ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้ปวดแบบใช้สมุนไพรบ้างไหมครับ คือไม่อยากไปหาหมอ กลัวเข็มครับ ยอมรับแบบลูกผู้ชายเลย โดนน้ำเย็นยิ่งปวดทรมานมาก 

ตั้งเมื่อ: 19 เม.ย. 13
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 43 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

มันหาไม่ได้สิครับเทพตอร์ มะขามป้อมนี่ไม่ใช่มีทั่วไป นะครับ

แต่ตอนนี้อาการปวดของผมมันทุเลาลงบ้้างแล้ว ก็เล่นมันทุกคำแนะนำที่ได้เสนอกันมา เลยไม่รู้ว่ามันได้ผล เพราะคำแนะนำของใคร

แต่ก็ยังปวดอยู่นะครับไม่ได้หายขาด คือผมกลัวเข็มจริงๆ ผมยอมปวดเพื่อที่จะได้ไม่ต้องไปให้หมอเอาเข็มทิ่มเหงือกผม

แต่ถ้าถึงที่สุดจริงๆหรือถ้ามันไม่ไหว ก็คงต้องตัดสินใจอีกที

ยังไงก็ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ช่วยได้มากจริงๆสำหรับคนกลัวเข็มอย่างผม

โดย: สิงห์ยาดอง เขียนเมื่อ 20 เม.ย. 13 IP IP: 223.206.188.XXX
ความคิดเห็นที่ 42 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

@37 มะขามป้อมมมม! โหยยยยย...นั่นยิ่งน้ำลายแตกพากๆเลยเด้..ของแซ่บเด้อนั่น ฮ่าๆๆ :em27: :em27: :em27: :em27: :em27: ขอพริกเกลือด้วยเด้อ..ฮึ๋ยๆๆๆๆ

โดย: หมูสนามเด้อ เขียนเมื่อ 20 เม.ย. 13 IP IP: 142.196.35.XXX
ความคิดเห็นที่ 41 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

ต้องนับเป็นบุญจริงๆ ที่ได้พระพุทธศาสนาสอนวิธีการรักษาโรคตามแนวทางสายกลาง เป็นธรรมชาติที่สุด

การไม่มีโรค นับเป็นลาภอันประเสริฐ
-----------------------
"ดูก่อน อานนท์ ทุกข์ที่ใหญ่หลวงที่สุด คือ ความเป็นโรค เป็นทุกข์ที่ทรมาณยิ่งนัก บุคคลผู้ใดไม่มีโรค นับว่าเป็นลาภอันประเสริฐยิ่งนัก

ดูก่อน อานนท์ บุคคลผู้ใด ทำจิตให้ผ่องใส กับโรคทางกายภัยไข้เจ็บ บุคคลผู้นั้นได้ชื่อว่า รู้จักการรักษาอันเป็นหนทางสายกลางตามสภาวะธรรมชาติที่สุด"

โดย: จะบอกให้แอนด์องค์มหาเทพตอร์เรส เขียนเมื่อ 20 เม.ย. 13 IP IP: 124.122.133.XXX
ความคิดเห็นที่ 40 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

เมื่อ คุณเจ็บ คุณปวดฟัน แล้วคุณรู้สึกอย่างไร?

คุณจะรู้สึกหงุดหงิด มีอารมณ์ฉุนเฉียวโกรธ ใช่ไหมครับ

สิ่งนี้เองที่มันจะไปกระตุ้นให้อาการปวดฟันเพิ่มขึ้นเป็นทวีคูณ

หลักธรรมชาติบำบัดมีอยู่ว่า รักษาที่ต้นเหตุ สาเหตุ ไม่ใช่รักษาที่ปลายเหตุ
---------------------------

โดย: จะบอกให้แอนด์องค์มหาเทพตอร์เรส เขียนเมื่อ 20 เม.ย. 13 IP IP: 124.122.133.XXX
ความคิดเห็นที่ 39 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

ที่บ้านผมมีหนังสือตำราการแพทย์ทางเลือกที่นอกเหนือจากการแพทย์แผนปัจจุบัน ซึ่งก็คือการแพทย์แผนไทย อินเดีย จีน หรือที่เรียกกันว่า การรักษาตามแนวทางธรรมชาติบำบัดนั่นเอง อธิบายการรักษาทุกโรคเลยนะครับ

