การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

ขอคำแนะนำการนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

ต้องการลองนั่งไปขึ้นเครื่องบินโดยบริษัทนัด ๑๖.๐๐ น.

บ้านอยู่แถวศาลายาไม่ทราบว่าควรไปขึ้นที่สถานีประมาณกี่โมงดี

แล้วมีขบวนเที่ยวเยอะไหมครับ

รูป ka
โดย: ka
ตั้งเมื่อ: 16 มี.ค. 13
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 72 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

ความคิดเห็นที่ 71 โดย: longnarak

เออ....เขาแจกเด็ก ป.1 ครูน่ะสอนได้อยู่หรอกนะ

โดย: m9etbs เขียนเมื่อ 1 ก.ย. 11 IP IP: 110.168.167.XXX
ความคิดเห็นที่ 71 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

ส่วนตัวพัฒนา ครูให้ได้คุณภาพก่อนดีกว่าไหม ส่วนเรื่องโกงช่างมันเถอะเพราะเลือกใครมามันก้อโกงทำใจประเทศไทย

โดย: longnarak เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 11 IP IP: 110.169.156.XXX
ความคิดเห็นที่ 70 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

ถ้าจะพูดเรื่องความจำเป็น มันก็ไม่มีอะไรจำเป็นทั้งนั้นล่ะครับ รัฐสภาก็ไม่จำเป็น บรรดา สส. สว. ก็ไปประชุมที่ศาลาวันใหนก็ได้เหมือนกัน เพราะประเทศเราไม่ได้ร่ำรวย
นโยบายนี้ใช้เงินเท่าใหร่กันครับ ถึงได้ยกเรื่องความร่ำรวยมาพูดกัน ถ้าอย่างนั้นประเทศนี้ก็ไม่ต้องทำอะไรแล้ว ยิ่งงานเฉลิมฉลองต่างๆนี่ ต้องดูความร่ำรวยกันด้วยมั๊ยครับ

อย่ามาเอาคำพูดผมมาพูดครึ่งเดียวเรื่องกระเป๋าหนัก แล้วประโยชน์อย่างอื่นล่ะครับไม่พูดเลย

ผมจะสือเรื่องการพัฒนา แล้วไปยกประเด็นเรื่องที่นั่นที่นี่ คนนี้คนนั้นก็ไม่เคยใช้ มันคนล่ะเรื่องกันครับ ถ้าอย่างนั้นประเทศนี้ก็ไม่ต้องสอนวิชาคอมพิวเตอร์กันแล้ว เพราะมันก็เปรียบเทียบเรื่องความรู้คนสอน หรือ กรุงเทพ กับ ต่างจังหวัด บนดอย มันเลอะเทะน่ะ

เข้าใจเรื่องการพัฒนามั๊ยครับ

โดย: m9etbs เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 11 IP IP: 110.168.167.XXX
ความคิดเห็นที่ 69 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

จ้องแต่จะแจกเพื่อแดรกงบ
โครงสร้างพื้อฐาน สำหรับการเรียนรู้ด้วย Tablet ยังไม่มีเลย
โปรแกรมที่จะใช้สอน ใช้โต้ตอบกับนักเรียน ใช้ทดสอบความรู้ Data ข้อมูลในโรงเรียน ถ้าไม่มีนักเรียนทำการบ้านในไหนหรอ สมุดหรืออะไร ตลกไหมมี Tablet แต่ทำการบ้านในสมุด ถ้าทำใน Tablet ระบบลิงค์+เก็บข้อมูลมีดีเพียงพอหรือยัง

ถ้าไม่คิดจะใช้ให้คุ้มแจกกระดานชนวนเถอะ

โดย: zeqmaster เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 11 IP IP: 180.183.189.XXX
ความคิดเห็นที่ 68 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

ราตรีสวัสดิ์ครับคุณเปรี้ยว

โดย: เฮียหลงปักกิ่ง เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 11 IP IP: 210.77.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 67 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

คำคืนนี้ แค่นี้ก่อนละกันครับเฮียหลงฯ
ขอบคุณที่แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันครับ
...
และผมก็เข้าใจในสิ่งที่เฮียหลงฯอธิบายมา
เพียงอาจจะมองกันคนละมุม คนละด้านและเป็นเรื่องที่รับฟังได้

