ขายอาหารอะไรดีอ่ะครับช่วงนี้ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ขายอาหารอะไรดีอ่ะครับช่วงนี้

คือผมอยากช่วยแม่ผมหารายได้อ่ะ แล้วทีนี้อยากขายของใครพอมีแนวทางบ้างมั้ย?ครับว่าควรขายอะไรดี ผมมีที่ทำเลแล้วนะแต่อยากได้แนวทางของกินแบบแปลกๆแต่ทุนไม่มากนะครับ เพราะผมคิดว่ายังงัย?คนเราก้ต้องกินต้องใช้น่าจะเป็นทางเลือกทีดีแน่ๆแต่ผมไม่รู้จะขายอะไรดีครับ  ถ้าใครมีความรู้ด้านนี้แนะนำผมมั่งนะ ขอบคุณครับ
รูป วัยรุ่นคิดใหม่
โดย: วัยรุ่นคิดใหม่
ตั้งเมื่อ: 25 พ.ย. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 25 : ขายอาหารอะไรดีอ่ะครับช่วงนี้

ผมก้อเป้น พ่อค้านะ
ผมว่าถ้าจะขายก้อหาของไกล้ๆตัวรับถูกๆ
แต่ต้องให้ได้ของดีด้วยนะขอบอก
ว่าขายของกินนะดีว่าเพื่อนนะ
แรกๆทำน้อยๆหน่อยนะ หลังๆค่อยทำให้ใหญ่ขึ้น
ก้อ
ได้จากประสบการนะ

โดย: ches เขียนเมื่อ 26 มี.ค. 09 IP IP: 118.173.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : ขายอาหารอะไรดีอ่ะครับช่วงนี้

ข้าวไข่เจียว สิคะ

ทำง่าย ทานง่าย ขายง่าย

ตามสภาพเศรษฐกิจที่กะลัง ตกลง ตกลง

ขอให้โชคดีค่ะ จขกท รวยแล้วมาบอกด้วยนะ emoticon

โดย: เจ้าหญิงนักรบ เขียนเมื่อ 28 พ.ย. 08 IP IP: 58.8.124.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : ขายอาหารอะไรดีอ่ะครับช่วงนี้

ขายลูกชิ้นมั๊ยครับ โทรมาคุยกัน
08 7692 1048

โดย: บอย เขียนเมื่อ 28 พ.ย. 08 IP IP: 192.168.182.30, 119.42.72.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ขายอาหารอะไรดีอ่ะครับช่วงนี้

เผือกต้ม มันต้มดีกว่าค่ะ ง่าย ๆ

ยิ่งมันเทศ สวย ๆ หัวเล็ก ๆ เป็นลำทียน ทานง่าย ไร้สารปรุงแต่ง มีคุณค่าด้วย อิอิอิ

ขายผลไม้ก็แตงโมนะคะ เก็บได้นาน

โดย: soul เขียนเมื่อ 28 พ.ย. 08 IP IP: 202.183.244.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ขายอาหารอะไรดีอ่ะครับช่วงนี้

ข้าวเหนียวไก่ทอด ดี มั้ยค่ะ
หาสูตร ลองทำให้ อร่อยไปเลย แบบกรอบนานๆๆ แล้วก็ หอมๆๆ เคยถามที่เค้า ขาย หอม เค้าจะ ผสมใบเล็บครุฑ ค่ะ ว่าแต่รู้จัก ป่าว .. ใส่ไม่ต้องมาก ตอนทอดไก่จะหอมมากๆๆๆ แล้ววก็ขายพวก น้ำ ด้วย ชาเย็น กาแฟ ชาดำ ชามะนาว ดีมั้ยค่ะ เราว่า น่าจะขายดี น่ะ ราคาต่อชิ้นไม่แพง แรกๆก็ ทอดไม่ต้องเยอะ ..อีกอย่าง ทานได้ ทุกคนทุกวัย ทุกเวลา ...โชคดีน่ะ

โดย: Yamin เขียนเมื่อ 26 พ.ย. 08 IP IP: 125.24.128.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ขายอาหารอะไรดีอ่ะครับช่วงนี้

ไอติมทอด ของ ตี๋ ดอกสะเดา อร่อยดี ได้กินช่วงลอยกะทง
แฟรนไชส์ มี2 ราคาอ่ะ 15000 กะ30000 ราคา3หมื่น เค้าจะให้มาหมดเลยหน้าร้านอุปกรณ์ แถมไอครีม 200 ก้อน ขายส่งไอศรีมก้อนละ7 หรือ 8บาทนี่แหละเราเอามาขายก้อนละ15บาท

โดย: dkd เขียนเมื่อ 26 พ.ย. 08 IP IP: 124.121.116.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ขายอาหารอะไรดีอ่ะครับช่วงนี้