คุณสิงห์ยาดอง รู้หรือไม่ครับว่า

โรคภัยไข้เจ็บทั้งหลายที่เราเป็นกัน ไม่ได้เกิดจากเชื้อโรคหรือมลภาวะรอบตัว

แต่สาเหตุที่แท้จริงนั้นคือ มาจากความคิด อารมณ์ นั่นเอง

คุณสิงห์ยาดอง คุณปวดฟัน คุณเจ็บ คุณปวดใช่ไหมครับ

ความคิดเห็นที่ 38 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

ใช้สมุนไพรรักษาดีแล้วครับ เพราะของที่เป็นธรรมชาติจะถูกกับร่างกายเราดีที่สุด เป็นแนวทางตามหลักธรรมชาติบำบัดนะครับ

ผมไม่ทราบว่า คุณสิงห์ยาดอง เคยได้ยินคำว่า การแพทย์แผนไทย การแพทย์อินเดีย อายุรเวทบ้างหรือเปล่าครับ

มันคือศาสตร์แห่งการรักษาธรรมชาติบำบัดของเอเชียตะวันออก

ความคิดเห็นที่ 37 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

ของผม เป็นวิธีการรักษาแนวทางตามหลักธรรมชาติบำบัดนะครับ

เอามะขามป้อมมาทุบพอให้แหลก แล้วเอาไปต้ม เอาแต่น้ำที่ต้มมาอมไว้ในปาก ทิ้งให้อุ่นก่อนค่อยเอามาอมนะครับ ร้อนมากเดี๋ยวลวปปาก

ไม่ได้แค่แก้ปวดฟันครับ แต่สามารถรักษาโรครำมะนาดหรือโรคปริฑัณต์ได้เลย

ฟังดูอาจเว่อร์ใช่ไหม แต่นี่เป็นการรักษาตามหลักธรรมชาติบำบัดนั่นเอง

ความคิดเห็นที่ 36 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

...ลูกผู้ชายอะไรกลัวเข็ม :em13: :em15:
เก๊าก็กลัวเหมือนกานนน :em12: :em12: :em12: :em12:

โดย: 6potato9 เขียนเมื่อ 20 เม.ย. 13 IP IP: 183.89.82.XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

บ่าจ้าดหมาตั๋วนั้น บ่ต้องไปยะหยังมันเดวมันตึงตายคนเดวมัน มีก้าคนแจ่งมันตึงบ้านตึงเมือง

-
@33 ขอบคูณครับสำหรับคำแนะนำ เดี๋ยวรออีกสักสองวันถ้ายังไม่หายปวดสงสัยต้องไปแน่
.
สงสัยต้องเป็นลมแน่ๆเลย แค่เห็นเข็มเหงื่อมันก็ไหลแล้ว

โดย: สิงห์ยาดอง เขียนเมื่อ 20 เม.ย. 13 IP IP: 101.109.88.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

ลุงหนานสิงห์ยาดองปวดฟันก๊ะนี่

สงสัยกัดกับบ่าGanZaLord

ล้อเล่นนะครับ :em19: :em19: :em19:

โดย: 19842527 เขียนเมื่อ 20 เม.ย. 13 IP IP: 110.77.177.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

ยังไงก็ไปหาหมอเถอะ จะได้รู้สาเหตุ อาจแค่ผุก็ไปอุดซะ แต่ถึงถอนก็ไม่ได้เจ็บขนาดนั้น บอกหมอก่อนก็ได้ เราก็กลัวเข็มโชคดีมีเพื่อนเป็นหมอฟันก็บอกมันก่อนว่าอยากให้ถอนฟันให้แต่กลัวเข็ม เพื่อนก็ทำให้ดีมาก ไม่รู้สึกอะไรเลยว่าแทงเข็มแล้ว พอเพื่อนบอกอะฮีดยาชาแล้วนะชายัง งงเลยอ้าวฉีดแล้วหรอ คือถ้าหมอทำเบามือก็ไม่เจ็บเลยอะ ตอนถอนก็หลุดตอนไหนก็ยังไม่รู้ตัวขนาดเป็นฟันกรามด้วย ใจแข็งนิดไปตรวจเหอะแล้วจะโล่งเลย บอกหมอไปตามตรงว่ากลัวเข็ม เป็นผู้ชายใจกล้าหน่อย เราผู้หญิงยังกล้าเลย นะนะ

โดย: m_maimy เขียนเมื่อ 20 เม.ย. 13 IP IP: 58.8.210.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

ไม่หายหรอกครับกว่าจะหายนานและทรมานไปรักษาดีกว่า รักษารากฟันแล้วจะไม่ปวดอีกเลยค่ารักษาราก ค่าครอบก็ประมาณ 15000 ครับ