..
เดินหน้าประเทศไทยไปพร้อมกัน ด้วยกันนะครับเฮียหลงปักกิ่ง

:em08: :em08: :em08:

โดย: เปรี้ยว ปากซอย เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 11 IP IP: 27.130.130.XXX
ความคิดเห็นที่ 66 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

ที่คุณเปรี้ยวถามว่าทหารกับการศึกษาอะไรสำคัญกว่า

ผมก็ได้ตอบไปแล้วว่าในความเห็นส่วนตัวแล้วคิดว่าในระยะยาวก็สำคัญเท่าๆกัน

อยากให้มองอุปมาอุปไมยว่า ประเทศเราก็ประหนึ่งร่างกายนั่นแหละครับ

การศึกษาก็เป็นส่วนที่เกี่ยวข้องกับสมอง คนเราก็ต้องพัฒนาสมองตลอดเวลาในการที่จะเป็นคนที่สมบูรณ์โดยเฉพาะความก้าวหน้าและประสบความสำเร็จในชีวิต

แต่สมองอย่างเดียวนั้นก็ยังไม่พอ ร่างกายคุณก็ต้องแข็งแรง โดยเฉพาะต้องสามารถต้านทานโรคได้ ไม่เจ็บป่วยง่ายๆ

ทหารก็เปรียบเหมือนภูมิคุ้มกันของร่างกาย ถ้าภูมิคุ้มกันบกพร่อง มันก็เจ็บป่วยหรืออาจถึงกับเสียชีวิต

คุณว่าอย่างไหนมันสำคัญกว่ากันล่ะ สมองทึบแต่ร่างกายแข็งแรง หรือสมองดีแต่ภูมิคุ้มกันบกพร่อง มันก็ไม่ดีทั้งสองอย่างใช่ไหมครับ

สรุปก็คือมันก็สำคัญพอๆกันนั่นแหละครับ โดยเฉพาะในระยะยาว

และองค์ประกอบที่สามนอกจากสมองและความแข็งแรงของร่างกายก็คือจิตใจครับ จิตใจต้องดีด้วย

โดย: เฮียหลงปักกิ่ง เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 11 IP IP: 210.77.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 65 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

ขอบคุณๆเปรี้ยวครับ

ผมไม่ได้มองว่าแดงว่าเหลืองอะไรหรอกครับ

แค่ไม่ชอบก็ติก็แค่นั้น

ส่วนตัวผมมองว่าประเทศเราไม่ได้ร่ำรวยเหมือนประเทศที่เขาเจริญแล้วอื่นๆ

เราไม่ได้มีงบประมาณไม่จำกัด

การจะทำอะไรตามเขาทุกอย่างมันสมควรเหรอครับ

ถ้าคุณเห็นคนรวยแล้วอยากรวยก็ต้องหาทางทำกินสร้างเนื้อสร้างตัว ค้าขาย อดออม ลงทุน เหมือนที่คนรวยๆเขาเคยทำมาก่อนที่เขาจะรวย นั่นแหละมันถึงจะทำให้คุณรวยเหมือนเขา

ไม่ใช่มองแต่ว่าคนรวยขับเบนส์ อยากจะเป็นเหมือนคนรวยก็เลยไปซื้อเบนส์มาขับมั่ง แต่ก็ยังมีรายรับเท่าเดิม ที่เพิ่มขึ้นคือรายจ่าย

ถ้าทำแบบนี้นอกจากจะไม่ทำให้รวยขึ้นแล้ว ยังจนลงแถมเป็นหนี้อีกด้วย

จะเลียนแบบก็เลียนแบบให้มันถูกทางหน่อยครับ เลียนแบบในความขยัน อดทน ซื่อสัตย์ รักชาติอะไรแบบนั้นจะยังดีซะกว่า ไม่ใช่แค่เห็นเขาใช้อะไรแล้วก็อยากจะใช้ตามแค่นั้น แต่ตัวตนไม่เคยเปลี่ยน มันก็มีแต่เป็นขี้ข้าเขาทั้งชาตินั่นแหละครับ

ความคิดเห็นที่ 64 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

เฮียหลงฯเองก็บอกว่าเลือกพรรคเพื่อไทย
ผมเองก็เลือกพรรคเพื่อไทย
...
โดยที่ตัดบริบทในความเป็นแดงหรือเป็นสีอะไรก็ตามที
โดยมองไปที่นโยบายฯ ปัญหามันมีทั้งนั้นแหละครับไม่ว่าในงานไหนๆเมื่อเริ่มต้น
...
ปัญหามันมีไว้ให้ปรับเปลี่ยนแก้ไข และ การแก้ไขปัญหาย่อมมีมากกว่าหนึ่งทางเลือก ถ้าจะเลือกการศึกษาไว้ในลำดับสุดท้าย
เจริญละครับ...ประเทศไทย!!!!

