โทรทัศน์สี LED 32" ซื้อที่ Power buy ใช้แค่ 1 ปีครึ่งเสีย ช่วยด้วย หมวด » ร้องทุกข์ ประชาสัมพันธ์ » ร้องทุกข์ » โทรทัศน์สี LED 32" ซื้อที่ Power buy ใช้แค่ 1 ปีครึ่งเสีย ช่วยด้วย

ข้าพเจ้าซื้อ ทีวีสี LED 32" ซื้อที่ Power buy เซ็นทรัลพระราม 2 ใช้แค่ 1 ปีครึ่งเสีย

อาการหลอดจอภาพเสีย แต่ตัวจอภาพรับประกันแค่ 1 ปี นี่ปีครึ่งไม่รับประกัน ?????

ศูนย์ Sumsung พระราม 2 แจ้งค่าซ่อมมา 8800 บาท เกือบหมื่น ???????

ซึ่งราคาทีวีปัจจุบันแค่หมื่นกว่าบาท แล้วจะซ่อมดีหรือเปล่า

แต่ที่ไม่เข้าใจคือคุณภาพของทีวี โทรไปสอบถามที่ศูนย์ซัมซุงสำนักงานใหญ่

เจ้าหน้าที่บอกว่าให้เข้าใจ ของผลิตมาจำนวน Lot การผลิตมาก บราาาาาาาาบราาาาาา

เลยถามว่าสรุปแล้วลูกค้าตาดีได้ตาร้ายเสียใช่หรือเปล่า แบบนี้ทางซัมซุงไม่มีมาตรฐานการ

ผลิตเลยนินา เน้นการขายและการโฆษณาอย่างเดียว...

ขอคำแนะนำหน่อยค่ะว่าเจอเหตุการณ์แบบนี้ควรทำอย่างไร ตามเรื่องกับทางซัมซุงจะ 3 เดือนแล้ว

ไม่ไ้ด้เรื่อง ไม่รับผิดชอบ ไม่ดูแลลูกค้าเลย ก่อนหน้านี้มีปัญหาเรื่องเครื่องซักผ้า ซื้อมา ไม่ถึง 2 เดือน

เสีย ต้องซ่อมยกเครื่องใหม่ ขอเปลี่ยนเครื่องใหม่ ไม่ให้เปลี่ยน แต่ซ่อมเยอะมาก ไม่เข้าใจ

ว่าซื้อก้อซื้อจากห้างดัง คุณภาพมาตรฐานก้อเลือก แบรนด์ที่มีชื่อเสียง แต่ไม่ได้ช่วยอะไรเลย

ไม่รู้จะทำยังไงดี ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะคะ

รูป mooban
โดย: mooban
ตั้งเมื่อ: 11 ก.ค. 13
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ โทรทัศน์สี LED 32" ซื้อที่ Power buy ใช้แค่ 1 ปีครึ่งเสีย ช่วยด้วย

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 8 : โทรทัศน์สี LED 32" ซื้อที่ Power buy ใช้แค่ 1 ปีครึ่งเสีย ช่วยด้วย

ถ้ามองเป็นกลางนะ ปกติมันก็รับประกันอยู่ที่ปีเดียวนะ เค้าน่าจะแจ้งก่อนซื้ออยู่แล้ว แล้วมันก็เสียหลังการรับประกันก็เป็นธรรมดาที่ต้องเสียเงินซ่อม งานนี้คิดว่ายู่ที่การใช้งานด้วย ที่บ้านก็ใช้ 42" Samsung LED มาจะ 3 ปีแล้ว ไม่เห็นมีอาการงอแงอะไรเลย

โดย: butter7894 เขียนเมื่อ 16 ก.ค. 13 IP IP: 58.11.97.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : โทรทัศน์สี LED 32" ซื้อที่ Power buy ใช้แค่ 1 ปีครึ่งเสีย ช่วยด้วย

เครื่องใช้ทุกชนิดต่ำกว่ามาตรฐานอยู่แล้ว

มีแต่โทรศัพท์คุณภาพได้มาตรฐาน :em01:

โดย: สุดแสนล้านทรวง เขียนเมื่อ 11 ก.ค. 13 IP IP: 125.24.78.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : โทรทัศน์สี LED 32" ซื้อที่ Power buy ใช้แค่ 1 ปีครึ่งเสีย ช่วยด้วย

ถ้าไม่พังเขาก็ไม่ได้ขายครับ โดยเฉพาะไอ้แอลซีดี (โทรทัศน์อ้วนขาต่ำ)ทำไมไม่ใช้จอแบนธรรมดาครับถุกก็ถูกใช้ได้นานด้วยครับไม่ค่อยเสียเลย บ้านผมมีสามเครื่องขาวดำหนึ่งเครื่องยังใช้ได้ดีครับ ทิ้งเถอะซื้อเครื่องรุ่นเก่าห้าพันบาทได้ดูรูปคนแท้ๆไม่อ้วนต่ำหรอกครับ