เห็นที่พระรามสี่ทำหมูทอดอร่อยอร่อยกินกะข้าวอย่างเดียวก็ขายไม่ทันแล้วค่ะ ทำให้อร่อยไปเลยอ่ะ emoticon

โดย: kiki เขียนเมื่อ 26 พ.ย. 08 IP IP: 124.120.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ขายอาหารอะไรดีอ่ะครับช่วงนี้

ตั้งชื่อร้านว่า ร้านคนไทยรักกัน

โดย: xxx เขียนเมื่อ 26 พ.ย. 08 IP IP: 131.113.69.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ขายอาหารอะไรดีอ่ะครับช่วงนี้

ความคิดเห็นที่ 13
งั้นก็รวมทั้งข้าวสีแดงสีเหลืองในกล่องเดียวกันซะเลยสิ
มีความหมายว่า ถึงแม้จะอยู่ต่างสีแต่เราก็เป็นคนไทยด้วยกันทั้งนั้น

โดย: xxx เขียนเมื่อ 26 พ.ย. 08 IP IP: 131.113.69.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ขายอาหารอะไรดีอ่ะครับช่วงนี้

ข้าวเหนียว+หมูปิ้ง และ หมูทอด อย่างที่..คห.ที่1..บอกน่ะค่ะ..หรือไม่ก็แซนวิชไส้ต่างๆ...ข้าวกล่อง..เคยไปเยี่ยมเพื่อนที่โรงพยาบาล...ขายตอน7โมงเช้า...ตอน9โมง..หมวยกลับบ้านเห็นเค้าขายหมดแล้ว..ขายดีมากๆเลย..ทำเป็นกล่องเล็กๆ...ขายแค่15บาทเอง..แต่ตอนนี้น่าจะขึ้นราคาแล้วล่ะ...เพราะของแพง...

โดย: หมวยเกี๊ยมฉ่าย เขียนเมื่อ 26 พ.ย. 08 IP IP: 125.25.30.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ขายอาหารอะไรดีอ่ะครับช่วงนี้

มาม่าตามสั่งครับ ผมหมายถึงมาม่าผัดซีอิ๊ว มาม่าราดหน้า มาม่าเย็นตาโฟ พูดง่ายๆคือ ใช้มาม่าทํา เเต่เป็นในรุปเเบบก๋วยเติ๋ยวชนิดต่างๆครับ คนชอบกินมาม่ากันเยอะ เเต่ร้านเเบบนี้กลับไม่มี

โดย: มาม่าบอย เขียนเมื่อ 26 พ.ย. 08 IP IP: 24.90.219.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ขายอาหารอะไรดีอ่ะครับช่วงนี้

เอางั้นเลยนะ คห.12 แต่เป็นความคิดที่ใช้ได้เลยนะ หวงแต่ว่าพอพวกเหลืองมาเห็นกล่องแดงมันจะคว่ำกล่องน้องเขาเปล่าๆน่ะสิอีกอย่าง ระวังมันมาเบ่งกินฟรี

โดย: ซะงั้น เขียนเมื่อ 26 พ.ย. 08 IP IP: 124.122.141.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ขายอาหารอะไรดีอ่ะครับช่วงนี้

ช่วงนี้ม๊อบเยอะ...ขายข้าวผัดดีไม๊ค่ะ
แบบข้าวผัดม๊อบอ่ะค่ะ...อินเทรน กะตุ้นยอดขาย

ข้าวผัด พธม (กล่องเหลือง)...ผัดให้เหลืองนะ
ข้าวผัด นปก(กล่องแดง)....ผัดสีให้ออกแดงๆ

ฮ่าๆๆๆๆ แล้วบนกล่องช่วยปักธงชาติไทยที...จะได้กินไปคิดไป
emoticon emoticon

โดย: yINGyui เขียนเมื่อ 26 พ.ย. 08 IP IP: 80.135.233.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ขายอาหารอะไรดีอ่ะครับช่วงนี้

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
ยิ่งช่วงนี้ทหารอย่างผมงานเยอะด้วยยังงัยผมจะลองเอาคำแนะนำไปใช้นะครับ
ขอบคุณมาก
ปล.ผมเพิ่ง23เองนะ

โดย: วัยรุ่นคิดใหม่ เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 08 IP IP: 124.122.235.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ขายอาหารอะไรดีอ่ะครับช่วงนี้

อาหารมังสวิรัตดีมั้ยเนี่ย
ช่วงนี้เราอยากทานมังสวิรัต
เราชอบเนื้อเทียมเกือบทุกชนิด

โดย: อิ๊ด เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 08 IP IP: 124.120.68.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ขายอาหารอะไรดีอ่ะครับช่วงนี้

