หาแหล่งซื้ออะไหล่รถยนต์ หมวด » ทั่วไป » เรื่องเด่นประเด็นดัง » หาแหล่งซื้ออะไหล่รถยนต์

คือถ้าผมรู้อาการรถที่จะซ่อมสามารถซื้ออะไหล่ที่ไหนที่ดีที่สุดครับ ร้านข้างนอกก็ได้ หรือ ต้องเข้าศูนย์เบิกของเอาเท่านั้นอะครับ ใครรู้รบกวนบอกแหล่งด้วยนะครับ อ่อ ลืมบอกรถผมออกจากศูนย์ทางการครับ

รูป dvd_radio_zaa
โดย: dvd_radio_zaa
ตั้งเมื่อ: 10 พ.ค. 13
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ หาแหล่งซื้ออะไหล่รถยนต์

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 9 : หาแหล่งซื้ออะไหล่รถยนต์

ของแบบนี้ความคิดใครความคิดมัน อย่างรถมีปัญหานี่เข้าศูนย์ เบิกของจากศูนย์อย่างเดียว เวลาเกิดไรขึ้นทีหลัง ยังไงเราก็ยังมีประกันอยู่

โดย: beachball เขียนเมื่อ 23 พ.ค. 13 IP IP: 125.24.136.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : หาแหล่งซื้ออะไหล่รถยนต์

ร้านข้างนอกบางอย่างมันก็ใช้ได้นะ ไม่ต้องถึงกับซื้อศูนย์หรอก บางอย่างคุณภาพเกือบเท่ากันเลย แต่ราคาต่างกันพอสมควรเลยนะ

โดย: peterpen2424 เขียนเมื่อ 21 พ.ค. 13 IP IP: 61.90.12.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : หาแหล่งซื้ออะไหล่รถยนต์

ถ้าเป็น lexus เอาเข้าศูนย์เลย ไม่ต้องไปหาอะไหล่เอง ที่ศูนย์ส่วนใหญ่เค้าสต็อกอะไหล่ไว้พร้อมอยู่แล้ว หรือถ้าไม่มีของอย่างมากก็สั่งของประมาณ 3 วัน ไปหาซื้อเองไม่รู้จะมีหรือเปล่า หรือเอาไปซ่อมศูนย์นอก ก็ไม่รู้ว่าจะรอของนานแค่ไหน

โดย: beachball เขียนเมื่อ 20 พ.ค. 13 IP IP: 58.8.94.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : หาแหล่งซื้ออะไหล่รถยนต์

บอกตามตรงครับ อย่าไปซื้ออะไหล่เองเลย จขกท ออกรถที่ศูนย์ ก็เอาเข้าศูนย์ไปเลย เห็นว่ายังไม่ถึง 4 ปี ก็เอาเข้าศูนย์เลย เพราะ lexus เค้ารับประกันรถถึง 4 ปี เลยนี่ครับ

โดย: loucifer55 เขียนเมื่อ 16 พ.ค. 13 IP IP: 58.8.230.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : หาแหล่งซื้ออะไหล่รถยนต์

เอามาแชร์ครับ เคยไปซื้ออะไหล่เอง แล้วให้อู่นอกซ่อมให้ ใส่ได้ไม่เกิน 2 อาทิตย์ก็เป็นแบบเดิมครับต้องเปลี่ยนอีกรอบเสียเวลาแล้วเสียความรู้สึกครับ ยังไงตัดใจเข้าศูนย์ไปเลยครับจะได้รู้อาการรถของเราเลย

โดย: moonhumming เขียนเมื่อ 15 พ.ค. 13 IP IP: 125.24.115.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : หาแหล่งซื้ออะไหล่รถยนต์

ผมใช้ lexus ครับ ออกรถมาเกือบ 4 ปี แล้ว

โดย: dvd_radio_zaa เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 13 IP IP: 125.24.100.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : หาแหล่งซื้ออะไหล่รถยนต์

เปิดเน็ต แล้วกดหาคำว่าเชียงกงรถยนต์ รับรองเจอเพียบ เรื่องราคาแล้วแต่ย่าน ถ้าได้ต้นทางจากญี่ปุ่นก็ถูกโข แต่ถ้าโดนส่วนแบ่งการตลาดหลายด่านแล้วราคาก็สูงหน่อยแต่ดีกว่าซื้อศูนย์เยอะ.. :em01:

โดย: เทพรันจวน เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 13 IP IP: 119.46.176.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : หาแหล่งซื้ออะไหล่รถยนต์

จะไปซื้ออะไหล่เองต้องดูดีๆนะ ยิ่งอะไหล่รถยุโรปด้วย ของย้อมแมว ของไม่ได้มาตรฐานมีเยอะนะ แต่ร้านดีๆก็มี คุณภาพอาจจะด้อยกว่านิดหน่อย แต่พอแทนกันได้ แต่ไม่อยากให้ใช้ครับ ยังไงถ้าอาากรถที่ศูนย์ ก็ไปเปลี่ยนศูนย์จะดีกว่า

โดย: puffy2533 เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 13 IP IP: 101.108.89.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : หาแหล่งซื้ออะไหล่รถยนต์

จขกท ขับรถอะไรล่ะ จะได้บอกแหล่งได้ถูก รถมีตั้งหลายยี่ห้อ รถญี่ปุ่น รถยุโรป

โดย: beachball เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 13 IP IP: 125.24.135.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111