ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

กลุ้มมากครับ น้องสาวอายุ31ปี น้องพามันมาเจอแล้ว ดูท่าทางปลิงชัดๆ น้องผมรายได้ต่อเดือนเกือบสองแสนบาท แต่ตัวเกาะที่มาคบสามหมื่นต้นๆ แถมหลังๆยอดไม่ดี บางเดือนไม่ถึงสองหมื่น พ่อกับแม่ก็ไม่เอา มันจะตั้งใจมาเกาะแน่ๆ แต่น้องผมอ่อนต่อโลกภายนอก ไม่ทันผู้ชายเกาะผู้หญิงกิน คารมมันดี น้องผมเลยหลง ทำไงดี กลุ้มมากๆ พ่อแม่ผมก้เป็นทุกข์ ที่คนระดับล่างหวังเกาะน้องสาวมาทำน้องผมเสียคน และคงจะเสียใจแน่ๆหากเผลอมีไรกับมันแล้วตั้งท้อง มันคงได้โอกาสทันที ผู้ชายปลิงคนนี้ ทางบ้านผู้ชายก็ชาวไร่ชาวนา สงสัยจะมาเกาะน้องสาวผมทั้งบ้าน

รูป เอกชัย
โดย: เอกชัย
ตั้งเมื่อ: 16 ธ.ค. 13
แท็ก:
เปิดดู: 33,176 ครั้ง
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 42 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

สงสัยน้องคุณอายุ31...ยังไม่บรรลุนิติภาวะ

โดย: mane1 เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 14 IP IP: 1.1.139.XXX
ความคิดเห็นที่ 41 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

*-*

โดย: เด็กนรกส่งมาเกิด เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 14 IP IP: 27.145.103.XXX
ความคิดเห็นที่ 40 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

ทุกคนมีสิทธิ์เลือกเป็นของตัวเอง
ถ้าห้ามแล้ว น้องเขาไม่ฟัง...
เวลา...เท่านั้น ที่จะให้คำตอบแก่น้องเขาเองว่า
ผลจากการเลือกของเค้านั้น...เป็นอย่างไร

เรื่องแบบนี้ บังคับกันไม่ได้ครับ ต้องทำใจหรือไม่ก็ต้องหาวิธีอะไร -สักอย่าง- เพื่อให้เซลล์คนนี้เผยธาตุแท้ออกมา....

โดย: Pianoseed เขียนเมื่อ 2 ม.ค. 14 IP IP: 49.48.242.XXX
ความคิดเห็นที่ 39 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

:em09: :em09:

โดย: ForeverLove333 เขียนเมื่อ 2 ม.ค. 14 IP IP: 101.109.105.XXX
ความคิดเห็นที่ 38 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

...36@ ขี้โม้จัง ไอ้ขี้ข้า :em12: :em12: :em12:

ชมน่ะ ไม่ได้ด่า :em13: :em13: :em13:

โดย: เบส เบส เขียนเมื่อ 20 ธ.ค. 13 IP IP: 182.52.129.XXX
ความคิดเห็นที่ 37 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

:em09: :em09: :em09: :em09:

โดย: 55mim55 เขียนเมื่อ 20 ธ.ค. 13 IP IP: 101.109.104.XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

ผู้ชาย มาเกาะครับ เห็นแก่ตัว คิดว่า ถ้าคุณหมอ เลือกเอง แล้วลองเข้าไปจีบเอง น่าจะง่ายกว่า ไม่ก็ไป บริษัทจับคู่ ก็ OK นะครับ ยังเด็กอยู่เลย

ผู้ชายดี ๆ มีเยอะ แต่นี่เซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ อนาคตไม่รุ่ง ถามลงเหวอีกต่างหาก ถ้าผู้ชายอยู่บริษัทที่มั่นคง เงินเดือนสูงว่าไปอย่าง นี่ผู้ชายทำงานอะไรก้ไม่รู้ (ขอโทษที เงินเดือนผม 49K, อยู่บริษัทญี่ปุ่น มั่นคง รุ่งเรือง ระดับบริหาร) ไม่ชอบ ไม่พอใจ ไม่ต้องมา Post Complain ผมนะจ๊ะ

