ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

เครียดค่ะ ดิฉันอายุ 49 ปี มีลูก 2 คน ชาย1 หญิง1 ลูกสาวเรียนจบ การงานมั่นคง ส่วนลูกชาย เรียนจบ ทำงานได้ 2 ปี กลับมาบ้านพักผ่อน1 เดือน บอกว่าจะขึ้น กทม ไปหางานใหม่ ตอนลูกเรียนจบ ฝากเงินให้ สามแสนบาท ลูกชายพูดไม่ชัด ติดอ่าง อายุ 26 ปี ตอนเขาไปกรุงเทพปีกว่านึกว่าทำงาน แต่เมื่อวาน โทรมายืมเงิน 10000 บาท บอกว่า เงินหมด ดิฉันด่าไปว่า ใช้เงินอะไรหมดตั้งสามแสนในปีเดียว ทำงานด้วยไม่ใช่เหรอ เค้าบอกว่า เคยไปทำงานไม่ถึงเดือน โดนล้อเรื่องติดอ่าง เลยขาดความมั่นใจ เลยไม่กล้าไปสมัครงานใหม่ ไม่กล้าบอกเรา เลยอยู่ไปเรื่อยๆ จนเงินหมด ดิฉันโกรธมาก ไม่ให้ลูกยืมเงิน และตัดสายไป ใช้เงินสามแสนหมดในปีกว่าๆ แบบนี้ สมควรให้อดตาย

รูป จิ
โดย: จิ
ตั้งเมื่อ: 29 พ.ย. 13
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 75 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

ถ้าใช้เงินอย่างนั้นก็ปล่อยให้อดตายเถอะ ต่อให้เป็นเศรษฐีหมื่นล้านที่ไหน เงินสามแสนไม่ใช่เงินที่หากันได้ "ง่ายๆ" เพื่อใช้กินหายไปเปล่าๆ ในปีเดียวอย่างที่พวกสักแต่อึดทำงานแต่ไม่ใช้สมองเขาคิดกันโดยยึดหลักดูแต่จากในละคร
สามแสนสำหรับคนมากมาย สร้างฐานะใช้ต่อทุนทำอะไรของตัวเองได้เลย

โดย: สงสารชาติไทย เขียนเมื่อ 13 ธ.ค. 13 IP IP: 124.120.193.XXX
ความคิดเห็นที่ 74 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

อ๋ออย่าให้ลูกคุณรู้ละว่าถึงขั้นมาปรึกษาในเว็บไม่งั้นน้อยใจอาจถึงขั้นคิดสั้น

โดย: อัลเลนคุง เขียนเมื่อ 12 ธ.ค. 13 IP IP: 1.1.176.XXX
ความคิดเห็นที่ 73 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

แหมไม่ได้ล็อคอิน MThai มากี่ปีละเนี่ยล็อคอินมาตอบหัวข้อนี้โดยเฉพาะเลย

1.เรียกกลับบ้านเลยกลับมาหางานทำที่บ้านพูดคุยปรับความเข้าใจกันคนโดนล้อเรื่องปมด้อยไม่ว่าจะเด็กหรือผู้ใหญ่ก็เสียความมั่นใจเหมือนกันบางคนคิดจะฆ่าตัวตายก็ยังมีดีแล้วที่ลูกคุณยังมีชีวิตอยู่
2.ปรับความเข้าใจแล้วให้กำลังใจพูดคุยทางมือถือให้รู้เรื่องให้มั่นใจจนเขามีกำลังใจสู้ต่อแล้วให้เงินไปใช้สัก 5,000 บาทบอกหางานให้ได้ก่อนเงินก้อนนี้หมดต้องตั้งตัวให้ได้

โดย: อัลเลนคุง เขียนเมื่อ 12 ธ.ค. 13 IP IP: 1.1.176.XXX
ความคิดเห็นที่ 72 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

พิมพ์ หยุดใส่ร้ายพระองค์ จัดทำโดย สุชาต จันทรวงศ์ ลงใน google หรือ facebook จริงหรือไม่ พรรคพวก ท่าน ปรีดี ใช้แผน conpirecy ทฤษฎีสมคบ

โดย: ดีแต่ด่า เขียนเมื่อ 12 ธ.ค. 13 IP IP: 180.183.147.XXX
ความคิดเห็นที่ 71 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

