ค่าเล่าเรียนบุตร หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ค่าเล่าเรียนบุตร

คืออยากทราบเกี่ยวกับเรื่องค่าเล่าเรียนบุตรค่ะ  พอดีแฟนเป็นทหารเรือ แล้วลูกคนแรกเพิ่งจะเข้าเรียนอนุบาล 1 ค่ะ  ไม่ทราบว่าเบิกค่าเล่าเรียนบุตรได้ไหมคะ ถ้าได้จะเบิกได้เท่าไร / เทอม คือโรงเรียนที่ลูกเรียนเป็นโรงเรียนเอกชนค่ะ ทางโรงเรียนบอกว่าเบิกได้ 5,428 บาท / เทอม  จะเบิกได้ตามนี้จริงๆ เหรอคะ และเบิกค่าอะไรได้บ้างคะ  รบกวนคนที่มีความรู้หรือประสบการณ์ช่วยตอบหน่อยนะคะ  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
รูป n
โดย: n
ตั้งเมื่อ: 22 พ.ย. 08
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ค่าเล่าเรียนบุตร

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 0 : ค่าเล่าเรียนบุตร

ขอบคุณทุกคำตอบนะคะ ยกเว้นไอ้ความเห็นที่ 4 สงสัยแกจะตายมั้ง ชั้นถึงเลยต้องถาม

โดย: n เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 08 IP IP: 203.107.204.XXX
ความคิดเห็นที่ -1 : ค่าเล่าเรียนบุตร

เบิกได้เฉพาะค่าเทอม...แต่มันมีค่าอย่างอื่นอีก..เอกชนหรือ...โรงเรียนลูกเจ๊..มีค่าแอร์..ค่าอาหารกลางวัน..ค่ารถรับส่ง..ค่าทำกิจกรรม(ศิลปะกับคอมพิวเตอร์..ตาย:-)..อนุบาลเรียนคอมพิวเตอร์..รุ่นเจ๊..ป.4ถึงรู้จักภาษาอังกฤษ)...ค่าชุดกีฬา..ดีนะเรียนภาษาเดียว...ถ้าเรียนสองภาษา..สี่หมื่นแปด..แม่งเอ้ยย....กว่าจะจบป.6..ต่อมัธยม...จบปริญญาตรี...อืม..คิดแล้วเท่ากับเอารถMERSEDERS-BENZรุ่นS-CLASSปี2008ป้ายแดง..3คันมาเผาทิ้ง..จบ

โดย: เจ้จูซอย8 เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 08 IP IP: 125.24.153.XXX
ความคิดเห็นที่ -2 : ค่าเล่าเรียนบุตร

เกลียดไอ้โรคจิต คห.4 จังเลยไม่รู้ก็ไม่ต้องตอบซะดีกว่า
แนะนำว่าให้สามีคุณติดต่อกับ กง.ของกรมฯ ที่สังกัด
ให้ จนท.กง.ตรวจสอบให้ ทั้งนี้ต้องแนบใบรับรองจากทางโรงเรียนมาด้วยนะครับ อย่ากลัวสามีจะอมเลย...55555
emoticon emoticon emoticon

โดย: DUyou เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 08 IP IP: 61.19.220.XXX
ความคิดเห็นที่ -3 : ค่าเล่าเรียนบุตร

อีนี่ ถามไร้สาระอีกและ ไว้มรึงไปจ่ายค่าเทอมลูก เบิกได้เท่าไร ก็เท่านั้นแหละ ไร้สาระจริง ๆ อย่างกะใครจะตาย กังวลไร้สาระ

โดย: เทเรซา เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 08 IP IP: 58.8.1.XXX
ความคิดเห็นที่ -4 : ค่าเล่าเรียนบุตร

เบิกได้ตามที่โรงเรียนกำหนด เวลาจ่ายค่าเทอมแจ้งทางโรงเรียนว่าเบิกได้ เค้าก็จะให้เอกสารสำหรับคนที่เบิกได้โดยเฉพาะ แนบกับใบเสร็จ ทะเบียนสมรส แล้วนำไปให้สามีคุณเบิกที่ต้นสังกัด เมื่อจ่ายค่าเทอมแล้วควรรีบทำการเบิกนะค่ะ เพราะถ้าเกินกำหนดก็อดเบิกของเทอมนั้น ๆ (เคยโดนแล้ว)
อ้อ แล้วที่ว่าเบิกได้ 5,428เนี่ย ต่อเทอมหรือต่อปี สอบถามให้แน่นอนนะค่ะ

โดย: asdf เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 08 IP IP: 58.137.104.XXX
ความคิดเห็นที่ -5 : ค่าเล่าเรียนบุตร

.....แล้วคุณจ่ายจริงไปเท่าไหร่/เทอมครับ
ถ้าจ่ายไป 5428 บาทก็แสดงว่าเบิกได้เต็ม
ถ้าจ่ายไปมากกว่านี้ก็ต้องถามแผนกการเงินของที่ทำงาน
ของสามีคุณว่ามีค่าอะไรบ้างที่เบิกไม่ได้ เช่นค่าชุดพละ
ค่าสมาคมครูผู้ปกครอง ค่ารถรับส่ง ฯลฯเป็นต้น..
รายการที่เบิกได้หรือไม่ได้จะแยกกันเรียบร้อยครับ

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 08 IP IP: 58.8.236.XXX
ความคิดเห็นที่ -6 : ค่าเล่าเรียนบุตร

emoticonเบิกได้ตามที่โรงเรียนแนะนำครับ แต่ต้องแนบเอกสารประกอบจากโรงเรียนพร้อมใบเสร็จฯ

โดย: อภิรักษ์ เขียนเมื่อ 22 พ.ย. 08 IP IP: 117.47.174.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111