การแต่งกายไปสอบ กพ. หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » การแต่งกายไปสอบ กพ.

สอบถามเพื่อนๆ ที่ไปสอบ กพ.มาแล้ว  คือเราอยากจะรู้ว่าวันไปสอบ กพ. ผู้หญิงใส่กางเกงได้ไหม เรารู้ว่าต้องแต่งกายสุภาพ  แต่อยากจะรู้ว่าเค้าให้ใส่กางเกงได้ไหม  รบกวนเพื่อนๆ ที่ไปสอบมาแล้ว ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะ

ขอบคุณทุกๆ คำแนะนำล่วงหน้าค่ะ

รูป ผู้สอบ กพ.
โดย: ผู้สอบ กพ.
ตั้งเมื่อ: 28 พ.ย. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 17 : การแต่งกายไปสอบ กพ.

ใส่กางเกงได้ค่ะ เ พราะไปสอบก็ใส่กางเกงไปค่ะ เจ้าหน้าที่คุมสอบก็ไม่ได้ว่าอะไรค่ะ แต่ก็ให้สุภาพ เป็นกางเกงสแลค อย่าใส่ยีนส์เป็นพอค่ะ

โดย: alone เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 08 IP IP: 114.128.146.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : การแต่งกายไปสอบ กพ.

สอบห้องไหน ห้องนั้น จนท.คุมสอบต่อตรงเวลา

โดย: ตูน เขียนเมื่อ 3 ธ.ค. 08 IP IP: 222.123.186.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : การแต่งกายไปสอบ กพ.

หวายยย มีแต่นักเลงทั้งนั้น เค้าถามดีดี ก็ตอบดีดีหน่อยสิครับ ไปกระแนะกระแหน ประชดประชันกันจัง เฮ้อ ประเทศไทย

โดย: ไม่รู้ แค่ผ่านมา เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 08 IP IP: 125.24.213.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : การแต่งกายไปสอบ กพ.

.....คห.11...
ฮ่าฮ่า...ตามสบายครับ....เตะก้านคอผมก็ได้ผมไม่มองลิงหรอก...แต่ระวังผมสวนครึ่งปากครึ่งจมูกเข้านะ...ในชีวิตนี้ไม่เคยยอมให้ใครมาทำฟรีๆด้วย...
เกิดสอบได้แล้วจะไปทำงานอย่างไรล่ะ เพราะต้องนุ่งกระโปรงไปทำงานตลอด...
หรือว่าสอบแก้บนไปงั้นๆ....

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 30 พ.ย. 08 IP IP: 118.172.106.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : การแต่งกายไปสอบ กพ.

ใส่ไปเถอะเด๋วได้ออกมาซื้อกระโปรงหน้าราม

โดย: dkd เขียนเมื่อ 30 พ.ย. 08 IP IP: 124.121.110.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : การแต่งกายไปสอบ กพ.

คุณความเห็นที่ 2 น่าจะเป็นหมอดูนะ ทำไมทายแม่นจัง ถูกต้องเลยคร้าบบบ พอดีที่ขามีแผลเป็นเลยไม่อยากจะใส่กระโปรง และที่สำคัญกว่านั้นใส่กระโปรงแล้วมันทำให้สมองมึนตึบ เวลาจะกระโดดเตะใครแล้วต้องคอยระวังว่า "ลิง" จะโผล่ออกมา emoticon (คุณไม่รู้หรอกว่าเป็นผู้หญิงแล้วมีแผลเป็นที่ขามันรู้สึกยังไง หัดเอาใจเขามาใส่ใจเรามั้ง ไม่ใช่สักแต่จะกวนคนอื่น แล้วครั้งนี้ก็เป็นการสอบครั้งแรก ไม่เคยไปสอบอะไรที่เป็นราชการเลย ก็เลยมาถามเพื่อความแน่ใจเท่านั้น)

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำ

โดย: ตอบ ความเห็นที่ 2 เขียนเมื่อ 30 พ.ย. 08 IP IP: 58.10.99.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : การแต่งกายไปสอบ กพ.

ต้องกระโปรงอย่างเดียวนะค่ะ และสำหรับคนที่ผมยาวต้องมัดผมให้เรียบร้อย ห้ามปล่อยยาว (กรณีนี้ไปสอบมาเจอกลับตัวเองวิ่งหายางมามัดผม ก้มๆส่องๆหายางแถวนั่นๆ emoticon บังเอิญผู้คุมสอบใจดี เห็นก้มๆส่องๆ หายาง ก็เรียกเอายางให้ เฮ่อ เกือบสะแล้ว อดสอบ

โดย: tip123 เขียนเมื่อ 30 พ.ย. 08 IP IP: 125.25.146.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : การแต่งกายไปสอบ กพ.

