อยากแชร์ประสบการณ์ผู้ชายเลือกไม่ได้ และวิธีทำให้เค้าเลือกเราค่ะ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » อยากแชร์ประสบการณ์ผู้ชายเลือกไม่ได้ และวิธีทำให้เค้าเลือกเราค่ะ

ขอเกริ่นก่อนนะคะ คือตอนนั้นเราเพิ่งเลิกกับแฟนที่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แล้วก็อยู่เป็นโสดมาประมาณ 3 เดือน คิดว่าตอนนั้นชีวิตการเป็นโสดก็ไม่ได้เลวร้ายอะไร แต่บางทีก็อยากมีแฟนนะเพราะบางทีก็เหงาอ่ะ เวลาเห็นเพื่อนๆ หรือคนอื่นเค้ามีกัน แต่ก็ไม่ได้คิดว่าจะต้องหาหรืออะไรแล้วอยู่มาวันนึงเพื่อนเราแนะนำเพื่อนของเค้าให้รู้จัก เราเพิ่งกลับจากช้อปปิ้งกะเพื่อนสาวมากำลังจะขึ้นคอนโด เพื่อนเราเค้านั่งเล่นกันอยู่ตรงสระน้ำด้านล่าง เพื่อนก็ชวนเราไปนั่งคุยเล่นด้วยกันแล้วก็แนะนำผู้ชายคนนี้ที่เป็นเพื่อนของเค้าให้รู้จัก เราก็คุยๆเล่นๆกันไป ความจิงก็จะขึ้นห้องละเพราะอยากพักผ่อน แต่ผู้ชายคนนี่้เค้าก้อบอกว่าอย่าเพิ่งขึ้นเลยนะ ไปกินข้าวนั่งชิวกันก่อนสิแบบเพื่อนใหม่ (ไม่ได้ไปกัน 2 คนนะคะ คือไปกันทั้งหมด) เราความจริงก็ขี้เกียจนิดนึงแหละแต่แบบ..โอเค ไปก็ไป  ก้อไปกินข้าว แล้วก้อไปนั่งชิวร้านดนตรีสดแถวๆนั้นอ่ะค่ะ เราเป็นคนคอไม่แข็งแค่เบียร์แก้วเดียวก้อแดงมากแล้ว ทีนี้โดนยุให้กินเยอะๆ แต่คราวนี้ก็ดันบ้ากินตามพวกนั้น เมาเลยค่ะ แต่ไม่ได้เมาเละ เมาแบบยังรู้ตัวยังเดินได้ ตอนอยู่ที่ร้านเค้าก็นั่งคุยนั่งเล่นกะเรา มันก็เริ่มขึ้นจากตรงนี้แหละค่ะ พอเพื่อนเราพาเราขึ้นไปส่งบนห้องที่คอนโด สักพักเค้าก็โทรมาว่า อยากไปนั่งเล่นที่บ้านเค้ามั้ย คือเราก้อไม่ได้แบ๊วขนาดไม่รู้ว่ามันหมายความว่าอะไรหรอกค่ะ เราก้อคิดแบบเอาเหอะ เอนจอยไลฟ์ แฟนก็ไม่มี แค่เล่นๆครั้งเดียวเปนไรไป (ปกติเราไม่เคยทำแบบนี้มาก่อนค่ะ น่าจะเปนเพราะฤทธิ์ของแอลกอฮอลด้วยแหละ) เราก็ไปบ้านเค้า แล้วก็ไปมีอะไรกัน ตอนเช้ามาเค้าก็พาเราไปกินข้าวส่งคอนโด เราก็คิดว่ามันควรจะจบแค่ตรงนั้นแหละ ไม่อยากสานต่อหรืออะไร พอตอนเย็นเค้าก็ไลน์มา คุยนู่นคุยนี่เหมือนจีบ เราก็คิดว่าไม่อยากคุยอะ คืออยากจบแค่คืนนั้นพอ เพราะเราก็รู้สึกผิดกับสิ่งที่ตัวเองทำไปเหมือนกันแล้วก้อพยายามจะลืมๆ แต่หลังจากเค้าถามมาเราตอบไปแบบคำต่อคำ เราก็เริ่มคุยละค่ะ เพราะคิดว่าเค้าเป็นคนที่คุยด้วยแล้วสนุกเลยคนนึง แบบไม่เบื่อ ไม่แหวะ ไม่เสี่ยว