พิมพ์ The NWO Reptilian Truth ลงใน youtube มนุษย์ต่างดาว กำลังครองโลก

โดย: ดีแต่ด่า เขียนเมื่อ 12 ธ.ค. 13 IP IP: 180.183.147.XXX
ความคิดเห็นที่ 70 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

พิมพ์ Reptiloids 1/2 ลงใน ยูทูป ท่น ทักษิณ รับใช้ พวก ซาตาน new world order ยิว ฟรีเมสัน-เรปทิเลี่ยน-อเมริกา-อิลลูมินาติ

ความคิดเห็นที่ 69 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

พิมพ์ เปิดแผน รัฐไทยใหม่ เป้าหมายสูงสุดของทักษิณ ลงใน ยูทูป

ความคิดเห็นที่ 68 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

พิมพ์ GET READY! Prophecy Coming True ลงใน ยูทูป พวก องค์กรฟรีเมสัน ติดต่อ กับ มนุษย์ต่างดาว เกรย์และ เรปไทร์ ดราโก้

ความคิดเห็นที่ 67 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

พิมพ์ การบงการของฟรีเมสันต่อสถานการณ์ในไทย ลงใน google เพราะ องค์กรฟรีเมสัน คือ สัญลักษณ์ของ มนุษย์ต่างดาวต้องการครองโลก new world order โดย ชาว ยิว(เรปไทร์ดราโก้) จะทำงานแทนเจ้านาย ที่อยู่ ดาว อัลฟ่า ดราโก้นิส

ความคิดเห็นที่ 66 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

ตอนแรกจะอ่านไม่ละเอียดเลยจะเข้ามาตอบเรื่องการเงิน แต่อ่านไปอ่านมาเรื่องนี้ปัญหาไม่ใช่เรื่องการใช้เงินนะคะ อาจจะแนะนำอะไรไม่ได้มาก เพราะยังไม่เคยต้องรับผิดชอบชีวิตคนอื่น(แค่ตัวเองยังเอาไม่ค่อยรอด เหอะๆ) เห็นด้วยกับคห.64 เรียกกลับบ้านก่อนค่ะ มาคุยทำความเข้าใจและปรับทัศนคติของเค้าใหม่นะคะ อยู่กรุงเทพฯ3แสนต่อปี บางคนหมด บางคนเหลือ แล้วแต่การรู้จักใช้ของแต่ละคน แต่การที่เค้าออกจากงานไม่ว่าจะด้วยเรื่องอะไร แล้วไม่คิดขวนขวายหางานหรือพยายามหาทางออกที่ดีให้กับตัวเอง นี่ต่างหากที่เราว่าเป็นปัญหา
ถ้าเป็นฝรั่งเค้าก็ตัดหางปล่อยวัดตั้งแต่18แล้ว แต่กับบ้านเราสังคมครอบครัว ยังไงลองคุยๆกันก่อนนะคะ สู้ๆค่ะ ^_^

โดย: scMania เขียนเมื่อ 12 ธ.ค. 13 IP IP: 129.7.134.XXX
ความคิดเห็นที่ 65 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

ปล่อยตามเวรตามกำ ไม่งั้นคุณก้อต้องเลี้ยงเค้าตลอดชีวิตนั้น จะนอนตายตาหลับมั้ยล่ะครับ ต้องฝึกฝนให้พึ่งพาตังเองครับ

โดย: etanhun เขียนเมื่อ 11 ธ.ค. 13 IP IP: 110.169.142.XXX
ความคิดเห็นที่ 64 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

สมมุติว่าที่ตัดสายไป มีอีกสายนึงเข้ามาบอกลูกคุณฆ่าตัวตาย คุณจะนึกเสียใจไหมกับเงิน 3 แสน
กทม. ค่าครองชีพสูงนะครับ เรียกเขากลับมาอยู่บ้าน หางานทำที่บ้านดีกว่า แล้วไม่ต้องให้เงินใช้ ถ้าเกิดเขาอยากเข้า กทม อีกก็ให้ใช้เงินตัวเอง

โดย: celeritas เขียนเมื่อ 11 ธ.ค. 13 IP IP: 118.175.153.XXX
ความคิดเห็นที่ 63 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

ถ้าคุณตัดขาดก็น่าลองนะ

ถ้าโตขนาดนั้นเอาตัวไม่รอดให้รู้ไปสิครับ

โดย: chain008 เขียนเมื่อ 9 ธ.ค. 13 IP IP: 1.1.223.XXX
ความคิดเห็นที่ 62 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

