เก็บซิงไว้เพื่ออะไร? หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

สมัยนี้ ใครๆก็ไม่ให้คุณค่าของเรื่องซิงแล้ว

ถ้าอย่างนั้น จะซิงไปเพื่ออะไร?

ผู้ชาย ถ้าเจอ เอ๊าะๆ แม้ว่าจะผ่านการมีสามีหลายคนแล้ว ก็ไม่รังเกียจ

จะสลับคู่ เปลี่ยนคู่ก็ไม่รังเกียจ อภัยให้ รับได้ทุกอย่าง ใช่ไหม?

แล้วจะเก็บซิงไปเพื่ออะไร? น้อยใจจริงๆ

รูป ไม่บอกได้มะ?
โดย: ไม่บอกได้มะ?
ตั้งเมื่อ: 27 พ.ย. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 165 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

เราขอถอนคำพูดทั้งหมดที่ตอบโต้ทุกคน
การถกเถียงที่เกิดขึ้น ถือว่าเป็นความผิดของเราเอง
ขอให้ผู้อ่าน รับแต่ข้อคิดดีๆไปก็พอ
เราไม่อยากเล่นอีกแล้ว
เหนื่อย ... ใจ

โดย: มือใหม่หัดเทพ เขียนเมื่อ 5 ธ.ค. 08 IP IP: 118.174.167.XXX
ความคิดเห็นที่ 164 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

ตลกนะคะ อุตส่าห์เอาเรื่องจริงมาพูด จี้ใจดำ ก็มาด่าเป็นชุดๆ แล้วหาว่าคนอื่นใจแคบ ทั้งที่บอกแล้ว ว่าความจริงมันเป็นอย่างนี้ กฎธรรมชาติเป็นอย่างนี้

เสียแรงอธิบาย เจตนาดีแท้ๆ ให้ข้อคิดทั้งนั้น
กลับว่าคนอื่นสถุล ทั้งที่เทียบเนื้อหากันดูได้ค่ะ ว่าใครคิดยังงัย
ไอ้ที่เราโพสต์ๆมาน่ะ ไม่เคยเข้าสมองเลยนะคะ
รู้หรอก ว่าไม่ได้อ่าน จ้องจะด่าอย่างเดียว
บ๊ายบายค่ะ เดินดีๆนะคะ หายนะกำลังรอคุณอยู่ค่ะ

โดย: มือใหม่หัดเทพ เขียนเมื่อ 5 ธ.ค. 08 IP IP: 118.174.168.XXX
ความคิดเห็นที่ 163 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

จะบอกแค่ว่า
ที่ผ่านมาให้เกียรติแล้ว
คุยสุภาพ เท่าไหร่ๆ ก็ไม่ฟัง ไม่รู้เรื่อง
เลยต้องใช้ภาษาระดับเดียวกับคุณ
พยายามแล้ว มันก็ทำได้ไม่เท่าความคิดต่ำที่แสดงกำพืดคุณออกมาอะค่ะ คุณเก่งค่ะ
เก่งเรื่องสถุลค่ะ

ในสมองมีแต่เรื่องต่ำๆค่ะ ไม่รุ้คิดได้งัย
ส่วนคนที่บอกว่า ให้ +6 นะคะ เป็นคนไม่รู้จักกันและเขาชอบแกล้งเราอยู่แล้วค่ะ และเขาเคยจีบเราด้วยทางเนทแต่เราไม่เล่นด้วยค่ะ ส่วนคนที่มาจีบเรามีเยอะ และก็ดีๆทั้งนั้นค่ะ
ไม่เข้าใจ ไม่เป็นไรค่ะ
ยิ่งคิดต่ำกับคนอื่น โดยเฉพาะอย่างเรา ผู้มีเจตนาดีแล้ว ปฏิบัติดีแล้ว ...
คอยรับกรรมไว้ดีๆนะคะ

เรื่องส่วนตัวเรา ถึงเราจะสวย หรือแฟนเราจะเทคแคร์รักเราแค่ไหน มันก็เรื่องของเรา "เรามีความสุขดีโดยไม่ต้องทับถมใคร"

บอกแล้วไม่ฟัง ยังอยากจะร่าน อยากคิดต่ำๆ ต่อไป เราช่วยอะไรคุณไม่ได้แล้วค่ะ เรารู้ตั้งนานแล้วค่ะ ว่าคุณเป็นแบบนี้ คนไม่มีหลักธรรมในหัวใจ

ตลกนะคะ อุตส่าห์เอาเรื่องจริงมาพูด จี้ใจดำ ก็มาด่าเป็นชุดๆ แล้วหาว่าคนอื่นใจแคบ ทั้งที่บอกแล้ว ว่าความจริงมันเป็นอย่างนี้ กฎธรรมชาติเป็นอย่

โดย: มือใหม่หัดเทพ เขียนเมื่อ 5 ธ.ค. 08 IP IP: 118.174.168.XXX
ความคิดเห็นที่ 162 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

หึหึ .. emoticon

ความคิดเห็นที่ 161 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

อยากบอกว่า...จขกท.คะ....

คุณขยันพิมพ์มากเลย

โดย: ป้าดโถ่ เขียนเมื่อ 5 ธ.ค. 08 IP IP: 58.9.124.XXX
ความคิดเห็นที่ 160 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

แถมท้ายให้หน่อย ไหน ๆ จะไม่เข้ามาแหละ

ที่บอกว่าแฟนอยู่ในเลเวลดี ไม่ต้องการ ไม่เรียกร้อง ไม่ใช่ว่า เขาเห็นหน้าคุณแล้ว "เซ้กส์เสื่อม"หรือเปล่าจ๊ะ แบบว่าแค่เห็นก็หลอนแล้วอ่ะ 5555555+ อ้อ ลืมไปว่าคุณสวย น่ารัก (ยกหางตัวเองตลอด) กร๊ากๆๆ ปกติคนที่สวย น่ารัก นี่เขาต้องมาจากคนอื่นชมไม่ใช่เหรอ ไม่ใช่พอเขาพูดความจริงว่าตัวเองสวยแค่ +6 ก็ไปน้อยใจเขาซะงั้น หัดรับความจริงหน่อย

คนขี้เหร่ ไม่สวย แต่จิตใจงามเยอะแยะ และคนไม่ซิงแต่จิตใจไม่คับแคบเหมือนคุณมีเป็นล้าน แน่ใจเหรอว่า แฟนคุณไม่ได้ ***ทน***คบคุณอยุ่ emoticon

โดย: its not easy เขียนเมื่อ 5 ธ.ค. 08 IP IP: 72.166.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 159 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

จี้ใจดำหน่อย สำรอกออกมายาวพรั่งพรูสถุลใช้ได้เลยนะจ๊ะ จขกท. กร๊ากๆๆ แถม เ:-)ยาวซะด้วย เอ หรือว่าจะเป็นหอนหว่าเพราะยาวมากมาย เคยเห็นป่ะคะ ที่มันหอนเวลาเห็นผี หรือไม่ก็เวลามันติดสัดเดือนสิบสองอ่ะ กร๊ากๆๆ