โดย: เปรี้ยว ปากซอย เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 11 IP IP: 27.130.130.XXX
ความคิดเห็นที่ 63 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

ถ้าแท็บเล็ตไม่มีประโยชน์เด็กไทยไม่ควรมี.....

ทหารไทยก็ไม่ต้องซื้ออาวุธ เมิงจะเอาไปรบกับใคร

ไม่มีประโยชน์เหมือนกัน งั้นทหารไทยก็หันไปใช้ธนู ใช้ดาบแทนก็แล้วกัน

ฟังแล้วมันเป็นไปไม่ได้ และ โคตรตลก ใช่มั๊ย เพราะทุกประเทศเขาก็พัฒนาด้านอาวุธกันทั้งนั้น
แล้วทำไมที่เรื่องนี้ถึงเข้าใจกันง่ายๆ
..............

มันมีประโยชน์ครับแต่มันจำเป็นขนาดไหนครับ ครูเป็นส่วนที่สำคัญที่สุดครับที่จะต้องพัฒนาครับ ครูตามโรงเรียนบ้านนอกเขาไม่ได้รับการพัฒนาเพิ่มเติมอะไรเลย ถ้าประเทศเรารวยผมไม่ว่าหรอกครับ คุณมีอคติกับทหารมากเกินไปหรือเปล่า การจัดซื้ออาวุธเป็นสิ่งจำเป็นครับ แต่ถ้าจัดซื้อไม่มีคุณภาพรัฐบาลต้องมาบริหารจัดการครับ

โดย: system9 เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 11 IP IP: 223.206.104.XXX
ความคิดเห็นที่ 62 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

บางโรงเรียนคอมพิวเตอร์ก็ยังไม่มีใช้เลย

น่าจะเอางบตรงนี้ไปจัดซื้อจัดหาให้เด็กมันมีใช้ให้ทั่วถึงก่อนดีกว่า

ห้องสมุดมีหรือยัง

สำคัญนะครับ

ความคิดเห็นที่ 61 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

เฮียอาจจะซึมซับวิธีคิดแบบจีน
ผมเองทำงานทางด้านสายการบิน ได้ไปเห็นเยาวชนในประเทศอื่นๆในหลายประเทศ รวมทั้งจีนของเฮีย ได้พบปะผู้คนมากมาย และกล้าบอกได้เลยว่า เขาลงทุนในเรื่องการศึกษาอย่างมากมาย เพียงแต่บ้านเราโครงสร้างทางการศึกษามันอาจบิดเบี้ยว
...
ถ้าไม่เริ่มต้นกัน แล้วจะไปเริ่มเอาเมื่อไรครับ

ความคิดเห็นที่ 60 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

ความคิดเห็นที่ 59 โดย: เปรี้ยว ปากซอย

ถ้าถามผมๆขอตอบเป็นการส่วนตัวว่าถ้าในแง่ของความสำคัญแล้วก็พอๆกันครับ หมายถึงในระยะยาวนะครับ พอๆกัน

แต่แผนการระยะกลางหรือระยะสั้นมันก็ต้องดูสถานการณ์ด้วย

ความคิดเห็นที่ 59 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

และถ้าเฮียมองว่า มันมีข้อจำกัดเรื่อง งบประมาณ
ผมถามเฮียเหมือนที่เฮียชอบถามคุณไพร่อุปทาน
..
เฮียว่า งบประมาณทางทหาร กับ งบประมาณด้านการศึกษา
อันไหนมันสำคัญกว่ากันครับ!!