ติดใจกับความเห็นที่ 61 นิดนึงนะครับ

พอดีผมไม่ขอตังพ่อแม่ กินข้าว 3 มื้อจ่ายเองหมด ค่าเสื้อผ้ารองเท้าไว้ใส่ทำงานซื้อเอง ที่ทาดับกลิ่นเต่าซื้อทาเอง(โคตรจะเปลืองตัง) ค่ารถไปทำงานออกเอง ค่าไฟที่บ้านช่วยแม่จ่าย ค่าเน๊ทที่บ้านแม่เล่นด้วยเลยหารคนละครึ่ง มีสบายอย่างเดียว นอนบ้านแม่

อยากถามว่าทุกอย่างที่ผมกล่าวไปคร่าว คุณคล้ายๆหรือไกล้เคียงกับผมแล้วออกเงินเองหมดเลยรึป่าวครับ เดือนละ 3000 เนี่ย ผมเองต้มมาม่ากินวันละมื้อ ยังปาเข้าไป 6-7พัน

แค่สงสัยนะครับ ไม่ได้ว่าอะไร พอดีมีคนไกล้ตัวชอบบ่นว่าผมเก็บตังไม่ได้ แต่ตัวเองได้เงินพ่อแม่ไปทำงานทุกวัน เงินเดือนตัวเองเก็บเข้าแบงค์เต็มๆ ค่าไฟค่าน้ำค่าเน๊ทที่ตัวเองเล่นแม่ออก :em30:
เหนื่อย!!เวลาเจอบ่น

โดย: HyperionZ เขียนเมื่อ 6 ธ.ค. 13 IP IP: 202.176.91.XXX
ความคิดเห็นที่ 61 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

ความคิดเห็นที่ 44 บ้านผมอยู่ พระราม4 ทำงานอนุสาวรี ใช้เงินเดือน 3000 สิ้นเดือนเหลือด้วย อยู่ที่คุณใช้เงินเป็นหรือป่าว บริหารเป็นหรือป่าว คนไม่เคยจนมันไม่เห็นค่าของเงินหลอกคูณณณณ ถ้าใช้ของตามเทรน ตามกระแสก็จนตาย ตามมันไม่ทันหลอก :em02: แค่ 300k เอง เอามันกลับมาบ้าน อยู่ใน กทม มันหาคนจิงใจยาก เพื่อน:-)เยอะ

โดย: zipoz เขียนเมื่อ 6 ธ.ค. 13 IP IP: 183.88.250.XXX
ความคิดเห็นที่ 60 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

:em23: :em23:

โดย: ForeverLove333 เขียนเมื่อ 5 ธ.ค. 13 IP IP: 101.109.111.XXX
ความคิดเห็นที่ 59 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

คิดว่าถ้าหากว่าไม่ได้ทำอะไรแล้วทำตัวเหมือนค่าอยู่คน กทม.​ปกตินี่คิดว่ายังไงซะก็ไม่น่าจะเหลือรอดได้ครับ ผมประมาณให้ตามภาพนี้คับผม

http://image.ohozaa.com/view2/xfSgDIxk2sC86viX

โดย: rackmanager เขียนเมื่อ 5 ธ.ค. 13 IP IP: 115.87.145.XXX
ความคิดเห็นที่ 58 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

ถ้าไม่มีงานทำหรือไม่เกล้าทำงานก็ให้กลับมาอยู่บ้านครับ ให้มาหางานทำที่บ้านในกรุงเทพค่าครองชีพสูงดีๆไม่ดีเด็กอาจติดหรู

โดย: Tarmeng เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 13 IP IP: 58.8.233.XXX
ความคิดเห็นที่ 57 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

ถ้าไม่มีงานทำหรือไม่เกล้าทำงานก็ให้กลับมาอยู่บ้านครับ ให้มาหางานทำที่บ้านในกรุงเทพค่าครองชีพสูงดีๆไม่ดีเด็กอาจติดหรู

โดย: Tarmeng เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 13 IP IP: 58.8.233.XXX
ความคิดเห็นที่ 56 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

