ขอคำปรึกษาโดนแฟนตบครั้งที่2นับวันยิ่งทะเลอะกันบ่อย หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » ขอคำปรึกษาโดนแฟนตบครั้งที่2นับวันยิ่งทะเลอะกันบ่อย

ตามที่เรราคบกันมา6ปีเราคิดว่าแฟนเราขี้โมโหเค้าตบเราเป็นครั้งที่2แล้ว

เค้าบอกว่าตบให้จำในเรื่องที่เราคิดไม่ได้ เช่นเรื่องเล็กๆน้อยๆ แต่เรื่องนี้ ใกล้ตรุษจีน

จะมีพวกแห่สิงโตมาเดินตามบ้านก็มาถึงบ้านแฟนเรา เราก็จะหาเศษตังเพื่อให้เค้าถือว่าเป็นการทำบุญ

แต่ไม่มีเศษตังก็เลยให้ไปแบงค์50บาท แฟนเค้าถามให้ไปเท่าไร เราบอก50บาท ก็ด่าเราเป็นชุดๆเลย

พอดีเราจะไปทำธุระข้างนอกกันพอดี สิงโตมาหน้าบ้านพอดีให้ไป50บาท เค้าบอกออกจากหน้าบ้านมาก็เสียตัง50

มึงโง่หรือเปล่า ของจริงปลอมไม่รู้ให้ไป50บาท ไม่มีจะแดรกอยู่แล้วให้แค่10-20บาทก็มากและมึงรวยเหลือเกิน

ใจเราก็อยากจะทำบุญไม่คิดอะไร เราก็ตอบแบบไม่คิดอะไรว่า ก็ไม่มีเศษตังก้เลยให้ไป50บาท

แฟนเราบอกว่า ถ้ามึงมีแบงค์500มึงคงให้มันไป500สินะ ถ้ามึงให้กูคงเลิกกับมึง แล้วก็ออกไปทำธุระ

จะออกไปกดตังเราถามเค้าว่าจะกดเท่าไรดี เค้าบอกมึงฉลาดนักจะถามกูทำไม โดนตบไป1ที ครั้งที่2

เราก็เงียบและออกไปกดตังและหลายๆครั้งที่เค้าง้างมือจะตบ หรือใช้คำพูดว่า มึงนี่น่าตบให้มันฉลาดขึ้นนะ

ตอนนี้เรากำลังจะทำธุระกิจร่วมกัน เค้าบอกถ้ามีเงินสักก้อน ก้แบ่งและแยกกันไปทางใครทางมันแล้วกัน

เราเห็นพ่อเราตบแม่เลี้ยงเรา เราคิดว่าเรื่องแบบนี้จะไม่เกิดกับเรา แต่สุดท้ายเราก็เจอเองจนได้

รูป e.som
โดย: e.som
ตั้งเมื่อ: 9 ก.พ. 13
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ขอคำปรึกษาโดนแฟนตบครั้งที่2นับวันยิ่งทะเลอะกันบ่อย

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 11 : ขอคำปรึกษาโดนแฟนตบครั้งที่2นับวันยิ่งทะเลอะกันบ่อย

เรื่องเล็ก ๆ น้อย ๆ แค่นี้ ยังลงไม้ลงมือ คุณมีความอดทนสูงมากเลยนะคะ

โดย: Kim girl เขียนเมื่อ 22 ก.พ. 13 IP IP: 171.98.26.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ขอคำปรึกษาโดนแฟนตบครั้งที่2นับวันยิ่งทะเลอะกันบ่อย

ถ้าอดทนไม่ใหวก็คงไปค่ะ

โดย: e.som เขียนเมื่อ 16 ก.พ. 13 IP IP: 223.204.110.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ขอคำปรึกษาโดนแฟนตบครั้งที่2นับวันยิ่งทะเลอะกันบ่อย

...แล้วรักกันมั้ยเนี่ย :em17: :em21:

โดย: 6potato9 เขียนเมื่อ 13 ก.พ. 13 IP IP: 183.89.82.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ขอคำปรึกษาโดนแฟนตบครั้งที่2นับวันยิ่งทะเลอะกันบ่อย