ถ้าจะเป็นบัวเหนือตมแล้วเป็นแบบจขกท. เรายอมอยู่ใต้ตมต่อไปดีกว่าอ่ะ อย่างน้อยเขาก็จะไม่ได้ว่า "ขึ้นมาเหนือตมแล้ว ทำไรแค่นี้เองเหรอ" emoticon emoticon emoticon

เราไม่เข้ามาอ่านแล้วนะจ๊ะ เพราะกระทู้ตกไปแหละ ไม่มันส์ ไว้เถียงกันกระทู้หน้าดีกว่า ขอเถียงแบบมีเหตุผลด้วยนะจ๊ะ ไม่ใช่ถูไปไถมา ข้าง ๆ คู ๆ แบบนั้นเราไม่ถนัด เพราะเรายังไม่ได้ขึ้นจากตม 555555+

ปล. ส่องกระจกแล้วถามตัวเองหน่อยสิคะว่า กี่กระทู้แล้วที่คุณเถียงกับชาวบ้านเขาเพราะเอาตัวเองเป็นที่ตั้งอ่ะ เถียงไม่ได้ก็ไปแบบข้าง ๆคู ๆ อ่ะ นับกระทู้ได้มั๊งไหมคะ หรือว่าเยอะเกินจนจำไม่ได้ ฮ่าฮ่าฮ่า

โดย: its not easy to be princess เขียนเมื่อ 5 ธ.ค. 08 IP IP: 72.166.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 158 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

ความจริงอะไรเป็นอะไร รู้ดี รู้อยู่แก่ใจนะคะ
เถียงเราไป แกล้งเราไปก็ไม่มีประโยชน์นะคะ
ประจานตัวเองอะค่ะ
ทำให้กระทู้นี้จากความรู้สึกดีๆ น่าเบื่อมากเลย
(แล้วก็คงโทษเราอีกตามเคย)
เฮ้อออ คนเราหลอกตัวเองยังไงก็ฝืนธรรมชาติไม่ได้นะคะ

โดย: มือใหม่หัดเทพ เขียนเมื่อ 5 ธ.ค. 08 IP IP: 118.174.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 157 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

เม้น 149 ความคิดต่ำมากๆค่ะ เก่งกว่าเราอีกค่ะ 555 โห คิดได้งัย สุดยอดค่ะ ชมนะคะ 555
มันส์จนเกือบหยุดไม่ได้

เราอุตส่าห์ให้เกียรติเขาแล้วในตอนแรก แต่จิตใต้สำนึกเขาออกมาแบบนี้อะ ช่วยไม่ได้นะ ก็ว่าไปตามเนื้อผ้า ผู้ชายที่มาคบคนอย่างนี้คงภูมิใจเนอะ อย่างแฟนเก่ามาเจอแฟนใหม่นี่คงจะมันส์พิลึกละ ใช้ผู้หญิงร่วมกัน 555

ไปแระ ติดลมซะ ใครอยากเ:-)ก็เ:-)ไป ขี้เกียจมาเล่นแระ
ชีววิตเป็นของเรา ใครมันด่ามันก็เข้าตัวเองเองละ เตือนแล้ว ไม่ฟัง อนิจจา ... emoticon

หวังว่าคนในบอร์ดนี้ มีคนที่มีปัญญาลึกส์ซึ้งที่สามารถเข้าใจเนื้อหาได้นะคะ ใช้วิจารณญานดีๆค่ะ ไปแระคร้า

โดย: มือใหม่หัดเทพ เขียนเมื่อ 5 ธ.ค. 08 IP IP: 118.174.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 156 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

เบื่อฟร่ะ เรื่อง คีๆหวยๆ
ใครจะภูมิใจที่โดนแยงรูแล้วโดนทิ้ง ก็เรื่องของเจ้าของรูนะ 555 เรายอมให้พวกเนี้ย มารุมด่าเราเยอะแล้วนะ ขออุทิศความปรารถนาดี ให้เป็นกำลังใจกับผู้หญิงและผู้ชายที่คิดดี และขอให้บัวใต้น้ำ ได้เกิดปัญญาด้วย

ผู้หญิงทั้งหลาย เราโดนด่ามาเยอะแล้ว ก็ขอให้คุณได้ข้อคิดกันบ้างนะคะ ให้คุ้มกับที่เรายอมโดนด่าหน่อยนะคะ เราเหนื่อยค่ะ 555 แต่เรื่องแค่นี้เล็กน้อยยิ่งกว่าอากาศธาตุ สำหรับเทพอย่างเรา ใครที่คิดดีแล้ว อย่าไปไขว้เขวค่ะ แล้วคุณจะเจอคนดีๆอย่างที่เราเจอนะ

ถึงเขาจะเถียงหรือด่าเรายังงัย เขาก็หนีความจริง + กฎแห่งกรรมไม่พ้นหรอกค่ะ เขาภูมิใจที่ได้ด่าเราในบอร์ด ทับถมเรา แต่ชีวิตจริง สิ่งเหล่านี้ทำลายเราไม่ได้หรอก เพราะผู้ปฏิบัติดีแล้วย่อมเกิดปัญญาด้วยตนเอง จิตคนเราสำคัญมาก ถ้ามัวแต่บ่มเพาะความไม่ดี สิ่งนั้นก็จะทำร้ายตนเอง เราถึงบอกว่า คนอื่นอย่าเล่น แต่เราเล่นอะไรก็ได้ เพราะเราเทพ 555 ไปแระ เหม็นน้ำลายบูดพ่นคำต่ำๆ

โดย: มือใหม่หัดเทพ เขียนเมื่อ 5 ธ.ค. 08 IP IP: 118.174.200.XXX
ความคิดเห็นที่ 155 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

เราไม่เข้ามาแล้วนะคะ ไม่อยากฟังความคิดต่ำๆ
ประกาศให้พวกคุณหน้าเดิมๆ ไม่กี่คนเนี่ย ชนะไปเลยค่ะ
ถึงคุณจะโพสต์อีก คำตอบมันมีหมดแล้ว ขี้เกียจบอกซ้ำๆ

เราไม่มาเอารัยจากการเล่นบอร์ดหรอก ชีวิตเรามีความสุขดีพร้อมทุกอย่าง มีคนที่รักเราจริง พ่อแม่ก็สอนทางดีๆ มีคนไม่น้อยหรอกค่ะ ในสังคมเราที่ยังซิง แต่สังคมเอ็มไทยนี่มีคนทุกระดับ

ไม่แปลกใจเหรอคะ? คนที่ออกมาด่า ก็มีแต่หน้าเดิมๆ

ขอบอกคุณผู้ชายด้วยว่า ถ้าคุณทำตัวดี จิตดี คุณก็จะพบกับผู้หญิงที่ดีแน่นอนค่ะ ส่วนผู้ชายที่เลิกเจ้าชู้ไม่ได้ ก็ขอว่าอย่ามาหลอกฟันสาวซิงนะคะ กรรมมีจริงค่ะ รักสนุกก็ยุ่งกับผู้หญิงไม่แคร์เรื่องซิงก็พอแล้วค่ะ มีเยอะนะคะเนี้ยย

