ขออนุญาติอวยพรวันเกิดให้พี่สาว (ลั่นทม008) อีกครั้งนะครับ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ขออนุญาติอวยพรวันเกิดให้พี่สาว (ลั่นทม008) อีกครั้งนะครับ

ขออนุญาติอวยพรวันเกิดให้พี่สาว (ลั่นทม008) อีกครั้งนะครับเพื่อน ๆ คงไม่ว่ากันนะครับ

ตอนแรกจะไม่ตั้งแล้วละครับเพราะมีคนอื่นเค้าตั้งให้ไปแล้ว แต่คิดไปคิดมา มันไม่ตั้งเอง

ไม่ได้ครับ ต้องตั้งครับ..ก็เค้าเป็นพี่สาวผมนี่ ^^

เอากลอนมาฝากแทนคำอวยพรครับ...พี่สาว

บรรจงเขียน..ความรัก..ฝากลมหนาว 

..ฝากดวงดาว..จากฟ้า..มาให้เห็น 

..เอาความรัก..คิดถึง..ฝากเดือนเพ็ญ 

..มามอบเป็น..ของขวัญ..วันเกิดเธอ 

..ขอศรัทธา..ความดี..ที่มีมั่น 

..จงช่วยสรรค์..สร้างชีวี..ให้สุขขี 

..ช่วยแก้ไข..ปัญหา..นานามี 

..ให้เธอนี้..มีสุข..ทุกข์อยู่ไกล 

..ให้ร่างกาย..เข้มแข็ง..อย่าลาร้าง 

..ในคืนวัน..อ้างว้าง..ให้หายเหงา 

..ในวันที่..มีทุกข์..สุขบรรเทา 

..ให้หายเศร้า..มีสุข..ทุกทุกคืน 

..หากมีรัก..ขอให้..จงหนักแน่น 

..ไม่คลอนแคลน..เพื่อนสนิท..มิตรสัตย์ซื่อ 

..เกียรติยศ..ชื่อเสียง..โลกเลื่องลือ 

..ทั้งหมดคือ..ความจริงใจ..มอบให้เธอ 

..วันเกิดเธอ..คนดี..วันนี้แล้ว 

..ขอให้แพร้ว..เพริศพริ้ง..กว่าปีก่อน 

..ถ้ามีรัก..ขอให้รัก..นิรันดรณ์ 

..นี่คือพร..มอบให้..ด้วยใจจริง. 

สาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุสาธุ

เครดิต http://www.zheza.com/

รูป Hunter_x
โดย: Hunter_x
ตั้งเมื่อ: 27 พ.ย. 08
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 22 : ขออนุญาติอวยพรวันเกิดให้พี่สาว (ลั่นทม008) อีกครั้งนะครับ

"ไม่มีงานเลี้ยงใด...ไม่เลิกรา"
ก่อนกระทู้จะตกขออนุญาตมาปิดงานนะคะ
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอวยพรให้
ที่สำคัญ --> "ขอบคุณน้องชาย" มากๆ ค่ะ

อ้าวๆๆ

โดย: ลั่นทม008 เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 08 IP IP: 58.136.60.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ขออนุญาติอวยพรวันเกิดให้พี่สาว (ลั่นทม008) อีกครั้งนะครับ

(18) เล็กดีรสโต หลานสาวที่อายุมากกว่าป้า (ในกระทู้คุณรวยพิมพ์ผิดเป็นน้อยกว่าอ่ะ) ไม่อยากมีคนกอดอ่ะ ไม่อยากได้ตุ๊กตาหมีด้วยแต่อยากได้ ตุ๊กตายางจากญี่ปุ่นมากกว่า emoticon

(19) คุณตุ๊กตาขอบคุณค่ะ เพื่อนๆ อย่าลืมวันเกิดคุณตุ๊กตา 30 ธค.นะคะ

(20) dehe ขอบคุณมากมายค่ะ ว่าจะดาวน์รถให้ซักคันนึงแทนมอร์ไซด์ที่ใช้อยู่ เพราะคุณ dehe เคยถามหาเราอยู่กระทู้นึง จำได้นะ อิอิ

...อ้าว อ้าว อ้าว...