แล้วหน้าตาเค้าก็ดีในระดับนึงด้วย เราก็คิดว่าโอเคคุยๆไป แก้เบื่อละกัน หลังจากนั้นเราก็ตกลงกันว่า ถึงเรามีอะไรกันแต่เราจะไม่มีพันธะ ไม่ก้าวก่ายชีวิตส่วนตัวของกันและกัน คือ ใครอยากคุยกะคนอื่นด้วยก็ได้ แบบ friends with benefits หลังจากทำแบบนี้ไปซักพักมันก็ยังโอเค มีความสุข ชิวๆอยู่ หรอกค่ะ แต่พอนานๆไป ความรู้สึกมันห้ามกันไม่ได้จริงๆ มันเริ่มมากขึ้น จากที่เริ่มไม่คิดอะไร ไม่อยากมีพันธะ เราเองก็เริ่มเป็นฝ่ายที่อยากจะให้เค้ามาเปนของเราคนเดียว คือตอนนั้นเค้าก็บอกค่ะว่าเค้าคุยกะอีกคนนึงแบบจริงจังอยู่ คุยมาก่อนจะเจอเราอีก แต่ผู้หญิงคนนั้นเค้าไม่รู้เรื่องเรา เราเป็นฝ่ายรู้หมดทุกอย่าง คือพอความรู้สึกมันเริ่มเยอะ แล้วเวลารู้ว่าเค้าไปไหนกับผู้หญิงคนนั้นเราก็จะเริ่มเสียใจ เริ่มแค้น ว่าทำไมต้องทำแบบนี้ (ความจริงแล้วเราเองแหละที่เริ่มทำตัวไม่เป็นตามข้อตกลง ที่เคยตกลงกันไว้ แถมเราเป็นคนเสนอไอเดียนี้เองด้วย) แต่เก็บค่ะ เก็บอารม เก็บความไม่ชอบอะไรทุกอยาก แล้วอยู่อย่างงี้ไปเรื่อยๆ จนมีอยู่ครั้งนึงเริ่มทนไม่ไหว เคยบอกให้เค้าเลือกค่ะ แต่เค้าเลือกไม่ได้ เค้าบอกอย่างเห็นแก่ตัวว่า ก็เค้าอยู่กับเราแล้วก็ผู้หญิงคนนั้นแล้วมันมีความสุขทั้งสองคนเลย ไม่อยากเสียใครไป ขออยู่อย่างงี้ไปก่อนได้มั้ย ต้องใช้เวลา ตอนนั้นเราก็โอเค รอ..แต่เราเปนคนความอดทนต่ำค่ะ วันนั้นก็ไลน์ไปบอกเค้าว่า เราจะไปล่ะ ไม่อยากอยู่แบบนี้ เค้าก็ไม่ได้ห้ามนะคะ แต่พิมอะไรมาที่อ่านแล้วเศร้ามาก + กับเราเริ่มรักเค้าไปแล้ว ก็เลยตัดสินใจไลน์ไปบอกใหม่ว่า ไม่ไปและ จะลองทนดู หลังจากนั้นเค้าก็มาหา พาไปเที่ยว คือเจอกันทุกวัน แถมเข้ากับเพื่อนของเราได้ทุกคน เราก็พยายามทำดีมากๆๆๆ กับเค้า เก็บความแค้นความเสียใจเอาไว้ คือแม่พระสุดๆ แต่กับผู้หญิงอีกคน บ้านอยู่ไกลมากเพราะอยู่นอกเมือง เดือนนึงอาจจะเจอซัก ครั้งหรือสองครั้ง แล้วเราก็แอบมั่นใจอีกว่าผู้หญิงคนนั้นมันคงทำดีได้ไม่เท่าเราหรอก เพราะนางไม่รู้ตัวหนิว่ามีคู่แข่ง หึๆ จุดพลิกผันมันจะเริ่มจากตรงนี้แหลค่ะ คือหลังจากนั้นเดือนกว่า เค้าไปเที่ยวห้างกับผู้หญิงคนนั้น แล้วเพื่อนเราไปเหน ก้อเลยแอบถ่ายรูปส่งให้เราดู ในรูปเค้าเดินควงแขนกันแบบสวีทมาก เราปรี๊ดแตกเลยค่ะ โทรไปด่าเค้าสาดเสียเทเสีย แบบเก็บอาการไม่ได้แล้ว ระเบิดลงจ้า แล้วเราก็บอก "มึงเลือกเลยมึงจะเอายังไง