โดย: cowcow2 เขียนเมื่อ 20 เม.ย. 13 IP IP: 141.0.9.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

ปวดฟันกินยาครับ พอหายแล้วไปถอนหากปล่อยไว้ก็ปวดอีกอยู่ดี เจ็บนิดหน่องครับ :em01: ขั้นตอนการถอนก็แบบนี้ครับ
1. ลงนอน
2.บ่วนปากด้วยน้ำ
3. อ้าปากให้กว้าง ปิดตา
4.ซับน้ำลายดูดน้ำด้วยสายดูด
5.ฉีดยาชาที่เหงือก รอๆๆ ให้ชา
6.ถอนด้วยคีบ ตอนนี้จะเกรงไปทั้งตัว หัวใจจะหยุดเต้นเสียงดึงฟันดังกรุๆ
7.ยิ่งฟันที่สภาพดีถอนกว่าจะออก โอยต้องจิกปลายเท้าเลย
8. ดูดเลือดด้วยสายยาง บ้วนปาก กัดผ้าก๊อต
9.จ่ายเงิน รับยา แก้ปวดกับอักเสบกับบ้าน
ปากชาไปหมด กินของอ่อนๆ จบแหละ :em15:

โดย: gompoo เขียนเมื่อ 20 เม.ย. 13 IP IP: 61.90.123.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

มิน่า หมู่นี่ไม่ได้เห็นกระทู้ขำ ๆ จากสิงห์ฯ

โดย: czardarina เขียนเมื่อ 20 เม.ย. 13 IP IP: 124.227.192.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

หาหมอฟันคนงาม ๆ
สร้างแรงจูงใจไปหาหมอ
รักษาเบื้องต้นให้ทุเลา
แล้วหาหมอฟันใกล้บ้าน
เพราะหลังจากรักษาแล้ว
จะเพลีย นอน 1 คืน
พรุ่นนี้ก็กลับเป็นคนเดิม
ดีกว่าปวดหลาย ๆ วันนา
ปวดฟันถึงขั้นโลกแตกเลยนา

โดย: czardarina เขียนเมื่อ 20 เม.ย. 13 IP IP: 124.227.192.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

ไปหาหมอฟันทันที ไม่ต้องฟังคำแนะนำจากใครทั้งสิ้น

โดย: ชาวกรุง เขียนเมื่อ 20 เม.ย. 13 IP IP: 58.8.131.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

.............ฮ่วย ... ว่าสิจิ้มใส่หมอ esgimo ..@..24..จั๊กหน่อยคุณสุดสะแนนกลับมาฮับแทนเนาะ
ฮ่าฮ่า

เบส เบสเอ๊ยยยย ... หมอฟันตบคนไข้จนหน้า+แก้มชาแต้ก๊ะ ? ... กลั๋วบ่ะเฮ้ย.... อย่าไปถอนตี้เบส เบสว่าเน่อปี้หนาน ... ต๋ายแน่ๆงานนี่

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 20 เม.ย. 13 IP IP: 118.172.114.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

............หมอนี่คนบ้านเฮาคักๆ
V
V

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 20 เม.ย. 13 IP IP: 118.172.114.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

ฟันมีรูด้วยหรือเปล่า

สมัยก่อน ผมใช้ยาตกเบ็ด เป็นยาไทย แก้ท้องเสีย และบำรุงธาตุในกระเพาะ

เอามันมากดที่ร่องฟันเลย หายเป็นปลิดทิ้ง

แต่สักพักมาใหญ่ๆ พอยามันฤทธิ์หมด มันก็มาปวดอีก

ตอนนี้ผมไม่ปวดมานานแล้ว คลีนิคฟันมันโทรมาผมปีละ 2 ครั้งให้ไปเช็ค เลยไม่มีเวลาปวดอีก :em01:

โดย: สุดแสนล้านทรวง เขียนเมื่อ 20 เม.ย. 13 IP IP: 61.90.6.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

เคยปวดแข่วโคบนานสี่เดือน กินสารพัดยา แก้อักเสบ แก้ปวด พอยาเหมิดฤทธิ์มันกะกลับมาคือเก่า ยามนอนกะนอนบ่หลับ สุดท้ายแล้วกะจำใจต้องถอน บ่แม่นรักษาบ่ได้ดอก แต่มันปวดๆๆ จนใจสิขาด หงุดหงิดเฮ็ดเวียกกะบ่ได้ :em22:

โดย: esgimo เขียนเมื่อ 20 เม.ย. 13 IP IP: 223.206.26.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

...เกลือทำกับข้าวนี่แหละเพ่สิงห์
แต่ทางที่ดีไปถอนโลด หายเป็นปลิดทิ้ง :em01: :em01:

โดย: 6potato9 เขียนเมื่อ 20 เม.ย. 13 IP IP: 183.89.82.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

ไปหาหมอ ถามก่อนว่าจะถอน อุด รักษารากฟัน ยังงัยดี.....ถ้าไม่ถอน ยังงัยก็ไม่โดนเข็มครับ ...

