>> แฟนไม่ให้ยุ่งเรื่องโทรศัพท์..ใครเป็นบ้าง (2) หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » >> แฟนไม่ให้ยุ่งเรื่องโทรศัพท์..ใครเป็นบ้าง (2)

จากกระทู้นี้คับผม

http://talk.mthai.com/topic/38448

ขอระบายต่อเพิ่มเติมคับ

คิดมากจริงๆ

---------------------------

เพิ่มเติมคับ (อยากระบายมากคับ)

ทุกอย่างที่เกี่ยวกับเขาเรื่องอื่นผมดูได้หมดนะ กระเป๋าตังค์ไรเนี่ย ก็ดูได้ทุกอย่างเลย  เขาจะไปทำงานเป็นพริตตี้กลางคืน เพราะเพื่อนเขาชวน เหนว่าได้ตังค์ ดี ผม ก็ยังห้ามเลย  และเวลาเขาคุยโทรศัพท์ ส่วนใหญ่ก็ไม่ได้หลบไปแอบคุยนะ เขาก็คุยข้างๆ เรานี่ล่ะ ก็คือ คุยให้เราได้ยินด้วยเลย.. .. แต่โทรศัพท์นี่ยุ่งไม่ได้..ถ้าจะดู เขาจะเปิดให้ดูเอง ...แต่ผมขอดูเองไม่ได้ (เพราะแอบดูตอนอาบน้ำก็ไม่ได้อยู่ดี..เพราะเขาตั้งรหัสล็อคไว้ด้วย..เจ็บไหมล่ะคับพี่น้อง)......

สรุป ผมยุ่งได้ทุกเรื่องนั่นล่ะ...แต่ เรื่องโทรศัพท์ ยุ่งไม่ค่อยได้คับ

เพราะ เท่าที่รู้ๆ เขาก็คบผมคนเดียว เพราะเขาอยู่กับผมแทบจะตลอดเวลา...หรือเขายังไม่มั่นใจในตัวผม เพราะแต่ก่อนคบเขาผมเจ้าชู้มากๆ ถึงกับเคยจีบเพื่อนเขา แต่ไม่สนิทมากหรอก และก็มาจีบเขาต่อ ..เพราะในห้องที่เรียนอยู่ มี เพื่อน เขา กับ แฟนผม นี่ล่ะสเปค ...และเขาก็รู้เพราะแต่ก่อนผมคบหลายคน คบผู้หญิงไม่ซ้ำหน้า แต่ตอนนี้ผมจึงพยายามพิสูจน์ว่าผมจริงจังกับเขาคนเดียว และผมก็รักจริงๆ ของผมนะ....เหตุผลนี่หรือเปล่าหนอ หรือยังไง

(ไว้ เป็นยังไง มีต่อภาค 3 นะ)

----------------------------คุณคิดว่าไงคับ ...คบต่อไปดีไหม..

รูป นอกใจเธอไม่ลง
โดย: นอกใจเธอไม่ลง
ตั้งเมื่อ: 29 พ.ย. 08
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ >> แฟนไม่ให้ยุ่งเรื่องโทรศัพท์..ใครเป็นบ้าง (2)

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 14 : >> แฟนไม่ให้ยุ่งเรื่องโทรศัพท์..ใครเป็นบ้าง (2)

แฟนเก่าเราเคยอยู่กับผู้หญิงคนนึงแต่ก็ยังมีหน้าโทรมาคุยกับเราเสมือนไม่มีอะไร
รู้อีกทีมันได้กันมา 6 เดือนแล้ว เข้าใจยัง..คุยข้างๆ ก็ไม่ได้หมายความว่าจริงใจหรอกพี่น้อง...