กูไม่อยู่แล้วถ้ามันเป็นยังงี้ มึงแม่งเห็นแก่ตัว" บลาๆๆๆ 55555 มันมีเรื่องดราม่าเล็กๆน้อยๆหลังจากนั้นอีกค่ะ (เรานี่แหละตัวดราม่า) แต่เอาเปนว่าสรุปเค้าเลือกเราค่ะ คือเค้าบอกตอนแรกที่เลือกไม่ได้เพราะเราเคยไปพูดกะเค้าว่า เกิดมาเนี่ยยังไม่เคยรักใครแบบจริงๆเลย คือเราเคยมีแฟนมาก่อนหน้านี้ 2 คน แต่ไม่เคยรู้สึกว่ารักเลยค่ะ เพราะไม่ใช่ด้วยแหละมั้ง พอเราพูดออกไปแบบนี้เค้าเลยกลัววที่จะเลือกแล้วมาคบจริงๆจังๆกับเรา คงกลัวโดนเราทิ้ง - - สรุปตอนนี้เค้าก็อยู่ใต้อำนาจของเราแล้วค่ะ แต่ไม่ใช่ว่าปุ้บปับเราจะทำแบบนี้ได้เลยนะคะ ต้องใช้เวลา เก็บกดเหมือนกันค่ะ เพราะต้องเก็บอารม เก็บความรู้สึกต่างๆ คือเราต้องเป็นคนดีอ่ะค่ะ (ถึงแม้ว่าจะไม่ได้เป็นจริงๆ ก้อเสแสร้งทำๆไปก่อน) ทำดีกะเค้าให้เค้าตายใจ และคิดว่าเรานี่แหละดีที่สุดสำหรับชีวิตเค้าแล้ว และพอเราเริ่มเข้าไปในชีวิตเค้าได้ แบบรู้สึกว่าเค้าเริ่มรักเรามากๆแล้ว นั่นล่ะค่ะ เราถือไพ่เหนือกว่าล่ะ ทีนี้อยากจะทำอะไร อยากจะปฏิวัติตัวเค้าอะไรทำได้เลยค่ะ แต่ไม่ใช่สั่งตู้มเดียวนะคะ ต้องค่อยเป็นค่อยไปนิดนึง ตอนนี้เรากับเค้าเป็นแฟนกันมาจะ 3 ปี เรื่องนี้เกิดขึ้นตอนเราเรียนอยู่ปี 4 และจะแต่งงานกลางปีหน้าแล้วค่ะ ราบรื่นสบายใจ เชคได้ สั่งอะไรทำหมด แต่กว่าจะเป็นอย่างงี้ได้ต้องใช้เวลานะคะ อย่าเพิ่งไปวีนแตกหรือ บงการอะไรเค้าแรกๆ แนะนำเลยค่ะว่าอดทนแล้วทำตัวเปนแม่พระค่ะ 55555 คือวิธีนี้เป็นวิธีของผู้หญิงโลกไม่ค่อยสวยและไม่ได้เป็นนางเอกโดยอินเนอร์อย่างเรานะคะ พอทำแล้วมันเวิคก็เลยอยากแชร์ คือตอนแนะนำให้เพื่อนตัวเองทำ นางก็ได้ผลเหมือนกัน (ระหว่างทนนางโทรมาร้องไห้แทบทุกอาทิต แบบว่าทรมาน) แต่ปัญหาคือมันไม่ใช่เรื่องง่ายที่จะทำได้ค่ะ บางคนก้อตบะแตกก่อน วิธีนี้เหมาะสำหรับผู้ชายที่ไม่ได้เลวเกิน 70% นะคะ หรือ เปนคนที่คุณคิดว่าเค้าจะกลับตัวได้ถ้าเค้ารักใครขึ้นมาจริงๆ ไม่อย่างงั้นถึงเราได้เค้ามาแล้วมันก็ไม่มีความสุข และมันจะไม่คุ้มกับที่ต้องเสียใจในระหว่างที่เรากำลังทำแบบนั้น แต่กับแฟนคนนี้ของเรา เราคิดว่ามันคุ้มค่ามากกับการที่เราเคยสู้และทนเสียใจเพื่อให้ได้เค้ามา ก็ลองพิจารนาดูละกันนะคะ ผู้ชายแต่ละคนไม่เหมือนกันหรอกค่ะ ถ้าคุณมั่นใจว่าเค้าดีแต่กำลังเจอปัญหาอะไรแบบนี้ก็สู้ๆนะคะ " someone is worth fighting for ka " ^^