โดย: ลั่นทม008 เขียนเมื่อ 1 ธ.ค. 08 IP IP: 58.136.48.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ขออนุญาติอวยพรวันเกิดให้พี่สาว (ลั่นทม008) อีกครั้งนะครับ

ขออวยพรให้ด้วยคนคะ
ขอให้คุณลั่นทม 2008 มีความสุขมากๆนะคะ

โดย: dahe เขียนเมื่อ 30 พ.ย. 08 IP IP: 222.123.35.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ขออนุญาติอวยพรวันเกิดให้พี่สาว (ลั่นทม008) อีกครั้งนะครับ

จริงๆก็ได้อวยพรกันไปในเอ็มเอสเอ็นแล้วหล่ะ แต่อยากอวยพรในนี้อีกเอ๊า..ว่างัยว่าตามกัน เอาเป็นว่าเหมือนคนออื่นหน่ะจ๊ะ คุณลั่นทม อิๆๆๆ (ไอ้คำอะไรที่ดีๆคนอื่นเค้าพูดกันไปหมดแล้วอ่ะไม่เหลือให้เล้ย)

โดย: December Devil เขียนเมื่อ 30 พ.ย. 08 IP IP: 125.27.122.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ขออนุญาติอวยพรวันเกิดให้พี่สาว (ลั่นทม008) อีกครั้งนะครับ

หน๊าววววววววๆ ..........แล้วนะค่ะ.........เจ้าของวันเกิดมีคนให้กอดหรือยัง............ emoticon

อยากจะซื้อตุ๊กตาหมีให้เอามะๆ............ emoticon

โดย: เล็กดีรสโต เขียนเมื่อ 29 พ.ย. 08 IP IP: 222.123.181.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ขออนุญาติอวยพรวันเกิดให้พี่สาว (ลั่นทม008) อีกครั้งนะครับ

ขอบคุณคุณ m;o ค่ะ อากาศเย็นแล้วยังไงก็รักษาสุขภาพด้วยนะคะ

อ้าวๆๆ

โดย: ลั่นทม008 เขียนเมื่อ 29 พ.ย. 08 IP IP: 192.168.1.52, 58.10.15.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ขออนุญาติอวยพรวันเกิดให้พี่สาว (ลั่นทม008) อีกครั้งนะครับ

ขออนุญาติ คุณเมฆ อวยพรวันเกิด คุณลั่นทมนะครับ

เรียงร้อยอวยพรล้น..............พรรณนา
เอื้อนเอ่ยถ้อยวาจา..............อ่อนช้อย
สรรพสิ่งใดๆนา...................สมจิต ใจปอง
โศกสลดแม้เพียงน้อย..........อย่าได้ กล้ำกราย

รอคอยวันข้างหน้า..............พบพาน
คิดหมายใดในกาล.............มุ่งหวัง
อุปสรรคผ่านแผ้วพาน.........:-)งหาย ไกลนา
สมหวังดังใจหวัง...............ปราถนา ทุกประการ

มารอบสอง..ลองเปลี่ยนเป็นโคลงสี่ดูบ้างนะครับ
ยังไงก็ขอให้สมความปราถนาทุกประการนะครับ...เดี๋ยง รอบสาม เป็น กาพย์ยานี น่าจะดีนะครับ

โดย: m;o เขียนเมื่อ 29 พ.ย. 08 IP IP: 119.31.58.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ขออนุญาติอวยพรวันเกิดให้พี่สาว (ลั่นทม008) อีกครั้งนะครับ