โดย: เฮ้อ.. เขียนเมื่อ 3 ธ.ค. 08 IP IP: 161.200.255.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : >> แฟนไม่ให้ยุ่งเรื่องโทรศัพท์..ใครเป็นบ้าง (2)

ชอบคนสวยก็ต้องรอหน่อย...คนหน้าตาดีเค้าก็ต้องเลือกที่ดีที่สุด เพราะในสังคมสมัยนี้คนที่ดูมีค่าคือคนที่หน้าตาดี ไม่ใช่ที่จิตใจและการศึกษา

โดย: โดนมาแล้ว เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 08 IP IP: 139.18.189.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : >> แฟนไม่ให้ยุ่งเรื่องโทรศัพท์..ใครเป็นบ้าง (2)

เราเคยคุยโทรศัพท์กับผู้ชายคนนึง โดยที่เราไม่รู้ว่าเค้ามีแฟนอยู่แล้ว อยู่ๆวันนึงมีเบอร์แปลกโทรมาที่เครื่องเรา เราก็รับ ญ ที่โทรมาถามว่าเรารู้จักคนชื่อ... มั้ย เราก็บอกรู้จัก เค้าก็บอกว่าเค้าเป็นแฟนของ ช คนนี้ แต่เราคุยกับ ช คนนี้มาได้ 6 เดือนแล้วอ่ะ กลางคืนสี่ห้าทุ่มดึกดื่นก็ยังคุย ไม่เคยจับพิรุธได้เลยว่าเค้ามีแฟนอยู่แล้ว แฟนเค้าบอกว่า เค้าสงสัยมานานแล้ว เค้าอยู่ด้วยกัน แล้ว ช จะหวงโทรศัพท์มาก อย่างอื่นเปิดเผยหมด แต่หวงโทรศัพท์อย่างเดียว เค้าพยายามแอบกดดูแต่แฟนเค้าก็ตั้งรหัสล๊อคไว้ จนวันนึงเค้าเดารหัสถูกพอเปิดดูเหนมีเบอร์เราที่โทรเข้าโทรออกเยอะสุด เค้าก็เลยโทรมา เค้าพูดไปร้องไห้ไป เราก็ขอโทษเค้าอ่ะ และก็เลิกยุ่งกับ ช คนนี้พร้อมกับด่ามันไปอีกยกนึง เหอๆ

เราว่าแฟน จขกท. มีคนอื่นนะ ชัวร์ๆ

โดย: จะยิ้ม เขียนเมื่อ 1 ธ.ค. 08 IP IP: 119.31.95.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : >> แฟนไม่ให้ยุ่งเรื่องโทรศัพท์..ใครเป็นบ้าง (2)

เราว่าเค้ามีคนอื่นอ่ะ ก้อทำงานกลางคืนด้วยนี่นาเป็นพริตตี้อ่ะ เราว่าเค้าอาจจะมีกิ๊กเอาไว้คุยแก้เหงา emoticon

โดย: ..... เขียนเมื่อ 1 ธ.ค. 08 IP IP: 192.168.1.109, 58.136.74.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : >> แฟนไม่ให้ยุ่งเรื่องโทรศัพท์..ใครเป็นบ้าง (2)

เค้ามีคนอื่นอีกครับฟันธง อาจจะเป็นแบบเก็บไว้กินยามเหงา เพราะผมก็ไม่ให้แฟนยุ่งกับโทรศัพเหมือนกัน เพราะถ้าไม่มีลับลมคมในจะมีเหตุผลอะไรไม่ให้ยุ่งกับโทรศัพ...หรือใครจะเถียงแทนก็ได้นะ

โดย: ผีย่อมเห็นผีด้วยกันนะน้อง เขียนเมื่อ 1 ธ.ค. 08 IP IP: 58.8.84.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : >> แฟนไม่ให้ยุ่งเรื่องโทรศัพท์..ใครเป็นบ้าง (2)

ถูกของม้าห่อ คห. 5 จ้า พูดถูก ๆ

โดย: soul เขียนเมื่อ 1 ธ.ค. 08 IP IP: 202.183.244.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : >> แฟนไม่ให้ยุ่งเรื่องโทรศัพท์..ใครเป็นบ้าง (2)

รู้ละ ในทอสับ มีรูปโป๊ ของเธออยู่ หึหึ ไม่ก็รูปแฟนเก่า
รูปอุบาศว์ ๆ ตอนเรียน หรือไม่ก็ ข้อความต่าง ๆ นา ๆ