รูป PerfectWintz
โดย: PerfectWintz
ตั้งเมื่อ: 13 ธ.ค. 13
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 18 : อยากแชร์ประสบการณ์ผู้ชายเลือกไม่ได้ และวิธีทำให้เค้าเลือกเราค่ะ

เค้าเลือกคุณมานานแล้ว

เค้าจะให้ตำแหน่ง เมียน้อยคุณ

คุณจะเอาม่ะ :em01:

โดย: สุดแสนล้านทรวง เขียนเมื่อ 17 ธ.ค. 13 IP IP: 125.24.12.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : อยากแชร์ประสบการณ์ผู้ชายเลือกไม่ได้ และวิธีทำให้เค้าเลือกเราค่ะ

อ่านแบบคร่าวๆจับใจความได้ว่า จขกท แนะนำว่าถ้าอยากได้ใครมาเป็นคู่จะต้องเป็นนางมารร้ายในการแย่งชิง อดทน ทำตัวเป็นคนดีไปก่อน ให้ผู้ชายเห็นว่า จขกท เป็นตัวเลือกที่ดีที่สุด แล้วเขาจะมาหาเราเองและสุดท้ายผู้ชายจะยอมเป็นเบี้ยล่างให้ประมาณ อดเปรี้ยวไว้รอกินหวาน รึปล่าว

โดย: paboy เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 13 IP IP: 58.8.199.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : อยากแชร์ประสบการณ์ผู้ชายเลือกไม่ได้ และวิธีทำให้เค้าเลือกเราค่ะ

น่าจะเป็นเรื่องแต่ง

โดย: cowcow3 เขียนเมื่อ 14 ธ.ค. 13 IP IP: 122.155.43.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : อยากแชร์ประสบการณ์ผู้ชายเลือกไม่ได้ และวิธีทำให้เค้าเลือกเราค่ะ

โชคดีมากที่มั่วกันทีแรก แล้วไม่ติดเอดส์ :em12: :em12: :em12: :em12:

โดย: เบส เบส เขียนเมื่อ 14 ธ.ค. 13 IP IP: 118.175.219.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : อยากแชร์ประสบการณ์ผู้ชายเลือกไม่ได้ และวิธีทำให้เค้าเลือกเราค่ะ

จงพยายามต่อไป

โดย: dish123 เขียนเมื่อ 14 ธ.ค. 13 IP IP: 110.49.227.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : อยากแชร์ประสบการณ์ผู้ชายเลือกไม่ได้ และวิธีทำให้เค้าเลือกเราค่ะ

มาอีแบบนี้ สารภาพด้วยคน ยอมแล้วจ้า....

ตัดเฟอร์นิเจอร์ของคำพูดออก

ทำให้เหลือ

- สั้น กระทัดรัด

- ชัดเจน

- ตรงประเด็น

- ได้ใจความ

เว็บบอร์ดในเก็บตก ยาวทีฆนิกายแบบนี้ มีแต่คนขอผ่าน

ไปหละ ฟิ้วววววววววววววววววววววววววววววววววว

โดย: กูเป็นใครหว่า เขียนเมื่อ 14 ธ.ค. 13 IP IP: 192.249.47.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : อยากแชร์ประสบการณ์ผู้ชายเลือกไม่ได้ และวิธีทำให้เค้าเลือกเราค่ะ

5555+

โดย: maamiipoko เขียนเมื่อ 13 ธ.ค. 13 IP IP: 223.204.178.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : อยากแชร์ประสบการณ์ผู้ชายเลือกไม่ได้ และวิธีทำให้เค้าเลือกเราค่ะ

ที่แรกตั้งใจว่าจะอ่านห้จบนะ แต่อ่านไปสักพัก ยอมแล้วเหมือนกัน ยาวไปง่ะ...