โดย: นู๋แคมสวย เขียนเมื่อ 19 ธ.ค. 13 IP IP: 61.19.83.XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

ทำไงได้ล่ะครับ

ถึงขั้นเป็นหมอแล้ว ก็ต้องฉลาดพอตัว แล้วล่ะครับ :em02: :em01:

โดย: สุดแสนล้านทรวง เขียนเมื่อ 18 ธ.ค. 13 IP IP: 101.108.129.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

..............ฮะฮะ ... ลุงก็ขำครับ
นี่แหละเขาเรียกว่าลุงอ่านหนังสือไม่แตก ... ว่าตัวเองเสียเลย ... หลานมันเขียนถูกต้องแล้วครับ
การขอโทษขออภัยไม่ใช่สิ่งที่น่าอับอายครับ... ถ้าเราเป็นฝ่ายผิดจริง ... อย่างกรณีของผมเป็นต้น

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 17 ธ.ค. 13 IP IP: 118.172.96.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

.... :em19: :em19:...คงจะไม่เม้นท์ไร เพราะ จขกท. โดนไปหลายกระทงแล้ว....แต่เข้ามาขำ คุณลุง ป.6 กับหลาน arinyasak.. นี่แหละผลของการเขียนไมเคลียร์.. :em13: :em19: :em19:...

โดย: nz16 เขียนเมื่อ 17 ธ.ค. 13 IP IP: 125.239.95.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

เลือกให้ดีดูให้ดี ไม่เช่นนั้นจะเหนื่อยในภายหลัง ...

ปกติเห็นแต่สาวๆขายยา ยอดพุ่งกระจุย เดือนเป็น
แสนๆ ยอดปิด 20-50ล้าน (ยาเกี่ยวกับมะเร็ง)
บัพให้ติดตื้อให้เก่ง แต่ละเขตมีคู่แข่งขันสูงอยู่ละ

..สมัยนี้ผู้หญิงเก่งผู้หญิงหาใด้...โชคไม่ดีใด้สามี ขี้เกียจ+ขี้เหนียว งานนี้เหนื่อยทั้งชีวิตแน่ๆ :em25:

โดย: ฅนไทยรักไทย เขียนเมื่อ 17 ธ.ค. 13 IP IP: 27.145.239.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

ถ้าเป็นทุกข์ทั้งตระกูลขนาดนั้น แนะนำครับ แดรกผงซักผ้าตายทั้งโคตรไปเลย เขา31แล้ว ให้เขาได้หาความสุขของเขาไปเถอะ อีก20ปีก็ตายห่้าแล้ว

โดย: FistoN เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 13 IP IP: 180.183.139.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

นี่แหละสันดานคนรวย

แสดงออกมาให้เห็นกันจะๆ

ถึงที่เลย เหอะๆ

โดย: siege เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 13 IP IP: 171.100.171.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

อืมคนแบบนี้มีทั่วไปค่ะ
เพื่อนอิ๋วก้อเป็นคนอ่อนต่อโลกคือเก่งมากในทุกๆเรื่องแต่เป็นคนหัวอ่อนคิดไม่ทันคนเลย
ต้องจับเข่าคุยกันค่ะ คนแบบผู้ชายคนนี้ถ้ามีโอกาศมันได้ใจแน่ๆต้องจับตาดูให้ดีค่ะ ไมางั้นอนาคตน้องสาวคุณพี่มีปัญหาแน่นอน
ดูแลกันดีๆค่ะ เป็นกำลังใจให้ :em18:

โดย: ปิกนิกอ้วนจัง เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 13 IP IP: 49.230.167.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

จริงๆ คนที่เกิดมาในครอบครัวที่มีการศึกษาดีไม่น่ามีความคิดดูถูกคนแบบนี้ ดูต่ำสถุลไร้สกุลรุนชาติมากค่ะ

โดย: pavida1703 เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 13 IP IP: 180.183.134.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