สรุป ถ้าเค้าไม่มีใคร มีคุณคนเดียว ของส่วนตัวบางอย่างก็
อย่าไปยุ่งของเธอเลยครับ ปวดกบาลเปล่า แถมยังต้องระแวง
ให้ปวดจิตอีก เค้าคงอยากได้พื้นที่เล็ก ๆ ส่วยตัวของเค้าละมั้ง

ปล่อยเธอไปเถิด ถ้าเค้าสบายใจก็ปล่อยให้เค้าทำ

โดย: ตัวป่วน เขียนเมื่อ 1 ธ.ค. 08 IP IP: 222.123.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : >> แฟนไม่ให้ยุ่งเรื่องโทรศัพท์..ใครเป็นบ้าง (2)

......คห.2...ถามมาก็ตอบไป
แต่ต้องเข้าใจกันเสียก่อนนะครับว่า เป็นสิทธิ์อันชอบธรรมของคุณจขกท.ที่จะไปตั้งกระทู้ซ้ำซ้อนกันที่ไหนก็ได้
ผมเพียงแต่บอกให้คุณจขกท.เลือกคำตอบที่คิดว่าดีที่สุดจากพันทิปหรือเอ็มไทยเท่านั้นเอง...มีเยอะแยะที่ถามทั้งสองเวบ คนตอบประจำอย่างผมจะรู้แต่ส่วนมากจะเฉยเสีย

http://www.pantip.com/cafe/social/topic/u7262723/u7262723.html
โดยคุณ Thepowermancity

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 1 ธ.ค. 08 IP IP: 118.172.106.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : >> แฟนไม่ให้ยุ่งเรื่องโทรศัพท์..ใครเป็นบ้าง (2)

พริตตี้ กลางคืน เด็ก เชียร์ เหล้า - เบียร์ อ่ะดิ ไม่ก็ เด็กนั่งดริ้ง - ควายโยตี้
.. ทำมา พริตตี้ มีเหรอ ว่ะ พริตตี้ กลางคืน กุ ไม่เคยได้ยิน
และ มรึง ก็ ปลง เหอะ ถ้า แฟน มรึงไปทำงาน กลางคืน น่ะ ตัวดึง กะดอเลย ถ้า แม่งมันไม่ได้เป็นฝ่ายอ่อย ..กะดอ มันก็ ฝ่าด่าน แหกถ้ำ มาจีบเอง .. มรึง จะ ปวดกะบาล ก่าที่เป็นอยู่ นี้อีก เชื่อ กุ

โดย: ม้าห่อ เขียนเมื่อ 30 พ.ย. 08 IP IP: 124.121.184.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : >> แฟนไม่ให้ยุ่งเรื่องโทรศัพท์..ใครเป็นบ้าง (2)

ก็ มรึง ยอม แม่งมัน ทุกเรื่องเอง ..หัด หนักแน่น แข็ง หน่อยดิว่ะ
...สันดาน คน มีความลับ น่ะ มันจะ ร้อนตัวเอง คนอื่นทำไม่ได้ มันทำได้คนเดียว .. รู้ 100 ครั้ง ชนะ 100 ครั้ง ประมาณนั้น แต่เพราะ ไอ่ความอยากรู้ นี่ ทำให้คนอื่น พิรุท ในตัวมัน .. เหมือน แฟน มรึง ไง ที่ พยายามเป็นสปาย แต่ เวลา ตัวมันเอง อย่านะๆ ทำสร้างกำแพง กั้น ..
ถ้า ไม่ใช่ ที่ เธอ เป็นคน นิสัย มีความเป็นส่วนตัวสูง เอาแต่ใจ ก็ ตะหนักเหอะ ว่า แม่งมีกิ๊ก

โดย: ม้าห่อ เขียนเมื่อ 30 พ.ย. 08 IP IP: 124.121.184.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : >> แฟนไม่ให้ยุ่งเรื่องโทรศัพท์..ใครเป็นบ้าง (2)