ความคิดเห็นที่ 58 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

กลัวกะอีแค่ต้องขนหนังสือหรือกระเป๋าใบใหญ่ๆแค่เนี้ย

โอ้โห..ใจเสาะจริงว่ะอนาคตของชาติ

ไม่ดูคนที่เขาอยากเรียนแต่ไม่ได้เรียนบ้าง

ดูคนที่เขาขวนขวาย ต้องหาเงินเรียนเองบ้าง

กระเป๋าใบใหญ่แค่ไหนเขาก็ไม่บ่นหรอก

หาเรื่องแต่จะขี้เกียจ ไม่สู้ไม่อดทน

อย่าว่าแต่แจกแท็บเล็ตเลย

แจกยิ่งกว่านี้มันก็ไม่ได้เรื่องหรอก ถ้าลองใจเสาะแบบนี้น่ะ

ความคิดเห็นที่ 57 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

สวัสดีเฮียหลงฯเจอกันอีกแล้ว
ผมไม่อยากเชื่อเลยครับ ว่าเฮียฯไปจับประเด็นตรงไหนมาว่าการที่เขามีนโยบายแท็บเล็ตแล้วหวังให้เด็กจะฉลาด
เฮียฯใช้ หลักคิดอะไรมาคิดในเรื่องนี้
..
เรื่องคุณธรรม จริยธรรม มันก็พัฒนาฝึกจิต ฝึกตนของแต่ละคนไป เฮียฯอย่าเอาเรื่องแบบนี้ไปตัดโอกาสในการเริ่มต้น ถ้าคิดและมองว่ามันเป็นปัญหามันก็จะมีแต่ปัญหา ทฤษฎีการแก้ไขปัญหาเฮียฯย่อมรู้ดีนะครับว่ามันมันมีหลายรูปแบบและหลายวิธีการ จริงไม๊เฮียหลงฯ

ความคิดเห็นที่ 56 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

อย่าลืมว่างบประมาณเรามีจำกัด

การลงทุนอะไรลงไปมันควรมีเป้าหมายที่ชัดเจน

ว่าทำไปเพื่ออะไรและผลลัพธ์ที่ได้คืออะไร

คุ้มค่าหรือไม่

เราไม่ได้พิมพ์แบ็งค์ได้เองนะครับ ที่ว่าจะเอาไปใช้อะไรอย่างไรก็ได้ไม่อั้น

ความคิดเห็นที่ 55 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

และถ้าคุณเป็นพ่อเป็นแม่ คุณอยากจะให้ลูกเล่นกีฬาเก่งๆคุณต้องทำยังไง

ฝึกซ้อม จ้างโค้ช พาไปแข่งหาประสบการณ์ พัฒนาสมรรถภาพร่างกาย อาหาร ฯลฯ

หรือแค่เอาเงินไปทุ่มซื้ออุปกรณ์ใหม่ๆแพงๆมาใช้อย่างเดียว แต่ไม่เคยฝึกซ้อม

โอเคถ้ามันมีงบไม่จำกัดล่ะก็ทำได้

แต่ในกรณีที่งบมันมีจำกัด

ควรจะคิดให้ดีก่อนว่าอะไรกันแน่ที่มันเป็นการพัฒนาที่ยั่งยืนและส่งผลต่อการพัฒนศักยภาพอย่างแท้จริง

ความคิดเห็นที่ 54 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

เคยเห็นพวกเตะบอลไม่เก่งแต่ใช้รองเท้าคู่ละหลายพันมั้ย?

มีประโยชน์มั้ยถามหน่อย

รองเท้าแพงแค่ไหนถ้าฝีเท้าไม่ได้เรื่องมันก็ไม่ได้เรื่อง

แล้วอยากจะเป็นนักฟุตบอลเก่งๆมันต้องพัฒนาทักษะความสามารถเฉพาะตัว หรือแค่ซื้ออุปกรณ์แพงๆมาใช้แล้วเก่งได้เองเลยถามหน่อย

ความคิดเห็นที่ 53 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

ง่ายๆนะ

ด็อกตงด็อกเตอร์ที่เขาทำวิจัยกันหัวบานอยู่ทั่วโลกตอนนี้

เขาก็ไม่ได้ใช้แท็บเล็ต

เขาใช้สมองและตำราเป็นหลัก

ส่วนคอมพิวเตอร์และอุปกรณ์อิเล็คทรอนิกส์อะไรต่างๆมันเป็นเครื่องช่วยในการคำนวนเท่านั้น