โห้ย บอกขนาดนี้แล้วยังไม่รู้ตื่น เจ้ากรรมมันหนัก ปิดบังไม่ให้เห็นปัญญา สงสารนะ แต่เหนื่อย ไม่เอาด้วยละ

ว่าคนอื่นปัญญาอ่อน แต่กลับไม่รู้ตนเองเลย เราก็ไม่รู้จะช่วยยังงัยแล้วหละ เราคงต้องปล่อยวางแล้วละ กรรมใครกรรมมัน

โดย: มือใหม่หัดเทพ เขียนเมื่อ 5 ธ.ค. 08 IP IP: 118.174.200.XXX
ความคิดเห็นที่ 154 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

ดารานะคะ สวยและรวย ก็ยังโดนทิ้ง มากมาย แทบไม่มีครอบครัวตัวอย่างเลย คนที่รักกันนั้นผูกพันกันด้วยความรู้สึกดีๆ
คุณจะคิดว่าชีวิตเราเป็นอย่างไร ก็เป็นเรื่องของคุณ
เสียดายที่คุณไม่สนใจศึกษาธรรม สิ่งนึงที่เคยศึกษา กล่าวไว้ว่า คนที่มีจิตเป็นมาร ก็จะเห็นคนอื่นเป็นมาร จากความมืดบอดของตนเอง มองคนผ่านกระจกสีดำ

เราว่าประเด็นต่างๆเราตอบหมดแล้วล่ะ
ถ้าอยากด่า อยากสะใจ ยอมไม่ได้ ดิ้นพราดๆ ก็ตามใจ
เราจะไม่เสียเวลากับบัวใต้น้ำใต้โคลนตมนะคะ

เราขอเตือนแค่ว่า ใจเราว่างเปล่าจริงๆ ไม่มีความรู้สึกโกรธ โมโห มีเจตนาดีจริงๆ ดังนั้น คนที่คิดไม่ดีกับเรา จะโดนเข้าตัวเองจริงๆ ไม่ได้ขู่ แต่ประสบพบมาแล้ว คนที่ด่าเราเมื่อเราหวังดีกับเขา เราไม่เคยเห็นใครได้ดีสักคน ซวย ยิ่งคนที่คิดแรงๆนี่ ถึงขั้นตายไปเลย ขนาดไม่ได้แช่งนะ

เตือนแล้วไม่เชื่อ อยากลองก็ตามใจ บางทีมันอาจยังไม่มาเร็ว แต่มันก็จะมาสักวันนึง

ความคิดเห็นที่ 153 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

เอาเป็นว่า กระทู้นี้ ยกให้พวกคุณเป็นฝ่ายชนะนะคะ เราไม่ได้ต้องการชัยชนะเหมือนที่คุณบอกหรอกค่ะ คนที่ต้องการเอาชนะ คือพวกคุณค่ะ

เราเข้าใจนะคะ หัวอกผู้หญิง ถ้าเสียซิงแล้วมันดีจริง ทำไมถึงมีกระทู้เยอะแยะมากมาย ว่าบอกเขาดีมั้ยว่าไม่บริสุทธิ์ ทำอย่างไรดีครับเรารักกันมากแต่เธอไม่ซิง ฯลฯ ดังนั้น คอนเฟิร์มค่ะ ว่า ซิง เป็นตัววัดระดับจิตใจคนได้

ดังนั้น เราเข้าใจค่ะ ว่าแต่ละวัน คุณไม่มีความสุข อิจฉาคนอื่น ถ้าการได้มาด่าคนที่ไม่ได้ทำอะไรผิด กลับหวังดีด้วยซ้ำ ทำให้คุณได้ระบายความรู้สึกอึดอัดออกมา เรายกให้คุณชนะในบอร์ดนะคะ เป็นความสุขเล็กๆน้อยๆของคุณ

ไม่มีผู้ชายไม่ซิงที่ไหน อดได้ตั้ง 5 ปีหรอกค่ะ
แล้วไม่ต้องมาเปลี่ยนประเด็นไปมาแล้วนะคะ ยกให้ค่ะ ให้ชนะทุกประเด็นไปเลย อิอิ

ความคิดเห็นที่ 152 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

การที่คนเราตั้งใจจะทำดีนะคะ ก็จะมีมารผจญทั้งนั้น ขอให้กำลังใจผู้มีสติปัญญาและตั้งใจสร้างสรรค์นะคะ

คนพวกนี้ ถึงเขาจะใช้คำเหยียบย่ำเรา ดูถูกเรานะคะ เขาทำเป็นหัวเราะให้เห็น แต่ในชีวิตจริง ผู้หญิงที่เสียซิงก่อนเวลาอันเหมาะสม ไม่เคยมีใครมีความสุขค่ะ ความภาคภูมิใจไม่มี สงสารผู้ชายค่ะ ผู้ชายก็จำใจเอา ถ้าไม่เชื่อ อีก 5 ปีข้างหน้ามาดูกัน ว่าวิถีชีวิตของแต่ละคนเป็นอย่างไร

เรามีพ่อแม่สั่งสอนค่ะ เลยไม่เคยเป็นฝ่ายหาเรื่องนะคะ คนที่เขาด่าเรานั้นเป็นเพราะอิจฉาเราค่ะ เอาเป็นว่า เราเข้าใจธรรมชาติของพวกคุณนะคะ จากนี้อยากพ่นอะไรก็พ่นไป กรรมใครกรรมมันนะคะ แล้วเราขอบอกนะ ว่าคุณเตรียมรับมือไว้ให้ดีค่ะ สิ่งที่คุณกล่าวหา เยาะเย้ย ผู้ที่ตั้งใจทำดีนะคะ สิ่งเหล่านั้นมันจะกลับมาหาคุณเองค่ะ บางครั้งเหนื่อยนะคะ ต้องมาพิมพ์ซ้ำๆ เพราะอ่านหนังสือไม่รุ้เรื่องรึป่าวนะ

ความคิดเห็นที่ 151 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

ส่วนเรื่องแฟนเรานะคะ มันเป็นเรื่องส่วนตัว ที่เราไม่จำเป็นต้องบอก แต่เมื่อคุณอยากรู้ เราก็จะบอกให้ค่ะ เพราะในชีวิตคุณคงไม่เคยเจอผู้ชายซิง

เรากับแฟนคนกันมานานมากค่ะ แล้วเลเวลที่เขาต้องการนะคะ คนที่เคยแล้ว ยังไงมันก็จะเอาให้ได้งัยคะ แต่แฟนเราไม่ใช่แบบนั้นค่ะ บอกแค่นี้นะคะ เพราะรำคาญ เด๋วมาหาเรื่องเราอีก

เราน่ะไม่เป็นรัยหรอก แต่ขอบอกตรงๆว่า คนที่จิตใจต่ำ เยาะเย้ยถากถางคนอื่น นั้นคือ คนที่มีปมด้อยค่ะ