ลูกคุณเอาไปลงทุนทำอะไรอ่ะเปล่า ผมก็เคยใช้เงินหลายแสนหมดไปภายในไม่กี่เดือน เพือลงทุน ทำธุรกิจ แล้วก็เจ๊งไม่เป็นท่าเราะประสบการณ์น้อย แต่ก็ได้บทเรียนมาเยอะ ทำให้ผมมีวันนี้ บางครั้งลูกคุณอาจจะเจออะไรมาก็ได้ ผมว่าคุณลองคุยกะลูกด้วยเหตุผล ถ้าคุณไม่อยู่เคียงข้างลูกคุณ เค้าจะเอากำลังใจที่ไหนมาดำรงชีวิต

โดย: JzJayJZ เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 13 IP IP: 223.206.228.XXX
ความคิดเห็นที่ 55 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

http://hilight.:-).com/view/46386

ทุกอย่างอยู่ที่การเลี้ยงดู

โดย: yujikung เขียนเมื่อ 3 ธ.ค. 13 IP IP: 115.87.44.XXX
ความคิดเห็นที่ 54 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

สงสัยแม่ ไม่เคยดู ทองเนื้อเก้า

โดย: wasapon_b เขียนเมื่อ 3 ธ.ค. 13 IP IP: 110.171.27.XXX
ความคิดเห็นที่ 53 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

เรียนจบ ทำงานได้ 2 ปี
เขาไปกรุงเทพปีกว่า

สรุปครับ 3 ปีกว่า ตั้งแต่เรียนจบ ฝากเงิน สามแสน
300000/36=8300 บาท
ค่าเช่า ค่ารถ ค่ากิน ในกรุงเทพ แค่นี้เหละครับ ผมก็เคยตกงานเกือบปี ตัดแม่ตัดลูกแบบนี้ ไม่รู้คุณจะผลิตเขามาเพื่ออะไร เงิน ดูแล หวังผล :em01: :em01:

โดย: adisak4425 เขียนเมื่อ 3 ธ.ค. 13 IP IP: 27.55.133.XXX
ความคิดเห็นที่ 52 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

อยากให้คุณแม่พยายามปล่อยว่างเรื่องเงิน 3 แสน แล้วหันมาให้กำลังใจลูกให้ผ่านพ้นปัญหาครั้งนี้ไปให้ได้ค่ะเข้าใจว่าโมโห แต่ตอนนี้ทำอะไรไม่ได้แล้ว ก็ต้องเป็นหลักให้ลูกอีกครั้ง แล้วค่อย ๆ สอนให่เขาสู้กับปมด้วยตัวเองค่ะ สอนให้เค้ามองปมด้วยเป็นเรื่องตลกหัดให้ยิ้มแย้มแจ๋มใส ตั้งใจทำงาน ทุกอย่างจะดีขึ้น

โดย: catandcat เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 13 IP IP: 27.130.246.XXX
ความคิดเห็นที่ 51 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

:em01:

โดย: suaom เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 13 IP IP: 49.230.93.XXX
ความคิดเห็นที่ 50 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

ควรให้โอกาสเขาครับ เขาคือลูกของคุณ
คุณเป็นที่พึ่งสุดท้ายของเขา
อย่าตัดสินใจอะไรโดยใช้อารมณ์
แล้วมาเสียใจภายหลัง
ใช้สติแก้ไขปัญหาครับ

โดย: nititjj เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 13 IP IP: 210.86.128.XXX
ความคิดเห็นที่ 49 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

ส่งมาทำงานที่ออสเตรเลียกะผมดีมั๊ย เงินสามแสนหาสี่ห้าเดือนก้อได้ละ แถมไม่มีใครล้อด้วยอยู่ต่างประเทศสบาย เพราะฝรั่งเค้าแฟร์ๆ สบายๆไม่งี่เง่าเหมือนคนไทยบางคนชอบเอาปรมด้อยคนอื่นไปล้อเรียน

โดย: 00arsenal00 เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 13 IP IP: 49.183.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 48 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

เดี๋ยวนะครับ.....ถ้าสามแสนสองปี...ตกเดือนละหมื่นสอง พอทำใจได้ว่าไม่มากนะครับ ผมอ่านกระทู้อีกรอบถึงได้งงๆว่าตกลงลูกของคุณใช้เงินไปเท่าไรกันแน่

โดย: แอบอยู่ในความมืด เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 13 IP IP: 125.24.33.XXX
ความคิดเห็นที่ 47 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

