ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ? หมวด » ทั่วไป » การเมือง » ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

...

ถ้ายังจำกันได้ หลังการจับเลือกเบอร์ผู้ว่า ได้ไม่นาน ก็มีการแถลงเปิดนโยบาย ผู้สมัคร สังกัดพรรคเพื่อไทย

จูดี้ ณ เรดิโอ... เบอร์ 9......  ณ ลานคนเมือง ศาลาว่าการกรุงเทพ  นับว่าคึกคักทีเดียว ด้วยกองเชียร์ ทั้ง

เสื้อแดง และไม่แดง พร้อม สส และ รัฐมนตรีชื่อดังหลายท่าน ขึ้นเวที...ช่วยกันหาเสียงอย่างอลหม่าน..

เด็ดกว่านั้นครับ มีรถหาเสียงประมาณ 20-30 คัน ปิดป้ายคัดเอาท์ เบอร์เก้า และ เครื่องขยายเสียงเรียบร้อย

จอดรายรอบเสาชิงช้า  ในจำนวนนั้น มีประมาณ 7-8 คัน ปีนฟุตบาตไปจอดที่พื้นที่บริเวณเสาชิงช้า...

ไม่รวมป้ายหาเสียงรอบ คัดเอาท์ ผ้าใบ.. Free-Bees.... ทั่วกทม. และ สติกเกอร์..ตามรถโดยสาธารณะ

บนแท๊กซี่ และเผื่อไว้แจกแฟนคลับ..... สื่อในอินเตอร์เน็ท... ต่างๆนาๆ ...

เลยอยากทราบว่า อาชีพรับราชการตำรวจของท่านนั้น คงต้องมีรายได้ดีมาก ถึงจะมีเงินใช้จ่ายได้ขนาด

นี้....

.......... ท่านช่างเป็นคนที่ใจบุญยิ่งนัก.. ท่าจะอยากรับใช้ชาติ และคน กทม.....จนตัวสั่น...

ขอจบด้วยวลี....." ของสี่อย่างที่เชื่อถือไม่ได้....  รถไฟ ลิเก เรือเมล์ และ ...(...รวจ)..."

รูป excell_14
โดย: excell_14
ตั้งเมื่อ: 16 ก.พ. 13
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 34 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

อยากเห็นหน้า จขกท จังเบย ทำไมโชว์โง่ได้ถึง
ขนาดนี้ แสดงให้เห็นว่าการศึกษาน้อย แต่อวด
อยากจะโชว์.....โง่จุงเบย

โดย: kongga66 เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 13 IP IP: 171.100.210.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

:em11: :em11: :em14:

โดย: benjavit เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 13 IP IP: 125.24.115.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

คห31 kokocun

โง่แล้วอย่าออกเสียงครับ

V

V

โดย: Sirichokchai4 เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 13 IP IP: 49.228.207.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

excell_14 โชว์โง่อีกแล้ว

โดย: kokocun เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 13 IP IP: 58.11.21.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

27 ครับ ผู้สมัครในนามของพรรคการเมือง เค้าก็เอาเงินมาจากพรรคและกกต.หาเสียงครับ ไม่ว่าจะ พท หรือ ปชป แต่กกต.ก็มีกฏ ห้ามใช้เกินกี่ล้านต่อการหาเสียงครับ เพื่อให้เท่าเทียบกันทุกคน ถ้ากำหนด มา1 บาท ก็ใช้ได้แค่1 บาท เกินกว่านั้นไม่ได้ ส่วนที่ จขกท.เอ้ยมานั้นมันอยู่ในงบประมาณที่กกต.กำหนดครับ ถ้าเกิน เค้าจะตัดสิทธิ์ทันทีครับ เข้าใจตรงจุดนี้ไว้ด้วยนะครับ

โดย: MC มง เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 13 IP IP: 223.204.172.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