จะบอกให้ เราโดนแบบ จขกท มาแล้ว แต่เราเป็นผู้หญิงนะ

โทรศัพท์เป็นอย่างเดียวที่เค้าไม่ให้เรายุ่ง ความจริงเราก็ไม่ได้ิจะเชคอะไรเลย ตอนนั้นเราแค่จะขอดูเพลงในโทรศัพท์เค้า เผื่อมีถูกใจเราจะได้ส่งเข้าเครื่องเรา เค้าไม่ยอมให้เราจับเลย แต่เค้าเปิดให้ดูเองแทน แล้วก็เป็นแบบนี้หลายครั้ง จนเราเซ็ง เวลาคุยโทรศัพท์เค้าก็คุยข้าง ๆ เรานี่แหละ ได้ยินหมด เออ ลืมบอกว่า เค้าใส่รหัสโทศัพท์ไว้เหมือนแฟน จขกท เลย แล้วก็ชอบปิดเสียงด้วย แสบมั๊ยล่ะ แต่ตอนนั้นเราไม่ได้ใส่ใจ เพราะเราไม่เคยคิดจะเชคโทรศัพท์เค้าอยู่แล้ว ก็เลยไม่ได้ถามว่าทำไมต้องปิดเสียงเวลาอยู่ด้วยกัน เพราะเรื่องอื่นๆ เค้าก็ดีอะ ไม่มีปัญหาไรเลย

สุดท้ายค่ะพี่น้อง เราจับได้ว่าเค้ามีคนที่คบอยู่ด้วยแล้ว ไม่ได้จับได้เพราะโทรศัพท์นะ แต่มีคนมาบอกอีกที เค้าคบกับคนนั้นมาหลายปีแล้วด้วย เรากลายเป็นคนที่มาทีหลังซะงั้น เนียนมาก ๆ ผู้ชายคนนี้ นี่ขนาดอยู่ด้วยกันทุกวัน ไม่มีพิรุธเลยอะ โคตรน่ากลัวเลยผู้ชายแบบนี้

จขกท ก็ระวังไว้ละกัน เผื่อแฟน จขกท เป็นแบบแฟนเ่ก่าเรา

โดย: ทำไมถึงทำกับฉันได้ เขียนเมื่อ 30 พ.ย. 08 IP IP: 58.8.53.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : >> แฟนไม่ให้ยุ่งเรื่องโทรศัพท์..ใครเป็นบ้าง (2)

5555555555 มีไปตั้งถามที่ Pantip ด้วยหรอลุง เหอๆ

ถ้าเราเป็นแฟนคุณเราคงคิดหนัก

จากที่เล่าๆๆมาคุณก็บอกแล้วว่าแฟนคุณจะทำอะไรก็เปิดเผยหมด คุยโทรศัพท์ก็ยังคุยอยู่ข้างๆเลย คุณจะยังอยากดูทำไมอีกล่ะ??เค้าคงอยากมีพื้นที่ส่วนตัวบ้างก็เท่านั้นเอง

แล้วเวลามีคนโทรมาหาแฟนคุณเนี่ย คุณได้ยินเสียงโทรศัพท์เค้าไหมหรือว่าเค้าปิดเสียงล่ะ? ถ้าปิดก็น่าคิดนะ

อย่าไปคิดมากเลยค่ะ จากที่เค้าไม่มีอะไร ระวังเค้าจะอยากมีให้สมกับความระแวงของคุณนะคะ

โดย: กุลสตรีศรีสยาม เขียนเมื่อ 30 พ.ย. 08 IP IP: 125.24.173.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : >> แฟนไม่ให้ยุ่งเรื่องโทรศัพท์..ใครเป็นบ้าง (2)

......จะคบต่อหรือไม่นั้น ผมจะรอภาค 3 นะครับ
อ้อ...ลองเปรียบเทียบการตอบของที่นี่กับที่พันทิปที่คุณไปตั้งกระทูเดียวกันนี้ไว้ด้วยนะ...ชอบใจใคร ตรงไหนก็เอาตามนั้น...

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 30 พ.ย. 08 IP IP: 118.172.106.XXX

กระทู้ล่าสุดในหมวด กระดานความรัก

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111