ไปตัดสินชีวิตแทนน้องได้ไง อายุขนาดนี้ โตจนมีผัวได้เป็นร้อยแล้ว

เอาตัวเองให้รอดก่อน ค่อยยุ่งกับคนอื่น :em13: :em13: :em13: :em13:

โดย: เบส เบส เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 13 IP IP: 101.108.86.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

ความคิดคนตั้งกระทู้นี้ ผมขอบอกว่าต่ำสถุลมาก
ดูคุณค่าของคนที่ตัวเงิน งั้นก็ขอภาวนาให้น้องมึงได้คนรวยๆ
ถูกเอาแล้วทิ้งแบบไม่แยแส เป็นรูราคาแพงให้กับใครสักคนนึงที่ร่ำรวยแต่ไม่มีความรักให้เลย วันๆโยนเงินให้แล้วก็พอ
แล้วมึงว่าเขาปลิงอะ เกิดมามึงใช้เงินพ่อมึงแม่มึงไปกี่บาทแล้วละไอควาย แค่เกิดมาโชคดีโอกาสดี อย่าทำตัวสะเออะเป็นพระเจ้า
คนอย่างพวกมึงไม่สำควรมีหำให้สืบพันธุ์เ้ลยบอกตรง
ทำให้ประเทศไทยล่มจมว่ะ ความคิดแบบนี้เอาไปใช้กับแฟนมึงเหอะ เพราะน้องมึงก็คงจะไม่เคยแย้งว่าแฟนมึงก็ปลิงดูดมึงเหมือนกัน ขรรมว่ะอิดอกเอ๊ย กูว่ามึงแต่งเรื่องมากกว่า
กลับไปแต่งมาให้เนียนๆกว่านี้นะ คนรวยแม่งไม่มาตั้งกรทู้โชว์ความควายให้ชาวบ้านเขาด่าหรอก :em10: :em10: :em10:

โดย: saranvich เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 13 IP IP: 180.180.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

ถ้าคุณมองคนที่ค่าของเงินแบบนี้ คุณไม่เจริญหรอกครับ แถวบ้านผมมีคนเป็นพนักงานโรงบาลเงินเดือนหมื่นต้นๆแต่งงานกับหมอจนมีลูกตอนนี้ชีวิตเขาก็มีความสุขมากๆ
ผมขอบอกไว้ให้คุณเปลี่ยนแนวความคิดใหม่นะครับ

เพราะคุนเห็นเป็นลูกชาวนาหรอคับ? พลเอกเปรมก็เป็นลูกชาวนานะคับ ทักษิณก็เป็นลูกคนขายกาแฟจนๆนะคับ

โดย: surawitahdhfk เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 13 IP IP: 101.51.231.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

ครอบครัวคุณสูงส่งวิเศษวิโส ขนาดไหนละครับ ถึงไปเรียกคนที่มีอาชีพเป็นเซลล์ว่าคนชั้นล่าง พวกคุณเหาะเหิน เดินอากาศได้ไหม พวกคุณกิน-ขี้-ปี้-นอน ไหม

เพียงแค่เขาไม่มีเงินเท่าพวกคุณ คุณก็มองว่าเขาเป็นคนชั้นต่ำหรือครับ

หรือว่าครอบครัวของคุณให้ความสำคัญกับเงินเท่านั้น โดยไม่สนว่าที่มาของเงิน จะได้มาแบบไหน

จรองๆก็ไม่ใช่เรื่องของผมหรอก แต่ผมเห็นคำว่า"คนชั้นล่าง" มันเลยอดไม่ได้

โดย: สิงห์ยาดอง เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 13 IP IP: 49.48.200.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

..............@..16 annyasak
ครับผม ... ลุงเข้าใจแล้วครับ... ฮ่าฮ่า
เรามาสนุกกันต่อไปนะ ... ไม่มีอะไรหรอก
ลุงเข้าใจแล้วครับ... ต้องขออภัยด้วยที่ลุงอาจจะล่วงล้ำก้ำเกินไปบ้าง .. นะครับ

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 13 IP IP: 118.172.125.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

