ท่านเชียร์ใคร สำรวจก่อน Final !!!!!!! หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ท่านเชียร์ใคร สำรวจก่อน Final !!!!!!!

__/\__  สวัสดีครับ อีกไม่กี่วันจะถึงนัดชิงชนะเลิศบอลถ้วยยุโรปที่ยิ่งใหญ่ที่สุดแล้วนะครับ

อย่างที่รู้ๆกันว่าเป็นสองสโมสรคลับจากชาติเยอรมัน 

Germany Finalllllllllllllllll     ผมก็เลยอยากมาทำการสำรวจพี่น้องๆในMthai หน่อยครับ

ว่าท่านเชียร์ใคร ระหว่าง เสือใต้ บาร์เยิน มิวนิค และเสือเหลือง โปรุสเซีย ดอร์ท มุนด์

แต่ผมคิดว่า ส่วนมากน่าจะเชียร์บาร์เยิน มากกันพอสมควร เพราะเป็นยอดทีมดัง

ส่วนกระผมเทพตอร์แฟนเสือเหลืองดอร์ทมุนในลีกเยอรมัน พร้อมแล้วที่จะรับมือกับเสือใต้บาร์เยิน มิวนิค

ขอเสียงแฟนๆดอร์ทมุนหน่อยครับ   แฟนดอร์ทมุนทุกๆท่านไม่ต้องกลัวนะครับ ถึงแม้ว่าเราจะเป็นรองบาร์เยิน มิวนิคพอสมควร

แต่ดอร์ทมุนของเรามีทีเด็ดแน่นอน  ผมจะบอกจุดอ่อนของบาร์เยินมิวนิคให้ฟัง

ลองสังเกตรอบชิงชนะเลิศ2นัดที่เสือใต้แพ้มา   ปี2010บาร์เยินแพ้อินเตอร์   ปีที่แล้วบาร์เยินก็แพ้เชลซี สองนัดนี้ บาร์เยินล้วนเดินเกมส์รุกครองเกมส์มากกว่าอินเตอร์และเชลซีทั้งสิ้น แต่สุดท้ายก็เจอเกมส์สวนกลับโป้งเดียวจอด

เกมส์นี้ดอร์ทมุนเรากดดันน้อยกว่านะ  ดอร์ทมุนยามเล่นอย่างไร้ความกดดันนี่แหละครับ ได้ชื่อว่าน่ากลัวที่สุดแล้ว

แฟนๆดอร์ทมุนท่านอย่าได้กลัวบาร์เยินมิวนิคจนเกินไป

แต่สำหรับนัดชิงนี้ เราต้องใจเย็นๆนะ ต้องอดทน ยอมให้พี่เสือใต้เขาเดินเกมส์รุกอยู่ฝ่ายข้างเดียว ถึงจังหวะค่อยสร้างความแตกต่างสวนโป้งเดียวดับไปเลย โฮ่ๆๆๆๆๆๆๆๆ

ตั้งเมื่อ: 18 พ.ค. 13
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ท่านเชียร์ใคร สำรวจก่อน Final !!!!!!!

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 8 : ท่านเชียร์ใคร สำรวจก่อน Final !!!!!!!

สุดแสนล้านทรวง
เชียร์ ฑิฆัมพร

-----------------

:em09: :em09: :em09: :em09: :em09: :em09: :em09: :em09: :em09:

โดย: จะบอกให้แอนด์องค์มหาเทพตอร์เรส เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 13 IP IP: 115.87.115.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ท่านเชียร์ใคร สำรวจก่อน Final !!!!!!!

ความคิดเห็นที่ 1 : ท่านเชียร์ใคร สำรวจก่อน Final !!!!!!!

ผมเชียร์ลิเวอร์พูลครับ

โดย: เฮียหลง1978
มิน่า ทีมเชี๊ยนี้ถึงตกต่ำ มึงนี่เองไอ้เตี้ยหลงทาง ว่างมึงไปนั่งสมาธินะ เผื่อจะเจอซาตาน :-) :em12: :em12: :em12: :em12: :em12: :em12: :em12: ไอ้เยซวย :em12: โดย: GanZaLord เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 13 IP IP: 171.101.202.XXX

ความคิดเห็นที่ 6 : ท่านเชียร์ใคร สำรวจก่อน Final !!!!!!!

..............ในวงการฟุตบอลลูกกลมๆมีลมอยู่ข้างในและไม่มีเหลี่ยม ... อะไรมันก็เกิดขึ้นได้ทั้งนั้นแหละท้าวตอร์ฯ .... ให้ฟ้าผ่าหมาเถอะ ... อดีตเป็นพยานได้
แต่ลุงว่าบาร์เยิร์น มึนเช่นเป็นต่ออยู่นะ ... ใจเย็นๆไว้ เดี๋ยวก็รู้ครับ

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 13 IP IP: 118.172.112.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ท่านเชียร์ใคร สำรวจก่อน Final !!!!!!!

ชอบดอร์ทมุน แต่ผมว่าบาร์เยินมิวนิคชนะแน่นอนครับ

โดย: Eduardo_da_silva เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 13 IP IP: 49.0.87.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ท่านเชียร์ใคร สำรวจก่อน Final !!!!!!!

ในฝัน ไส้กรอกเยอรมัน :em27:

ชีวิตจริง ไส้กรอกอีสาน ไส้อั่ว :em12:

โดย: ชารีส เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 13 IP IP: 101.109.208.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ท่านเชียร์ใคร สำรวจก่อน Final !!!!!!!

กรรมการอยู่ข้างไหนล่ะ ชนะชัวร์ :em12: :em12:

โดย: เบส เบส เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 13 IP IP: 118.172.237.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ท่านเชียร์ใคร สำรวจก่อน Final !!!!!!!

เชียร์ ฑิฆัมพร

ท่านเทพตอเรส :em13: :em15: :em07: :em01:

โดย: สุดแสนล้านทรวง เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 13 IP IP: 58.8.98.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ท่านเชียร์ใคร สำรวจก่อน Final !!!!!!!

ผมเชียร์ลิเวอร์พูลครับ
:em06:

โดย: เฮียหลง1978 เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 13 IP IP: 210.77.24.XXX

Hot Issue

กระทู้ล่าสุดในหมวด เก็บตกจาก inbox

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111