มันไม่สามารถมาแทนสมองคนได้

แท็บเล็ตไม่ใช่ว่ามันไม่ดี

แต่มันจำเป็นขนาดนั้นเลยหรือ

ระดับสูงกว่านี้ตั้งเยอะเขายังไม่เห็นจำเป็นต้องใช้

มันมีอย่างอื่นที่เกี่ยวข้องกับการศึกษาที่มันจำเป็นกว่า

รากฐานทางการศึกษาอย่างทั่วถึงมีหรือยัง

งบประมาณสนับสนุนการศึกษาสำหรับเด็กที่มันอยากเรียนแต่ไม่มีเงินน่ะมีหรือยัง

งบประมาณวิจัยวิทยาศาสตร์มีพอหรือยัง

ทุนสนับสนุนวิจัยแก่มหาวิทยาลัยต่างๆมีหรือยัง

การศึกษามันต้องสร้างจากฐานรากมันถึงจะเข้มแข็งและเอาไปพัฒนาต่อยอดได้

ส่วนตัวผมพูดจีนฟังจีนได้ อ่านจีนได้ แต่ผมเขียนไม่ได้ แต่ถ้าให้พิมพ์ผมพิมพ์ได้

พอจะเห็นภาพไหม

ทักษะที่หายไปเกิดจากอะไรลองไปคิดดู

ความคิดเห็นที่ 52 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

ถ้าแท็บเล็ตไม่มีประโยชน์เด็กไทยไม่ควรมี.....

ทหารไทยก็ไม่ต้องซื้ออาวุธ เมิงจะเอาไปรบกับใคร

ไม่มีประโยชน์เหมือนกัน งั้นทหารไทยก็หันไปใช้ธนู ใช้ดาบแทนก็แล้วกัน

ฟังแล้วมันเป็นไปไม่ได้ และ โคตรตลก ใช่มั๊ย เพราะทุกประเทศเขาก็พัฒนาด้านอาวุธกันทั้งนั้น
แล้วทำไมที่เรื่องนี้ถึงเข้าใจกันง่ายๆ :em09:

โดย: m9etbs เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 11 IP IP: 58.9.22.XXX
ความคิดเห็นที่ 51 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

คิดตรงไปตรงมา มันมีประโยชน์อะไรบ้าง อย่างน้อยเด็กก็ไม่ต้องขนหนังสือใส่กระเป๋า หิ้วกันจนตัวเอียง จะอ่านหนังสือวิชาอะไร หรือ ที่ใหน ก็แท็บเล็ต เครื่องเดียว

มันไม่ได้ทำให้ใครฉลาดขึ้น แต่อย่างน้อยมันสะดวก และประหยัดค่าตำราเรียนของผู้ปกครอง ไม่ต้องกลัวหนังสือจะขาด ลืมหนังสือไว้ที่บ้าน ....... แค่นี้ โอเค ป่ะ

โดย: m9etbs เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 11 IP IP: 58.9.22.XXX
ความคิดเห็นที่ 50 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

เออ..จริงว่ะ

สมัยก่อนเขาก็ใช้โทรเลขกัน แล้วมาใช้โทรศัพท์กันทำไมเนี่ย
แล้วเราจะมาซื้อคอมพ์ใช้กันอยู่ทำไม นั่งรถเกวียนให้มาลากควายลากมันก็ไปถึงที่หมายเหมือนกัน แล้วไอ้ทีวีเราก็กลับไปดูรุ่นขาว ดำ กันเลยก็ถ้าจะดี เครื่องเล่นvcd dvdโยนทิ้งไปแล้วไปหาม้วนvdo หรือ ตลับเทปฟังกันดีกว่า เราอยู่ของเราแบบนี้แหละดีแล้ว....โลกภายนอกตามคนไทยไม่ทันแน่นอน ..... เฮ้อ ไม่ไหวจะเคลียร์

ความคิดเห็นที่ 49 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

เด็กฉลาดขึ้นเพราะแท็บเล็ต?

แล้วสมัยก่อนไม่มีแท็บเล็ต อังกฤษ อเมริกา ญี่ปุ่น เยอรมัน ฯลฯ เขาพัฒนาประเทศกันยังไงหว่า?

ไปเหยียบดวงจันทร์นี่ต้องใช้แท็บเล็ตด้วยมั้ย?

ทฤษฎีต่างๆทางฟิสิกส์เขาคิดกันในไอแพดรึเปล่า?