คนชั้นล่างเลยหลอ ใช่คำแรงไปรึเปล่า เค้าอาจจะรักกันด้วยใจก็ได้อ่านดูแล้วคุณหน้าจะมีนิสัยชอบดูถูกคนอยู่บ้าง ดูไปนานๆดีกว่าอย่าเอาฐานะมาเป็ฯเครื่องตัดสินเลย

โดย: BENM0RE เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 13 IP IP: 223.204.36.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

ใช้คำว่า คนชั้นล่าง มึงสูงแค่ไหน เป็นแค่หมอ

โดย: catandcat เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 13 IP IP: 27.130.135.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

พวกหมอนี่เขาคิดแบบมึนๆ นะ ว่าตัวเองเหนือกว่าคนอื่น แต่คนทั่วไปเขาก็คิดว่านี่เป็นอาชีพเหมือนๆ กับทั่วไปแหละ ถ้าเป็นคนไม่ดีดูถูกคน ก็ไม่มีใครยกย่องหรอก ปกติหมอผู้หญิงหาแฟนยากอยู่แล้ว ไปเลือกมากก็ขึ้นคานกันพอดี

โดย: pavida1703 เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 13 IP IP: 180.183.134.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

ไม่เห็นด้วย เพราะผู้ชายห่วยกว่า จัด ๆ อันนี้ผมรับประกัน
:em02:

โดย: นู๋แคมสวย เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 13 IP IP: 61.19.83.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

ลูกชาวไร่ชาวนา เขาก็สู้ชีวิตมาเป็นเซลขายเครื่องมือแพทย์ มาคบกับน้องสาวหมอของคุณ คุณไม่ไว้ใจก็ไปเที่ยวบ้านเขาสิ ไปรู้จักครอบครัวพ่อแม่เขาว่าเป็นคนดีหรือเปล่า ดีกว่ามาคิดกังวล

โดย: dada2012 เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 13 IP IP: 171.97.160.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

ดูกัน ไป เช็คกันไป..
..
ที่แน่ๆ ผมก็ไม่เอา เซลลเป็นแฟน หรอก
คำพูดเชื่อถือไม่ได้....ยกเว้นคนที่เชื่อที่ได้เท่านั้น..

โดย: Gingerseed เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 13 IP IP: 202.29.92.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

เวรของกรรม!!!ขอโทษครับ ครับลุง (ลุงป.6 ณ เอ็มไทย)ที่ผมเรียกตาเจ้าของกระทู้ว่าลุงอ่า ครับ น้องแกก็ 31 แล้ว ลุงแกน่าจะแก่กว่าแม่ผมอ่าครับ เลยให้เกรียติแกเรียก ลุงๆ เลยไปโดนลุงเลย ขอโทษค้าบบบ ส่วนไอ้คำ:-)ดันอ่าครับผมประชดตาลุงเจ้าของกระทู้ ชอบว่าคนอื่นเป็นคนระดับล่างค้าบบ ดีกันนะครับลุง อิอิ (ใครจะไปกล้ามีเรื่องกะ ลุงป.6ณ.เอ็มไทย ของน้องๆ ผมโดนทืบตาย ฮ่าๆ)

โดย: arinyasak เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 13 IP IP: 124.122.80.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

เงินเดือน สองสาม แสน ไม่ใช่เทวดานะคะ .... เชื่อใจน้องคุณบ้าง

และเงินเดือน สองสามหมื่น ก็ไม่ใช่ปลิงนะ .... ทำไมคิดว่าเค้าเป็นปลิง ....

คุณใจร้ายมากเลยอะ วัดค่าคามรักคนอื่นด้วยเงิน

ปล. ลองให้น้องคุณทำสัญญาแยกทรัพย์สินก่อนการแต่งงานสิ ถ้ากลัวว่าเค้าจะมาหลอก ....

ถ้าผู้ชายไม่กล้าทำ ก็แปลว่ามาหลอกแน่ๆ
แต่ดิฉันมั่นใจว่า เซลล์ทุกคนมีจรรยาบรรณคะ เราเจอะแะไรแล้วร้ายกว่าพี่พวกคุณคิดและจินตนาการเยอะ ....