เค๊กมาแว้ววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว

มาๆๆๆๆๆ มากินเค๊กกันค่ะ ทุกคนเรย.. emoticon

ทานให้อร่อยนะคะ emoticon

ขอบคุณทุกท่านที่มาอวยพรให้ค่ะ ลั่นทมจะไม่ลืมความสุขในวันนี้ไปจนวันตาย
ขอบคุณน้องชายที่แสนน่ารัก emoticonของพี่สาวที่น่ารักไม่แพ้กัน emoticon
ขอบคุณในความตั้งใจจริงของน้องชายค่ะ สัญญา
v
v
v
มิตรภาพสายสัมพันธ์ฉันท์พี่-น้อง ไม่มีวันเสื่อมคลายแน่นอน

อ้าวๆๆ

โดย: ลั่นทม008 เขียนเมื่อ 28 พ.ย. 08 IP IP: 125.24.68.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ขออนุญาติอวยพรวันเกิดให้พี่สาว (ลั่นทม008) อีกครั้งนะครับ

เย้ๆๆๆ กท 2
Happy Birthday ขอให้มีความสุขมากๆ นะคะ สุขให้อิ่มเลยค่ะ emoticon

ปล.เม้นแค่นี้ก่อนนะคะ ต้องไป กท 3 เด่วไปไม่ทันค่ะ ฟิ้วววววววววววววววววว...............ว

โดย: มะยม เขียนเมื่อ 28 พ.ย. 08 IP IP: 125.24.242.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ขออนุญาติอวยพรวันเกิดให้พี่สาว (ลั่นทม008) อีกครั้งนะครับ

Happy birthday รอบสอง ขอให้พี่สาวที่ใจดี มีความสุขที่สุดในโลกค่า ร๊ากกกกกกกกกกกที่สุดดดดดดดด จุ๊บๆๆๆๆ emoticon emoticon emoticon

โดย: แฟนคลับพี่แม็ก เขียนเมื่อ 28 พ.ย. 08 IP IP: 202.28.62.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ขออนุญาติอวยพรวันเกิดให้พี่สาว (ลั่นทม008) อีกครั้งนะครับ

เพิ่งรู้จาก ลุงฯ..นะเนี่ย ว่าเจ๊แก เป็นป้าไปแล้ว 5555

โดย: สีกั๊วเฉียน เขียนเมื่อ 28 พ.ย. 08 IP IP: 58.8.119.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ขออนุญาติอวยพรวันเกิดให้พี่สาว (ลั่นทม008) อีกครั้งนะครับ

เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มาอวยพร งานที่สองมีช็อกโกแลตด้วยยยย
HBD ค่ะพี่ลั่นทม ขอให้มีความสุขที่ซู๊ดดดดดดดดดดด

ปล.อยากมีน้องมั่งจัง emoticon

โดย: ป่านป่วน เขียนเมื่อ 28 พ.ย. 08 IP IP: 124.121.127.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ขออนุญาติอวยพรวันเกิดให้พี่สาว (ลั่นทม008) อีกครั้งนะครับ

555+ แม๋ม ๆ ลุง ป.6 ก็...

ผมได้ทั้งนั้นแหละ ทั้งหน้า ทั้งหลัง อิอิ

ล่อเล่นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

ต้องข้างหน้าสิครับลุงงงง

ปล. คุณเล็กดีรสโต ขอบคุณครับที่จะมอบซึ้ง...ให้ผม อิอิ

โดย: Hunter_x เขียนเมื่อ 28 พ.ย. 08 IP IP: 202.151.6.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ขออนุญาติอวยพรวันเกิดให้พี่สาว (ลั่นทม008) อีกครั้งนะครับ

อิจฉาคนแก่บาปไหมเรา.......... emoticon

ขอให้เป็นดังที่น้องชายบอกหมดเลยจ๊ะ........ emoticon

และอยากจะมอบซึ้ง(มากมาย)ให้แก่คนแต่งกลอน............. emoticon

โดย: เล็กดีรสโต เขียนเมื่อ 28 พ.ย. 08 IP IP: 222.123.143.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ขออนุญาติอวยพรวันเกิดให้พี่สาว (ลั่นทม008) อีกครั้งนะครับ