ขายอาหารดีที่สุดเศรษฐกิจแบบนี้ไม่ต้องดีเลิศแต่ทำให้อร่อยสะอาดถูกสุขลักษณะก็พอไม่ต้องทำเยอะเอาแค่พอมีทุน

โดย: gunul เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 08 IP IP: 125.27.83.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ขายอาหารอะไรดีอ่ะครับช่วงนี้

ขายข้าวเหนียว หมูปิ้ง เราว่าลงทุนไม่มากแล้วไม่ยุ่งยากด้วย เรายังอยากขายเลยแต่ไม่มีเวลาเพราะงานประจำคือประธานบริษัทรถยนต์ ฮี่ ๆ ๆ ๆ แต่อย่าขายแพงมากนะ ยุคนี้ต้องช่วย ๆ กัน ของแพงอ่ะมักจะไปไม่ค่อยรอด เป็นกำลังใจให้จ้า

โดย: ประธานบริษัทรถเถื่อน เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 08 IP IP: 114.128.50.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ขายอาหารอะไรดีอ่ะครับช่วงนี้

ขายแหนขายสาหร่ายขายสวะ
ขายหอยคละพันธุ์หอยที่ปล่อยเมือก
ขายรำขายข้าวเจ้าขายข้าวเปลือก
ขายปลาเลือกปลาน้อย,กุ้งฝอยเอย

---------------------------------------------
อันโลกกลมล้มไปไยไม่กลิ้ง

โดย: ขวดเก่า เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 08 IP IP: 124.121.83.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ขายอาหารอะไรดีอ่ะครับช่วงนี้

อะไรก็ได้ ที่ใช้น้ำมัน และ แก๊ส ให้น้อยที่สุด

เพื่อประหยัดต้นทุนนะ

โดย: กดเดเ เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 08 IP IP: 58.9.159.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ขายอาหารอะไรดีอ่ะครับช่วงนี้

......น้ำเต้าหู้ ปาทั่งโก๋...
โรตี พายไก่ พายสัปปะรด+กาแฟ ชาร้อนชาเย็น
ซาลาเปาขนมจีบ(รับเขามาอุ่นขายอีกทอด)
บางทำเลเช่นโรงเรียน โรงงาน ก็ต้องตามคุณคห .1
อย่างผมบอกข้างต้นนั้นน่าจะขายแถวๆออฟฟิซ
แต่ตรงไหนก็ขายได้ทั้งนั้นแหละครับถ้าของดีจริง
ตอนนี้ยังนึกไม่ออกว่าจะขายของกินแปลกอย่างคุณว่ามีอะไรบ้าง...แปลกๆมันก็ดีที่มันต่างจากหมูปิ้ง ไก่ย่าง ข้าวเหนียว...ลองก๊วยจั๊บ โจ๊ก มันก็เรื่องมาก....

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 08 IP IP: 118.172.108.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ขายอาหารอะไรดีอ่ะครับช่วงนี้

อาหารสุนัขค่ะ เดี๋ยวนี้เห็นมีพวกปากจัดไปชุมนุมกัน หลายฝักหลายฝ่ายเหลือเกิน

เราไม่ได้ฝักใฝ่ฝ่ายใดนะคะ แต่รำคาญพวกนี้มากมาย ด่ากันไป ด่ากันมา ไม่มีใครยอมใครซักคนหรอก แล้วอย่างนี้ อีกกี่ปี่กี่ชาติ มันถึงจะจบจะสิ้นล่ะ ฮ่วยยยยยย!!!!

โดย: +s9+ เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 08 IP IP: 203.154.61.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ขายอาหารอะไรดีอ่ะครับช่วงนี้

ไม่มีคำแนะนำนะครับ แต่มีคำชื่นชมครับ

สู้ๆนะน้อง

โดย: Pipolulu เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 08 IP IP: 222.123.13.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ขายอาหารอะไรดีอ่ะครับช่วงนี้

ติ่มซำ
หมูทอดเคี้ยวไม่ไหว มันเหนียว emoticon

โดย: อิ๊ด เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 08 IP IP: 124.121.206.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ขายอาหารอะไรดีอ่ะครับช่วงนี้

หมูปิ้ง+ข้าวเหนียว หรือ หมูทอด+ข้าวเหนียว
เอาชุดละ 20 บาท พอครับ
แถวออฟฟิศผม มาขายแต่เช้า 8 โมงก็กลับบ้านได้แล้วครับ
เห็นกำไร อย่างน้อยวันละ 4-5 ร้อย กับการทำงานซัก 2 -3 ชมเองนะครับ
เอาใจช่วยครับ ยุคข้าวยากหมากแพง
emoticon emoticon emoticon

โดย: หนุ่ม เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 08 IP IP: 125.25.149.XXX

กระทู้ล่าสุดในหมวด เก็บตกจาก inbox

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111