คุณก็ทนมือทนตินเขานะครับ

โดย: อ๋อหรอ เขียนเมื่อ 11 ก.พ. 13 IP IP: 118.172.43.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ขอคำปรึกษาโดนแฟนตบครั้งที่2นับวันยิ่งทะเลอะกันบ่อย

คนรักกันจริง ไม่ตบหน้ากันหรอก :em01:

โดย: สุดแสนล้านทรวง เขียนเมื่อ 11 ก.พ. 13 IP IP: 125.24.63.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ขอคำปรึกษาโดนแฟนตบครั้งที่2นับวันยิ่งทะเลอะกันบ่อย

- พฤติกรรมแบบนี้ไม่ใช่ลักษณะที่สุภาพบุรุษพึงกระทำครับ
- เคยได้ยินมั้ยครับที่ว่า "คู่ที่มีศีลไม่เสมอกัน" อาจจะเป็นผลให้เกิดความขัดแย้งในชีวิตประจำวันของคู่รักได้ ยิ่งถ้าทั้งสองฝ่ายต่างกันมากๆยิ่งเห็นได้ชัด ซึ่งศีลในที่นี้คือพฤติกรรมนะครับไม่ได้หมายถึงศีล5เพียงอย่างเดียว ในเรื่องนี้ที่เห็นได้ชัดเจนเลยคือ เรื่องระดับความตระหนี่ในจิตใจที่ต่างกัน...ลองสังเกตดูครับว่าทำไมถึงมีสภาพคล่องทางการเงินที่ขัดสน นั่นเพราะยิ่งเค้าตระหนี่มากเท่าไหร่+กับการขัดขวางการทำทานของคนอื่น ผลก็ลงที่ตัวเค้าเองนั่นแหละครับ
- ผมไม่แนะนำให้ทำธุรกิจร่วมกันกับคนแบบนี้นะครับ (ไม่เป็นสุภาพบุรุษ+มีความตระหนี่=ลองคิดถึงผลที่จะตามมา)
- คบฝ่ายชายต่อหรือโสด แบบไหนมีความสุขกว่ากันครับ ลองคิดตามหลักความเป็นจริงตามเหตุและผล
- จริงๆผมไม่รู้ว่าฝ่ายใดมีความคิดดีกว่ากันนะครับในเรื่องอื่นๆ แต่จากในเรื่องที่เล่ามาด้านบน คุณฉลาดกว่าเค้านะ

โดย: morim เขียนเมื่อ 10 ก.พ. 13 IP IP: 124.120.191.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ขอคำปรึกษาโดนแฟนตบครั้งที่2นับวันยิ่งทะเลอะกันบ่อย

เหอะๆ คุณทนได้ยังไงครับ สอนแฟนผมมั่งสิ พักไม่เคารพกันเลย.... ผมเจ็บตัวตลอด :em12: :em12: บางครั้งคุณก็อย่ายอมครับ อธิบายมั่งว่าทำไม บางครั้งเราก็ต้องสู้ครับ
เหมือนแฟนผม สู้ผมตลอดขนาดผมไม่สู้ละนะ ยังปลูกมาให้สู้อีกจนได้ละนะ เหนื่อย :em27: :em27:

โดย: Gu_RaY เขียนเมื่อ 10 ก.พ. 13 IP IP: 171.7.198.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ขอคำปรึกษาโดนแฟนตบครั้งที่2นับวันยิ่งทะเลอะกันบ่อย

เรื่องแค่นี้เนี่ยนะ ถึงกับตบกันเลย
คุณก็เก่งนะ ยอมอยู่ได้
ลองของฉันมาทำอย่างนี้
ก็หัวแตกกันมั่งล่ะ (หัวใครค่อยว่ากันอีกที)
แต่เรื่องจะมาข่มเหงกัน ไม่มีทางยอม
ฉันก็มีศักดิ์ศรี มีปัญญาหาเงินเอง