การพัฒนาการศึกษามันควรเริ่มต้นจากจิตสำนึก ความอยากรู้อยากเรียน ไม่ใช่จากอุปกรณ์

ความคิดเห็นที่ 48 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

เอาบางพรรคมาเรียน ป1ใหม่ด้วยก็น่าจะดีนะ อ้าปากทีไรก็ "ผมขอเรียนอย่างโน้นอย่างนี้ครับว่า..." ไม่ต้องขอเรียนก็ได้ มาเรียนโลด เดี๋ยวแจกให้ด้วย

โดย: jasminecfr เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 11 IP IP: 203.147.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 47 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

ความคิดเห็นที่ 42 โดย: 69nai เขียนเมื่อ 42 นาทีที่แล้ว

เออดีเด็กๆ จะได้มีอะไรบังแดด บังฝน ตอนเข้าแถวเคารพธงชาติ
.
.
.
ลูกหลานคุณมีปัญญาใช้ แทบเล็ตแค่บังแดดเรอะ
อย่างว่าแหล่ะ สงสัยจะโง่ตามกรรมพันธุ์

โดย: คนปลูกข้าว... เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 11 IP IP: 110.49.227.XXX
ความคิดเห็นที่ 46 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

ตกลงผมถามคุณ taotur คห.34
กลับไป 2 ข้อนะครับ
1. การที่รัฐบาลผลักดันนโยบายของตัวเองตามที่หาเสียงไว้นั่นเป็นการบริหารงานที่ ห่ ว ยแตก หรือเป็นรัฐบาลที่บริหารงานเก่งครับ. :em07:

2.feedback ต้องวัดจากอะไร หรือ ใช้เกณท์ อะไรในที่คุณยอมรับได้ (เอาแบบมีเหตุ มีผล แล้วมันปฏิบัติได้จริงนะ) :em10:

ผมจะรอฟัง....ขอบคุณ

ความคิดเห็นที่ 45 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

ความคิดเห็นที่ 34 โดย: taotur
มาต่อเรื่องfeedback
ความเห็นของคุณคือ .. ดู feedback ก่อนสิครับ เขากล้า..ผมยอมรับ แต่ยังไม่ได้บอกว่าทำงานเก่งนะ

อ่ะ เดี๋ยวจะถูกมองว่ามองโลกแง่ร้าย ผมก็คิดว่าไม่ได้แย่หรอกนะนโยบายข้อนี้น่ะ ลองดูครับ ถ้า feedback ไม่ดีจริงก็เลิกซะ หรือจะเปลี่ยนไปแจกมัธยมปลายก็ว่ากันอีกที
+
+
ตกลงคุณจะว่าดีหรือไม่ดีกันแน่ครับ คิดง่ายๆเขาประกาศว่าจะทำตั้งแต่ตอนหาเสียงถึงจะมีหลายเรื่องที่พูดแต่เรื่องนี้ก็เป็นหนึงในประเด็นที่พวกสลิ่มทั้งหลายกระแนะกระแหนมาตลอดว่าเมือไหร่จะทำ หรือทำไม่ได้แน่นอน แต่เขาชนะเลือกตั้งนั่นก็แสดงว่าคนส่วนใหญ่ยอมรับในเรื่องนโยบายที่หาเสียงไว้..นี่พอจะเรียกว่าเป็นfeedback ที่คุณว่าได้มั๊ยครับ หรือ รัฐบาลแห่งชาติไทยถ้าจะต้องทำอะไรซักอย่างต้องไปทำประชาพิจารณ์กันซะทุกเรื่องไป..เดี๋ยวคุณก็ว่านโยบายไม่ได้แย่ เดี๋ยวก็ว่าไม่ดีจริงก็เลิกซะ
ผมล่ะงง..ตรรกะของคุณจริงๆ