โดย: มือใหม่หัดเทพ เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 08 IP IP: 118.174.200.XXX
ความคิดเห็นที่ 150 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

คุณ 149 คะ เราว่าจะไม่บอกคุณนะคะ แต่เห็นความคิดคุณหลายอย่าง เลยจำเป็นต้องบอกค่ะ ว่าคุณ เป็นคนโง่ค่ะ โง่ไม่พอ ดูถูกคนอื่นค่ะ ทุกกระทู้ที่คุณตอบนะคะ ไหนจะเรื่องกฎแห่งกรรม ไหนจะแม่รักมากกว่าพ่อ ฯลฯ

การสร้างเรื่องนะคะ ก็ไม่ได้ผิดนะคะ มันสิทธิ์ของเราที่จะโพสต์ สำคัญว่า คนอ่านได้ข้อคิดอะไร คนโง่ ทำได้แต่ด่าค่ะ คิดไม่เป็น คนฉลาดเขาจะมีปัญญามองค่ะ

อยากให้ทุกคนได้อ่านและเป็นอุทธาหรณ์ค่ะ คนเราการเสียซิงมันยากนะคะ คนที่เสียซิงได้ง่ายนี่ ร่านสุดๆแล้วค่ะ ความคิดต่ำๆ แล้วต้องมาหาเรื่องด่าคนอื่นกลบปมด้อยตัวเองค่ะ

คือ เราพยายามจะให้เขารู้ตัว หลายทางแล้วน่ะค่ะ ไม่ว่าจะเรื่องป่วย หรืออะไรก็แล้วแต่ แต่เขาไม่มีปัญญาค่ะคอยจับผิด คอยทับถม เพื่อให้ตนเองรู้สึกดี แล้วเราก็ตอบไปแล้วค่ะ การสร้างเรื่อง อยู่ที่เจตนา จึงไม่บาปค่ะ อ่านออกมั้ยคะ?

โดย: มือใหม่หัดเทพ เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 08 IP IP: 118.174.200.XXX
ความคิดเห็นที่ 149 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

จขกท. หยุดเบี่ยงเบนประเด็นไปเรื่อง ซิง กับ ไม่ซิง เหอะค่ะ คือตอนนี้พวกเขาแค่มองว่าคุณโกหกเรื่องการเจ็บป่วยได้ ก็ต้องโกหกเรื่องอย่างอื่นได้ ตอนนี้ไม่ได้มองเรื่องประเด็นของกระทุ้แล้วขอบอก เพราะคนที่สอนคนอื่นได้ ควรจะเป็นคนพูดตรง พูดจริง ไม่ใช่สร้างเรื่อง เพ้อฝันไปวัน ๆ หัดอยุ่กับความจริงมั่งนะคะ จขกท. สร้างเรื่องหลอกชาวบ้านไปวัน ๆ น่ะมันน่าขัน เหอๆๆ

อยากถามจขกท. เหมือนกันว่า ตลอดเวลาที่ชอบพูดเสมอว่า คุณซิง และดีใจที่แฟนคุณก็ซิง อยากรู้ค่ะว่า " รู้ได้ไงเหรอคะว่า แฟนคุณซิง แบบทดสอบมาแล้วใช่ไหมคะ ใช้มือ หรือว่า ปาก หรือว่าอย่างอื่นทดสอบคะ" อ๋อ หรือว่าไม่ได้ทดสอบโดยตรง แต่เพียงเห็นว่า มันห่อถุงพลาสติกมาอย่างดี เหมือนซื้อของมาใหม่ ๆ มันมักจะมีถุงพลาสติก wrap อย่างดีมาเลย ถ้าเป็นแบบเคสนี้ เขาไม่เรียกของใหม่นะคะ เพราะนั่นมันคือ condom ไม่ใช่ของใหม่ ซิง อย่างที่คุณเข้าใจหรอกค่ะ 555555+

โดย: its not easy to เถียงให้ชนะคนที่ปัญญาอ่อน เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 08 IP IP: 72.166.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 148 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

ว้า โดนเซนเซอร์ ตะกี๊บอกว่าผู้ชายแบบนั้น เห รี้ ย ค่ะ ไม่ใช่พระเอก

คนเอาสิ่งดีๆมาเตือนใจ ก็กลับมาด่า ถากถาง เยาะเย้ย
บางคนเป็นบัวใต้น้ำ มองไม่เห็นอะไรเลย
ส่วนผู้หญิงที่คิดรักษาซิงไว้นะคะ เราเป็นกำลังใจให้ คุณคิดดีแล้ว เรื่องที่เราเล่าเกี่ยวกับแฟน ไม่ใช่เรื่องโกหกค่ะ คุณตั้งใจทำสิ่งดีๆไว้ แล้วจะเจอคนดีๆนะคะ อย่าไขว้เขว แล้วคุณจะเจอด้วยตนเองค่ะ เรื่องนี้อาจสอนใครไม่ได้ทั้งหมด และความจริงเราไม่ต้องทำ ไม่ต้องห่วงใครก็ได้ เพราะชีวิตเรามีความสุขดีมากจริงๆค่ะ เราสวยน่ารัก และเราถามแฟนแล้ว ว่าเขารู้สึกยังงัย ที่คบมานานขนาดนี้แล้วเรายังให้เขาไม่ได้ เขาบอกภูมิใจมากค่ะ ที่ได้เราเป็นแฟน ความรักแความทะนุถนอมเอาใจใส่เรา ไม่มีลดเลยค่ะ 5-6 ปีแล้ว ชอบเม้น 41 นะคะ ขอเป็นกำลังใจให้ผู้หญิงรักนวลสงวนตัวค่ะ ไม่ต้องฟังเสียงคนที่ดูถูกค่ะ เขาเยาะเย้ยไป เพราะเขามีปมด้อยค่ะ ถ้าอยากรู้ความจริงนะคะ ไม่ต้องถามผู้หญิงด้วยกันเองหรอก ขอให้ถามผู้ชายนะคะ คิดดีๆนะคะ ซิงเสียแล้วเสียเลย

โดย: มือใหม่หัดเทพ เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 08 IP IP: 118.174.168.XXX
ความคิดเห็นที่ 147 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

โอ๊ย ขำอะ ฮาขี้แตกไปเลย

คุณรินลดา เราเสียใจจริงๆค่ะ ที่มองคุณผิดไป เมื่อได้อ่านความคิดคุณ "...แล้วจะเขียนเรื่องอะไรมาให้อ่านอีกไหมคะ แบบว่าเป็นแฟนพันธ์แท้แล้วอ่ะ เอาแบบว่า นางเอกป่วยใกล้ตายยยยยยยย อยู่ได้ไม่เกิน 1 เดือนได้ป่ะ แล้วพระเอกก็ไปชอบ ผญ คนใหม่ ที่เค้าเฟอร์เฟคกว่านางเอกอ่ะ ผญ ที่ไม่ ปญอ ชอบสร้างเรื่องเหมือนนางเอกด้วย ชอบๆๆๆๆ... "

