ควร คบ หรือ ควร เลิก หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » ควร คบ หรือ ควร เลิก

ถ้าเราคบกับคนๆนึงมา 7 เดือน เขา ละเลย ไม่ใส่ใจ ไม่แคร์ ไม่สนใจ อะไรๆก็ไม่มีเวลาแต่กลับไปหาเพื่อน เขาพูดคำว่า ขอโทด เป็น 100 ครั้ง เขาสัญญาว่าจะปรับเปลี่ยนตัวเขา แต่เขาก็ยังคงทำเหมือนเคยๆพอเราจะ เลิกกับเขาเขาก็บอกว่าจะไปตายถ้าเราเลิก เราก็ใจออน่มาตลอด แล้วมีคนอีกคนนึง เข้ามา สนใจ มาแคร์เรา มากกว่าเขาเราควร รักคนนี้ หรือกลับไป หาคนที่บอกจะเปลี่ยนตัวเองเป็น100ครั้งแต่ยังทำไม่ได้สักทั

รูป Nu Ploy SOD InDy
โดย: Nu Ploy SOD InDy
ตั้งเมื่อ: 9 ม.ค. 14
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ควร คบ หรือ ควร เลิก

9 คะแนน
เราควรเลิกเพื่อไปคบกับอีกคน
ความคิดเห็นที่ 12 : ควร คบ หรือ ควร เลิก

ขอตอบครับ อย่างแรกถ้าคนใหม่ที่เข้ามาดีอย่างที่ชอบ ก็พิจารณาไว้อย่าเพิ่งไปหลงไหลซะจนหมดตัวหมดใจ เวลาจะค่อยๆทำให้เค้าแสดงตัวตนจริงๆออกมา จงทำตัวให้ยากเข้าไว้ ผู้หญิงจะรู้สันดานผู้ชายจริงๆก็หลังจากเสียตัวไปแล้วแทบทั้งนั้น ตอนแรกเพื่อให้ได้มาผู้ชายจะทำทุกอย่างให้ผู้หญิงชอบผู้หญิงหลง ฉะนั้นอยากรู้ว่าคนที่เข้ามาเค้าจะยังดีกับเราไหมก็ลองยากๆกับเค้าไว้ขอมาก็บอกไปอีก5ปีนะรอได้ไหมถ้าไม่ได้ก็แปลว่าเค้าไม่ได้รักและนี่ไม่ใช่ตัวตนเค้าหรอกเค้าแค่เข้ามาแกล้งทำให้คุณหลงเชื่อ

ประเด็นที่สอง คนเก่าถ้าลึกๆยังรักก็ทนครับถ้าเค้าติดเพื่อนแต่เค้าก็ไม่ได้มีคนอื่นก็แค่ผู้ชายติดเพื่อนปกติ แต่ถ้ามันไม่ไหว ก็เลิกแล้วใช้เวลาอยู่คนเดียวให้นานที่สุดอย่าเอาใครมาเป็นเงื่อนไขในการเลิกกับใครเพราะเหตุผลจริงๆคือตัวเราเอง

ปล. คนที่ตายเพราะคนอื่นไม่รักคนพวกนี้ปล่อยให้ตายไปเถอะครับตัวเองยังไม่รักพ่อแม่ต่างหากที่เราควรตายแทน

โดย: Anatomyofjisak เขียนเมื่อ 13 ม.ค. 14 IP IP: 171.97.26.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ควร คบ หรือ ควร เลิก

อย่าเสียเวลาเลยครับ ชีวิตคนเรามันสั้นนัก

โดย: กั๊ตซิล่า เขียนเมื่อ 11 ม.ค. 14 IP IP: 110.77.211.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ควร คบ หรือ ควร เลิก

ปล่อยมันตายๆไปเถอะ หากรอยหยักสมองมีแค่นี้

ปล.หน้าคุณเหมือนแฟนใหม่ในอนาคตอันใกล้นี้มากเลย ตกใจมาก :em13: :em13: :em13: :em13:

โดย: เบส เบส เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 14 IP IP: 101.108.86.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ควร คบ หรือ ควร เลิก

อยากจะบอกว่า ไม่เลือกใครทั้งนั้นครับ แต่มันไม่มีตัวเลือกนี้ เลยเลือกข้อนี้

เหตุผลคือ คนเก่า
1. ยังไงเค้าก็ไม่ปรับปรุงตัวเองหรอก ปรับได้ มันปรับไปตั้งแต่ ครั้งสองครั้งแรกๆแล้ว
2. ที่เค้าบอกว่า ถ้าเลิกกับเค้า เค้าจะไปตาย เอ่อ...ช่างมัน ชีวิตมัน มันไม่รักตัวมันเองก่อน มันจะไปรักใครได้ฟ่ะ
3. 7 เดือนยังขนาดนี้ วันข้างหน้าจะขนาดไหน แล้วถ้ามันได้ตัวคุณแล้ว มันไม่ยิ่งกว่านี้เหรอ(ยังไม่เสียตัวใช่ไหม) เพราะส่วนใหญ่ ผู้ชายถ้าได้ผู้หญิงแล้ว นิสัยแย่ๆ จะเริ่มออกมาเรื่อยๆ