โดย: sakurathai273 เขียนเมื่อ 13 ธ.ค. 13 IP IP: 14.207.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : อยากแชร์ประสบการณ์ผู้ชายเลือกไม่ได้ และวิธีทำให้เค้าเลือกเราค่ะ

นางมารร้าย

โดย: catandcat เขียนเมื่อ 13 ธ.ค. 13 IP IP: 27.130.135.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : อยากแชร์ประสบการณ์ผู้ชายเลือกไม่ได้ และวิธีทำให้เค้าเลือกเราค่ะ

เราอ่านจบ ซึ่งเราอยู่ในสถานการณ์ผู้หญิงคนแรกที่คบมาก่อน เราตัดสินใจเฉดหัวผู้ชายซะ ขนาดมันทำกับเราได้ ทำไมมันจะทำกับคนอื่นอีกไม่ได้ เราทำงานเลี้ยงดูตัวเองได้ ไม่จำเป็นต้องพึ่งผู้ชายพันธุ์นั้นก็อยู่ได้

โดย: NIHAO เขียนเมื่อ 13 ธ.ค. 13 IP IP: 195.124.252.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : อยากแชร์ประสบการณ์ผู้ชายเลือกไม่ได้ และวิธีทำให้เค้าเลือกเราค่ะ

ยาวเอาโล่

โดย: Hell_Kitty เขียนเมื่อ 13 ธ.ค. 13 IP IP: 115.67.229.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : อยากแชร์ประสบการณ์ผู้ชายเลือกไม่ได้ และวิธีทำให้เค้าเลือกเราค่ะ

ฝอย สัส

โดย: ็HONEY เขียนเมื่อ 13 ธ.ค. 13 IP IP: 203.144.130.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : อยากแชร์ประสบการณ์ผู้ชายเลือกไม่ได้ และวิธีทำให้เค้าเลือกเราค่ะ

ยาว ขี้เกียจอ่าน

โดย: ปิ่นฟ้า เขียนเมื่อ 13 ธ.ค. 13 IP IP: 122.0.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : อยากแชร์ประสบการณ์ผู้ชายเลือกไม่ได้ และวิธีทำให้เค้าเลือกเราค่ะ

ยาว ขี้เกียจอ่าน

โดย: ปิ่นฟ้า เขียนเมื่อ 13 ธ.ค. 13 IP IP: 122.0.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : อยากแชร์ประสบการณ์ผู้ชายเลือกไม่ได้ และวิธีทำให้เค้าเลือกเราค่ะ

เรื่องยาวซะ

โดย: janbelle เขียนเมื่อ 13 ธ.ค. 13 IP IP: 27.130.219.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : อยากแชร์ประสบการณ์ผู้ชายเลือกไม่ได้ และวิธีทำให้เค้าเลือกเราค่ะ

เห-รี้ย อ่านไม่จบ :em14: :em14: :em14:

โดย: ปอมซัง เขียนเมื่อ 13 ธ.ค. 13 IP IP: 180.180.197.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : อยากแชร์ประสบการณ์ผู้ชายเลือกไม่ได้ และวิธีทำให้เค้าเลือกเราค่ะ

:-) อ่านไม่จบ

โดย: ปอมซัง เขียนเมื่อ 13 ธ.ค. 13 IP IP: 180.180.197.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : อยากแชร์ประสบการณ์ผู้ชายเลือกไม่ได้ และวิธีทำให้เค้าเลือกเราค่ะ

..............ไม่รู้ว่าจะตอบหรือแนะนำอะไรครับ
เพราะอ่านได้ไม่ถึงครี่งก็ตาลายแล้ว
รอคนหลังๆที่เขามีสมาธิอ่านจนจบมาเม้นต์ก็แล้วกันนะ

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 13 ธ.ค. 13 IP IP: 118.172.115.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111