ใครเซียนคอมพ์บ้าง หมวด » เทคโนโลยี » คอมพิวเตอร์ » ใครเซียนคอมพ์บ้าง

คอมพ์มีปัญกาครับ คือ

1. ถ้าผมย่อวินโดว์ลงมา มันจะหายไปเลยครับ ต้องกด Alt+Tab ให้มันกลับมา ไ่ทราบว่าแก้ไขอย่างไรให้วินโดว์เหล่านั้นแสดงที่ taskbar ครับ ผมปิด Autohide ไปแล้ว

2. เสียงของโน้ตบุคหายครับ ไปดูที่ Device manager ก็อยู่ครบ ไม่มีเครื่องหมายคำถาม แต่ผมปรับเสียงไม่ได้ กดปุ้มที่ตัวเครื่องก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ดูที่ Control panel ก็เห็นว่าพวกลำโพงเป็นสีเทาหมดเลยครับ หรับไม่ได้

3. RPC is unvaliable นี่มันเกี่ยวกันมั๊ยครับ เพราะมันแสดงตอนเปิดเครื่องแล้ว skype มันบูทไม่ได้ เพราะประโยคนี้แหละ 

หมดปัญญาจริงๆครับ

เรื่องของเรื่องเกิดจากผมไปติดตั้งโปรแกรมบางอย่างแล้วมันแถมเวปทุเรศมาด้วย qone8 มันเป็น search engine แบบบังคับคือมันขึ้นมาเป็นหน้าแรกตอนเปิดเวป ซึ่งปกติผมตั้งเป็นกูเกิล ผมก็เลยไปหาวิธีแก้ ได้มาโปรแกรมหนึ่งชื่อว่า YAC แก้ได้ครับ แต่พอแก้เสร็จเครื่องรวนอย่างที่บอก กลุ้มจริงๆ รบกวนท่านผู้่รู้ตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

รูป Fucking Asshole
โดย: Fucking Asshole
ตั้งเมื่อ: 12 พ.ย. 13
แท็ก: , ,

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ใครเซียนคอมพ์บ้าง

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 1 : ใครเซียนคอมพ์บ้าง

เข้าไปถามได้ที่
notebookspec.com
หรือ
notebook4game.com

โดย: soloyo เขียนเมื่อ 16 พ.ย. 13 IP IP: 171.100.165.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111