เค้าไม่สนใจเบี้ยน้อยหอยนิด สองแสน สามแสน หรอกคะ

ปล. ถ้าดิฉันเป้นน้องสาวคุณ ดิฉันก็เอาเซลล์อยู่ดี .... คนขายอุปกรณ์การแพทย์ไม่ได้เก่งด้านเดียวนะคะ ต้องเก่งรอบด้าน ธุรกิจ สังคม ค่านิยม ความอดทน ความรู้ทางแพทย์ ความรู้ทางวิศวะ กระบวนการจัดซื้อ ตลาดและกลไล

คุณรู้จัก ผู้แทนยาและผู้แทนอุปกรณ์การแพทย์น้อยไปแล้วคะ

ใจแคบจริงๆ

โดย: buakarakate เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 13 IP IP: 118.173.39.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

เหอะๆ อิฉันเคยเป็นเซลล์ขายยาและเครื่องมือแพทยนะเค้อ

หมอเงินเดือน 2-3 แสนมาจีบอิฉันยังสะบัดบ๊อบเลยคะ ....
Branch manager ของประเทศเวียดนาม กับ จีน ยังเคย MSN มาคุยด้วย .... ดิฉันยัง say No เลยคะ ....ขอบอกว่าเงินเดือน Branch Country Manager เป็น 1-2 ล้านบาทนะคะ (ไม่ได้โม้เรื่องจริงเลยคะ ไม่ได้ตอแหลหวังเรียกความเชื่อมั่นด้วย)

คุณดูถูกคนอื่น สบายใจไหมคะ ..... แล้วทำไมคิดว่าเค้าเป็นปลิงคะ .... ใจแคบอะ .... เซลล์ก็เป็นคนนะคะ มีการศึกษา มีความรู้ และที่สำคัญ มีการมองโลกที่กว้างกว่าคุณแน่คะ .... เพราะเซลล์ต้องเจอคนเยอะ ทนแรงกดดันสูง หัวหน้าก็กดด่า หมอก็จิกกะบาล ความรู้ด้านวิศวะก็ต้องแน่น ด้านการแพท์ก็ต้องเต็มที่

โหหหหหห น้องมาได้ยินพี่ชายพูดแบบนี้ หมดศรัทธาแน่ๆ

ปล. คุณทำอาชีพอะไรคะ พูดซะนึกว่าเป็นเทวดา
อ้อ อีกอย่างนะคะ

เราเห็นหมอเยอะนะคะสาวๆที่ชอบโทรหาเพื่อนเราที่เป็นผู้แทนอุปกรณ์การแพทย์ชาย รู้ๆทั้งรู้ว่าเพื่อนเรามีเมียแล้ว หมอบางคนก็ยังโทรให้ไปรับ พาไปเที่ยว เพื่อนเราปฎิเสธตลอด หมอสาวๆ บางคนก็ยังโทร

หุหุ ...... คุณใจแคบจังคะ มองโลกใหม

โดย: buakarakate เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 13 IP IP: 118.173.39.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

เงิน เงิน เงิน :em32: :em32: :em32: :em32: :em32:

โดย: unacceptable เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 13 IP IP: 110.169.215.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

***ไปยุ่ง

โดย: S.Gla เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 13 IP IP: 110.168.96.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

ไม่ยุ่ง กะน้องเค้ามาก ระวัง จะโดน ตัดพี่ ตัดน้อง เอานะ

โดย: S.Gla เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 13 IP IP: 110.168.96.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

เรื่องเซ็กเขาคงอึ๊บกันแล้วละครับ เรื่องเกาะไม่เกาาะนี่เราต้องคอยเป็นห่วงอยู่:-)งๆครับ จริงๆผัวเมียก็กระเป๋าเดียวกันอยู่แล้ว ถ้าผมเป็คุณนะ ผมจะดูอยู่เรื่องเดียวคือเรื่องความรุนแรง ถ้าเกิดหยาบคายใส่น้องเรา ผมบังคับเลิกเลย แล้วถ้ามันทำน้องผมเจ็บนะ ผมจะให้ลูกน้องไปเก็บถึงที่เลย

โดย: kakaoz เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 13 IP IP: 171.98.67.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

