มีเสมหะติดคอ ตลอดค่ะ รักษายังไงก็ไม่หาย ใครมีวิธีดี ๆ ช่วยบอกหน่อยค่ะ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » มีเสมหะติดคอ ตลอดค่ะ รักษายังไงก็ไม่หาย ใครมีวิธีดี ๆ ช่วยบอกหน่อยค่ะ

มีเสมหะติดคอ  ต้องขาก ออกตลอดค่ะ  เป็นมา 2 ปีแล้ว  ไปไหนมาไหน ก็ไม่ได้ ขาดความมั่นใจค่ะ  ไปหาหมอ หมอก็ให้แต่ยาขับเสมหะมาตลอด    กินน้ำกระเจี๊ยบแดง  กินว่าน ไพล  ก็ไม่หาย  มีใครเป็นแบบนี้มั้งค่ะ  รบกวนบอกวิธีรักษาหน่อยค่ะ  

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

รูป อยากรู้
โดย: อยากรู้
ตั้งเมื่อ: 25 พ.ย. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 13 : มีเสมหะติดคอ ตลอดค่ะ รักษายังไงก็ไม่หาย ใครมีวิธีดี ๆ ช่วยบอกหน่อยค่ะ

มีเสมหะ ไม่แน่ใจว่าอยู่ในหลอดลมหรือในปอด ไม่มีไข้ ปกติก็จะไม่ไอออกมาแต่พอนอนหรือก้ม เสมหะก็จะไหลย้อนออกมาแล้วทำให้เราไอขับเสมหะออกมา บางทีมีเสมหะในร่างกายมากๆก็จะทำให้มีไข้ต่ำจนถึงมาก เป็นแบบเกือบตลอดทั้งปี โดยเฉพาะช่วงเปลี่ยนอากาศจากฤดูหนาวเป็นฤดูร้อนจะเป็นหนัก พอไปหาหมอ หมอก็บอกว่าเป็นหวัดแล้วเอายามาให้กิน
แล้วก็เป็นอีก ใครทราบสาเหตุ และวิธีแก้ไข กรุณาช่วยตอบด้วยเถอะค่ะ เป็นแบบนี้มาทั้งชีวิตแล้ว ช่วยด้วยค่ะถือว่าเอาบุญ
(เสมหะมีสีเขียว เหลือง บางครั้งมีสีออกจะสีชมพูค่ะ)

โดย: ต้นอ้อ เขียนเมื่อ 25 ก.พ. 09 IP IP: 117.47.218.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : มีเสมหะติดคอ ตลอดค่ะ รักษายังไงก็ไม่หาย ใครมีวิธีดี ๆ ช่วยบอกหน่อยค่ะ

ผมก็เป็นแบบคุณหายใจก็ลำบาก

โดย: แดง เขียนเมื่อ 3 ธ.ค. 08 IP IP: 124.121.209.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : มีเสมหะติดคอ ตลอดค่ะ รักษายังไงก็ไม่หาย ใครมีวิธีดี ๆ ช่วยบอกหน่อยค่ะ

บีบน้ำมะนาว 1-2 ลูกใหญ่ ใส่น้ำผึ้ง 2 ช้อนโต๊ะ เติมเกลือนิดหน่อย ผสมกัยน้ำ 1/2 แก้ว คนให้เข้ากัน จิบเรื่อย ๆ จะดีขึ้นค่ะ แล้วก็งดน้ำเย็น ดื่มแต่น้ำอุ่น ๆ นะค๊ะ

โดย: 005 เขียนเมื่อ 27 พ.ย. 08 IP IP: 221.128.68.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111