เหตุผล คนใหม่ คือ
1. มันเร็วเกินไปที่จะไปคบกันเลย แล้วเค้าเข้ามาช่วงเวลาที่เรากำลังเสียศูนย์ มันอาจจะเป็นการตัดสินใจที่เร็วไป
2. เค้าอาจจะเป็นเหมือนคนที่แล้วก็ได้ ช่วงแรกๆ มันก็แบบนี้กันทั้งนั้น
3. คุณควรจะให้เวลาตัวเองพักใจสักระยะบ้าง ได้อยู่กับตัวเองจริงๆคนเดียวบ้าง

ปล. มีเรื่องอยากจะขอโทษ คือ หน้าคุณเหมือนแฟนเก่าผมมากเลย ตกใจมาก

โดย: sakurathai273 เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 14 IP IP: 27.130.120.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ควร คบ หรือ ควร เลิก

ผมเข้าใจความรู้สึกคุณดี เพราะแฟนผมก็เป็นเหมือนคุณ สำหรับผมความรักมันเป็นเรื่องคนสองคน แต่เมื่อไรที่มีมือที่สามเข้ามา ความรักก็จะเริ่มเปลี่ยนไปทุกคน มันเป็นกฏของธรรมชาติ เราควรเลือกคนที่เรารัก และคิดว่าเราจะอยู่กับเขาไปตลอดชีวิต " ถ้าไม่ได้รักเขาแล้วก็บอกเลิกกันไปให้เด็ดขาด อย่าใจอ่อน และขอร้องทั้งผู้หญิงทั้งผู้ชายสมัยนี้อย่าคบกันไปหลายๆคน เพราะคุณไม่รู้หรอกว่าจะต้องทำให้ใคร ต่อ ใคร ที่รักคุณต้องเจ็บขนาดไหน " เวรกรรมมีจริงไม่เชื่ออย่าลบหลู่ -อิอิ- และสมัยนี้เร็วด้วย ขอให้ทุกคนเจอคนดีๆ รักกันไปตลอดชีวิตด้วยเถิด สาธุ!!! ด้วยความหวังดีทุกคนคับปม -TAENSHiN-

โดย: TAENSHiN เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 14 IP IP: 58.137.7.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ควร คบ หรือ ควร เลิก

:em01: :em01: :em01:

โดย: Jeeffry เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 14 IP IP: 203.156.150.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ควร คบ หรือ ควร เลิก

รักคนที่เขารักเราดีกว่าค่ะ

โดย: แม่ช่อมะขามความงามของบ้านป่าโมก เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 14 IP IP: 115.31.184.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ควร คบ หรือ ควร เลิก

ทำให้เขาเห็นว่า โอกาสมันไม่ได้มีให้กันง่ายๆ นะคะ ถ้าเขาได้รับมันพร่ำเพรื่อ ก็ไร้ค่าชาตินี้เขาก็ไม่สามารถปรับปรุงตัวได้หรอกค่ะ

โดย: Hell_Kitty เขียนเมื่อ 9 ม.ค. 14 IP IP: 14.207.81.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ควร คบ หรือ ควร เลิก

ตอนนี้ผมก็เป็นเหมือนคุณ กำลังทำใจอยุ่
เอาใจใส่เค้าแต่เค้ากลับไม่สนใจ โทรหาก็คุยแปบเดียว ลายอ่านก็ไม่ตอบ ถามว่าเลิกไหมก็ไม่ยังรักอยู่

อย่างน้อยตอนนี้ก็รู้ว่าไม่ได้เป็นแบบนี้คนเดียว

ดีใจได้แล้วคับคุณมีผมเป็นเพื่อนอีก1คน:em02: :em02:
สู้ๆ

โดย: หน่วงใจ เขียนเมื่อ 9 ม.ค. 14 IP IP: 58.10.32.XXX
3 คะแนน
เราควรกลับไปรักเขาคนที่บอกจะเปลี่ยนตัวเองเป็น100ครั้ง
ความคิดเห็นที่ 11 : ควร คบ หรือ ควร เลิก

เลิกดิ ยิ่งคบไปนานวันก็ยิ่งเจ็บเปล่าๆอ่ะ

โดย: เงินออม เขียนเมื่อ 12 ม.ค. 14 IP IP: 27.145.75.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ควร คบ หรือ ควร เลิก

มันจะเป็นผู้นำครอบครัวได้ยังไง แก้ปัญหาด้วยการตาย เอาจุดอ่อนของมาข่มขู่ ไม่เสนอความดีของตัวเองให้ประจักษ์ชัด

และที่สำคัญ ถ้ามันไม่ตาย

คุณกับผม เมื่อไหร่เราจะได้เป็นแฟนกัน :em26: :em01:

โดย: สุดแสนล้านทรวง เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 14 IP IP: 101.108.134.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ควร คบ หรือ ควร เลิก

ถามว่าใจเรายังรักเขาไหม...หากยังรักก้ยังไหว เชื่อผมสิ ถามผมว่าควรคบหรือควรเลิก ให้ผมตอบ
ผมบอกเลย คบต่อเถอะครับ
เราไม่จำเป้นต้องเปลี่ยนแปลงอะไรหรอก เป็นตัวของตัวเอง วันหนึ่งหากคุณสงสารตัวเอง มากกว่าความรู้สึกที่มีให้เขา วันนั้นคุณก็จะเลิกเอง

โดย: akbp เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 14 IP IP: 49.49.219.XXX

กระทู้ล่าสุดในหมวด กระดานความรัก

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111