คุณพี่ จขกท. ครับ ผมว่าคุณยึดอำนาจความคิดไว้กับตัวคุณมากไปป่าว น้องคุณโง่เหรอ อายุก็ปาเข้าไปเลข3 หรือน้องคุณไม่มีความคิดอะไรเลย หรือเพิ่งเจอผู้ชายเป็นรักแรก มาจนปูนนี้ไม่มีอะไรเสี่ยง ผมว่าคุณเอาแต่หวงน้องแบบนี้นี่เอง ถึงได้โสดมาจน 30 ถ้าผ่านเซลล์คนนี้ไป ป้ายหน้าก็คานทองเถอะครับ แล้วตัวคุณ จขกท. เองคุณมีเมียหรือเปล่าครับ ถ้าไม่มีเอาเวลาไปหาเมียดีกว่ามั้ย คนเราเติบโตกันมาเป็นพี่น้องก็จริงนะครับ แต่เมื่อบรรลุทะลุมิติภาวะกันไปนานแล้ว ก็ย่อมมีพื้นที่ส่วนตัว ชีวิตต่างย่อมต้องการการเรียนรู้ด้วยเอง อย่ามัวไปคิดแทนเขาทุกเรื่อง ถ้าน้องคุณจะเจ็บมันก็เป็นบทเรียน นี่ถ้าน้องคุณไม่เคยเจ็บ คุณเอาแต่กันตีกรอบเขา ก็เหมือนขังเขาไว้ในอุดมคติแบบโลกสวยของคุณไปตลอดชีวิตของเขา มันบาปเปล่าๆ และการตัดสินว่าคนอื่นโดยที่คุณไม่ได้คบค้าด้วยว่าเขาเลวเสมอมันจริงหรือ โตกันแล้วก็น่าจะคิดได้ดีกว่านี้

โดย: soloyo เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 13 IP IP: 171.100.165.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

.............@..6..annyasak
ฮะฮะ .. ถ้าคุณหมายถึงคนตั้งกระทู้ผมก็ต้องขออภัยมาด้วยนะครับ
เป็นผมเข้าใจผิดไปเอง ... ก็เพราะคำว่าลุงๆๆๆก็มีอยู่คนเดียวนี่แหละ ... ไม่นึกว่าจะมีลุงคนตั้งกระทู้อีกคน

สำหรับคำแด กดันที่บอกว่าผมเป็นคนชั้นล่างและโง่นั้น คุณเก็บเอาไว้เองเถอะครับ ... สำหรับผมแล้วเฉยๆนะ ... ไม่มีผลอะไรหรอก

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 13 IP IP: 118.172.126.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

เอ่อ ผมเห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้นะครับ คือ ไม่เห็นด้วย
เพราะผู้ชายไมมีอะไร น่าจะคบกับคนที่ใกล้เคียงกันมากกว่า

ถ้าผู้ชาย เงินเดือน มากกว่าผู้หญิง <-- OK
ถ้าผู้หญิง เงินเดือน มากกว่าผู้ชาย <-- NG มีลูกมันเกาะแน่
ที่บ้านก็เจอครับ ลูกพี่ลูกน้องผม ที่บ้านไม่ยอมรับผู้ชายแบบนี้
น้องสาวผมเลยคุยกับลูกพี่ลูกน้องคนนี้ว่า ในเมื่อเลือกแล้ว อย่าเอาที่บ้านไปข้องแวะด้วย

เป็น Sale ขายเครื่องมือแพทย์ ไม่มีความมั่นคง

ทำได้วิธีหนึ่งคือ ตัวน้องสาว ของคุณเอง น่าจะไป Meetnlunch มากกว่า ลองแนะนำเข้าดู แต่ถ้าจิ้มกันเมื่อไหร่ ก็จบเห่ เลยครับ

โดย: นู๋แคมสวย เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 13 IP IP: 61.19.83.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