เราเคยคิดว่า คุณเป็นคนใจกว้างและฉลาดนะคะ แต่คุณก็ไม่ได้ต่างจากพวกเขาเลย เราสร้างเรื่องพระเอก:-)ๆอย่างนั้นไม่ได้หรอกค่ะ ที่คุณบอกมานั่นตัว:-)ค่ะ ไม่ใช่พระเอก นะคะ ^^ พระเอกนะคะ เค้าไม่สนเรื่องใครเปอร์เฟกต์แค่ไหนหรอกค่ะ คนที่เขารัก ไม่ว่าจะยังงัย เขาก็จะรักนางเอกน่ะค่ะ เราว่าเรื่องแบบนั้นปัญญาอ่อนเกินค่ะ เราไม่สามารถจินตนาการแบบนั้นได้

ผู้ชายโชคดีจังเลยค่ะ ได้ฟันฟรี ผู้หญิงเขาไม่ถือเรื่องซิงนะคะ ขอความกรุณา ฟันเฉพาะคนที่คิดอย่างนี้พอ ส่วนผู้หญิงดีๆ ตั้งใจรักษาซิง คุณอย่าไปทำร้ายเขาดีกว่านะคะ

ชีวิตใครชีวิตมันค่ะ

โดย: มือใหม่หัดเทพ เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 08 IP IP: 118.174.168.XXX
ความคิดเห็นที่ 146 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

เบื่อค่ะ คนชอบพาล คิดไม่เป็น โง่แล้วยังพยายามเอาคำต่ำๆมาด่า เราผู้ซึ่งไม่ได้ทำอะไรหรือเกี่ยวข้องอะไรกับเขานะคะ เขาก็ด่าเอ๊า ด่าเอา
กระทู้นี้ผู้ชายมาตอบจากใจ ดีเท่าไหร่แล้ว

พวกนี้เถียงอยากเอาชนะ อยากให้ตนเองมีค่าแม้จะเสียซิงแล้ว แต่ยิ่งทำยิ่งต่ำค่ะ

ผู้ชายที่ได้ผู้หญิงไม่ซิง ถึงจะยอมรับได้ยังงัย ก็ไม่สามารถเทียบเท่าผู้ชายที่ได้เจอผู้หญิงซิงนะคะ

หัดฉลาดหน่อยค่ะ

อุตส่าห์ใจดี ยอมให้ด่าแล้ว ยังคิดไม่เป็นอีก เฮ้ออ

ยินดีด้วยค่ะคุณผู้ชาย ที่มีผู้หญิงไม่แคร์เรื่องซิงอะค่ะ ฟันให้หนำใจไปเลยค่ะ แกล้งพูดหวานๆเข้าไป บอกเค้าไปค่ะ คุณรับได้ ไม่ว่าเธอจะมีกี่ผัวมาก่อน 555555 ขำไม่รุ้จะพูดยังงัย

ความคิดเห็นที่ 145 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

ในเมื่อกลุ่มคนเหล่านี้ คิดไม่เป็น หลงตัวเองว่าตนมีความคิดกว้างไกล แต่ในความเป็นจริง ไม่มีทางลบปมด้อยนั้นได้
เพราะความบริสุทธิ์ของผู้หญิง มันเป็นสิ่งที่มีค่า

เราตั้งกระทู้มาให้ผู้หญิงหายโง่ ผู้ชายที่เข้ามาตอบ ก็ตอบแบบไม่เฟค ทำไมไม่เอาสาระไปคิดคะ?
1. ถึงคุณจะสวยหยาดฟ้า มีงานทำ แต่ไม่ซิงแล้ว มันย่อมเป็นเสี้ยนหนามในอกของผู้ชายค่ะ
ผู้ชายที่บอกว่ารับได้ มี 2 แบบ
- 1 หลอกฟันไปเรื่อยๆ เบื่อแล้วทิ้ง
- 2 ตอนรักกันใหม่ๆรับได้ แต่เมื่อนานวัน เมื่อเกิดปัญหาขึ้น เขาก็จะเอาเรื่องที่คุณไม่ซิงมาด่า เพราะนั้นเป็นสิ่งที่อยู่ในใจพวกเขา อันนี้คือเรื่องจริง

2. ผู้ชายล้านเปอร์เซ็นต์ย่อมต้องการแม่ของลูกที่ซิง

3. คนที่คิดแค่ว่า ซิง เป็นเพียงออปชั่น มีแต่เพลย์บอย ส่วนผู้หญิงที่คิด นั้นโง่ค่ะ พูดตรงๆ ถึงจะเอาเหตุผลร้อยแปดประการมาอ้าง ยิ่งโง่ค่ะ ทำลายศักดิ์ศรีลูกผู้หญิงเองค่ะ

ความคิดเห็นที่ 144 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

135 ค่ะ เราไม่มีความรู้สึกอะไรสักนิดเดียวค่ะ เราเทพค่ะ
ยิ่งเล่นนะคะ กำพืดคนมันยิ่งออกมาอะค่ะ เข้าใจมั้ยคะ?
ชีวิตเรา ไม่เกี่ยวอะไรกับพวกคุณหรอก
เราแค่อยากทดสอบจิตใจคนเท่านั้น
เราจึง ยังไม่อยากรู้จักใครเป็นการส่วนตัว

ถึงคุณจะสะใจ ที่เถียงชนะในเนท
แต่คุณสร้างบาปกรรมไว้มาก มากจริงๆ
ดูถูกคนอื่น ทั้งที่ตนเองประพฤติตนไม่ดีเอง
พยายามหาค่าให้ตนเอง เหยียบย่ำเราด้วยความสะใจ
แต่อะไรเป็นอะไร คุณก็หนีความจริงไม่พ้น

ความจริงที่ว่า ผู้ชายย่อมต้องการได้ผู้หญิงซิง
คนที่รักษาซิงได้ด้วยความตั้งใจ ไม่มีคำว่าเลวหรอกค่ะ
แต่คนไม่ซิง พลาดแล้วไม่สำนึก ด่าคนอื่น เลวค่ะ
ไม่ได้ด่าค่ะ พูดตรง

ความคิดเห็นที่ 143 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

เราลองมาดูอะไรเล่นกันสนุกๆดีกว่า
เม้น 136 ค่ะ "ในที่สุดก็ความจริงเปิดเผย เถียงไม่ได้ก็เอาการเจ็บป่วยมาอ้าง แบบนี้แถวบ้านเขาเรียก "สำออย" "

เห็นป่าวคะ? สมองคิดเรื่องเถียงเอาแพ้เอาชนะ
นี่ขนาดเราตอบเอาใจเขาไปละนะคะ ว่าไม่ถื๊อ ไม่ถือค่ะ เรื่องซิงเนี่ย เค้าก็ยังไม่หยุดค่ะ