ติดอ่างเเล้ว มือ ตีน มีง ติดด้วยเหรอ ไม่ เกี่ยวหรอก ลูกคุณ ขี้เกรียจ เอง ตัด ไปเลย เเต่ อย่าง ว่า เเม่ลูกตัดไม่ ขาด ต้อง ให้ บท ลงโทษ ก่อน เเล้ว ค่อย ช่วย :em30:

โดย: _ไม้ คุง_ เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 13 IP IP: 1.20.168.XXX
ความคิดเห็นที่ 46 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

สามแสนในสิบสองเดือนนับว่ามากครับ หากอยู่อย่างประหยัดตามประสาคนเจียมตัวว่าไม่มีรายได้ แม้จะอยู่ในกรุงเทพก็ไม่ผลาญไปถึงขนาดนี้แน่นอน

แต่สิ่งที่ผมบอกได้คือ ลูกคือกรรมของเรา สิ่งที่เราถ่ายทอดทางพันธุกรรมให้เขา สั่งสอนเขาตั้งแต่ยังเล็กยังน้อย จริงอยู่ว่าสำนึกรับผิดชอบค่อยมาเจริญกันทีหลัง แต่ยังไงเขาก็ลูกเรานั่นแหละครับ คราวนี้เขาผิด คุณจับได้ นับเป็นครั้งที่หนึ่ง ผมขอแนะนำให้คุณมองปัญหาที่เขาไม่สามารถเอาชนะได้ด้วยตัวคนเดียว บางทีน่าจะลองหาแรงบันดาลใจให้เขาเอาชนะอาการติดอ่าง เช่นหนังสือจิตวิทยา ในฐานะคนที่ทำงานแล้วเราย่อมรู้แก่ใจดีว่าค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน ไม่เกี่ยวอะไรสักนิดกับอาการติดอ่าง ผมอยากให้คุณเน้นย้ำว่าคุณค่าในตัวของเขาจริงๆคืออะไร นำเขาไปในเส้นทางที่สมควรเป็นหน้าที่ของพ่อแม่ครับ

มันยาก ลูกของคุณคงมีแผลใจไม่น้อย แต่เราก็ต้องพยายามครับ

ปล.ผมไม่ขายลูกในราคาสามแสนหรอกครับ ถูกเกินไป

โดย: แอบอยู่ในความมืด เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 13 IP IP: 125.24.33.XXX
ความคิดเห็นที่ 45 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

อืมก็จริงนะ ผมว่าผิดตั้งแต่เอาเงินไปให้คนที่บริหารไม่เป็นแล้วแหละ แต่อย่างว่าจะให้เขาตลอดไปไมไ่ด้ ต้องทำให้เขาหาเลี้ยงตัวเองไมไ่ด้ ไม่งั้นก็อดตายจริงๆนั่นแหละ :em17:

โดย: เข้ามาดู๐_๐ เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 13 IP IP: 58.181.205.XXX
ความคิดเห็นที่ 44 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

1. ขอถามว่าคนที่ใช้เงินไม่ถึงหมื่นในแต่ละเดือน ขอถามว่าคุณอยู่กทม.หรือป่าว ค่าเช่า ค่ากิน คุณใช้เดือนเท่าไหร่ ยกเว้นคุณอาศัยอยู่กับคนอื่น หรืออยู่วัด
2. ความเห็นที่ 35 คุณใช้เดือนละกี่บาท เฉลี่ย 50,000/12 = 4,166 บาท โม้ไปป่าว
3. คุณแม่ ถ้าคุณไม่เป็นที่พักพิงให้ลูก แล้วลูกคุณจะพึ่งใคร เค้ามีปมด้อย ทำไมไม่ให้เค้ากลับมาทำงานที่บ้านก็ได้ ทำไร่ ทำสวน เงินดีกว่าทำงานบริษัทอีก :em23: :em22: :em23: :em22:

โดย: teeruk_dekdoi เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 13 IP IP: 61.19.54.XXX
ความคิดเห็นที่ 43 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

สามแสนก็ตัดลูกได้

คล้ายๆ ลำยองเลยนะครับ ถ้าลูกมาอ่านคงผูกคอตาย

โดย: Supertumza เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 13 IP IP: 124.120.59.XXX
ความคิดเห็นที่ 42 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

*ส่วนลูกชาย เรียนจบ ทำงานได้ 2 ปี กลับมาบ้านพักผ่อน1 เดือน*
*ตอนลูกเรียนจบ ฝากเงินให้ สามแสนบาท *