......@ 4....
แล้วจะเอายังไงวะไอ้น้อง ?
เอาแบบได้หลังแล้วลืมหน้า
หรือจะเอาทั้งหน้าทั้งหลัง
หรือจะไม่เอาทั้งหน้าและทั้งหลัง....ฮ่าฮ่า
จขกท.ตอบทีวะ

ขอ'ญาตพื้นที่แซวพรรคพวกหน่อยนะคุณลั่นทมครับ
ก็องโต้ตอบลุงหน่อย...อิอิอิ

@ 7....อ่านกลอนของสารภีแล้วมันทะแม่งๆชอบกลว่ะ...ฮ่าฮ่า
V
V
V

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 28 พ.ย. 08 IP IP: 118.172.107.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ขออนุญาติอวยพรวันเกิดให้พี่สาว (ลั่นทม008) อีกครั้งนะครับ

+++มาอวยพรรอบสองตามน้องว่า

ขอให้ป้าลั่นทมสมใจหมาย

เวลาใดป้าหากอยากผู้ชาย

จงง่ายดายเหมือนลอกปลอกกล้วยเอย

โดย: สารภี เขียนเมื่อ 28 พ.ย. 08 IP IP: 124.121.65.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ขออนุญาติอวยพรวันเกิดให้พี่สาว (ลั่นทม008) อีกครั้งนะครับ

H a p p y B i r t h D a y

มีความสุขมากมายเน้อ

สุข สมหวัง ซ้าธุ...

โดย: นู๋แก้มป่อง เขียนเมื่อ 28 พ.ย. 08 IP IP: 203.172.217.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ขออนุญาติอวยพรวันเกิดให้พี่สาว (ลั่นทม008) อีกครั้งนะครับ

เข้ามาอวย...พร..อีกรอบค่ะ มีความสุขมากๆนะคะ.. emoticon emoticon

โดย: เด็กวุ่นวาย(จอมแสบ) เขียนเมื่อ 28 พ.ย. 08 IP IP: 125.25.37.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ขออนุญาติอวยพรวันเกิดให้พี่สาว (ลั่นทม008) อีกครั้งนะครับ

กะนิ Happy birthday นะครับ ขอให้มีความสุขมากๆๆ God Saving your Life

^^ emoticon

Ps... เซง จขกท. ว่ะ ได้หน้าแล้วลืมหลัง emoticon emoticon

โดย: ก็องโต้@ยูไนเต็ด เขียนเมื่อ 28 พ.ย. 08 IP IP: 124.157.235.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ขออนุญาติอวยพรวันเกิดให้พี่สาว (ลั่นทม008) อีกครั้งนะครับ

ว้าวๆๆๆ มี วันเกิด 2 กท โด้ยยยยยยยยย

HBD พี่ลั่นทมค่ะ ขอให้มีความสุขมากๆ สุขภาพร่างกายแข็งแรง ร่ำรวยๆๆ สมหวังในทุกสิ่งที่ปราถนาค่า

ปล.แอบอิจฉา มีน้องชายที่น่ารัก มาตั้ง กท พร้อมกลอนเพราะๆ ด้วยยยยย emoticon emoticon

โดย: รินลดา เขียนเมื่อ 28 พ.ย. 08 IP IP: 125.24.37.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ขออนุญาติอวยพรวันเกิดให้พี่สาว (ลั่นทม008) อีกครั้งนะครับ

......เมฆแต่งกลอนดีนี่ครับ...คุณลั่นทมคงชื่นใจหลาย
พอถึงวันเกิดลุงขอมั่งนะเว้ย....ฮ่าฮ่า....

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 28 พ.ย. 08 IP IP: 118.172.107.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ขออนุญาติอวยพรวันเกิดให้พี่สาว (ลั่นทม008) อีกครั้งนะครับ

มาอวยพรให้พี่ลั่นทมอีกครั้งค่ะ
HAPPY HAPPY HAPPY BIRTH DAY นะคะ
มีความสุขมากๆๆๆนะคะ รวยๆๆๆ
emoticon emoticon emoticon

โดย: กระดองดง เขียนเมื่อ 28 พ.ย. 08 IP IP: 124.120.161.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111