..... สมัยนี้ หมอฟันมีวิธีิแก้คนกลัวเข็มฉีดยาโดยการตบหน้า ตบปากให้ชาแทนครับ... :em12: :em12: :em12: :em12: :em12:

โดย: เบส เบส เขียนเมื่อ 20 เม.ย. 13 IP IP: 118.172.233.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

คนเรา อยากหายแต่ไม่ยอมที่จะเจ็บปวด นี่แสดงว่าทานข้าว แล้วไม่แปรงฟัน หรือ ตื่นมาแปรงบ้าง ไม่แปรงบ้าง สรุปคือไม่ยอมที่จะดูแลตัวเองนี่หว่า ทีงี้มาถามคนในบอร์ด แทนที่จริงๆ ต้องไปถามหมอฟันมากกว่านะ :em30: :em30:

โดย: GanZaLord เขียนเมื่อ 20 เม.ย. 13 IP IP: 171.101.202.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

ขอบคุณเฮียโชคครับ

โดย: สิงห์ยาดอง เขียนเมื่อ 20 เม.ย. 13 IP IP: 223.206.143.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

กินยาทัมใจดื่มกับน้ำเย็นจะช่วยบรรเทาไปได้ครับลุงสิงห์

ส่วนตัวโชคก็ดื่มเหล้าบ้างเหมือนกันการกินยาพาราเซตามอลสำหรับผู้ที่ "ดื่มสุราเป็นอาเจียน" เอ๊ย อาจิณ จะส่งผลต่อตับ ซึ่งยาแอสไพรินจะส่งผลน้อยกว่า!? อีกอย่างก็คือยาแอสไพรินมีผลระงับอาการปวดได้โดยตรงและชะงัดกว่า

หมายเหตุ:เป็นความคิดเห็นส่วนตัว พอดีเมียคนที่3 เป็นเภสัชอยู่นวนครครับ (จะไม่เชื่อโชคก็ได้) ท่านใดมีความรู้นอกเหนือจากโชคเชิญครับ :em05:

โดย: Sirichokchai4 เขียนเมื่อ 20 เม.ย. 13 IP IP: 101.51.75.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

ตอนเข็มแทงผ่านเนื้อเยื่อผิวหนังนะ ..ค่อยๆ ค่อยๆ จึ้ก! แล้วก็กดลงไป ตอนนี้มันจะปวดๆ..พอเริ่มกดน้ำยา มันจะ...อื้อๆๆๆๆ ตอนนี้เสียงสั่นเครือ..อ๊ากกกๆๆๆๆ...มือสั่น ขากรรไกรค้าง หายใจไม่ออก ตาถลน!!! เพราะนมผู้ช่วยฯวางทับบนหน้าเพ่สิงห์นั่นเอง ฮ่าๆๆๆๆ :em12: :em12: :em12: :em13: :em27: :em15: :em19: :em01:

โดย: หมูสนามเด้อ เขียนเมื่อ 19 เม.ย. 13 IP IP: 142.196.35.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

Eduardo_da_silva

ขอบคุณมากครับ มีวิธีที่ใช่สมุนไพรตามที่ต้องการเลยครับ ขอบคุณมากจริงๆ

ยังไม่แก่เลย ต้องมามีปัญหาเหงือกจ๋าฟันลาก่อนซะแล้ว ไม่น่าเลยจริงๆทั้งๆที่เพิ่งจะไปทำบัตรประชาชนมา 555

โดย: สิงห์ยาดอง เขียนเมื่อ 19 เม.ย. 13 IP IP: 223.206.143.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

หมอเก่งๆมีครับ แต่ก็อย่างว่าแหละครับ คือ ผมกลัวเข็ม

โดย: สิงห์ยาดอง เขียนเมื่อ 19 เม.ย. 13 IP IP: 223.206.143.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

หมอเก่ง ๆ น่าจะมีนะครับ

โดย: ZeriuZ เขียนเมื่อ 19 เม.ย. 13 IP IP: 171.7.103.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

ลบ _ ออกด้วยนะครับ

โดย: Eduardo_da_silva เขียนเมื่อ 19 เม.ย. 13 IP IP: 101.109.5.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