*ตอนเขาไปกรุงเทพปีกว่านึกว่าทำงาน*
*ดิฉันด่าไปว่า ใช้เงินอะไรหมดตั้งสามแสนในปีเดียว*

:em23:ก้อปมาบางประโยค ดูแล้วพอเข้าใจว่า เค้าใช้เงินใน 2 ปีถึงหมด แสดงว่าเค้าใช้เดือนละ หมื่นกว่าถือว่าปกติ

การมีลูกก็คือการสร้างเงื่อนไขปัญหาให้กับตนเอง ฉะนั้นคุณมีหน้าที่ต้องดูแลเค้าไปตลอดชีวิตอยู่แล้ว ถ้าไม่เช่นนั้นแล้วก็จงอย่ามี
...เมื่อเค้ามีปัญหาเช่นนี้ หนทางก็คงต้องเรียกกลับมาให้เค้าทำอะไรไกล้ๆ อยู่ในสายตาคุณ งานที่เค้าชอบที่เค้าถนัด แค่ต้องค้นหาดู ..

โดย: ฅนไทยรักไทย เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 13 IP IP: 27.145.239.XXX
ความคิดเห็นที่ 41 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

@putorn
------------------------
หรอ ผมเงินเดือนไม่ถึง 2 หมื่น ยังพอใช้เลยคุณ ส่งให้ทางบ้านเดือนละ6000 พอ/ไม่พอ มันอยู่ที่การบริหารจัดการละครับ ใช้จ่าย ฟุ่มเฟือยมีเงินเดือนละ แสน ก็ไม่พอหรอก

โดย: pnclub เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 13 IP IP: 203.209.119.XXX
ความคิดเห็นที่ 40 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

เฮ้ย ลูกมีปัญหาก็ต้องช่วยเขาแก้ปัญหา เราเป็นพ่อเป็นแม่อะไรผิดก็บอกเขาว่าผิด แต่ก็ต้องเข้าใจในปัญหาของเขาด้วย ไม่ใช่มีปัญหาตัดแม่ตัดลูกกัน ผิดตั้งแต่ที่เอาเงินไปให้ลูกไว้เยอะๆ แล้ว เพราะเงินมีเยอะก็ต้องรู้จักบริหาร เอาเงินไปให้คนที่บริหารเงินยังไม่เป็นมีเท่าไหร่ก็หมด ไม่ต่างจากสามล้อถูกหวย ใจเย็นๆ ครับ เริ่มต้นกันใหม่ ถ้าคนในบ้านไม่อยู่เคียงข้างกันแล้ว ใครล่ะจะช่วยลูกคุณแก้ปัญหา

โดย: คนไทยทำดี เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 13 IP IP: 110.171.69.XXX
ความคิดเห็นที่ 39 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

ไม่รูํ้จะแสดงความคิดเห็นยังไง???...ไม่เจอกะตัวบางทีก็นึกไม่ออก

โดย: pucky112 เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 13 IP IP: 124.120.45.XXX
ความคิดเห็นที่ 38 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

หาเงินเองยังไม่ได้แต่ใช้เงินตกเดือนละ3หมื่นสมควรตัดขาดกันสักระยะให้รู้จักดิ้นรนหาเงินใช้เองถ้ามันยังไม่สำนึกมาโกรธแม่ของมันก็ควรตัดใจอย่าไปใจอ่อนให้ลูกเลยครับถ้ามันสำนึกสักวันมันต้องกลับมาขอโทษเรา

โดย: RO-ME-O เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 13 IP IP: 171.4.62.XXX
ความคิดเห็นที่ 37 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

วุฒิภาวะ ความเป็นแม่ต่ำ
ต้องย้อนกลับไปถามตัวคุณว่าคุณเลี้ยงเค้ามายังไง

โดย: cekchayoat เขียนเมื่อ 1 ธ.ค. 13 IP IP: 124.121.169.XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : ลูกใช้เงิน 3 แสนหมดในปีเดียว โดยไม่ทำงาน โกหกมาตลอดว่า ทำงาน ตัดแม่ตัดลูกดีไหมคะ

อย่าเลยครับ
บัดซบ กว่านี้ ยังมี...

โดย: maleong เขียนเมื่อ 1 ธ.ค. 13 IP IP: 171.6.195.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111