กลุ้มมากครับ น้องสาวอายุ31ปี น้องพามันมาเจอแล้ว>>> ดูท่าทางปลิงชัดๆ<<< น้องผมรายได้ต่อเดือนเกือบสองแสนบาท แต่ตัวเกาะที่มาคบสามหมื่นต้นๆ แถมหลังๆยอดไม่ดี บางเดือนไม่ถึงสองหมื่น พ่อกับแม่ก็ไม่เอา มันจะตั้งใจมาเกาะแน่ๆ แต่น้องผมอ่อนต่อโลกภายนอก ไม่ทันผู้ชายเกาะผู้หญิงกิน คารมมันดี น้องผมเลยหลง ทำไงดี กลุ้มมากๆ พ่อแม่ผมก้เป็นทุกข์ ที่>>>>คนระดับล่างหวังเกาะ<<<น้องสาวมาทำน้องผมเสียคน และคงจะเสียใจแน่ๆหากเผลอมีไรกับมันแล้วตั้งท้อง มันคงได้โอกาสทันที ผู้ชายปลิงคนนี้ >>>ทางบ้านผู้ชายก็ชาวไร่ชาวนา<<<< สงสัยจะมาเกาะน้องสาวผมทั้งบ้าน

ถ้าลุงไม่แถผมว่าน่าจะเข้าจะนะครับ (ลุงคือคนเดียวกะคนตั้งกระทู้ใช่ไหมครับดูไม่ออกเลย ครับ พอดีโง่ อีกอย่างเป็นคนชั้นล่าง อีกตะหาก ) :em31:

โดย: arinyasak เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 13 IP IP: 124.122.80.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

.................สงสัยหมอนี่อ่านหนังสือไม่แตก
ลุงยังงงๆอยู่ครับ ... ลุงไปดูถูกคนอื่นตรงไหน ?
ลุงก็บอกแล้วว่าปล่อยน้องสาวไปเถอะ ... เธอโตแล้ว
ลุงกีดกันตรงไหนวะ
หึหึหึ ... อ่านความเห็นของลุงใหม่นะครับ
อย่าให้คนเขาดูถูกเอาได้ว่าอ่านภาษาไทยไม่รู้เรื่อง
V
V

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 13 IP IP: 118.172.123.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

ดูถูกคนอื่นแล้วสบายใจขึ้นมั้ยครับลุง? เป็นเซล แล้วผิดกฎหมายไปปล้นฆ่าใครกินป่าว? พ่อแม่ เป็นชาวไร่ชาวนา แล้วไปทำนา บนที่ของลุงป่าว? ความรักมันเป็นเรื่องของคนสองคน อะครับแค่คุณคิดเข้าไปกิดกันก็ผิดแล้ว แค่เตือนอะทำถูกครับ น้องคุณก็โต แล้วคุณก็โตกว่าน้องคุณอีก น่าจะคิดได้นะครับ

ความคิดเห็นที่ 3 : ทำไงดีครับ น้องสาวเป็นหมอ กำลังคบกับเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์ ห้ามไม่ฟัง

...............น้องสาวคุณอายุ ๓๑ แล้วครับ ไม่ใช่วัยรุ่นแล้ว ... เป็นหมอจบแพทย์ศาสตร์บัณพิตแล้วด้วย
ปล่อยเธอไปตามใจที่เธอต้องการเถอะ... คุณกับพ่อแม่ต้องทำใจ ... ชีวิตใครชีวิตมันครับ ... เธอไม่ใช่เด็ก ม. ต้นแล้วที่จะกักขังหรือเฆี่ยนตีให้เข็ดหลาบ หมดสมัยเธอแล้วครับ
น้องใครใครก็รักครับผมเข้าใจ ... แต่ในกรณีนี้ปล่อยเธอไปเถอะ ... รายได้เธอก็ร่วมสองแสนแล้ว... เธอย่อมมีวิจารณญาณรู้ดีว่าใครจะมาหลอกแด กเป็นปลิง ถ้าเธออายุขนาดนี้แล้วยังไม่รู้่ตัวก็ถือว่าเป็นกรรมของเธอนะ แต่อย่ามายุ่งกับคุณและทรัพย์สมบัติที่พ่อแม่หามาได้ก็แล้วกัน

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 13 IP IP: 118.172.123.XXX