ประโยคแบบนี้ ถ้าจะเขียนเป็นภาษาอังกฤษ เขียนยังไงดีค่ะ รบกวนเซียนภาษาหน่อยค่ะ Plz !!! หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ประโยคแบบนี้ ถ้าจะเขียนเป็นภาษาอังกฤษ เขียนยังไงดีค่ะ รบกวนเซียนภาษาหน่อยค่ะ Plz !!!

คือว่า หนูต้องการจะ HBD เพื่อน เป็นภาษา eng อ่ะค่ะ แต่หนูยังไม่แข็งแรงเรื่องภาษา eng เท่าไหร่อ่ะค่ะ ยังไงก็รบกวน พี่ๆ ที่เก่ง eng ช่วยหนู ทำประโยคภาษาไทยที่หนูให้ไป เป็นภาษา eng ทีนะค่ะ ช่วยเหลือหนูหน่อยนะค่ะ ประโยคที่ว่า ก็คือ " แฮปปี้เบิร์ดเดย์นะ เพื่อนรัก ปีนี้คุณก็อายุมากขึ้นอีกปีแล้วซินะ ยังไงขอให้ อายุสมองเพิ่มตามด้วยนะ 55 ล้อเล่น !! อืม..ขอให้คิดอะไรสมดังปราถนาทุกประการนะ ขอให้สิ่งดีๆทั้ง หมด เข้ามาหาคุณนะ ขอให้สุขภาพ แข็งแรง ร่ำรวย และสมหวังในความรักนะเพื่อน ..ปีนี้ ฉันคงไม่มีของขวัญให้นะ เพราะจนว่ะ ช่วงนี้ อย่าน้อยใจนะเพื่อน ยังไงก็แล้วแต่ ไว้เจอกันที่งาน เลี้ยงวันเกิดของคุณแล้วกันนะ แล้วเจอกัน " ปล..ยังไงก็รบกวนหน่อยนะค่ะ อย่าว่าเราโง่เลยนะค่ะ หวังว่า พี่ๆที่เก่งๆ คงจะช่วยเหลือหนูนะค่ะ อืม..หนูขอว่า ขอให้พี่ๆที่เข้ามาช่วยเหลือ ช่วยทำเป็น eng ให้ตรงกับใจความภาษาไทย ที่หนูให้ไปหน่อยนะค่ะ เพราะหนูไม่อยากให้ผิด gramma หรือว่าผิดใจความอ่ะค่ะ ยังไงขอบคุณมากๆค่ะ ขอบคุณจริงๆค่ะ ^^
รูป เด็กโง่
โดย: เด็กโง่
ตั้งเมื่อ: 24 พ.ย. 08
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ -1 : ประโยคแบบนี้ ถ้าจะเขียนเป็นภาษาอังกฤษ เขียนยังไงดีค่ะ รบกวนเซียนภาษาหน่อยค่ะ Plz !!!

Happy birthday my friend ,this year u have many age , have u a plus brainage 555 , have a goodthink have everything come to u , have a good rich and inlove , This year i'm not give anything to u coz i'm poor , u don't worry , see u on your party birhtday -- glad to see u --

โดย: Rinn เขียนเมื่อ 28 พ.ย. 08 IP IP: 61.19.205.XXX
ความคิดเห็นที่ -2 : ประโยคแบบนี้ ถ้าจะเขียนเป็นภาษาอังกฤษ เขียนยังไงดีค่ะ รบกวนเซียนภาษาหน่อยค่ะ Plz !!!

joking>> Kidding

อันนี้ไม่แน่ใจ แต่เปนเราเราใช้คิดดิ้งงอ่ะ

โดย: ฝ้าย2 เขียนเมื่อ 27 พ.ย. 08 IP IP: 10.10.20.137, 203.170.247.XXX
ความคิดเห็นที่ -3 : ประโยคแบบนี้ ถ้าจะเขียนเป็นภาษาอังกฤษ เขียนยังไงดีค่ะ รบกวนเซียนภาษาหน่อยค่ะ Plz !!!

แก้ข้อความที่2นิดนึงละกัน
( my purse is broken !!!!)ฟังทะแม่งๆ อ่ะคะ

ใช้"I'm broke" จะดีกว่านะคะ เพราะถ้าใช้คำนี้ฝรั่งเค้ารู้กันว่าแปลว่า "ถังแตก" ของไทยเรานี่เองคะ

โดย: ฝ้าย เขียนเมื่อ 27 พ.ย. 08 IP IP: 10.10.20.137, 203.170.247.XXX
ความคิดเห็นที่ -4 : ประโยคแบบนี้ ถ้าจะเขียนเป็นภาษาอังกฤษ เขียนยังไงดีค่ะ รบกวนเซียนภาษาหน่อยค่ะ Plz !!!

คนข้างล่างเก่งจัง กี๊สสสสสสสสสส

โดย: มาม่าจัง เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 08 IP IP: 192.168.120.100, 58.137.54.XXX
ความคิดเห็นที่ -5 : ประโยคแบบนี้ ถ้าจะเขียนเป็นภาษาอังกฤษ เขียนยังไงดีค่ะ รบกวนเซียนภาษาหน่อยค่ะ Plz !!!

จัดไป
" Happy birthday my dear friend, you've now got one year older and I hope so for your brain's development!!!! ( joking ). OK, may all your wishes be with you, healthy and wealthy plussing with your love errand. There's no birthday presents from me this year ( my purse is broken !!!!), anyway, see you at HBD party of yours. Cheers,

โดย: เกด เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 08 IP IP: 124.120.158.XXX
ความคิดเห็นที่ -6 : ประโยคแบบนี้ ถ้าจะเขียนเป็นภาษาอังกฤษ เขียนยังไงดีค่ะ รบกวนเซียนภาษาหน่อยค่ะ Plz !!!

อย่างนี้..ต้องคุณ..เล็กดีรสโต..รึหมวยเกี่ยมฉ่ายครับ..แหะ ๆ

(หาเรื่องให้ซะเลย..ฮิฮิ emoticon)

โดย: ซีsexฉ่าย เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 08 IP IP: 222.123.189.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111