เรื่องแบบนี้มีแต่คนโง่เท่านั้นแหละค่ะ ที่คิดเรื่องแพ้เรื่องชนะ
ถึงจะหลอกตัวเองไปวันๆว่ามีค่า แต่ดูพฤติกรรมสิคะ หยาบคายสุดๆ ถึงเราจะเถียงชนะไปมันไม่มีความหมายนะคะคุณ
เราบอกแล้ว เราไม่ใช่คนตัดสินว่าใครผิดใครถูก
มีแต่กฏแห่งกรรมเท่านั้นที่ถูก ไม่ว่าคุณจะไปเถียงยมบาลยังงัย ความชั่วที่คุณก่อไว้ เขาก็ไม่ได้ลดโทษให้ค่ะคุ๊ณ!!
ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับดิฉันเลยสักนิดนะคะ

ส่วนการโกหกนะคะ ถ้าโกหกแล้วไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน และดูที่เจตนา โกหกนั้นไม่บาปค่ะ คอนเฟิร์ม ว่าเราศึกษาธรรมะจริงๆค่ะ 555

ความคิดเห็นที่ 142 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

ถึงแต่ละคนพยายามด่า เหยียบย่ำนะคะ
คนที่ตกต่ำ ไม่ใช่เราค่ะ
มันคือตัวคุณเอง

ก็เพราะเราศึกษาธรรมมานะสิคะ
เรารู้อะไร เป็นอะไร
ถึงจะเหยียบย่ำ ด่าเพื่อความสะใจนะคะ
คุณน่ะแหละค่ะ กำลังทำลายชีวิตตนเอง
จิตใจตกต่ำ สร้างเวรสร้างกรรม
ดูถูกคน เก็บเพาะสันดานเอาไว้

ถ้าใครฉลาดนะคะ อ่านกระทู้นี้จะรู้นะคะ
ว่าที่พวกหน้าเดิมๆ ออกมาโวยเราเนี่ย
หาว่าเราใจแคบ ไม่ฟังความคิดคนไม่ซิงนั่นหละ
แต่จริงๆ แล้ว คนที่ไม่เปิดใจยอมรับ คือพวกคุณน่ะแหละ
พยายามจะทำให้คนอื่นเป็นตัวตลก
ใครมีปมด้อยกันแน่คะ? 555

ความคิดเห็นที่ 141 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

555.. เราเทพน่ะ เราไม่คิดรัยมากหรอกค่ะ
ถึงคุณจะด่ายังงัย มันก็เข้าตัวคุณเอง

ไหนๆ ก็พูดตรงๆ กัน เราก็จะพูดตรงๆค่ะ
พวกเนี้ย ด่าคนอื่นได้ คนอื่นด่าแล้วเป็นฟืนเป็นไฟอะค่ะ
คนไม่ซิงก็เงี้ย ชอบพาล ชอบเหยียบย่ำคนอื่น
พยายามหาเหตุมาอ้างต่างๆนานา เพื่อให้ตนเองดูดี

สรุป พันธมิดได้รับชัยชนะใช่มั้ยคะ?
นั้นแหละค่ะ คนเรารู้ๆกัน
บางคนยินดีกับชัยชนะที่ได้
แต่จริงๆแล้วน่าสมเพชค่ะ
หลอกตัวเองไปวันๆค่ะ น่าสงสาร

ความคิดเห็นที่ 140 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

อนาถค่ะ อนาถแกมสังเวช

แล้วแฟนเจ้าของกระทู้ป่วยด้วยไหมคะ

สรุปไอ้ที่พูดๆมานี่โกหกทั้งเพหรอคะ ว้าแล้วใครเขาจะเชื่ออีกละเนี่ย ที่บอกว่าเป็นคนสวย แฟนเป็นคนดีอันนี้ ปมด้อยใช่ไหมคะ

คนที่สร้างเรื่องได้ขนาดนี้ไม่ปกติแล้วค่ะ

เอ่อแล้วถ้าเจ้าของกระทู้มีแฟน น่าสงสารแฟนเจ้าของกระทู้ที่มีแฟนจิตใจไม่ค่อยปกติแบบนี้นะคะ

แหมสงสัยเจ้าของกระทู้จะเป็นพวกโรคจิตชอบให้คนด่า

"ตุ๊กตาทองสาขา แหลดาวรุ่ง" ปีนี้ได้ไปครองค่ะ

โดย: อิงนภา เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 08 IP IP: 124.120.172.XXX
ความคิดเห็นที่ 139 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

น้านนนนนน!!!!
เด็กเลี้ยงแกะนะนี่
โกหกนั้นตายตกนรกนะ จขกท
ไหนว่าศึกษาธรรมมะล่ะนั่น
มีปากสักแต่พูด-มีนิ้วก็สักแต่นั่งพิมพ์ข้อความในกระทู้
คนอาร้ายยยยยย
มาโกหกพวกเราชาวเอ็มไทย
เจ็บสุดๆเลยนี่
อิอิ

โดย: สะใจจิงเลย เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 08 IP IP: 203.155.202.XXX
ความคิดเห็นที่ 138 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

แหมๆ ไม่น่ารีบเฉลยตอนจบก่อนเลยอ่าว่านางเอกแกล้งป่วย เรากำลังนั่งเดาเนื้อเรื่องอยู่เลยว่า ตอนจบจะเป็นยังไงน๊า นางเอกป่วย พระเอกป่วย มีพระรองเป็นหมอ ว้าวๆๆๆๆๆ พล๊อตเรื่องแบบนี้เราชอบอ่านมากเลยอ่ะ ชีวิตรันทดดี รีบเฉลยแบบนี้คนอ่านก็เซ็งแย่เลยสิ เฮ้อออออออออ

แล้วจะเขียนเรื่องอะไรมาให้อ่านอีกไหมคะ แบบว่าเป็นแฟนพันธ์แท้แล้วอ่ะ เอาแบบว่า นางเอกป่วยใกล้ตายยยยยยยย อยู่ได้ไม่เกิน 1 เดือนได้ป่ะ แล้วพระเอกก็ไปชอบ ผญ คนใหม่ ที่เค้าเฟอร์เฟคกว่านางเอกอ่ะ ผญ ที่ไม่ ปญอ ชอบสร้างเรื่องเหมือนนางเอกด้วย ชอบๆๆๆๆ emoticon emoticon

โดย: รินลดา เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 08 IP IP: 125.24.93.XXX
ความคิดเห็นที่ 137 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

อ้อ เพิ่มเติมด้วยว่า ที่บอกว่า แกล้งป่วยเพื่ออยากรุ่ว่าคนอ่านจะมีปฏิกิริยายังไง Who cares !!! เพราะคุณไม่ใช่ญาติโกโหติกาพวกเขาไง

โดย: its not easy เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 08 IP IP: 72.166.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 136 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