ท่านช่างเป็นคนที่ใจบุญยิ่งนัก.. ท่าจะอยากรับใช้ชาติ และคน กทม.....จนตัวสั่น...
ขอจบด้วยวลี....." ของสี่อย่างที่เชื่อถือไม่ได้.... รถไฟ ลิเก เรือเมล์ และ ...(...รวจ)..." ----------------------------------- ผมแปลกใจนะครับ คุณตรวจสอบนโยบายในอนาคตที่ยังไม่ถึง ยังจับต้องไม่ได้คุณสามารถฟันธงเลยว่า"เชื่อไม่ได้" แต่นโยบายที่ผู้ว่าหม่อมเอ๋อสุขุมพันธ์ในอดีตที่จับต้องได้อย่างแท้จริง มีรูปธรรมอันตรวจสอบได้ และเป็นเครื่องหมายยืนยันแห่งความล้มเหลว คือ อุโมงค์ยักษ์ กล้องดัมมี่ สนามฟุตซอลเน่าๆ ฯลฯ เจ้าของกระทู้ไม่นำมากล่าวถึงเลย ไม่ทราบว่าสมองยังปกติดีไหมครับ

โดย: BoyBoyKung เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 13 IP IP: 115.87.202.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

กระทู้นี้ จบด้วยวลี "อคติ โชว์โง่ เงิบ คือ excell_14"

โดย: MC มง เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 13 IP IP: 223.204.172.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

ใช้งบ กกต. ครับ จขกท.ผู้เบาปัญญาทั้งไม่รู้จักหาข้อมูลใส่หัว กลับมาเสียดสีเขาอีก

โดย: จ้อยพิฆาตจ่อยฮ้าฟฟฟ

โดย: WaxY เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 13 IP IP: 125.25.100.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ? ------------------- เมิงควายป่ะเนี่ย เขาไม่ได้ลงอิสระที่จะต้องควักเงินตัวเอง เขาลงในนามพรรคเพือ่ไทย ใช้ทุนพรรคหาเสียงเว่ย

โดย: BoyBoyKung เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 13 IP IP: 115.87.202.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

มันก็กระทบท่านเสรีภิศุทธ์ และ ท่านพงศพัศ อย่างแน่นอน
การสมัครผู้ว่านั้น ถ้าเป็นอิสสระเขาก็อาจมีสปอนเซอร์ สนับสนุนเขาก็ได้ อีกทั้งการเป็นตำรวจตลอดชีวิตของเขาจะไม่มีเงินเก็บบ้างหรือไร อย่ามองเขาในแง่ร้าย ส่วนคนที่ทางพรรคส่งมานี่ดีหน่อยพรรคเขามีเงินสนันสนุน ผู้สมัครก็อาจต้องใช้ทุนส่วนตัวบ้าง ไม่มีอะไรหรอกครับที่จะได้มาอย่างฟรีๆง่ายๆ
มันต้องลงทุนกันทั้งนั้น ตัวอย่างพวก สส เงินเดือนเท่าไร กว่าจะมาเป็นกันได้หาเสียงหมดกันกี่สิบล้านบางรายเป็นร้อยๆล้านก็มี มันด้วยกันทั้งนั้นอย่างนี้จะมาโจมตีกันทำไม ข้อสำคัญอย่าใช้เอาเปรียบคู่ต่อสู้โดยการไปซื้อเสียงซื้อคะแนนก็แล้วกัน

โดย: pompetch เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 13 IP IP: 118.172.105.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

***ตำรวจดีๆ ก็มีมากมาย ที่มีอุดมคติ อย่าเหมากันหมดว่า ตร.เลว
**ทหารดีๆ ก็มีมากมาย ที่เป็นรั้วของชาติ ปกป้องประเทศชาติ ไม่คิดทำการปฎิวัติรัฐประหาร อย่าเหมาว่าทหารทั้งหมดชั่ว
***นักการเมืองที่ดีๆ ตั้งใจทำงานให้ประเทศก็มี อย่าเหมาว่านักการมันจะต้องเลวไปหมด พวกเขาก็จะหมดกำลังใจ แล้วใครละที่มีความรู้ความสามารถอยากจะเข้ามาเล่นการเมือง

โดย: pompetch เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 13 IP IP: 118.172.105.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

ไม่อยากจะด่าเลยวะ ว่านี่มันเป็นเพราะอคติต่อฝ่ายตรงข้ามโดยไม่คิดมองย้อนกลับไปดูพวกตัวเองเลย ไอ้พวกลิ่วล้อแมร่งก็ไม่มีสมองรู้จักคิดหาเหตุหาผล แมร่งจ้องด่าทำลายล้างฝ่ายตรงข้ามอย่างเดียว

โดย: ตำรวจบ้าน เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 13 IP IP: 180.183.210.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