มันกลัวจริงๆครับสาวหมู เมียว่าน่ากลัวแล้ว ยังสู้เข็มฉีดยาไม่ได้ เคยนึกเหมือนกันว่า ขนาดเราดึงเสี้ยนที่ปักนิ้วเราออกเรายังหายปวดทันที

แล้วถ้าเราไปถอนออกมันคงหายปวดทันทีเหมือนกัน แต่พอจะไปหาหมอมันนึกถึงเข็มฉีดยาแล้ว ใจมันไม่สู้เลยจริงๆ

-
น่าจะต้องเอาเกลือมาอมแบบที่พี่ๆน้องๆแนะนำกันละครับ
ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

ความคิดเห็นที่ 10 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

ฮ่วย..ผู้ชายตัวบักเอ้บกลัวเข็มนี่เนาะ ฮ่าๆๆๆ กินเหล้าให้เมาโลดดดดดดด...:em12: :em13: :em19:

คลีนิคฟันเขามียากล่อมประสาทให้กึ่งหลับแบบงงๆ สบายๆรีแล็กๆ..ไม่รู้สึกอะไรตอนฉีดยาหรือถอนฟัน ตามคลีนิคฟันมีบริการเด้อ...ไม่รู้สึกตอนเข็ม จิ้ม ทะลวง หมองัดๆๆๆ แคะๆๆ ดึงๆๆ พร่วดดดด! เลือดพุ่ง!
ฮ่าๆๆๆๆๆๆ อย่ากลัวเด้อ แซวเล่น :em12: :em13: :em13: :em19:

โดย: หมูสนามเด้อ เขียนเมื่อ 19 เม.ย. 13 IP IP: 142.196.35.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

อมน้ำเกลืออุ่น อมไว้ประมาณ 10-15 นาที
อย่าให้เค็มมากเกิน เพราะจะแสบลิ้น แล้วทำให้ ปลายลิ้นเสียการรับรสไปหลายวัน

โดย: ใบย่านาง เขียนเมื่อ 19 เม.ย. 13 IP IP: 110.164.66.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

ตอนนี้มาอยู่ปราณบุรีครับลุง ไม่รู้ว่ายาที่ลุงว่าที่ปราณมีขายไหย แต่จะลองถามดู

ถามป้า เกลือที่ว่าเกลือเม็ดหรือเกลือป่นครับ

-
ตอบสาวหมู พารา เล่นทีละ2 เม็ด จนจะหมดกระปุกแล้วยังปวดตุบๆเหมือนเดิม

ทรมานมาก มันปวดขึ้นไปถึงขมับเลย

ถามใครๆก็ตอบอย่างเดียวเลยคือ ไปถอน แต่ผมกลัวเข็ม กลัวมากๆ

ความคิดเห็นที่ 7 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

ถ้าไม่มียา รักษากันแบบฉุกเฉินก็ให้อมเกลือครับ เกลือที่เราใช้ใส่อาหารนี่แหละ หยอดเกลือตรงบริเวณฟันซี่ที่ปวด แล้วอมไว้ ..... :em18:

โดย: Eduardo_da_silva เขียนเมื่อ 19 เม.ย. 13 IP IP: 101.109.5.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

.............ลองยานี้นะปี้หนาน ... คิดว่าทางแม่จันหรือเชียงรายคงมีขายเหมือนทางลำปาง
เป็นยาใช้ทาหรือหยดลงบนฟันที่ปวด ... ชื่อยา M16 patar 75... เป็นหลอดขนาดนิ้วก้อยยาวประมาณสองนิ่วราคาประมาณยี่สิบหรือสามสิบบาทนี่แหละ
ผมเคยปวดฟันแต่ขี้เกียจไปหาหมอ ... เลยปรึกษาชาวบ้านเขาดู ... ใส่ฟันที่ปวดแล้วหายครับ ... ยังไม่ปวดอีกเลย
มีสูตรยาและชื่อบริษัทผู้ผลิตเรียบร้อย

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 19 เม.ย. 13 IP IP: 118.172.111.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

อ๋อออ...ไทยลินอล...นั่นเอง :em12: :em12: :em12: :em12: :em12:

ความคิดเห็นที่ 4 : ปวดฟัน ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

...บ้านเพ่สิงห์บ๊อมีพารา มีแต่ไทลินอล :em16: :em16: :em16:

โดย: 6potato9 เขียนเมื่อ 19 เม.ย. 13 IP IP: 183.89.68.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111