคนที่โชดดีแล้วละครับ ที่นรกคนนั้นมันไปจากชีวิตคุณ พฤติกรรมของเขาที่คุณเล่ามา ผมยังข้องใจเลยว่าคุณทำไมต้องมารักคนประเภทนี้ จุดไหนที่ทำให้คุณรัก

ตอบแบบกล้าๆกลัวๆนะ ผมยังไม่ค่อยมั่นใจเลยว่าคุณจขกท.คือผู้หญิงหรือผู้ชาย

กระทู้ล่าสุดในหมวด กระดานความรัก

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111