มึงก็รู้เค้าสังกัดพรรคยังโง่หน้าด้านมาถามอีก ทำไมมึงไม่ถามคนที่ลงอิสระบ้างล่ะ ดูแล้วมึงก็อคติตั้งใจแต่จะเล่นฝ่ายตรงข้ามโดยไม่ดูพวกเดียวกันเอง เดี๋ยวมันก็จะย้อนกลับมาเข้าตัวเองทำให้เสียหมาเปล่าๆ ไม่ต้องไปเจาะจงตำรวจหรอกเอาทั่วๆไปก็ได้ แล้วอย่าง อภิรักษ์ล่ะ เป็นคนธรรมดาแล้วตอนสมัครเอาเงินมาจากไหน

โดย: ตำรวจบ้าน เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 13 IP IP: 180.183.210.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

จขกท.มันเป็นฟาย ไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับผู้สมัครในนามพรรค

โดย: monajung เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 13 IP IP: 171.7.57.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

ถ้าเป็นผู้สมัครในนามอิสระ ผู้สมัครจะต้องออกค่าใช้จ่ายเองหรือจากภาคเอกชนสนับสนุน ส่วนผู้สมัครในนามพรรคการเมืองนั้นพรรคจะเป็นผู้ออกค่าใช้จ่ายทั้งหมด .....อยากทำให้อคติในใจมาปิดกั้นเหตุและผลจนทำให้เราขาดซื่งสติ

โดย: slahadin เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 13 IP IP: 124.121.87.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

คนตั้งกระทู้มันโง่รึป่าวว่ะ

โดย: อ่ะนะจัง เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 13 IP IP: 182.53.39.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

ใช้งบ กกต. ครับ จขกท.ผู้เบาปัญญาทั้งไม่รู้จักหาข้อมูลใส่หัว กลับมาเสียดสีเขาอีก

โดย: จ้อยพิฆาตจ่อยฮ้าฟฟฟ เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 13 IP IP: 110.49.234.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

เงินแต๊ะเอียไง

โดย: Coolwave เขียนเมื่อ 16 ก.พ. 13 IP IP: 1.0.231.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

ผู้ว่า กทม. บริหาร 4 ปี รับเงินเดือนรวมประมาณ 4 ล้าน แต่หาเสียงกัน 40 - 50 ล้าน นี่รวยกันบรรลัยเลย

โดย: ข้าวหลาม เขียนเมื่อ 16 ก.พ. 13 IP IP: 182.52.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

เงินพรรคไงครับ

โดย: ดร.คิว เขียนเมื่อ 16 ก.พ. 13 IP IP: 1.4.189.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

ตำรวจแม่ง:-)กันเก่งครับ

โดย: Niwate90 เขียนเมื่อ 16 ก.พ. 13 IP IP: 101.109.84.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

เป็นหม่อมเออ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียง
ถ้าไม่ใช่เงินกล้องดัมมี
เงินอุโมงดัมมี
เงินอุดทอดัมมี
เงินสนามฟุตซอลดัมมี
เงินต่อสัญญารถไฟ 30 ปี

โดย: kokocun เขียนเมื่อ 16 ก.พ. 13 IP IP: 58.11.48.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

เก็บส่วยพ่อค้ายา เจ้าของบ่อน เจ้ามือหวยใต้ดินไง ...

สันดานเผาไทย ไม่พ้นอบายมุข ชั่วสุดๆ

ปล. แถ ไม่ขึ้น อ้างสาบานไว้ก่อน เพราะคนไทยชอบงมงาย

:em13: :em13: :em13: :em13:

โดย: ประชาธิปไตยต้องรับฟัง เขียนเมื่อ 16 ก.พ. 13 IP IP: 101.108.231.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

ต้องถามใหม่ครับ ทำไมค่าโกงข้อสอบเป็นตำรวจถึงมีราคาสูงถึง 3 แสนบาทเพื่อเข้าไปทำงานรับเงินเดือนราคา 5000 บาทเริ่มต้น ก็ที่เห็นๆ กันล่ะครับหลบหลังเสาไฟฟ้าแล้วพุ่งเข้าไปรีดไถ
ผมจึงให้ความหมายคำว่าตำรวจว่า = โจรที่ได้รับการรับรองให้ปล้นได้ถูกต้องตามกฎหมาย