กางเกงมันสุภาพสำหรับเอกชน แต่ไม่ใช่สำหรับ ราชการ

เคยเห็นพนักงานราชการใส่กางเกงทำงานมั๊ย ???

ถามแค่เนี้ยแหละ

โดย: แบดบอย เขียนเมื่อ 30 พ.ย. 08 IP IP: 117.47.125.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : การแต่งกายไปสอบ กพ.

ตายแล้วเราเตรียมแต่กางเกงไว้ทำงัยดี พรุ่งนี้แล้ว emoticon

โดย: ~*Pepsi*~ เขียนเมื่อ 29 พ.ย. 08 IP IP: 119.31.79.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : การแต่งกายไปสอบ กพ.

ถ้าไม่แน่ในก็ใส่กระโปรงไปซีคร้าบบ จะทำให้มันเป็นปัญหาขึ้นมาทำไม

โดย: งงจัง เขียนเมื่อ 29 พ.ย. 08 IP IP: 91.75.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : การแต่งกายไปสอบ กพ.

คุณใส่กางเกงบางทีอาจจะได้กลับก่อนเพื่อนนะ

โดย: optic เขียนเมื่อ 29 พ.ย. 08 IP IP: 125.26.70.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : การแต่งกายไปสอบ กพ.

ก็ยังไม่เคยเห็นผู้หญิงใส่กางเกงเลยค่ะ ส่วนใหญ่จะกระโปรงค่ะ ก็สอบมาหลายที่เหมือนกันนะคะ ติดด้วย แต่สละสิทธิ์ emoticon

โดย: เคยสอบมา เขียนเมื่อ 29 พ.ย. 08 IP IP: 114.128.70.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : การแต่งกายไปสอบ กพ.

ประเทศชาติ วุ่นว่ายทุกวันนี้ เพราะอิปลาวาฬสีน้ำเงินตัวเดียว

โลภมากอยากได้เงินทักกี้แถมกลัวทักกี้จะชิงอำนาจจนขึ้นสมอง

เลยสั่งจัดการมันทุกรูปแบบ สั่งทั้งทหาร ตำรวจ ศาล ข้าราชการ นักวิชาการ

รวมทั้งเป้นผู้อยู่เบื้องหลังกลุ่มพันธมิตรให้ล้มล้างรัฐบาล

ตาสว่างกันได้แล้วพี่น้อง จับอิปลาวาฬสีน้ำเงินไปตัดหัวได้แล้ว

โดย: V เขียนเมื่อ 29 พ.ย. 08 IP IP: 202.28.27.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : การแต่งกายไปสอบ กพ.

เสื้อเชิ๊ต กระโปรงเลยเข่า รองเท้าหุ้มส้น รวบผมให้เรียบร้อย emoticon

โดย: คนเคยสอบ เขียนเมื่อ 29 พ.ย. 08 IP IP: 222.123.209.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : การแต่งกายไปสอบ กพ.

.......ถ้าคุณใส่กระโปรงไปสอบแล้วมันจะทำให้หัวสมองมึนตื้อจนคิดอะไรไม่ออกหรือครับ...หรืออย่างไร
หรือที่น่องมีแผลเป็นใหญ่เลยอายคน...หรือขาลีบผิดปกติ
เท่าที่ผมถามป้าเขาดู(เขาคุมสอบ กพ.และทุกระดับมานับไม่ถ้วน)เขาบอกว่ายังไม่เคยเห็นผู้หญิงนุ่งกางเกงมาสอบ
(อาจจะมี เพราะมันสอบกันทั่วประเทศ แต่ป้าเขายังไม่เคยเห็น...เขาคุมสอบคัดเลือกบุคคลเข้ารับราชการมา 30 กว่าปีแล้วมั๊ง )

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 29 พ.ย. 08 IP IP: 118.172.106.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : การแต่งกายไปสอบ กพ.

คำว่าสุภาพตามภาษาราชการ
หมายถึงนุ่งกระโปรง

โดย: 12 เขียนเมื่อ 29 พ.ย. 08 IP IP: 115.67.114.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111