โดย: yoye2009 เขียนเมื่อ 11 ก.ค. 13 IP IP: 202.29.186.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : โทรทัศน์สี LED 32" ซื้อที่ Power buy ใช้แค่ 1 ปีครึ่งเสีย ช่วยด้วย

แบรนด์ทีวีซัมซุง เป็นแบรนด์ที่ผลิตออกมาเยอะ แต่ระบบ qc ต่ำ
โอกาสที่จะได้เครื่องต่ำกว่ามาตรฐานมีสูง ที่เคยเจอคนที่ซื้อไป
มีปัญหาเยอะพอสมควร จขกท. ทำใจซื้อเครื่องใหม่ แบรนด์ใหม่
เอาข้อมูลที่ไปอ่านมา ของ shap ก็ดี (เป็นของญี่ปุ่น)
sony ก็โอเคนะ (เค้าว่าน่ะ) แต่ที่เราใช้ตั้งแต่ lcd 32" เครื่องแรก
panasonic ใช้มาเกือบ 5 ปี ยังใช้ดีอยู่ ปัจจุบันเราก็ซื้อ
led 42" panasonic เหมือนกัน แต่ตอนนี้ใช้มาได้ 7 เดือน
ก็น่าจะโอนะ ถ้าอยู่รอดไปได้ 1 ปี (ผ่อนครบพอดี หุหุ)
หรือ จขกท. ของเข้าไปอ่านข้อมูลได้ในเว็บ
lcdtvthailand ด็อทคอม ก่อนก็ได้ ข้อมูลมีเพียบ

โดย: เอื้อออ เขียนเมื่อ 11 ก.ค. 13 IP IP: 171.100.168.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : โทรทัศน์สี LED 32" ซื้อที่ Power buy ใช้แค่ 1 ปีครึ่งเสีย ช่วยด้วย

ซัมซุงสำหรับผมเป็นยี่ห้อที่ไม่ได้เน้นเรื่องความทนทานซักเท่าไหร่ แต่ทางเขาไม่ผิดนะครับเพราะว่าถ้าเสียในระหว่างประกันเขาก็รับผิดชอบให้อยู่แล้ว แต่หมดประกันแล้วก็ต้องทำใจครับ คราวหน้าก็ลองดูยี่ห้อจากญี่ปุ่นจะดีกว่า(สำหรับเครื่องใช้ไฟฟ้านะ) ผมสาบส่งยี่ห้อจากเกาหลีไปแล้ว เทคโนโลยีดี แต่ไม่ค่อยจะทน.... :em10:

โดย: Eduardo_da_silva เขียนเมื่อ 11 ก.ค. 13 IP IP: 223.204.104.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : โทรทัศน์สี LED 32" ซื้อที่ Power buy ใช้แค่ 1 ปีครึ่งเสีย ช่วยด้วย

แนะนำง่าย ยกโทรทัสน์เครื่องนี้ไปที่หน้าร้านเค้าแล้วทุบให้ดูเลย แบบรถ ดูซิมันจะทำไง ออกสื่อไปเลยเป็นผมจะทำแบบนี้ :em01:

โดย: gompoo เขียนเมื่อ 11 ก.ค. 13 IP IP: 58.9.107.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : โทรทัศน์สี LED 32" ซื้อที่ Power buy ใช้แค่ 1 ปีครึ่งเสีย ช่วยด้วย

ไปว่าเขาแบบนี้ มันไม่แฟร์เลยครับ ........ อาจจะเสีย
เนื่องจากการใช้งานของคุณเองก็ได้

ผมใช้ยี่ห้อนี้มาเกือบ 3 ปี ........ ไม่มีปัญหา

โดย: ตกสำรวจ เขียนเมื่อ 11 ก.ค. 13 IP IP: 171.7.129.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : โทรทัศน์สี LED 32" ซื้อที่ Power buy ใช้แค่ 1 ปีครึ่งเสีย ช่วยด้วย

ทำใจเถอะ เรื่องแบบนี้เราเจอบ่อย ตั้งแต่เตารีด เครื่องเล่นดีวีดี บูเรย์ เครื่องซักผ้า ฯลฯ ตอนอยู่ในประกัน ไม่เป็นอะไร พอหมดระยะประกันปุ๊บ เสียปั๊บ แม๊..อย่างกะตั้งเวลาเอาไว้ ยังไงยังงั้น ค่าซ่อมกะซื้อใหม่ พอกัน เราเลยซื้อใหม่ แต่ไม่ซื้อยี่ห้อเดิมแล้วนะ

โดย: janbelle เขียนเมื่อ 11 ก.ค. 13 IP IP: 171.7.18.XXX

กระทู้ล่าสุดในหมวด ร้องทุกข์

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111