โดย: WaxY เขียนเมื่อ 16 ก.พ. 13 IP IP: 125.24.80.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

จากคนแดนไกลสปอนเซอร์ใหญ่ครับ

โดย: WaxY เขียนเมื่อ 16 ก.พ. 13 IP IP: 125.24.80.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

จขกท ความรู้แคบมากๆ น่าสงสาร ใช้เวลาว่างอ่านเยอะๆ ฟังเยอะๆ คิดเยอะๆ นะครับ

โดย: angala เขียนเมื่อ 16 ก.พ. 13 IP IP: 79.255.48.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

สังกัดพรรคการเมืองมีเงินหาเสียงไม่แปลกครับ พวกที่ลงเองนี่สิแปลก

โดย: bigplan เขียนเมื่อ 16 ก.พ. 13 IP IP: 110.77.215.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

เสรี เตมีใบ้ ก็เป็นตำรวจ..แล้วทำมาหาแดรกอะไร มีเงินมาหาเสียงเลือกตั้ง

ไอ้บัง ..สามจี๋ม ..เป็นอดีต ผบ ทบ ทำมาหาแดรกอะไร .. ตั้งพรรคการเมือง ...

ไม่สงสัยพวกนี้บ้างหริือ

อีกคน อภิสิทธิ์ ไม่เคยทำมาหากินอะไร เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงตอนเป็น ส.ส.

โดย: ชายไร้พุง เขียนเมื่อ 16 ก.พ. 13 IP IP: 171.98.190.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

อย่างแถวบ้านผม ลงทั้ง ผัวเมีย ล่อไปเกือบ 4 ล้าน / ทำป้ายนิดหน่อย เอาบิลโชว์ .... แล้วก็ตามกันไป / อย่าตื้นเขินนัก ... ใครจะกล้าโฉ่งฉ่างมาก

วัวเคยค้า ม้าเคยขี่

โดย: folioh เขียนเมื่อ 16 ก.พ. 13 IP IP: 61.90.21.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

กกต.เขามีงบหาเสียงให้นะครับ....เขามีกำหนดกฏเกณฑ์ไว้ ....เลือกตั้ง สก สข ก็มี / มันเลยเกิดอาชีพลงเลือกตั้ง เพราะกินงบพวกนี้แหละ

ถามจริงๆ ไม่ทราบได้งัยครับ คน กทม. หรือเปล่า

โดย: folioh เขียนเมื่อ 16 ก.พ. 13 IP IP: 61.90.21.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

ได้เงินมาจาก การรวมสัญญาก่อสร้างโรงพัก
ได้เงินมาจาก การต่อสัญญาเพื่อมิให้ผิดสัญญา

โดย: yuphaaa เขียนเมื่อ 16 ก.พ. 13 IP IP: 182.52.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

พอดีพี่ที่อยู่เมืองนอกช่วยมาครับ ช่วยทั้งเงินและคน ถ้าได้ค่อยตอบแทนคืนทีหลัง พี่อยากได้อะไรได้หมด แม้แต่ศักดิ์ศรี ชาติบ้านเมือง

โดย: WHISKY18 เขียนเมื่อ 16 ก.พ. 13 IP IP: 124.121.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

คห.1แมร่งพุดถุก
เพราะรััฐบาล มาร์ค แมร่ง ปล่อยปะละเลย จน รัฐบาลปู ต้อง เร่งรีบแก้ไข ตาม 1 ในนโยบาย ทางสังคม

กร๊ากกกกกกกกกกก มาร์ค มั่วแต่ ห่วงทักษิน จนมากไป การทำงานล้มเหลว ไร้ประโยชน์จริงๆ นายกกำมะลอ กรีากกกกกกกกกกก

โดย: TarlMay เขียนเมื่อ 16 ก.พ. 13 IP IP: 124.120.97.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ทำอาชีพตำรวจ เอาเงินที่ไหนมาหาเสียงครับ ?

บ่อนเต็มบ้าน ยาเสพติดเต็มเมือง

"ใครๆก็รู้" ว่าได้มาจากไหน

:em13: :em13: :em13: :em13:

โดย: ประชาธิปไตยต้องรับฟัง เขียนเมื่อ 16 ก.พ. 13 IP IP: 125.25.155.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111