คุณแท็กซี่ที่รัก หมวด » ร้องทุกข์ ประชาสัมพันธ์ » ร้องทุกข์ » คุณแท็กซี่ที่รัก

ผมล่ะไม่เข้าใจจริง ๆ เวลาเรียก แท็กซี่ แล้วไม่ไป

รถติดบ้าง อะไรบ้าง ก็เข้าใจว่ามันเปลื้องน้ำมัน

แต่ถ้าไม่มีธุระจริง ๆ ตรงนั้นรถติด ผมก็ไม่ไปหรอกครับ

บางคัน ย้ำนะครับว่า บางคัน รับแต่ต่างชาติ

เข้าใจว่าหาเงิน แต่คนไทยมันไม่มีเงินหรือครับ

หรือหลอกเงินฝรั่งแล้วมันมีความภูมิใจ

ไม่กดมิเตอร์  ไอ้ผมก็ไม่รู้ เห็นไฟเปิดว่าว่าง ก็เลยเรียก

มองดู อ้อ.....ฝรั่งเต็มคันเลย

เอาเถอะครับ ตามสบาย งานใครงานมัน

เพราะพวกคนบางคน ทำอย่างนี้ คนชั้นกลางอย่างผม

เลยต้องออกรถ  พอรถมาก  รถมันก็ติด

พอรถติด  พวกคุณก็ไม่ไป  มันก็เป็นวงจร เช่นนี้แล 

รูป Bu3001
โดย: Bu3001
ตั้งเมื่อ: 2 เม.ย. 13

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ คุณแท็กซี่ที่รัก

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 2 : คุณแท็กซี่ที่รัก

รัฐถึงได้ไม่จำกัดปริมาณแท็กซี่ยังไงล่ะ

สิ่งที่คุณพูดมาถึงนี้แหละ

ฝ่ายที่มีหน้าที่รับผิดชอบ ยังไม่มีปัญญาเลย ยังปัญญาอ่อนอยู่เลย

กรมขนส่ง สมองน้อย

สำนักงานตำรวจ ก็สมองนิดเดียว

ก็แค่ส่งคนไปจุดที่สำคัญ แล้วสังเกตุว่า ใครที่เรียกแล้วแท็กซี่ปฏิเสธ ถ่ายรูปไว้แล้ว บันทึกคำให้การผู้โดยสาร แล้วก็สอยแท็กซี่เลย

ปราบปรามบ่อยๆ เดี๋ยวก็ดีเองแหละ

(ผมฉลาดกว่าม่ะ) :em02: :em01:

โดย: สุดแสนล้านทรวง เขียนเมื่อ 4 เม.ย. 13 IP IP: 125.24.6.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : คุณแท็กซี่ที่รัก

มาโพสในนี้ ไม่ประโยชน์หรอกค่ะ คนขับแท็กซี่ ไม่มีอินเตอร์เน็ตใช้

โดย: ปิ่นฟ้า เขียนเมื่อ 3 เม.ย. 13 IP IP: 122.0.3.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111