ความคิดเห็นที่ 44 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

ผมชื่นชอบตรงที่เขา กล้าคิด และนำเอานโยบายไปใช้
อย่างน้อยมันก็น่าจะเป็นการ เริ่มต้น
..
ในการเริ่มต้นเรื่องใดๆก็คงจะมีปัญหาอยู่ด้วย และมันก็เป็นเรื่องใหม่ในวงการการศึกษาของไทย ซึ่งผมยังคิดว่าปัญหาที่มันจะเกิดขึ้น เราก็ค่อยๆปรับปรุงเปลี่ยนแปลง และหาวิธีที่ดี ผลของมันอาจจะออกมาแบบไม่สัมฤทธิ์ผลเต็มร้อยเปอร์เซ็นต์ แต่มันก็น่าจะดีกว่าไม่กล้าที่จะเริ่มต้นอะไรเสียเลย ดีกว่าที่จะมาบอกว่า นั้นก็ไม่ดี นี่ก็ไม่ได้ แล้วเราจะพัฒนาประเทศชาติกันไปในทิศทางใด
..
คงไม่มีใครมาบอกนะว่า
ใช้ กระดานฉนวน ให้มันสิ้นเรื่องสิ้นราวกันไป

:em13: :em13: :em13:

ความคิดเห็นที่ 43 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

ความคิดเห็นที่ 34 โดย: taotur
ตลกจังคุณ ผมอ่านข้อความหัวเรื่องคุณ..เรื่องแท็บเล็ตคุณก็โยงไปที่ "ทำงานเก่ง ไม่ดีแต่พูด ประชาชนก็รัก.....พี่ปรบมือให้นะน้อง"
......
+
+
ผมก็ตลกคุณเหมือนกัน เหตุผลที่ยกมาขัดแย้งในตัวเสร็จสรรพเลย... เดี่ยวจะไล่เป็นข้อๆนะ
1.รัฐบาลที่เก่งนี่มีหน้าที่ทำอะไรครับ .. ?? ผลักดันนโยบายที่หาเสียงไว้ให้เป็นรูปธรรม ไม่ใช่ดีแต่พูดไงครับ คือถ้าพูดนโยบายแล้วไม่ทำหรือทำตรงข้ามกับที่พูดอันนี้เรียกว่ารัฐบาลที่บริหารงานเก่งมาก ในความเข้าใจของคุณใช่มั๊ยครับ

เอางี้...คุณตอบข้อแรกของคุณก่อนว่า รัฐบาลที่เก่ง เขาจะต้องทำอย่างไรกับนโยบายที่ประกาศไว้

เดี๋ยวมาต่อกันเรื่อง feedback กันนะ

ความคิดเห็นที่ 42 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

เออดีเด็กๆ จะได้มีอะไรบังแดด บังฝน ตอนเข้าแถวเคารพธงชาติ

โดย: 69nai เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 11 IP IP: 110.49.243.XXX
ความคิดเห็นที่ 41 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

นโยบายหน่อมแน๊ม คิดง่าย ๆ มีครู พ่อ แม่ กี่คน ซื้อ tablet ให้ลูก ป1

และมีกี่คน ที่เห็นว่าเด็ก ป1 ใช้ tablet แล้วทำให้การศึกษาดีขึ้น ขนาดเป็นผู้ใหญ่ใช้ ยังเห็นว่าไม่ฉลาดขึ้นเลย

นโยบายหาเสียงโดยคิดว่าไม่ใช่เงินกู แค่ทำให้พ่อแม่ชอบ จะได้ลงคะแนนให้

โดย: macafe เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 11 IP IP: 110.171.164.XXX
ความคิดเห็นที่ 40 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

สู้มาร์คก็ไม่ได้ แจก 2000 ให้กุไปกินเหล้า

นี้แจกแทปเลต ให้เด็กใช้กุไม่ได้ไรเลย

ปล.แต่ลูกผมปีหน้าขึ้น ป.1 ได้ไปเต็มๆครับ

โดย: bestoh1 เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 11 IP IP: 124.122.192.XXX
ความคิดเห็นที่ 39 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

ของมันดีในตัว คนใช้มันชั่วอย่ามั่วโทษของ คนดีๆก็รับไว้ใช้ในทางสร้างสรรค์ เปิิดโอกาศให้คนมีความสามารถ ระยะยาวยังไงก็โคตรคุ้ม

โดย: aoooooo เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 11 IP IP: 223.206.77.XXX
ความคิดเห็นที่ 38 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

ไม่มีใครไม่รับหรอกครับคุณคูก้า ของฟรี
....
เหมือนตอนเช็คช่วยชาติ...ใครที่เกลียดรัฐบาลปชป.ก็ยังไปรับเหมือนกัน....ไม่น่าเกลียดหรอกครับ ธรรมดา