โดย: เจ้า ญ ยาจก เขียนเมื่อ 10 ก.พ. 13 IP IP: 223.204.149.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ขอคำปรึกษาโดนแฟนตบครั้งที่2นับวันยิ่งทะเลอะกันบ่อย

คิดให้รอบคอบจะอยู่หรือจะทน ถ้ายังทนได้และเค้ายังมีข้อดีอยู่มาก ก็มองข้ามข้อเสียนี้ไปซะ แต่คนทุกคนมีขีดความอดทนจำกัด ถ้าคุณต้องทนอย่างนี้ทุกวัน ชีวิตจะมีความสุขหรือปล่าว เราเคยโดนอดีตแฟนพูดจาดูถูกและเปรียบเทียบความด้อยของเรากับความเด่นของผู้หญิงคนอื่นตลอดเวลา เราไม่เคยเถียง เงียบมาตลอด จนมาวันนึงทนไม่ไหว ก็เดินออกจากชีวิตเขาดื้อๆ โดยที่ไม่ได้ทะเลาะอะไรกันรุนแรงเลย เพราะทนไม่ไหวต้องฟังเค้าตำหนิเราตั้งแต่หัวจรดเท้า เปรียบเทียบเรากับผู้หญิงคนอื่นตลอดเวลา เขาขอร้องให้กลับไปคบกับเขา และบอกว่าที่ผ่านมากลัวเราจะหลงตัวเองและจะไปมีคนใหม่ มันสายไปแล้ว ตอนนี้เราเจอคนที่เห็นคุณค่าของเราและมองข้อด้อยของเราเป็นเรื่องธรรมดา ตอนนี้เรามีความสุขที่สุดหลังเดินออกจากชีวิตเขามา

คนที่รู้คำตอบคือคุณเท่านั้น ว่าจะอยู่หรือจะทน ชีวิตของเราเราเป็นคนกำหนดมันเอง ขอให้โชคดีนะ

โดย: JanuaryBL เขียนเมื่อ 10 ก.พ. 13 IP IP: 58.168.95.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ขอคำปรึกษาโดนแฟนตบครั้งที่2นับวันยิ่งทะเลอะกันบ่อย

จุดมุ่งหมายการดำรงอยู่ของชีวิตครอบครัวแต่ละคนนั้นต่างกัน

ผู้หญิงบางคนยอม และทน...เพื่อลูก เพื่องาน เพื่อรักฯลฯ จึงไม่น่าแปลกที่เราจะเห็นผู้หญิงบางคนอดทนที่โดนซ้อมเป็นกระสอบทรายทุกวัน จากผู้ชายที่เธอรักมากที่สุดที่ได้ชื่อว่า...สามี และบ่อยครั้งที่ผู้ถูกกระทำฮึดขึ้นสู้ จนเกิดบาดเจ็บหรือถึงแก่ชีวิตมากมาย

คุณต้องถามใจตัวเองดูค่ะ มันจะมีครั้งที่สามตามมามั๊ย แล้วจะทนรองรับอารมณ์เขาได้รึเปล่า ถ้าอารมณ์เย็นลงแล้ว คุยกับเขามั๊ยคะ ว่าเรารู้สึกอย่างไร เสียใจแค่ไหน เจ็บตัวไม่เท่าเจ็บใจ ขอร้องเขาอย่ามีครั้งต่อไป คำว่าอภัย...ไม่ควรมีมากกว่าสองครั้งค่ะ

โชคดีนะคะ

โดย: Hell_Kitty เขียนเมื่อ 10 ก.พ. 13 IP IP: 171.7.44.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ขอคำปรึกษาโดนแฟนตบครั้งที่2นับวันยิ่งทะเลอะกันบ่อย

ผู้ชายทั้งทางร่างกายและจิตใจ เขาจะไม่ทำใช้กำลังทำร้ายผู้หญิงหรอกครับ แค่คิดยังไม่อยู่ในหัวสมองเลยผมจะบอกให้

โดย: maewngow เขียนเมื่อ 10 ก.พ. 13 IP IP: 183.88.249.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111