เง้อ ในที่สุดก็ความจริงเปิดเผย เถียงไม่ได้ก็เอาการเจ็บป่วยมาอ้าง แบบนี้แถวบ้านเขาเรียก "สำออย" ไม่เอาแหละ รุ้นิสัยของคุณแหละ ไม่เถียงต่อแหละ เถียงไปเดี๋ยวคุณแกล้งป่วยอีก เหอๆ คนแบบนี้ก็มีด้วย ทำให้นึกถึงคน ๆ หนึ่งในเวปนี้เลย ตอนนี้ไม่อยุ่แหละ หรือว่าคืนชีพมาในชื่อใหม่หว่า กร๊ากๆๆ

ไปแล้วนะ ไม่เถียงต่อแหละ ฮ่าฮ่าฮ่า

โดย: its not easy เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 08 IP IP: 72.166.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 135 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

เจ็บสีข้างมั้ยคะ จขกท. แถสะจนเราคิดว่าน่าจะเจ็บมากๆอ่ะ แต่จริงๆ ก็น่าจะเจ็บตั้งกะเค้าเริ่มให้ความเห็นกันแล้ว แต่ก็ยังแถๆๆ ให้ตัวเองเจ็บตัวอยู่ได้ ประหลาดนิ

โดย: แก้ม เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 08 IP IP: 118.173.237.XXX
ความคิดเห็นที่ 134 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

ปล. ลืมบอกอย่าง
ที่ป่วยอะ จริงๆไม่ได้ป่ายหรอก
แค่อยากลองดู ว่าถ้าพูดแบบนั้นแล้ว
คนอ่านจะมีปฏิกิริยายังงัยน่ะ

หึหึ ไม่สรุปผลให้ฟังหรอก

โดย: มือใหม่หัดเทพ เขียนเมื่อ 3 ธ.ค. 08 IP IP: 118.174.64.XXX
ความคิดเห็นที่ 133 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

สำหรับกระทู้นี้ การที่เราประชดเค้าคืน ไม่ใช่การไม่รับฟัง คน 5 คนมอง ว่าเราไม่รับฟัง เราก็จนใจค่ะ เอาเป็นว่า จะนิ่งเงียบนะคะ นิ่งเงียบ ว่างเปล่า ขาวสงบ ...ใบไม้ปลิว ...จัดให้ค่ะ

(จริงๆเรามีมุมมองค่อนข้างต่างจากคนอื่น เวลาคนอื่นเถียง เราก็ไม่เคยมองว่าเขา ว่าไม่ยอมรับฟังหรอกนะคะ มันมีคุณค่าในการเถียงน่ะค่ะ แล้วแต่คนจะวิเคราะห์ ก็ถ้าสังคมนี้โดยรวมเป็นแบบนี้ เราก็จะจัดให้ค่ะ)

เราคิดว่า ทุกสิ่งนั้นเพิ่มปัญญา เราไม่ได้มองแบบคุณเลย บอร์ดอื่นที่เราเคยเล่น ก็สามารถถกเถียงกันได้ แลกเปลี่ยนกัน ได้อะไรมากมาย นะคะ นี่คือความคิดเรา

เอาเถอะ ก็จะจัดให้

โดย: มือใหม่หัดเทพ เขียนเมื่อ 3 ธ.ค. 08 IP IP: 118.174.74.XXX
ความคิดเห็นที่ 132 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

แต่บอกตรงๆ ถ้าไม่มีการถกเถียงกัน ปัญญาที่ควรจะมีเพิ่มก็จะไม่มี น่าเสียดายออกนะคะ

เรามีมุมมองชีวิตต่างๆเยอะ ที่อยากนำมาแชร์ค่ะ
การที่ใครสักคน จะมองเรา ต้องมองลึกจริงๆค่ะ
แต่ไม่เป็นไรค่ะ ถ้าที่ผ่านมาคุณบอกว่าเราไม่รับฟังความคิดคนอื่น เราก็จะไม่เถียง ไม่เสริมอะไรแล้วนะคะ

เราอาจไม่เหมือนคนอื่น ที่มานั่งคุยกับคอมเม้นต่างๆ แต่กลับมองว่าเราไม่รับฟัง หรือการด่ากัน ถ้าคนอื่นด่าเรานี่ไม่ผิด แต่เราด่าคนอื่นไม่ได้ใช่มั้ยคะ? ตกลงเราเป็นลูกเมียน้อย ใช่มั้ยคะ? 555
"... จขกท.ควรจะคิดเหมือนกันนะคะว่า ถ้าคน ๆ หนึ่ง โดนมองอีกหลายๆๆๆๆ คน ว่าเป็นแบบนี้ คุณคิดว่า คุณยังจะเชื่อมั่นความคิดของคุณคนเดียว หรือควรจะฟังความเห็นของคนอื่นเขาบ้าง ..."

โดย: มือใหม่หัดเทพ เขียนเมื่อ 3 ธ.ค. 08 IP IP: 118.174.74.XXX
ความคิดเห็นที่ 131 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

555 .. อะไรกัน เม้น 130
เราสิโดนคนอื่นด่าตั้งเยอะ แล้วเราก็อภัยให้เนี้ย
เราสิ ด่าคนอื่นไม่ได้ แม้จะไม่ใช่ฝ่ายเริ่มนะเนี่ย

เม้น 129 เราไม่ฟังความเห็นคนอื่นตรงไหนคะ?
อธิบายไปแล้ว ก็ไม่เข้าใจ คนทั้งหลายที่คิดว่า เราไม่รับฟังคนอื่นน่ะ อ่านในเม้น 125 ค่ะ

"..ตอนนี้รู้แล้วนะคะ ว่าเราไม่ได้แคร์เรื่องความคิดต่าง แต่จุดอ่อนของเราอยู่ตรงที่หัวใจค่ะ เอ๊ย ไม่ใช่ จุดอ่อนเราคือ ไม่ชอบคำด่าประชด เลยมอบคืนไป ก็แค่นั้น เรากับเขานั้นเจ๊ากันไปแล้วนะคะ ส่วนคนอื่นที่ด่าเรา เราไม่ถือหรอกค่ะ จริงๆนะ ไม่ได้โกรธหรอก เพราะเราเทพ งัยคะ อิอิ.."

เราเข้าใจ 4 บรรทัดที่คุณบอกค่ะ แต่แหม เห็นคนอื่นเขาด่ากันได้สนุกสนาน อยากเล่นมั่ง ไม่ได้รึงัย?
เซ็ง เทพอย่างเรานี่ด่าคนไม่ได้ใช่มั้ยตกลง?

รู้หรือไม่ การที่เราออกมาคุยกับเม้นต่างๆที่ผ่านมา เราเพียงแต่เสริมในสิ่งที่เรารู้ แต่มีคนมองว่าเราไม่ฟังความคิดคนอื่น
ถ้าการยอมรับฟังคนอื่น คือ นิ่งเงียบ แม้คนนั้นจะกล่าวไม่ถูก หรือแม้คนนั้นจะหยาบคาย แล้วเป็นการเรียกว่า ยอมรับฟังความเห็นผู้อื่น เราก็จัดให้ค่ะ แต่บอกตรงๆ ถ้าไ

ความคิดเห็นที่ 130 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

คนเราสมัยนี้ ทำไปได้เน้อะ..
งั้นเราก็ไม่สบายเหมือนกัน
อย่ามาด่าเราเลยนะ
เรารับไม่ได้
...
แต่เราด่าคนอื่นได้
อิอิ
...