โดย: taotur เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 11 IP IP: 27.130.103.XXX
ความคิดเห็นที่ 37 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

รบ.ที่แล้วกู้มาโกงมากมาย......เงินแค่นี้เพื่ออนาคตไม่มากเกินไปหรอกแมงสาป

โดย: นายปรีหน้าเหม เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 11 IP IP: 101.109.188.XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

ใครกลัวลูกหลานตัวเองโง่ลง ไม่ต้องไปรับก็ได้นะคับ เพราะที่ผ่านมา คนที่ไม่ไปลงทะเบียนรับเงินผู้สูงอายุของไอ้มาร์คก็มากมายทีเดียว จะได้หยุดพูดกันซักที ผมว่าชีวิตลูกหลานคุณคงดีขึ้นอีกเยอะล่ะ ไปเล่นดีดลูกหินอยู่ใต้ถุนตึกแล้วกัน

โดย: _คูก้า_ เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 11 IP IP: 124.120.50.XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

ต่อ

แล้วที่บอกว่า เคยถามคนที่บ้านบ้างไหม
ว่า ทำให้ตัวเองเกิดมา ดีไหม..
ถ้าถามตัวเอง มันต้องบอกว่า ไม่ดี แน่

แนวคิดนี้อะ ผมก็คิดได้ว่า ท่าผมเปงพ่อแม่คุณผมก็จะว่า "เอาๆกันมันจะเกิดก็เกิด เรื่องทำธรรมชาติ" แต่ไม่ได้คิดวางแผนออะไรให้ลุกที่จะเกิด อย่างงั้นใช้มะ

ถึงว่าละคุณภาพของคุณถึงได้ระดับนี้

โดย: GlaDiS เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 11 IP IP: 58.11.89.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

ตลกจังคุณ ผมอ่านข้อความหัวเรื่องคุณ..เรื่องแท็บเล็ตคุณก็โยงไปที่ "ทำงานเก่ง ไม่ดีแต่พูด ประชาชนก็รัก.....พี่ปรบมือให้นะน้อง"
......
ดู feedback ก่อนสิครับ เขากล้า..ผมยอมรับ แต่ยังไม่ได้บอกว่าทำงานเก่งนะ

อ่ะ เดี๋ยวจะถูกมองว่ามองโลกแง่ร้าย ผมก็คิดว่าไม่ได้แย่หรอกนะนโยบายข้อนี้น่ะ ลองดูครับ ถ้า feedback ไม่ดีจริงก็เลิกซะ หรือจะเปลี่ยนไปแจกมัธยมปลายก็ว่ากันอีกที

โดย: taotur เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 11 IP IP: 27.130.103.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : การนั่งรถไฟฟ้าไปสุวรรณภูมิ

เห้อ ใช้สมองส่วนไหนคิด อ่าน ที่เค้าติมา คือเพื่อไทย ยังไม่มีแนวคิด รองรับปัญหาที่จะตามมา เค้าเลยติถาม ที่ไม่เห็นด้วยเพราะอย่างงี้ ท่ามันทำแล้วได้ประโยชนืจริง ผมก็สนับสนุน แต่นี่ ปัญหาตามมาเยอะแยะ แต่คนคิดกลับไม่มีแนวทางอะไรเลย แล้วพวกที่คิดสั่นๆแบบคุณนะ ครั้งนะ ก่อนเลือกโปรดคิดยาวๆดู นโยบายยาวๆ จะได้ไม่โดนนโยบายหลอกขายของแบบนี้ มันหนักประเทศ พวกนโยบายทำผ่านๆ หลอกดักควายอ่ะน่ะ
+
+
+
ความคิดเห็นที่ 21 โดย: สมเหตุสมผล
ต่อ คห14...
ก็ดี จะได้ส่งเสริมอาชีพได้อีกทาง ดีซะอีก..
.
ไอ้พวกนี้มันยังไง ของเค้าดีๆ แจกก็ดี เสียไปซ่อม เกิดอาชีพ ก็ดี
แต่มันกลับ บอกไม่ดี..เคยถามคนที่บ้านบ้างไหม
ว่า ทำให้ตัวเองเกิดมา ดีไหม..
ถ้าถามตัวเอง มันต้องบอกว่า ไม่ดี แน่

โดย: GlaDiS เขียนเมื่อ 31 ส.ค. 11 IP IP: 58.11.89.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111