โดย: ด้วยคน เขียนเมื่อ 3 ธ.ค. 08 IP IP: 203.155.202.XXX
ความคิดเห็นที่ 129 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

ตอบ คห.128 เทพ ............. โพธิ์งาม ฉบับแปลงเพศเป็นหญิงแหละ (ล้อเล่นเน้อ จขกท. อย่ามาด่านะจ๊ะ เพราะหนูเป็นคนไม่สู้คน เอิ๊กๆๆ)

"มันก็เหมือนเสื้อเหลืองเสื้อแดงงัยคะ คนเสื้อเหลืองด้วยกัน จะมองไม่เห็นพฤติกรรมตนเอง จะด่าคนอื่นได้ไม่ผิด พอโดนเค้าด่าคืน ก็ว่าเขาต่างๆ" -----> ประโยคนี้จริง และเห็นด้วย เพราะงั้น จขกท.ควรจะคิดเหมือนกันนะคะว่า ถ้าคน ๆ หนึ่ง โดนมองอีกหลายๆๆๆๆ คน ว่าเป็นแบบนี้ คุณคิดว่า คุณยังจะเชื่อมั่นความคิดของคุณคนเดียว หรือควรจะฟังความเห็นของคนอื่นเขาบ้าง

คนเรานะ มักจะมองไม่เห็ฯความผิด บกพร่อง จุดอ่อน จุดด้อยของตัวเองให้เจอหรอก ต้องให้คนอื่นเป็นกระจกเงาสะท้อน ส่วนคุณนี่ พอมีกระจกเงาให้ กลับไม่ยอมรับ

ไม่ได้ซ้ำเติมคุณที่ป่วยอยู่ เพราะเราคิดว่า ถ้าคนป่วยอยู่จะมานั่งเล่นเน็ตให้เจ็บป่วยซ้ำทำไม หาเวลาไปพักผ่อน เพราะโลกอินเน็ตใคร ๆ ก็ออกความเห็นได้ คุณต้องพร้อม ยอมรับทั้งคำพูดที่ดี และไม่ดี ถ้าคุณทำใจรับไม่ได้เพราะป่วยอยู่ต้องการรับแต่สิ่งที่ดี ๆ คำพูดที่หวาน ๆ ก็เอากระดาษนั่งเขียนชมตัวเองไปทั้งวันน่ะแหละคะ

โดย: its not easy เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 08 IP IP: 72.166.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 128 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

หุหุ เทพแบบนี้เลเวลไรแล้วคะเนี่ย ...อย่าลืมอัพนะคะ แบบนี้เทพได้อิ๊กกกก

โดย: ป่านป่วน เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 08 IP IP: 124.121.125.XXX
ความคิดเห็นที่ 127 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

ขอบคุณทุกคน ทั้งผู้ให้กำลังใจ และผู้ที่ด่านะคะ

ก่อนจะสบประมาทเรา ดูถูกเรานะคะ อย่าลืมค่ะ ว่าเราเทพ นั่นอาจจะเกิดสิ่งที่คุณไม่คาดฝันได้ตลอดเวลา 555...

คุณยังไม่รู้จักมุมต่างๆของเราดีพอนะคะ ต่อไปคุณจะด่าใคร สบประมาทใคร เราก็ไม่สนแล้วนะคะ ไม่ผูกใจเจ็บด้วยค่ะ คุณจะด่าเราไปยังงัยในเนท มันก็ไม่ได้เกี่ยว หรือมีผลต่อเราในชีวิตจริงหรอกค่ะ เพราะสิ่งต่างๆนั้น ขึ้นอยู่กับผลของการกระทำของเราเอง

ขออวดอีกนิ๊ดด ได้ป่าว เรามีเพื่อนชายแบบเพื่อนแท้เยอะมากเลยค่ะ ที่เขาห่วงใยเรามากเกินเพื่อน แต่ไม่มีเรื่องชู้สาว เพราะเราวางตัวดีงัยคะ ดังนั้น ถึงเราจะป่วยยังงัย ก็มีคนรัก เป็นห่วงเราเยอะแยะเลยค่ะ อยู่ที่เราทำตัวค่ะ

คำด่าทั้งหลาย เราอภัยให้ทั้งหมดค่ะ ยังงัยเราก็รักทุกคนอยู่ดี อิอิ เราเทพค่ะ!!

โดย: มือใหม่หัดเทพ เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 08 IP IP: 118.174.166.XXX
ความคิดเห็นที่ 126 : เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

อีกอย่างน๊า การเก็บซิงนี่มันดีจริงๆ มันทำให้เรารู้ว่าพวกผู้ชายที่มาจีบน่ะ คนไหนรักเราได้มากมายพอขนาดว่า เก็บเปรี้ยวไว้กินหวานได้ค่ะ

น้ำใจของเขาสุดยอดจริงๆนะคะ เราถึงได้รักษาซิงมาถึงวันนี้ มีวีรกรรมมากมาย ที่คงไม่เล่าเพราะเล่าไม่หมด ว่าเขารักและดูแลเราขนาดไหน ไม่เคยมีเรื่องผู้หญิงอื่นเลย แม้แต่แค่มอง ยังไม่มีเลย ที่เราป่วยนะคะ มันเป็นเพราะเรื่องราวในชีวิตก็ส่วนนึง และอีกส่วนนึง ก็คือ เราค่อนข้างจะเหงาตอนนี้ เพราะไม่ได้เจอเขามา 2 ปีกว่าแล้วเพราะเขาป่วย รักษาตัวที่กทม สิ่งตอบแทนให้ผู้ชายที่ดีอย่างนี้นะคะ เราไม่สนใจใครอื่นเลย รอเขามาจนขนาดนี้ ที่เขาอาการดีขึ้นมากแล้วกำลังจะกลับมาค่ะ เขาเป็นกระดูกทับเส้นประสาท ต้องใช้ระยะเวลาในการรักษา ตอนแรกอยู่ไอ ซี ยูนะคะ เขาพูดไม่ได้เพราะเจาะนั่นเจาะนี่ เจ็บมาก เราก็ไม่เข้าใจเขาเพราะความงี่เง่า หมอก็เลยโทรมาบอกให้เราฟังน่ะค่ะ และมีเหตุผลบางอย่างนะคะ ที่เราไม่สามารถตามไปดูแลได้ แต่เขาก็โทรหาเราทุกวันค่ะ

ผู้ชายคนนี้ ทำให้เรารู้สึกว่า ถ้าไม่มีเขายืนเคียงข้างแล้ว เราก็คงไม่สนใจใครอีกแล้วน่ะค่ะ ความรู้สึกต่างๆ มันกลั่นออกมาไม่ได้หมดหรอก

โดย: มือใหม่หัดเทพ เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 08 IP IP: 118.174.59.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111